AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 18:26:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับไฟมุมส้มคับ  (อ่าน 26103 ครั้ง)
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:13:23 »

ผม ก็ ถามไปนะ ไม่ขึ้นตอบ เหมือนกัน

ผมถาม แล้วก็ เอารูป มิตซูแลนเซอร์ เดิมๆ โรงงาน 2 รุ่น  เทียบให้ เค๊าดู ด้วย  ไม่ยักกะตอบ แฮะ.... ปัญญาอ่อน จริงๆ

[[Badd]]
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #101 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:20:13 »

เวลาตั้งคำถามใหม่มันไม่ขึ้นทันทีหรอ  อุตส่าห์อยากรู้ ลองตั้งดูมั่ง ไม่ขึ้นซะงั้น

คอมเม้นท์หรือหัวข้อใหม่ครับพี่แบต ถ้าคอมเม้นท์ขึ้นครับพี่แบต ขึ้นใต้ หัวข้อเลย เค้าเรียงคอมเม้นท์จากใหม่ไล่ลงมาเก่าครับ

คำถามใหม่ครับ เพราะกะแนบไฟล์เทียบรูปไปด้วยแต่แนบไม่ได้เลยขึ้นกระทู้ใหม่ไปหาไม่เจอเลยที่นี้

แนบรูปไฟมุม CK ไปด้วยเทียบกันพร้อมคำถามและรูปใบเสร็จในกระทุ้นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2011 23:25:04 โดย [[Badd]] » บันทึกการเข้า

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #102 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:23:25 »

เวลาตั้งคำถามใหม่มันไม่ขึ้นทันทีหรอ  อุตส่าห์อยากรู้ ลองตั้งดูมั่ง ไม่ขึ้นซะงั้น

คอมเม้นท์หรือหัวข้อใหม่ครับพี่แบต ถ้าคอมเม้นท์ขึ้นครับพี่แบต ขึ้นใต้ หัวข้อเลย เค้าเรียงคอมเม้นท์จากใหม่ไล่ลงมาเก่าครับ

คำถามใหม่ครับ เพราะกะแนบไฟล์เทียบรูปไปด้วยแต่แนบไม่ได้เลยขึ้นกระทู้ใหม่ไปหาไม่เจอเลยที่นี้

แนบรูปไฟมุม CK ไปด้วยเทียบกันพร้อมคำถามและรูปใบเสร็จในกระทุ้นี้
คำนับ
 ซุบซิบ สงสัยโดนชอตนี้ไป ปิดเวปปรับปรุงยาวไปแล้วมั้งครับ

[[Badd]]

« ตอบ #103 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:28:09 »

เวลาตั้งคำถามใหม่มันไม่ขึ้นทันทีหรอ  อุตส่าห์อยากรู้ ลองตั้งดูมั่ง ไม่ขึ้นซะงั้น

คำนับ
 ซุบซิบ สงสัยโดนชอตนี้ไป ปิดเวปปรับปรุงยาวไปแล้วมั้งครับ

เวปไหนครับที่ต้องปรับปรุง 555 คือในฐานะประชาชนที่ใช้รถอะครับ ถ้าเราโดนจับในความผิดไม่ชัดเจนแล้วปรับเรา

โดยบอกเราไม่ได้ว่ามันผิดแน่ ๆ ทำแบบนี้กฎหมายห้ามไว้ ห้ามทำเด็ดขาด

แต่ถ้าจะบอกว่าดุลยพินิจ มองยังไงก็ไฟเลี้ยวนะครับ ไม่ได้ดับแปลงให้เป็นไฟสนามบอล

ผมถามไปด้วยว่าถ้าลักษณะของไฟดังกล่าวไม่ผิด แล้วเจ้าหน้าที่ที่จับกุมมีความผิดหรือไม่ แต่เสียดายกระทู้ไม่ขึ้น งงเรยอ่า

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #104 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:31:02 »

หมายถึงเวปจารจรตาแมวน่ะครับ
โดนชอตนี้ไปสงสัยปิดปรับปรุงไม่ให้ถามเข้าไปเพิ่มนานเลย
เห็นด้วยกะพี่ล่ะครับ ผมก็ถามไปเรื่องความชัดเจน อ่าน พรบ มา ถ้าเปิดไฟเลี้ยวแล้วมันกระพริบ และเป็นไฟส้ม เหลืองอำพัน (ส้มและเหลืองอำพัน ใกล้กันมาก)หรือขาว ก็ไม่น่าผิด ไม่ว่า ฝาครอบมันจะสีอะไร(ความเห็นส่วนตัวครับ) คำนับ

[[Badd]]

« ตอบ #105 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:39:05 »

โดนชอตนี้ไปสงสัยปิดปรับปรุงไม่ให้ถามเข้าไปเพิ่มนานเลย
เห็นด้วยกะพี่ล่ะครับ ผมก็ถามไปเรื่องความชัดเจน อ่าน พรบ มา ถ้าเปิดไฟเลี้ยวแล้วมันกระพริบ และเป็นไฟส้ม เหลืองอำพัน (ส้มและเหลืองอำพัน ใกล้กันมาก)หรือขาว ก็ไม่น่าผิด ไม่ว่า ฝาครอบมันจะสีอะไร(ความเห็นส่วนตัวครับ) คำนับ

ก็คงต้องเฝ้ารอกันต่อไป หรือ เราต้องไปถามในพันทิพอ่า

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม

« ตอบ #106 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:40:35 »

ก็คงต้องเฝ้ารอกันต่อไป หรือ เราต้องไปถามในพันทิพอ่า

น่าลองนะพี่ เอาลิ้งค์แรกไปลงด้วยเลยก็ดี ยาวๆไป มันจะได้ชัดเจน และเป็นธรรมแก่ผู้ใช้รถทั่วไปด้วยครับ สุดยอด คำนับ

[[Badd]]

« ตอบ #107 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:45:52 »

น่าลองนะพี่ เอาลิ้งค์แรกไปลงด้วยเลยก็ดี ยาวๆไป มันจะได้ชัดเจน และเป็นธรรมแก่ผู้ใช้รถทั่วไปด้วยครับ สุดยอด คำนับ

คงต้องให้เจ้าของกระทู้ไปตั้งคำถามเองดีกว่ามั้งครับ

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #108 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:46:53 »

อย่างนี้ไฟแท้โคมดำตรงรุ่นAE101จะโดนไหมเนี่ย 555+

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง

« ตอบ #109 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:47:58 »

อย่างนี้ไฟแท้โคมดำตรงรุ่นAE101จะโดนไหมเนี่ย 555+
มีเสียวๆ ฮ่าๆ

[[Badd]]

« ตอบ #110 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:48:39 »

ผมพยายามแกะข้อความในใบเสร็จเอามารวมกันแล้วน่าจะได้คำนี้

"มีหรือใช้โคมไฟแสงสีผิดไปจากกฎกระทรวง"

มั้งนะ เพราะคำว่ามีนี่หมายถึงมีแต่ไม่เปิดถ้าเป็นสิ่งผิดไปจากกฎกระทรวงก็จับนะ

เช่นไอ้พวกหลอดไฟหน้าสีฟ้าๆ (ที่เปิดแล้วขาว) อันนั้นจับตั้งแต่ยังไม่เปิดเลยขอบอก 555

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
[[Badd]]

« ตอบ #111 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:49:37 »

กันชนวีไอพี เข้าข่ายจะโดน นับจำนวนไฟแล้วเยอะเกิน 555

กฎกระทรวง ฉบับที่ 2  ( พ.ศ.2522 ) 
  ข้อ 1 รถทุกชนิดที่อยู่ในความควบคุมของกฎหมายว่าด้วยการขนส่งทางบกต้องมีโคมไฟตามประเภทและลักษณะที่กำหนดตามกฎหมายว่าด้วยการขนส่งทางบก 
 ข้อ  2  รถยนต์ต้องมีโคมไฟหน้ารถและโคมไฟท้ายรถและมีรายการดังต่อไปนี้
                              (1)  โคมไฟหน้ารถมี 3 ประเภท  คือ
 (ก) โคมไฟแสงพุ่งไกล 
                             รถคันใดจะมีโคมไฟหน้ารถเพื่อใช้ตัดหมอกก็ได้  โดยให้ติดหน้ารถข้างละหนึ่งดวง อยู่ในระดับเดียวกันใช้ไฟแสงขาวหรือแสงเหลืองมีกำลังไฟเท่ากัน  ไม่เกินดวงละ  55  วัตต์  สูงจากพื้นทางราบไม่เกินกว่าระดับโคมไฟแสงพุ่งไกลและโคมไฟแสงพุ่งต่ำ  ศูนย์รวมแสงต้องต่ำกว่าแนวขนานกับพื้นทางราบไม่น้อยกว่า  2 องศา  หรือ  0.20 เมตร  ในระยะ  7.50  เมตร   และไม่เฉไปทางขวา
     (3ทวิ)  ในกรณีที่รถมีโคมไฟเพื่อใช้ตัดหมอก  จะเปิดไฟ  หรือใช้แสงสว่างได้เฉพาะในทางที่จะขับรถผ่านมีหมอก ควัน  หรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค  อันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถ และเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือสวนมามาในระยะของแสงไฟ
       คำอธิบาย   รถคันใดจะมีการติดตั้งโคมไฟหน้ารถเพื่อใช้ตัดหมอกหรือไม่ก็ได้กฎหมายไม่บังคับ   และการติดตั้งนั้นฯ  ให้ติดหน้ารถข้างละหนึ่งดวง  ( อยู่ในระดับเดียวกันใช้ไฟแสงขาวหรือแสงเหลืองอ่อนมีกำลังไฟเท่ากัน  ไม่เกินดวงละ 55 วัตต์  สูงจากพื้นทางราบไม่เกินกว่าระดับโคมไฟแสงพุ่งไกลและโคมไฟแสงพุ่งต่ำ  ศูนย์รวมแสงต้องต่ำกว่าแนวขนานกับพื้นทางราบไม่น้อยกว่า  2 องศา  หรือ  0.20  เมตร  ในระยะ  7.50  เมตร  และไม่เฉไปทางขวา ) ตามกฎหมายกระทรวงฉบับที่ 2 พ.ศ.2522
  เมื่อมีการติดตั้งไฟตัดหมอกแล้วจะเปิดฯ ได้ก็ต่อเมื่อทางหรือถนนที่ขับรถผ่านนั้นมีหมอก ควัน  หรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค  หรืออันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถ และเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือสวนมามาในระยะของแสงไฟ  นอกจากกรณีดังที่กล่าวมาแล้วนี้   ผิดกฎหมายตาม ม.11 และมีโทษปรับตาม ม.148

"ขำขำคลับ"
จะจบไหม
pae2020
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #112 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011 23:58:45 »

ผมพยายามแกะข้อความในใบเสร็จเอามารวมกันแล้วน่าจะได้คำนี้

"มีหรือใช้โคมไฟแสงสีผิดไปจากกฎกระทรวง"

มั้งนะ เพราะคำว่ามีนี่หมายถึงมีแต่ไม่เปิดถ้าเป็นสิ่งผิดไปจากกฎกระทรวงก็จับนะ

เช่นไอ้พวกหลอดไฟหน้าสีฟ้าๆ (ที่เปิดแล้วขาว) อันนั้นจับตั้งแต่ยังไม่เปิดเลยขอบอก 555

เก่งมั่กๆ แกะลายมือมันออกด้วย...

ลายมือมันยังกะอักษรอียิปต์...
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #113 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 00:05:56 »

กันชนวีไอพี เข้าข่ายจะโดน นับจำนวนไฟแล้วเยอะเกิน 555

กฎกระทรวง ฉบับที่ 2  ( พ.ศ.2522 ) 
  ข้อ 1 รถทุกชนิดที่อยู่ในความควบคุมของกฎหมายว่าด้วยการขนส่งทางบกต้องมีโคมไฟตามประเภทและลักษณะที่กำหนดตามกฎหมายว่าด้วยการขนส่งทางบก 
 ข้อ  2  รถยนต์ต้องมีโคมไฟหน้ารถและโคมไฟท้ายรถและมีรายการดังต่อไปนี้
                              (1)  โคมไฟหน้ารถมี 3 ประเภท  คือ
 (ก) โคมไฟแสงพุ่งไกล 
                             รถคันใดจะมีโคมไฟหน้ารถเพื่อใช้ตัดหมอกก็ได้  โดยให้ติดหน้ารถข้างละหนึ่งดวง อยู่ในระดับเดียวกันใช้ไฟแสงขาวหรือแสงเหลืองมีกำลังไฟเท่ากัน  ไม่เกินดวงละ  55  วัตต์  สูงจากพื้นทางราบไม่เกินกว่าระดับโคมไฟแสงพุ่งไกลและโคมไฟแสงพุ่งต่ำ  ศูนย์รวมแสงต้องต่ำกว่าแนวขนานกับพื้นทางราบไม่น้อยกว่า  2 องศา  หรือ  0.20 เมตร  ในระยะ  7.50  เมตร   และไม่เฉไปทางขวา
     (3ทวิ)  ในกรณีที่รถมีโคมไฟเพื่อใช้ตัดหมอก  จะเปิดไฟ  หรือใช้แสงสว่างได้เฉพาะในทางที่จะขับรถผ่านมีหมอก ควัน  หรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค  อันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถ และเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือสวนมามาในระยะของแสงไฟ
       คำอธิบาย   รถคันใดจะมีการติดตั้งโคมไฟหน้ารถเพื่อใช้ตัดหมอกหรือไม่ก็ได้กฎหมายไม่บังคับ   และการติดตั้งนั้นฯ  ให้ติดหน้ารถข้างละหนึ่งดวง  ( อยู่ในระดับเดียวกันใช้ไฟแสงขาวหรือแสงเหลืองอ่อนมีกำลังไฟเท่ากัน  ไม่เกินดวงละ 55 วัตต์  สูงจากพื้นทางราบไม่เกินกว่าระดับโคมไฟแสงพุ่งไกลและโคมไฟแสงพุ่งต่ำ  ศูนย์รวมแสงต้องต่ำกว่าแนวขนานกับพื้นทางราบไม่น้อยกว่า  2 องศา  หรือ  0.20  เมตร  ในระยะ  7.50  เมตร  และไม่เฉไปทางขวา ) ตามกฎหมายกระทรวงฉบับที่ 2 พ.ศ.2522
  เมื่อมีการติดตั้งไฟตัดหมอกแล้วจะเปิดฯ ได้ก็ต่อเมื่อทางหรือถนนที่ขับรถผ่านนั้นมีหมอก ควัน  หรือฝุ่นละอองจนเป็นอุปสรรค  หรืออันอาจเกิดอันตรายในขณะขับรถ และเมื่อไม่มีรถอยู่ด้านหน้าหรือสวนมามาในระยะของแสงไฟ  นอกจากกรณีดังที่กล่าวมาแล้วนี้   ผิดกฎหมายตาม ม.11 และมีโทษปรับตาม ม.148
ได้ความรู้เพิ่มขึ้นไปอีกแบบเลยคับพี่แบต ขอบคุงคับพี่ ปล.กลับไปใส่กันชนเดิม+ไฟเดิมดีกว่าเรา 555+

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
Hanaka5555
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #114 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 07:16:49 »

มานลบ comment ผมไปอะ ผมใช้ชื่อ เด็กดีเซลอะ  ไม่ยอมมานลบไปอะ

11X Club 
" มีปากก็พูดไป "
" เมิงเล่นกรูก่อนนะ กรูจิงใจกับเมิง เมิงทำแบบนี้ ไปไกลตีนกรูเลยไป ไอ้อู่เทพเมพขิงขิง "
PRC Drag Project
DomaKajanG.CBZ

"""""

« ตอบ #115 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 08:47:37 »

สงสารประเทศชาติ เจริญละตรู
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #116 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 13:15:40 »

เวลาตั้งคำถามใหม่มันไม่ขึ้นทันทีหรอ  อุตส่าห์อยากรู้ ลองตั้งดูมั่ง ไม่ขึ้นซะงั้น

พ้มตั้งกระทู้ใหม่ไปเลย จะได้จะๆชัดๆ ครับแบด
ตั้งแล้วนะครับ อยู่ใหนก้อไม่รู้ ฮ่าๆๆๆๆ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
abb
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #117 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 14:49:53 »

พ้มตั้งกระทู้ใหม่ไปเลย จะได้จะๆชัดๆ ครับแบด
ตั้งแล้วนะครับ อยู่ใหนก้อไม่รู้ ฮ่าๆๆๆๆ

http://www.trafficpolice.go.th/qa_answer.php?id=12057 อันนี้ใช่ป่าว
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #118 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 17:22:48 »

ยังไม่ใช่อ่ะครับ อันที่ใช่ต้องมีรูปรถสองคันนี้ด้วย อ่ะครับ

ส่วนอันเก่า จะมีใบเสร็จ เปล่าๆ ไร้รูปรถ

โพไปใหม่ให้ชัดๆ จะๆ ครับ

อิ อิ อิ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
Tlen92.CBZ

เอวดีไม่ได้มาเพราะความฟลุ๊คแต่ได้มาเพราะประสบการณ์

« ตอบ #119 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011 17:27:55 »

ถอนหายใจ เบื่อจริงๆ กากอะ

ถ้าคบคนอย่างผม ผมพา ไปนากาตะ
ถ้าคบบัณฑิต บัณฑิตพา ไปเที่ยวดริฟเฟอร์
ถ้าคบเรา ไม่หล่อไม่รวย แต่เล่นท่าแปลก
ถ้าท่าแปลกไม่พอ จะเล่นให้ครบ 108 ท่า 5555+

หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7  »    ขึ้นบน
  พิมพ์