AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 01:38:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับ อีออน อ่ะครับ ช่วยที  (อ่าน 4478 ครั้ง)
Hanuy90@LN.Z
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:05:24 »

พอดีจะหาเงินมาปิดบัญชี ยอด 3หมื่นนิดๆ ส่งเดือนละ 2500 แต่ผมฝากที่บ้านส่งอีกทีทุกเดือน มันเลยมีปัญหาล่าช้า โทรหาผมก็บอกว่าจ่ายไปแล้ว (จริงๆปัญหาเกิดจากที่บ้าน) ซึ่งจริงๆแล้วที่บ้านยังไม่ได้จ่าย มันเลยเกิดปัญหานี่แหละครับ ที่จะถามคือ ถ้าเอาเงินก้อนปิดยอดทั้งหมดจะมีปัญหากับเครดิตเรารึป่าว กับ ส่งเป็นเดือนๆละ 2500 ไม่เกินวันที่ 5 ของทุกเดือน (พี่เค้าแนะนำมา) จนกว่าจะส่งหมด ควรจะใช้วิธีไหนดีครับ
 คำนับ

AE.พาฝัน

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:34:48 »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ  ดันๆๆ
~kOdOmO~.CZ.65

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:39:32 »

เป็นยอดที่เรากดเงินสดหรือว่าเงินผ่อนเป็นงวดๆๆคับ
ถ้าเงินสดปิดไปเลยแล้วขอส่วนลด (อันนี้ไม่แน่ใจเสียเครดิตป่าว)เพราะไม่งั้นเราจ่ายแต่ขั้นต่ำจะโดนดอกเบี๊ยเยอะครับ

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:42:30 »

เป็นยอดที่เรากดเงินสดหรือว่าเงินผ่อนเป็นงวดๆๆคับ
ถ้าเงินสดปิดไปเลยแล้วขอส่วนลด (อันนี้ไม่แน่ใจเสียเครดิตป่าว)เพราะไม่งั้นเราจ่ายแต่ขั้นต่ำจะโดนดอกเบี๊ยเยอะครับ

เป็นผ่อนสินค้าอ่ะครับ ยอด 3 หมื่นนิดๆ นี่คือทั้งหมดของทุกรายการ ถ้าจะเอาเงินจำนวนนี้มาปิดบัญชีทีเดียว มันจะเสียเครดิตรึป่าว อันนี้แหละครับ ที่ผมอยากรู้ หรือจะส่งเป็นเดือนๆ เหมือนเดิมจนกว่าจะหมดดี

Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:45:22 »

เอาเงินสดปิดไปเลยครับอาจจะได้ส่วนลดด้านดอกเบี้ยด้วยคับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ

...สี่ลิ้นเท่านั้น..ที่โปรดปราณ...555+

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:48:00 »

ขอปิดโดยไม่ขอประนอมหนี้แต่ขอส่วนลดแทน
เอาแบบไม่เสียเครดิตไม่งั้นไม่จ่าย ฮิฮิ

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 16:51:19 »

ขอปิดโดยไม่ขอประนอมหนี้แต่ขอส่วนลดแทน
เอาแบบไม่เสียเครดิตไม่งั้นไม่จ่าย ฮิฮิ
เอาแบบนั้นเลย อิ อิ
ผมไปดูตามเว็บอื่นๆ กู้มา หมื่นสอง หยุดจ่าย(ได้ด้วยเหรอ พึ่งรู้)ไปหลายเดือนอยู่ พอจะเอาเงินไปปิด โดนดอกไป ยอดทั้งหมด 4หมื่น2 เหอๆๆ

( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:31:12 »

ถูกคับ ยอดที่ค้างเท่ากับว่าคิดดอกเพิ่ม เหมือนกู้เพิ่มอะคับ

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:34:30 »

อีออนยอมให้ปิดครับ แต่ไม่ยอมลดดอกเบี้ยให้ สำหรับผ่อนสินค้านะครับ เพราะเราตกลงกับเค้าแต่แรกแล้วว่าจะผ่อนกี่เดือน

เค้าก็คำนวณตามนั้น อันนี้เท่าที่รู้นะครับ เพราะมีคนเคยบอกผมแบบนี้ แต่ถ้าไปถามแล้วได้ความว่าปิดได้ไม่คำนวณดอกที่เหลือก็ปิดไปครับ สบายดีไม่ต้องผ่อน

สมมุติว่า ส่งเดือนละ 2500 เหลืออีกกี่เดือนก็คูณไปเลยครับ

เพราะฉนั้นส่งไปดีกว่า แต่ให้ตรงงวดและวัน

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:39:49 »

อีออนยอมให้ปิดครับ แต่ไม่ยอมลดดอกเบี้ยให้ สำหรับผ่อนสินค้านะครับ เพราะเราตกลงกับเค้าแต่แรกแล้วว่าจะผ่อนกี่เดือน

เค้าก็คำนวณตามนั้น อันนี้เท่าที่รู้นะครับ เพราะมีคนเคยบอกผมแบบนี้ แต่ถ้าไปถามแล้วได้ความว่าปิดได้ไม่คำนวณดอกที่เหลือก็ปิดไปครับ สบายดีไม่ต้องผ่อน

สมมุติว่า ส่งเดือนละ 2500 เหลืออีกกี่เดือนก็คูณไปเลยครับ

เพราะฉนั้นส่งไปดีกว่า แต่ให้ตรงงวดและวัน
ขอบคุณครับ น้าแบด

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:40:24 »

เค้าให้เราหยุดจ่ายแต่คิดดอกเบี๊ยอยู่แล้วครับ
ยิ่งกดเงินสด ดอกเบี๊ยเดินรายวันคับ
จ่ายให้หมดน่ะดีแล้วแต่จะจ่ายแบบไหนเพื่อไม่ให้เสียเครดิตครับ
ลองต่อลองดูครับผมเคยต่อลองเค้าให้นะแต่ต้องจ่ายเลย
ลดดอกเบี๊ยและค่าทวงถามไม่เก็บ
(ปล. เคยทำอยูทวงหนี้นานมาแล้วเลยลองต่อลองดู แหะ.. แหะ..)

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:43:57 »

เค้าให้เราหยุดจ่ายแต่คิดดอกเบี๊ยอยู่แล้วครับ
ยิ่งกดเงินสด ดอกเบี๊ยเดินรายวันคับ
จ่ายให้หมดน่ะดีแล้วแต่จะจ่ายแบบไหนเพื่อไม่ให้เสียเครดิตครับ
ลองต่อลองดูครับผมเคยต่อลองเค้าให้นะแต่ต้องจ่ายเลย
ลดดอกเบี๊ยและค่าทวงถามไม่เก็บ
(ปล. เคยทำอยูทวงหนี้นานมาแล้วเลยลองต่อลองดู แหะ.. แหะ..)

ตอนนี้อยากจะใช้ให้หมดๆ คือเอาเงินก้อนไปปิด แต่ไม่รู้จะเสียเครดิตรึป่าวอ่ะครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:44:55 »

ลองดูครับไม่รู้ว่าสมัยนี้เป็นงัย

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 17:48:09 »

ลองดูครับไม่รู้ว่าสมัยนี้เป็นงัย
ขอบคุณครับ ^^

jeabb_26

พิทักษ์แดนใต้

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 18:55:46 »

ของผม เวลามีเงินตกเบิกชอบปิดอิออนประจำ  เครดิตยังดีเหมือนเดิมครับ แต่เคยจ่ายช้า2วันโดนค่าติดตามทวงถาม100บาท

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 19:02:33 »

ผมมี 3 ใบ  555+

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

tobizaru_x

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 19:04:22 »

เค้าคิดดอกเบี้ยไปเรียบร้อยแล้วครับ ถ้าปิดก็ไม่ได้ส่วนลดนะครับ แต่ดีตรงที่ว่า ไม่ต้องเสียเวลาไปจ่ายมันทุกเดือน(ประหยัดค่าบริการรับชำระครับ)

ถามเรื่องเครดิต ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ดีไม่ดี จะเพิ่มวงเงินให้ด้วยครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 19:12:02 »

เค้าคิดดอกเบี้ยไปเรียบร้อยแล้วครับ ถ้าปิดก็ไม่ได้ส่วนลดนะครับ แต่ดีตรงที่ว่า ไม่ต้องเสียเวลาไปจ่ายมันทุกเดือน(ประหยัดค่าบริการรับชำระครับ)

ถามเรื่องเครดิต ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ดีไม่ดี จะเพิ่มวงเงินให้ด้วยครับ
ของผม เวลามีเงินตกเบิกชอบปิดอิออนประจำ  เครดิตยังดีเหมือนเดิมครับ แต่เคยจ่ายช้า2วันโดนค่าติดตามทวงถาม100บาท
สุดยอด
 คำนับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 19:34:02 »

รีไฟแนนซ์เลยครับ ขอรายละเอียดที่ธนาคารทหารไทย

smilegames

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2011 20:36:10 »

ผมเึคยปิด เอาของคืน ยังเสียเครดิต เลยครับ ตอนนี้เลยไม่ได้ผ่อนอะไรเลย แต่ก็สบายตัวดีครับ ไม่เป็นหนี้

แต่เคสคนรู้จัก ยอดไม่ถึงแสน อิออนฟ้องไม่ได้อ่ะ สบายไป

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์