AE. Racing Club
19 มีนาคม 2024 14:03:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งศูนย์ ต้องตั้งทั้งหน้า-หลัง หรือเปล่าครับ ที่ บีควิก  (อ่าน 4966 ครั้ง)
tapat555
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:19:09 »

พอดีผมไปเปลี่ยนแร็คมา  ผมไปตั้งศูนย์ที่ บีควิก มา  ช่างมันตั้งให้ คู่หน้าอย่างเดียว  คู่หลังมันไม่ทำ  
ผมเสียไป 350 บาท  ประกัน 1 เดือน ไม่ดีไปตั้งใหม่ได้  

ล้อคู่หลัง ต้องตั้งด้วยมั๊ยครับ   ที่อื่นผมตั้งมา 300  ตั้งให้ทั้งหน้า-หลัง เลยครับ
ทำไมที่ บีควิก  มันตั้งแค่คู่หน้าอย่างเดียว งง อ้อน
AE 115
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:43:07 »

อย่าไปใช้บริการมันเลยครับบริการห่วยมากชอบให้เราเปลี่ยนนั้นเปลี่ยนหนี้ทั้งๆที่ยังใม่เสียแถมแพงกว่าที่อื่น
Alpha

Doraemon 3S

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:45:01 »

อย่าไปใช้บริการมันเลยครับบริการห่วยมากชอบให้เราเปลี่ยนนั้นเปลี่ยนหนี้ทั้งๆที่ยังใม่เสียแถมแพงกว่าที่อื่น

EE90 Chaser Edition
ลุงโย
มือเก่าหัดแข่ง

คนมีไฟ

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:46:19 »

เปลี่ยนแร็คด้านหน้านิคับ หลังไม่ได้ทำอะไร ก็ไม่ต้องก็ได้คับ
หากเปลี่ยนยางทั้ง 4 เส้นซิ จำเป็นต้องตั้งทั้ง หน้า-หลัง

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน
ockemo
นักแข่งมือสมัครเล่น

อยากแรงแต่ตังค์ไม่ค่อยมี

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:47:45 »

ิบี ควิกที่อ่าวอุดมบริการดีครับ..ไปใช่บริการมาหลายที่แล้ว...

Jeck
นักแข่งมือสมัครเล่น

หุหุหุ

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 16:58:00 »

ชื่อนี้ไม่เคยเข้าไกล้เลย

ขายประกันทุกอย่าง , มีที่ดินขายด้วย 081-8615877
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 17:08:20 »

ร้านอันตรายไม่พังก็เปลี่ยนได้

เคยไปให้มันเปลี่ยนผ้าเบรค...มันบอกเปลี่ยนทั้งหมดเลยดีกว่า

เหตุผล....เบรคมันเก่าเดี๋ยวก็พัง เอ่อ.. เอ่อ.. เอ่อ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน 2011 17:15:46 โดย •—ชๅ€lxล้ๅต้ม » บันทึกการเข้า

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
tapat555
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 18:10:12 »

เปลี่ยนแร็คด้านหน้านิคับ หลังไม่ได้ทำอะไร ก็ไม่ต้องก็ได้คับ
หากเปลี่ยนยางทั้ง 4 เส้นซิ จำเป็นต้องตั้งทั้ง หน้า-หลัง

ถ้าตั้งศูนย์แค่คู่หน้า  เพราะเปลี่ยน แค่แร็ค  ค่าบริการน่าจะ 150 บาท ก็พอ  แต่เนี่ยผมเสียไปตั้ง 350 บาท เลยนะ
มันน่าจะตั้งให้ ทั้งหน้าและหลัง  หรือไม่ก็เช็คให้หน่อยก็ดี  รถที่ไม่ตั้งศูนย์มานาน มันอาจจะกินน้อย-มากพวกคุณก็ไม่รู้อีก
แต่มันทำคู่หน้าเสร็จ มันเดินไปที่อื่นเลย ไม่บอกผมสักคำว่าทำเสร็จแล้ว
ทั้ง ๆ ที่ผมก็จ้องมันทำอยู่ใกล้ ๆ รถของผม  ผมไม่ละสายตาไปไหนเลย  พวกมันก็มีหลายคน แต่ไม่มีใครบอกผมเลยว่ารถทำเสร็จแล้ว
ปล่อยให้ผมรอเกือบ ครึ่ง ชม.  หรือว่ารถผมมันเก่า ๆ เลยไม่มีค่า  เลยไปหารถคันใหม่ ๆ ทำดีกว่า

ดูพวกมัน  กับผม  ผมจะเข้าครั้งเดียว  บริการไม่ประทับใจเลย  คิดหรอว่าจะเอาผู้หญิงหน้าตาดี ๆ ขาว ๆ มาเก็บค่าบริหาร
แล้วจะทำให้ผมหายโมโหหรือ  '' อย่าตบหัวแล้วลูบหลังเลย "
chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 18:50:24 »

ถ้าตั้งหน้าหลัง สงสัย 700

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 18:56:53 »

ไม่คิดจะเข้าร้านแนวนี้....

เด๋วหัวเบะ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 19:05:44 »

ยี๋ๆๆๆ เข้าครั้งเดียวจบ เปลี่ยนไดร์สตาร์ท 7000 บาท  สมราคาจริงๆๆ ถอนหายใจ ถอนหายใจ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 19:29:03 »

ค่าเปลี่ยนหัวเทียน 200 อ่ะ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 19:33:57 »

นั้นมันซื้อบล๊อคมาเปลี่ยนเองได้เลยนะนั้น

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 19:45:57 »

นั้นมันซื้อบล๊อคมาเปลี่ยนเองได้เลยนะนั้น

ราคานี้เมื่อ 4 ปีที่แล้วมั่งครับ หัวเทียนซื้อมา 600 ให้มันเปลี่ยนให้เพราะไม่มีบล๊อก คอกว่าอย่างแพงก็ 100 นึง ที่ไหนได้ 200 เลิกคุย

chaiyasita

7A-FE AUTO / แจ้งวัฒนะ-นครนายก

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 20:46:13 »

ศูนย์โตโยต้า คิด 107 บาทเอง

สนใจบ้านสวย วิววัน พาราไดซ์:นครนายก  www.fb.com/paradise26000
สนใจที่ดินเปล่า วิวสวย บรรยากาศขุนเขา ใกล้เขาใหญ่:นครนายก  www.fb.com/teedintookth
สนใจนิพพาน : www.fb.com/buddhawajana.ny
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 21:05:01 »

ผมก็เคยครับ คนละร้าน เป็น Eagle Store หน้าบ้านนี่เอง ปกติตั้งร้านอื่น แต่วันนี้เข้าไปแล้วคิวยาวมากเลยวนกลับมาหน้าปากซอย

รถตั้ง 0 มาอยู่แล้วคือ -3  ผมบอกว่าขอปรับจาก toe out 0.5 เป็น Toe 0 ครับ แค่นั้นเอง มันก็ขับเข้าไปตั้งเคาะๆประมาณ 2 นาที เสร็จครับ เดินไปจ่ายตัง 350 บาท

เซ็งเลย เขาบอกตั้ง 2 ล้อ 4 ล้อ ก็ 350 เท่ากัน จะตั้งยากง่ายขนาดไหนก็ 350 เท่ากัน

ร้านแบบนี้มันมีกฎตายตัว พนักงานมันก็ทำงานตามสั่งครับ ถ้าเป็นร้านเจ้าของดูเอง จะคุยง่ายกว่า ผมว่า ก็ต้องยอมจ่ายมันไป 555

แต่เมือ่ก่อนเคยให้ตั้งยากๆ ปรับทั้ง สปริง ทั้งสไลด์กระบอก ตั้ง camber toe ก็ทำได้หมด อุปกรณ์มี ถือว่าใช้ได้ครับ มีช่างเก่งอยู่คนนึง

Eagle store เลยเมเจอรัชมาหน่อยครับ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
JEAB_GZE
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

^^ ชิว ชิว ^^

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 21:46:07 »

โคตะระเกลียดเลย ... โปรโมชั่นบีควิก ซื้อยาง 3 เส้นแถม 1 เส้น

ร้านทั่วไปเส้นละสามพัน บีควิกมันขายสี่พันกว่า แล้วบอกซื้อ 3 แถม 1

รวย...เอ้ย

เดิน           เดิน           เดิน           เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน          เดิน
ลุงโย
มือเก่าหัดแข่ง

คนมีไฟ

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 กันยายน 2011 22:53:19 »

ถ้าตั้งศูนย์แค่คู่หน้า  เพราะเปลี่ยน แค่แร็ค  ค่าบริการน่าจะ 150 บาท ก็พอ  แต่เนี่ยผมเสียไปตั้ง 350 บาท เลยนะ
มันน่าจะตั้งให้ ทั้งหน้าและหลัง  หรือไม่ก็เช็คให้หน่อยก็ดี  รถที่ไม่ตั้งศูนย์มานาน มันอาจจะกินน้อย-มากพวกคุณก็ไม่รู้อีก
แต่มันทำคู่หน้าเสร็จ มันเดินไปที่อื่นเลย ไม่บอกผมสักคำว่าทำเสร็จแล้ว
ทั้ง ๆ ที่ผมก็จ้องมันทำอยู่ใกล้ ๆ รถของผม  ผมไม่ละสายตาไปไหนเลย  พวกมันก็มีหลายคน แต่ไม่มีใครบอกผมเลยว่ารถทำเสร็จแล้ว
ปล่อยให้ผมรอเกือบ ครึ่ง ชม.  หรือว่ารถผมมันเก่า ๆ เลยไม่มีค่า  เลยไปหารถคันใหม่ ๆ ทำดีกว่า

ดูพวกมัน  กับผม  ผมจะเข้าครั้งเดียว  บริการไม่ประทับใจเลย  คิดหรอว่าจะเอาผู้หญิงหน้าตาดี ๆ ขาว ๆ มาเก็บค่าบริหาร
แล้วจะทำให้ผมหายโมโหหรือ  '' อย่าตบหัวแล้วลูบหลังเลย "

มอไซด์ มอไซด์ ผมว่าใจเย็นๆๆคับ ร้านแบบนี้ครั้งต่อไปเราก็ไม่ต้องไปเข้า ร้านประเภทนี้มีเยาะแยะไปหากอยู่ต่างจังหวัด
ที่ผมเคยตั้งศูนย์ทั้งคัน 400.-เอง เป็นร้านธรรมดาไม่ใหญ่โต(เมื่อประมาณกลางเดิอนที่แล้ว) ขอให้พยายามหาร้านที่เราถูกใจ
(แต่อาจไม่ถูกใจท่านอื่นๆก็ได้) เช่นการให้บริการ การต้อนรับ ความเป็นกันเอง และที่สำคัญ ราคาค่าบริการ เพราเราเป็นผู้ซื้อบริการจากร้าน
ฉนั้นเราจึงเป็นผู้เลือกร้านฯ ไม่ใช่ร้านเป็นผู้เลือกลูกค้า อย่างรถผมถ้าถ่วงยางต้องที่ร้านแถวหลังบิ็กซี จ.เพชรบุรี นิ่งเลย รถวิ่งพวงมาลัยไม่กระดิ๊ก (ผมเป็นลูกค้ามา 15 ปีแล้ว)
ผมว่าลองหาร้านใหม่ดูดีกว่า ยิ่งเจอะร้านที่เจ้าของทำ QC ตอนส่งรถให้เราได้ยื่งดีใหญ่เลยคับ       มอไซด์ มอไซด์

คนมีไฟ หัวใจตรงกัน
COROLLABOY

I มิถุนา ing = ฉันกำลัง JUN งงปะ กิกิ

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 00:07:07 »

อยากได้ท่อไอเสียโทรมา 084-3608339
https://www.facebook.com/BestThorThep
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108304.0
BOMber
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

Keep Walking

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 กันยายน 2011 07:31:08 »

อย่าไปเข้าใกล้เลยร้าน บี- ควา..ย เนี่ย
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์