AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:17:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: no smok in  (อ่าน 4528 ครั้ง)
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:34:00 »

เป็นหวัดนั่นนะสิครับ ใด้กลิ่นควันฉุนๆโชยมาแล้วมันจั๊กกะเดียมหัวใจยังไงงไม่รู้ ขอบคุณกำลังใจทุกท่านจากใจจริงๆครับ
joe31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:37:29 »

ผมเลิกมา3ปีได้คับ ถ้าหยุดมาได้แล้ว1วัน ลองคิดดูว่ามันลำบากหรือหงุดหงิดแค่ไหนคับ พอวันที่2มันจะเพิ่มขึ้นอีก ผมว่าช่วงpeak
มันจะอยู่ที่4-7วันแรกคับ ผมใช้วิธีคิดที่ว่าเราทนทรมาน หงุดหงิดมาได้แล้ว3วัน มันน่าเสียเวลาไอ้3วันที่เราทนหงุดหงิด ทรมาน คือ
ถ้าเราคิดจะสูบต่ออีกหลังจากอดสูบมาได้3วันแล้ว แล้วเราจะทนหงุดหงิด ทรมานมาทำไมตั้ง3วัน มันน่าเสียดายเวลา ความตั้งใจ และกำลังใจ
ของคนรอบข้างตัวเรา ถ้ามันทนมาได้แล้ว1วัน แล้วเราจะทนต่ออีกในวันพรุ่งนี้ทำไมเราจะทนไม่ได้ ก้อเราผ่านมาได้แล้วตั้ง1วัน มันน่าภูมิใจขนาดไหน
ที่เราสามารถชนะใจตัวเองได้มาตั้ง1วัน ผมเองถ้าไม่เจ็บจนจะเข้าโลงเพราะบุหรี่ก้ออาจจะยังไม่อยากเลิกเช่นกัน แฟนให้เราเลิกบุหรี่ไม่งั้นเค้าจะเลิกกับเรา
เรายังอดไม่ได้เลย นี่คุณผ่านความตั้งใจของตัวเองมาขนาดไหนแล้ว ลองนึกดูคับว่ามันน่าเสียดายขนาดไหน ถ้าคุณจะย้อนกลับไปสูบอีก ผมคนนึงที่ภูมิใจ
ในตัวคุณที่คุณสามารถอดทนเอาชนะตัวเองมาได้ตั้ง2-3วัน สู้ๆคับ

สุดยอด สุดยอด

~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:40:04 »

ส่วนอาการของผมที่จับได้คือมักอยากบุหรี่ตอนอยู่ว่างๆ ขับรถชิลๆ อากาศดีๆ หรือรออะไรนานๆ พอเบื่อก็ควักซอง ได้จุดไฟแช็คแล้วรู้สึกโล่ง

แต่เดี๋ยวนี้มีกิจกรรมอะไรให้ทำแทนเยอะครับ ไม่ว่าจะหันไปจิ้มเกมแทปเล็ต พกหนังสือไปอ่าน หาเพลงฟังคลายเครียด

สิ่งที่ผมได้กลับมาคือเงินเก็บ แม้ไม่มากมายแต่ก็พอมีใช้เมื่อจำเป็น ไม่ต้องเครียดแจนไปหงุดหงิดใส่ใครเวลาเงินหมด Bank

ผมไม่ได้ทำงานเสริมอย่างอื่นครับ ยังมีเก็บขนาดนี้

อีกทางก็อย่างที่น้าเจบอกครับ ได้ยินมาเหมือนกันเรื่องบุหรี่ไฟฟ้า มันจะทรมาณหน่อยเพราะแสบคอ เพราะไม่มีสารหล่อลื่นจากน้ำมันทาร์ แต่ปลอดภัยกว่าหลายเท่า และจะทำให้เลิกได้ในที่สุด Smiley

e-toods
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 10:13:35 »

หักดิบเหมือนกัน เดือนกว่าแล้วตั้งแต่มันขึ้นภาษีปรับราคาขึ้นล่าสุด แรกๆหงุดหงิดเป็นธรรมดา ลูกเมียเข้าหน้าไม่ค่อยติด..ต้องสร้างจุดมุ่งหมายมาบังคับตัวเอง ของผมรับปากกับลูกเมีย ว่าซื้อได้รถยนต์ให้ พ่อจะเลิกบุหรี่ ......เมียรีบจัดให้ด่วนๆ อัดมาตั้งแต่ม2.เกือบ30ปีที่สูบ คงสมควรกับเวลาแล้วที่จะหยุด พักนี้ ล่อกาแฟเข้มๆพอ บุหรี่ไม่รู้สึกอยากแล้ว//ท่องไว้ครับ "สูบบุหรี่ ไม่แก่ตาย"..เอาใจช่วย
..แนะนำอีกอย่าง อย่ากินอาหารรสเผ็ดมาก มันจะทำให้เราอยากบุหรี่ที่กินข้าวอิ่ม แรกๆผมใช้วิธีตื่นเช้ามา ชงน้ำมะนาวสดใส่น้ำเย็นกิน วันที่2ขี้ไหล เลยเลิก..ตามหลักทางการแพทย์ (อ่านในnet)ยืนยันว่าน้ำมะนาวช่วยเจือจางนิโคติน ลดการอยากได้บ้างครับ
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 12:35:52 »

ยังเลิกไม่ได้เหมือนกัน  ถอนหายใจ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Ppat s
มือใหม่หัดซิ่ง
**

4AFE1600 GXi 1995 LPG mix

« ตอบ #25 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 13:44:48 »

ผมไม่เคยเลิก เพราะคบกะมันมายี่สิบกว่าปี แต่กลายเป็นคนไม่พกพาไฟแช็คและไม่สูบบุหรี่ เพราะรำคาญคนที่บ้านบ่นว่าเหม็น และสาวๆที่ทำงานเอามือปิดจมูกเวลามาคุยใกล้ๆ จำได้ขึ้นใจเริ่มต้นที่ไม่พกบุหรี่เข้าบ้าน กินข้าวแล้วไม่มีมันหงุดหงิดมาก แต่คิดว่าไม่เป็นไรไปจัดต่อที่ทำงานได้  และแล้วก็เจอความไม่สะดวกในที่ทำงานอีกทั้งคน ทั้งสถานที่ไม่เอื้อ เลยตัดใจว่าวันนี้ไม่สูบก็ได้ว่ะเปลี่ยนเป็นหาขนมจากโต๊ะสาวๆกินแทน เลิกงานแล้วไปแอบๆซะมวนนึงก่อนจะขับรถกลับบ้าน ตอนหลังเริ่มเซ็งไม่ซื้อไม่พกไม่สูบมันเลยดีกว่า เอาไว้เจอกันนานๆครั้งที่งานเลี้ยงกับเพื่อนๆก็พอ ถือคติตั้งเอง "ไม่เมา ไม่สูบบุหรี่" ไม่เครียดด้วยครับ.

คนเก่า กับ รถเก่า speedได้ 100 พอดี
4ja1

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 14:25:21 »

ถือบวชยังอดได้  แล้วทำไมจะเลิกเองไม่ได้
kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 14:32:07 »

เป็นกำลังใจให้นะคับ

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
super Matt

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 17:14:57 »

แบบว่า กลางวัน อดใด้ กลางคืน ใส่กระจายยยยย
KON@EE90

จนเงินตรา แต่ไม่จนปัญญา

« ตอบ #29 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 17:23:56 »

ผมมีวิธีครับ แต่ผมไม่เคยลองนะ เพราะผมไม่ได้สูบบุหรี่
คูณเอาน้ำดื่มใส่ขวดประมาณเกือบเต็มขวด ขวดเล็กๆประมาณขวดเบียร์ก็ได้ครับ
วันนี้คุณสูบบุหรี่เท่าไหร่ เอาก้นบุหรี่ที่สูบแล้วหย่อนลงขวดน้ำนั้นครับ
วันรุ่งขึ้นจัดการดื่มมันเลยครับ แล้วคุณก็จะอ๊วกแตก
หลังจากนั้นคุณก็จะได้กลิ่นบุหรี่ไม่ได้อีกเลย เพราะได้กลิ่นบุหรี่เมื่อไหร่ก็จะอ๊วก
คุณจะเป็นคนรังเกียจกลิ่นบุหรี่ แล้วจะเลิกมันไปเองครับ เพราะแค่ได้กลิ่นก็จะอ๊วกละครับ

คิดว่าน่าจะใช้ได้นะครับ
 แหะ.. แหะ..

BestZaa.KZ

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 19:21:25 »

ผมมีวิธีครับ แต่ผมไม่เคยลองนะ เพราะผมไม่ได้สูบบุหรี่
คูณเอาน้ำดื่มใส่ขวดประมาณเกือบเต็มขวด ขวดเล็กๆประมาณขวดเบียร์ก็ได้ครับ
วันนี้คุณสูบบุหรี่เท่าไหร่ เอาก้นบุหรี่ที่สูบแล้วหย่อนลงขวดน้ำนั้นครับ
วันรุ่งขึ้นจัดการดื่มมันเลยครับ แล้วคุณก็จะอ๊วกแตก
หลังจากนั้นคุณก็จะได้กลิ่นบุหรี่ไม่ได้อีกเลย เพราะได้กลิ่นบุหรี่เมื่อไหร่ก็จะอ๊วก
คุณจะเป็นคนรังเกียจกลิ่นบุหรี่ แล้วจะเลิกมันไปเองครับ เพราะแค่ได้กลิ่นก็จะอ๊วกละครับ

แหะ.. แหะ..

โหดแท้

" JDM Only "
บ้านช่างอิ๊ก (รับงานทำรถทุกอย่าง) 0867516979 หรือ Lind ID : eikauto

> ขายน้ำมันเครื่อง HKS สังเคราะห์แท้ 100% <
super Matt

« ตอบ #31 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 19:28:06 »

ล้อเลียน เอ่อ วิธีนี้นี่มันสูตรปรุงยาวัดถำ้กระบอกอ๊ะป่าวคับ
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 19:45:34 »

แหะ.. แหะ..

อันนี้มีมานานแระคับ ได้ผลกับบางคนคับ บางคนก้อไม่ได้ผล

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
tor20valve
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #33 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 20:55:47 »

ใจอย่างเดียวครับ เลิกมาสามรอบแล้ว รอบละปี พอเครียดมากก็กลับไปใหม่ พยายามอยู่เหมือนกันครับซองจะ100แล้ว

Uploaded with ImageShack.us
AE111กับเอ็กซ์ พิโลก!!

รถกูดึง กว่า มึ ง อีก (ขำ ขำ หน่าาาา)

« ตอบ #34 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 21:08:25 »

สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อตัวเราเองและคนรอบข้าง
พ่อผมสูบมาเกือบ40ปี ซื้อกองทิพย์วันละ3ซอง วันนึงคิดจะเลิกก็เลิกเลย ปัจจุบันก็ไม่สูบเลยครับ อยู่ที่ใจ

mai ee90
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

藤原豆腐(プライベート)

« ตอบ #35 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 21:26:30 »

ผมเคยสูบตอนรุ่นๆเอาตามเพื่อน กินเหล้าดูดบุหรี่ มาตั้งเเต่ตอนอายุ 16 มาเลิกตอน19จะ20เเล้ว ผมเลิกเหล้า กับบุหรี่ พร้อมกันเลย
โดยการไม่ไปไหนกับเพื่อน เพื่อนชวนก็ไม่ไป ชวนมากๆผมเลิกคบ ตอนที่เลิกเเรกๆทรมาณมาก เเต่ทนครับพอหลายๆวันเข้า
มันก็ไม่อยากเเล้วละครับ เพราะรู้ว่ามันทรมาณขนาดไหน ตอนนี้พอเดินผ่านคนที่สูบบุหรี่ ผมเดินปิดจมูกเลย น้องๆที่ทำงานมาดูดใกล้
ผมก็เดินหนี ของเเบบนี้มันอยู่ตัวเเละใจเราครับคนที่บอกเลิกไม่ได้นะ เพราะใจคุณไม่เเข็งพอครับ
คุณดูดบุหรี่มันไม่ได้ทำลายตัวคุณเองอย่างเดียวนะครับ มันทำร้ายคนที่คุณรักด้วย  เล่าสู่กันฟังครับน้าๆ
(ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับผม)   คำนับ คำนับ คำนับ

super Matt

« ตอบ #36 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 09:46:22 »

?? คงจะอยู่ที่สังคมจริงๆละครับ แต่ก่อนอยู่ใกล้คนที่สูบ (ประมาณ ม.2 กรองติ๊บซองประมาณ 25)  เลิกไม่ใด้ เพลาๆลงใด้อยา่งเดียว อย่างว่าครับ ให้เลิก พอใด้ แต่ให้ลืม ยาก !
obtic

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 19:47:35 »

?? คงจะอยู่ที่สังคมจริงๆละครับ แต่ก่อนอยู่ใกล้คนที่สูบ (ประมาณ ม.2 กรองติ๊บซองประมาณ 25)  เลิกไม่ใด้ เพลาๆลงใด้อยา่งเดียว อย่างว่าครับ ให้เลิก พอใด้ แต่ให้ลืม ยาก !
.
ให้เลิก พอใด้ แต่ให้ลืม ยาก !   ถอนหายใจ
.
.
เป็นกำลังใจให้ .. จขทก .. คับ..
super Matt

« ตอบ #38 เมื่อ: 29 กันยายน 2012 23:12:49 »

ลิงจั๊กๆ ขอขอบคุณทุกความเห็นของทุกท่านครับ ผมขอน้อมรับคำวิจารณ์และคำติติงของพี่ๆเพื่อนๆเพื่อนำมาปรับปรุงตนเองครับ ใครมีอะไรจะแนะนำ ไม่ต้องเกรงใจครับ (ความเกรงใจทำให้บิดเบือนคำวิจารณ์) ใส่ใด้เต็มที่คับ จขกท.สัมผัสใด้ถึงความหวังดีของทุกท่านครับ
AT35 TZ#054

หล่อว่ะ................

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 กันยายน 2012 09:27:22 »

สิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือ...ใจ....ครับ ต้องอดทนให้มากๆ ผมก็ผ่านตรงนั้นมาแล้วเหมือนกัน หักดิบเลย กินน้ำเยอะๆครับ ออกกำลังกายให้มันไล่ สารต่างๆในร่างกายออกให้หมด

หน้า:  «  1 [2] 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์