AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 04:13:35 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: no smok in  (อ่าน 4532 ครั้ง)
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 27 กันยายน 2012 21:16:11 »

ไม่ไหวแล้ว...   ยกธงขาว น้าๆเพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์เลิกบุหรี่บ้างครับ ใช้เคล็ดลับอะไร มาshare กันหน่อยนะครับ ตอนนี้ จขกท.หักดิบมา 2 วันแล้ว แทบบ้าแร้วครับ ร้องไห้
chaiyasita
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 21:38:06 »

ไม่มีครับ แต่ ขอให้สู้ๆ นะครับ

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 21:39:14 »

กำลังใจอย่าหมดครับ สู้ๆครับ

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

jo/jo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---- 1300 cc จ้า ----

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 21:49:10 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  สุดยอด

คำนับ - ทรงพระเจริญ -  คำนับ

http://www.4efteclub.com/www/index.php
fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 21:53:29 »

ถือบวชสิบังมัด
 ฮิฮิ

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
super Matt

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 22:02:43 »

เหวอ ขอขอบคุณกับทุกกำลังใจนะครับ แต่ว่าม่ายมีใครสูบเลยหรือ?
keng110 >SZ<

20V inside

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 22:08:06 »

ผมสูบตั้งแต่อายุ18 ตอนนี้ก็30กว่าแล้ว เลิกมา2-3ครั้งแล้วเลิกทีเป็นปีเดี๋ยวสูบเดี๋ยวเลิก
ตอนนี้ก็หยุดมาครึ่งปีแล้ว ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับไม่เกี่ยวกับร่างกายเราเลย
ปล.ผมไม่ใช่คนติดบุหรี่นะครับแค่สูบตามเพื่อนเฉยๆ ถ้าเราอยู่กับคนที่ไม่สูบก็จะไม่สูบด้วย ทักทาย

มีงานให้กลุ้ม ดีกว่ากลุ้มเพราะไม่มีงาน
e-toods
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 22:16:54 »

หักดิบเหมือนกัน เดือนกว่าแล้วตั้งแต่มันขึ้นภาษีปรับราคาขึ้นล่าสุด แรกๆหงุดหงิดเป็นธรรมดา ลูกเมียเข้าหน้าไม่ค่อยติด..ต้องสร้างจุดมุ่งหมายมาบังคับตัวเอง ของผมรับปากกับลูกเมีย ว่าซื้อได้รถยนต์ให้ พ่อจะเลิกบุหรี่ ......เมียรีบจัดให้ด่วนๆ อัดมาตั้งแต่ม2.เกือบ30ปีที่สูบ คงสมควรกับเวลาแล้วที่จะหยุด พักนี้ ล่อกาแฟเข้มๆพอ บุหรี่ไม่รู้สึกอยากแล้ว//ท่องไว้ครับ "สูบบุหรี่ ไม่แก่ตาย"..เอาใจช่วย
AE.พาฝัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 22:30:59 »

โทรศัพท์  โทร. 1600    ลองดูคับ

เต้น เต้นระบำ เต้น เต้นระบำ เต้น เต้นระบำ
super Matt

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กันยายน 2012 22:43:57 »

ไม่ไหวแล้ว...หงุดหงิดจริงๆคับ เป็นความรู้สึกแบบว่า ไม่เจอกับตัว ไม่รู้จริงๆ ละครับ ผมว่า บุหรี่นะ่ เลิกยากที่สุดเลยคับ ร้อนๆๆ
Jay หมอศรี @ WZ Zone

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 00:06:07 »

ถ้ากลัวเลิืกไม่ได้ ก็ลองดูในกระทู้ผมก็ได้นะ อย่างน้อยก็เลิกจากบุหรี่ธรรมดาได้ และเปลี่ยนไปใช้บุหรี่ไฟฟ้า

และผมเองก็มีวิธีด้วย ด้วยการสูบบึึหรี่ไฟฟ้า โดยลดจากปริมาณนิโ๕ตินลงเรื่อยๆ ตนกระทั่งเหลือ 0

ถ้าสูบแบบไม่มีนิโคตินได้ ก็ไม่ต้องสูบบุหรี่ทั่วไปแล้วครับ
$on_Ae90
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 00:49:15 »

เลิกตั้งแต่บุหรี่ราคาขึ้นแรกๆเหมือน เห็นอะไรมันขัดตาไปหมด มันคันปากคันมือ

แรกๆยาดูม อัดไป คันปากถั่วต้ม 10 หลังมาสบายๆ เอาใจช่วยอีกแรงครับ
<auu>master7
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 01:27:19 »

ผมสูบตั้งแต่อายุ18 ตอนนี้ก็30กว่าแล้ว เลิกมา2-3ครั้งแล้วเลิกทีเป็นปีเดี๋ยวสูบเดี๋ยวเลิก
ตอนนี้ก็หยุดมาครึ่งปีแล้ว ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับไม่เกี่ยวกับร่างกายเราเลย
ปล.ผมไม่ใช่คนติดบุหรี่นะครับแค่สูบตามเพื่อนเฉยๆ ถ้าเราอยู่กับคนที่ไม่สูบก็จะไม่สูบด้วย ทักทาย
เหมือนกันเลยครับ  สุดยอด สุดยอด

ร้านข้าวต้มบาทเดียว เจ๊มณ คลองด่าน
Mart AE100 ™

4e bo ...

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 04:11:00 »

เคี้ยวหมากฝรั่งแทนสิ ...

iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 07:54:28 »

หักดิบเหมือนกันครับ เลิกมาได้เกือบ 3 เดือนแล้ว แต่ก็มีดูบ้าง นิดหน่อย ของแบบนี้ อยู่ที่ใจเราจริงๆครับ ผมเวลาไม่มีให้สูบก็อยู่ได้นะคับ แต่พอเห็นคนสูบแล้วก็อยากสูบบ้าง แต่ถ้าไม่มีก็เฉยๆครับ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 08:24:27 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สุดยอด สุดยอด สุดยอด

joe31

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 08:45:45 »

ผมหักมา 2-3 ครับ แล้ว แต่ปัจจุบัน. ยัง สูปอยู่....  ผมเคยลองสังเกตุเวลาจะหักดิบจะเกิดอาการอย่างไรบ้าง.... อาการอยาก หรี่จะมีมากๆๆ เวลาหลังอาหาร.., และหลังกินกาแฟ.. ,หรือเวลา ต้องรออะไรนานๆ.. แต่เวลาอยากบุหรี่ขึ้นมา จะหงุดหงิดมากๆ แต่ถ้าใจเย็นลองสังเกตุดูอาการจะเกิดขึ้นแป๊บเดียว.. สัก 3 อาทิตย์ อาการจะดีขึ้น..ครับ.แต่ช่วงนี้จะ อารมณ์ ร้ายเป็นพิเศษ..ทานน้ำมากๆๆ เพราะจะได้ ขับสาย นิโคตินออก เร็วๆ..มันทำให้เราอยากครับ เอาใจ ช่วยครับ.กำลังใจสำคัญที่สุด.. ผมรอนะ อีก 2 เดือน. จขก. คงมาตั้งกระทู้ว่า ผมเลิกบุหรี่ได้ได้แล้ว..  เอาใจช่ายอีกแรง.. สุดยอด ฉลอง..

kapoo+

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:05:30 »

พ่อผมสูบตั้งแต่ 15 ขวบ วันนึงไม่มาก 2 ซองเอง (ผมปั้นจักรยานซื้อให้เลยรู้) เลิกเอาตอน 40 ต้นๆ หักดิบครับ โยนทิ้ง ทั้งบุหรี่และไฟแช็ค หลังจากนั้นป๋าก้อหาพวกลูกอม หรือขนมหวาน กินเวลาอยาก จากวันนั้นถึงวันนี้ป๋าผมอายุ 65 ยังไม่เห็นแกกลับไปสูบอีกเลยครับ

อยู่ที่ใจครับ ถ้าแข็งพอ เลิกได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2012 09:08:52 โดย kapoo+ » บันทึกการเข้า
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:18:48 »

ก็อย่าคิดว่าเลิกสิครับ แบบผม

แค่ไม่ได้ซื้อสูบมาหลายปีแล้วก็เท่านั้น ตั้งแต่ LM ขึ้นจาก 38 เป็น 45 ผมหยุดซื้อเลย ไม่กดดันตัวเองด้วย

เมื่อไหร่เจอเพื่อนมันดูดเราก็เลือกได้ว่าจะขอมันหรือไม่สูบเลยดีนะ เพราะบางทีก็เสียดายเวลาที่อุตส่าห์หยุดไปเหมือนกัน

สรุปเวลาที่หยุดซื้อก็หลายปีแล้วตั้งแต่ตอนนั้น และสูบตัวล่าสุดของเพื่อน (ตัวนึง) ก็ประมาณ 2 ปีครับ....แบบนี้เรียกใช้แรง งก เป็นที่ตั้งรึเปล่า Grin

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กันยายน 2012 09:28:48 »

ผมเลิกมา3ปีได้คับ ถ้าหยุดมาได้แล้ว1วัน ลองคิดดูว่ามันลำบากหรือหงุดหงิดแค่ไหนคับ พอวันที่2มันจะเพิ่มขึ้นอีก ผมว่าช่วงpeak
มันจะอยู่ที่4-7วันแรกคับ ผมใช้วิธีคิดที่ว่าเราทนทรมาน หงุดหงิดมาได้แล้ว3วัน มันน่าเสียเวลาไอ้3วันที่เราทนหงุดหงิด ทรมาน คือ
ถ้าเราคิดจะสูบต่ออีกหลังจากอดสูบมาได้3วันแล้ว แล้วเราจะทนหงุดหงิด ทรมานมาทำไมตั้ง3วัน มันน่าเสียดายเวลา ความตั้งใจ และกำลังใจ
ของคนรอบข้างตัวเรา ถ้ามันทนมาได้แล้ว1วัน แล้วเราจะทนต่ออีกในวันพรุ่งนี้ทำไมเราจะทนไม่ได้ ก้อเราผ่านมาได้แล้วตั้ง1วัน มันน่าภูมิใจขนาดไหน
ที่เราสามารถชนะใจตัวเองได้มาตั้ง1วัน ผมเองถ้าไม่เจ็บจนจะเข้าโลงเพราะบุหรี่ก้ออาจจะยังไม่อยากเลิกเช่นกัน แฟนให้เราเลิกบุหรี่ไม่งั้นเค้าจะเลิกกับเรา
เรายังอดไม่ได้เลย นี่คุณผ่านความตั้งใจของตัวเองมาขนาดไหนแล้ว ลองนึกดูคับว่ามันน่าเสียดายขนาดไหน ถ้าคุณจะย้อนกลับไปสูบอีก ผมคนนึงที่ภูมิใจ
ในตัวคุณที่คุณสามารถอดทนเอาชนะตัวเองมาได้ตั้ง2-3วัน สู้ๆคับ

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์