AE. Racing Club
16 เมษายน 2024 13:42:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา AE101  (อ่าน 2286 ครั้ง)
PASA
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2007 17:51:46 »

ผมใช้ 3 ห่วงเครื่อง A4-fe /1600  ผมติด gas มาแล้ว เป็น gas LPG  ช่างบอกว่าเป็นหม้อต้มอิตาลี (ผมไม่รู้ว่าจะเรียกว่าติดแบบไหน) ผมมีปัญหาสอบถามพี่ๆ คับ
1.เวลา start ผมจะใช้น้ำมัน แต่ว่า start แล้ว เปิดแอร์ เครื่องมันสั่น แต่ว่ารอบนิ่งนะคับ ประมาณ 900-1000 รอบ แต่ว่าตรงกรองอากาศมันสั่นมาก ลองเร่งเครื่องดูเหมือนกับมันสำลัก จะดับก็ไม่ดับ  แต่พอเปลี่ยนไปใช้ gas แล้วก็หาย รอบนิ่งอยู่ประมาณ 1-1100 รอบ
2. ช่วงหลังๆ นี้ผมไม่สามารถวิ่งน้ำมันได้เลย คือมันแกว่ง บางครั้งก็ดับ  แต่วิ่ง gas ไม่มีปัญหาคับ
3. พี่ๆ มีวิธีแก้ปัญหาฝุ่นในรถอย่างไร เบาะผมเป็นกำมะหยี่ ?
ปล.  ผมล้างปีกผี่เสื้อมาเมื่อประมาณ 4-5 เดือนที่แล้ว และลองถามช่างดู บอกว่าหัวฉีดผมมีปัญหาให้เปลี่นแล้วจะหาย ถ้าเปลี่ยนค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคับ //ผมเปลี่ยนเวกกั่มแอร์แล้วนะคับ และเปลี่ยนพัดลมเดินเบา ล้างตู้แอร์ และเปลี่ยนพัดลมแอร์แล้วคับ

ขอบพระคุณพี่ๆ นะคับที่กรุณาตอบ

new bride
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2007 22:34:29 »

UP.......ผู้รู้เข้ามาตอบด่วน      ย่องเบา
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2007 15:54:27 »

น่าจะเกี่ยวกะระบบน้ำมันแล้วก็หัวฉีดนะ

รอผู้รู้มาตอบละกันครับ

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
udomsak
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2007 22:38:00 »

ระบบน้ำมันแล้วก็หัวฉีดชัวครับลองเดินเครื่องด้วยน้ำมันนะครับแล้วให้เร้งเครื่องประมาณ1100รอบแล้วให้ดึงสายหัวเทียนออกทีละลูกนะครับดูว่าสูบไหนดึงแล้วเครื่องสั่นมากหรือสั่นเหมื่อนเดิมถ้าสูบไหนสั่นเหมื่อนเดิมแสดงว่าระบบน้ำมันหรือหัวฉีดมีปัญหาครับลองทำดูนะครับเป็นไงบอกค้วยนะครับ
PASA
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2007 17:26:00 »

ขอบคุณคับ ผมจะลองทำตามที่ว่าดูคับ
Blue secret..
มือเก่าหัดแข่ง

จงซื่อสัตย์กับแฟนตัวเอง++แล้วครื้นเครงกับแฟนคนอื่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2007 17:48:16 »

ผมว่า ยังไง ต้องรอผู้รู้มาตอบดีกว่า....

จะได้ ฟันธง.... คร้าบบบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์