AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 20:19:33 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับเกิดความสงสัย  (อ่าน 1299 ครั้ง)
DXi
มือใหม่หัดซิ่ง
**

เดิมๆคับ

« เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:09:49 »

พอดีว่ารถแอร์เริ่มไม่ค่อยสู้แดด  เปลี่ยนวาล์วตู้มาได้สองปีกว่า  ช่างบอกว่าน้ำยาเริ่มขาด

ก็เลยเติม แอร์ก็เลยเย็นสู้แดดได้  แต่พัดลมแอร์กับพัดลมหม้อน้ำมันทำงานแบบเต็มสปีด เสียงกระหึ่ม

เลยสงสัย   เพราะก่อนที่จะเติมน้ำยา พัดลมแอร์กับพัดลมหม้อน้ำมันยังทำงานพร้อมกันแบบนิ่มๆอยู่เลย 

ไม่ทราบว่าอาการไหนที่มันควรจะเป็น และรู้สึกว่ากำลังรถโดนฉุดไปมากอืดอยู่แล้วยิ่งอืดไปใหญ่

หลังจากเติมน้ำยามา หรือว่าช่างเติมมากไปรึปล่าวครับ  ควรทำไงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ คำนับ คำนับ คำนับ
ice ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:14:47 »

ดีแล้วครับ ถือว่า เซนเซ่อร์ ทุกตัวทำงานได้ดีมีประสิทธิภาพ ดีแล้ว ระบบไฟสมบูรณ์ ก่อนหน้านั้นคือน้ำยาเเอร์ พ่อง อาจจะมีทีรั่วซึม ลองเชคหารอยรั่วก่อนครับ น้ำยาเเอร์ถ้าไม่รั่วจะไม่หายไปไหนครับ
Brian OConnor
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เจ้าหน้าที่สืบสวนพิเศษ

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:16:03 »

น้าข้างบนเปิดร้านแอร์ป่าว  ??

ice ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:22:48 »

เปล่าครับผม เเค่ลักจำเค้ามาครับผม อิอิ

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:25:57 »

เปล่าครับผม เเค่ลักจำเค้ามาครับผม อิอิ
นึกว่าเปิดร้านคับ

gigoman

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:35:32 »

ลองให้ช่างเช็คกำลังอัดของคอมแอร์ดูก่อนเลยคับ แอร์ไม่เย็นอาจเป็นเพราะคอมแอร์ไม่มีกำลังอัด น้ำยาแอร์จึงไม่วิ่งวนเข้าสู่ระบบ

ลองดูคับ เพราะผมก็พึ่งเป็น เปลี่ยนคอมแอร์ ล้างตู้ ไล่น้ำยาแอร์ใหม่ เย็นเฉียบคับ
ice ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:42:33 »

ลองให้ช่างเช็คกำลังอัดของคอมแอร์ดูก่อนเลยคับ แอร์ไม่เย็นอาจเป็นเพราะคอมแอร์ไม่มีกำลังอัด น้ำยาแอร์จึงไม่วิ่งวนเข้าสู่ระบบ

ลองดูคับ เพราะผมก็พึ่งเป็น เปลี่ยนคอมแอร์ ล้างตู้ ไล่น้ำยาแอร์ใหม่ เย็นเฉียบคับ
มองแล้ว คนละกรณีครับ คอมไม่มีกำลังอัด เติมน้ำยาเข้าไป ก็ไม่เย็นครับ ถ้าไม่ไช้รอบสูงๆ เเต่อันนี้เจ้าของกระทู้บอกว่าเติมน้ำยาเเอร์แล้วเย็น เพราะเกตุจากการรั่วในระบบครับ ที่ผมคิดนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:47:43 »

ขับรถไปหาน้าสันต์เลยคับ จบแน่ สุดยอด

ice ice
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:50:33 »

ขับรถไปหาน้าสันต์เลยคับ จบแน่ สุดยอด
งานเข้าเลย ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ยินดีครับ เอาถังไส่น้ำยาเเอร์มาด้วยนะ น้ำยาเเอร์หมดฮ่าๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2011 22:55:26 »

งานเข้าเลย ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ยินดีครับ เอาถังไส่น้ำยาเเอร์มาด้วยนะ น้ำยาเเอร์หมดฮ่าๆ
ผมว่าน้าไปเปิดร้านรถดีกว่่าคับ

Mart AE100 ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e bo ...

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011 03:34:10 »

ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์