AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 17:40:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับพี่ๆ หา "หม้อต้มหัวฉีด" ครับ  (อ่าน 2499 ครั้ง)
thada911
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 24 กันยายน 2011 21:17:21 »

สวัดดีครับพี่ๆทุกๆท่าน

ผมต้องการ หา หม้อต้มแก๊สระบบหัวฉีดครับ ของเดิมใช้ ยี่ห้อ อีมี่ ที่เป็นสีเขียวๆอ่ะครับ อาการของเนื่องจากผ้าเริ่มแข็ง(ช่างเค้าบอกมาบอกให้เปลียนหม้อครับ) แล้วครับตอนนี้ใช้แก๊สแล้ววิ่งไม่ออกเรยมีอาการคล้ายๆกับ เครื่องเดินไม่เต็มสูบอ่ะครับ แต่ใช้น้ำมันไม่เป็น พีๆท่านใดเป็นตัวแทนจำหน่ายรบกวนเสนอราคาด้วยน่ะครับหรือช่วยแนะนำที่ซื้อด้วยครับ  ผมใช้เครื่องฝาดำครับ ขอบคุณครับ
kungheavy36
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 11:21:59 »

ที่บอกว่าแผ่นไดอะแฟรมมันแข็ง คงไม่หรอกครับ เพราะส่วนมากถ้าใช้ไปนานๆ แผ่นไดอะแฟรมมันจะยืดหรือหล้า ทำให้แรงดันแก๊สในหม้อต้มไม่คงที่ จึงทำให้จ่ายแก๊สไม่คงที่
พอจ่ายแก๊สไม่คงที่ก็ทำให้เครื่องสั่น ส่วนมากก็จะเปลี่ยน แผ่นไดอะแฟรม ก็หน้าจะใช้งานได้ แต่ถ้าเปลี่ยนหม้อต้มทั้งลูกมันก็ดีเพราะได้ของใหม่ แต่ราคามันก็สูง LPG ก็ประมาณ7-8 พัน ถ้าจำไม่ผิด
หรือ โทรถามดูครับเผื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง อู่ เฮฟวี่ ออโต้แก๊ส ระยอง น่ะครับ 086-3368619 www.heavyautogas.com
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 12:36:30 »

เคยใช้ท่อต้มรุ่นนี้เปลี่ยนแค่ผ้าหม้อต้มหรือแผ่นไดอะแฟรม โอริง และอีจุกอีกจิกที่มาเป็นห่อชุดคิทซ่อมหม้อต้มก็พอแล้วครับ (ต้องจูนแก๊สตั้งความดันหม้อต้มใหม่ด้วย) เข้าไปเปลี่ยนที่บริษัทสแกนอินเตอร์ ซ.ชินเขต 1 ถ.งามวงศ์วาน ตามลายแทงในนี้ได้เลยครับ

ป.ล. ไม่แนะนำให้ไปร้านติดตั้งในเครือ ไปบริษัทแม่เลยครับ >> http://www.scan-inter.com

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
Jack_copy
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=335

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน 2011 20:56:57 »

หม้อใบเก่าผมใช่อีมี่แก๊สเหมือนกันครับ  แต่ผมโทรไปถาม(ร้านไรลืมแล้วครับให้ส่งems)  ราคา  1400  ผมเลยเปลี่ยนใหม่เป็น  logas  2700  ถามชุดซ่อมอยู่ 900  ผมว่าหม้อแต่ละรุ่นไม่ต่างกันนะครับ  เพื่อนผมใช้ตุรกียังวิ่งดีเลยครับ  ที่สำคัญถูกด้วย  แต่ให้ผมแนะนำ  ผมว่าเปลี่ยใหม่เลยครับ  ยี่ห้อเนี่ยชุดซ่อมแพง  หม้อผมยังจอดเป็นที่ระลึกอยู่เลยครับ

บริการรถตู้ จ.ชัยภูมิ อ.บำเหน็จณรงค์  08-9846-3727 แจ๊ค
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์