AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 06:51:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (รองเท้าฟุตบอล) แท้ VS AAA  (อ่าน 9758 ครั้ง)
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 12:33:29 »

ท่านใดเล่นบอลเข้ามาพูดคุยแลกเปลียนทัศนะกันนะครับ

ส่วนตัวผมเล่นบอลมาก็ตั้งแต่ประถมถึงตอนนี้ถ้ามีเวลาก็เล่นบ้าง เล่นบอลตามรายการต่างๆ เล่นกับเพื่อนสนามเช่าบ้าง

มีข้อสงสันตามหัวข้อคือ เด๋วนี้ เห็นก็อปAAA มันมีความสวยงามมากมาย ดูผ่านจอคอม เทียบกับของแท้ แล้วผมยังแยกไม่ออกเลยว่าตัวไหนแท้-เทียม

ผมอยู่ลำพูน-เชียงใหม่ไม่รู้จะไปดูของตัวอย่างของAAA เพราะไม่มีช็อปอยู่แถวนี้ อยากได้ต้องสั่งจากเมืองหลวงอย่างเดียว

เลยอยากสอบถามน้าๆ ที่เล่นบอลกัน แล้วเคยลองทั้งแท้ทั้งเทียม ว่าคุณภาพความรู้สึก สิ่งดีๆแย่ ของตัวAAA มันเป็นงัยบ้าง

เพราะทุกทีสมัยเรียนตั้งแต่มัธยม-มหาลัย อยากได้รองเท้าต้องเก็บเงินซื้อเอง ใส่มาตั้งแต่ Pan Kika diadora อันนี้แบบแนวเด็กๆเล่นแบบตามบ้าน

หนักๆมาเล่นมหาลัย ซื้อ Adidas Copa เยอรมันแท้ๆมาใส่ เก็บสะสมค่าเหล้าอยู่ หลายอาทิตย์อยู่กว่าจะได้

ใส่แล้วโ ค ต ร ถูกใจมากครับ(ตัวนี้ไม่มีวันตาย สมัยนี้ยังมีนักบอลใส่เล่นอยู่เลย)

ผมมองๆดูของAAA จำพวก ไนกี้ใหม่สีสันสวยงาม อ็อฟชั่น หลายแบบ งามๆทั้งนั้น อยากได้ๆๆๆๆ

ที่ถามคือ อยากได้AAA เพราะ ราคาถูกมาก ครับ ตอนนี้ให้ไปซื้อของแท้ใส่คงไม่ไหว เงินทองต้องใช้มากมาย น้าๆท่านใดมีคำแนะนำเกี่ยวกัยตัว AAA เชิญเลยครับ..

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
โอ....โทโคบุ
นักแข่งมือสมัครเล่น

O....Tocobu

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 15:26:01 »

ใส่ตัวรองท็อป สิครับท่าน ตัวท็อป แพงเกิ๊นนนนนนนนน

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 15:28:33 »

เล็ง 2ตัวนี้ไว้ครับ AAA นะครับ น้าๆท่านใดเคยใช้ รบกวนชี้ช่องให้ทีครับ(ขอนุยาดเจ้าของรูปด้วยนะครับ)

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
ModmaniA.CBZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 15:43:55 »

ทองแท้กับของก้อบเวลาใส่เล่นนี้ความสบายเท้าต่างกันชัดเจนนะครับ. . .

C i V i C  Si
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 15:58:14 »

ซื้อเลยระดับเสี่ยตั้ม

Nike Mercirial Superfly 2 CR7  สวยดีชอบๆๆๆๆๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 16:06:02 »

Nike Mercirial Superfly 2 CR7  สวยดีชอบๆๆๆๆๆ

ซื้อแท้ 1คู่ สามารถซื้อนมลูกได้3กระป๋อง.........

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 16:16:34 »

ซื้อแท้ 1คู่ สามารถซื้อนมลูกได้3กระป๋อง.........

น่าจะเยอะุกว่า 555555555

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 16:19:13 »

ผมยังไม่เคยเห็นของ AAA นะ โดยมากเป็นของเกรดต่ำกว่า แต่ก็เป็นของแท้

อย่าง adidas ก็จะมีเป็น absolian absolardo absolute บ้าบอคอแตกของมัน ซึ่งตัว top ตอนนี้อย่างเช่น predator แบบหนังลูกวัว(มั้ง) ก็อยู่ราวๆ 5000 บาทได้ที่หลังสนามศุภ หรือ ในห้างตอนลดราคาก็อยู่ประมาณนี้ ถ้าไม่ลดจะอยู่ราวๆ 7-8000 แบบว่ามีตัวเร่งสปีดเป็นผงกลิ้งๆได้อยู่ที่ใต้รองเท้า

ตัวรองลงมา ก็จะเป็นหนังอะไรก็ไม่รู้ แต่จะอยู่ราวๆ 2800 หลังสนามศุภ ในห้างก็จะแปะราคาไว้ราวๆ 4000 ต้น

แล้วก็ตัวล่างสุด absolian จะเป็นออกแนวหนังแก้วเงาๆหน่อย ราคาหลังหนามศุภก็ราวๆ 1800 ครับ

ทั้งหมดนี้ ผมว่า ตัว top ก็สวยและทนกว่าหน่อย ส่วนไอ้ 2 ตัวรองลงมา ก็ใช้ได้ไม่หนีกันเท่าไรครับ แต่ตัว 2800 จะดูสวยกว่า

ถ้าเป็น copa mundial ของแท้จากเยอรมัน ก็นู่นครับ หลักหมื่น แต่สุดยอดจริงๆ ไม่มีปัญญาซื้อครับ

Nike เคยใส่ไม่กี่ตัว แต่ตอนนั้นใส่ปุ่มกลม ผมไม่ค่อยชอบ ชอบแบบเป็นเขี้ยวบางๆมากกว่า เลยไปจบที่ adidas

Puma ก็เป็นรองเท้าที่ได้เบา แล้วก็ตัวพื้นมันถือว่าทำได้ดีครับถ้าเป็นรุ่นดีดีหน่อย แต่ล่าสุดซื้อมาเล็กไปนิด กัดเท้าซะงั้น

ปัจจุบันใส่ predator ตัว top ซื้อมา 5000 หลังหนามศุภ (ไม่นานห้างเอาออกมาเซลเหลือ 4800) ใส่แล้วก็เหมือนใส่ตัว 2800 แหละ ได้เท่ แล้วก็ทนกว่านิดหน่อย แต่อาจจะเป็นเพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลยอยู่ได้นานก็ไม่รู้ เมื่อก่อนใช้ปีละ 2-3 คู่

ปล. เคยซื้อรองเท้ายี่ห้อ ยอดเยี่ยม มาใส่(200 ก่าบาท ร้านอยู่หลังหนามศุภแหละ) เป็นแบรนด์ของไทยนี่แหละ ขอบอก เห่ยมาก ฝีเท้าลดไป 50% ginjv'0ib'8y[ sk-v'fufu.ljfud;jk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2010 16:21:40 โดย PANDA RACING » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 16:23:34 »

อย่างรูปที่ส่งมา เป็น tiempo นั่งก็เคยใช้ อยู่ประมาณ 1600 มั้ง(ถ้าลดราคาก็ไปอยู่ราวๆ 12-1300 เองมั้ง) พอดีของผมซื้อที่สีมันเป็น ronaldinho เล่นพอได้ครับ แต่คู่นี่แหละที้่บอกว่าไม่ชอบปุ่มกลม บางทีจิกพื้นมากเกิน

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 19:14:48 »

ส่วนตัวชอบหนังแท้ๆ ครับ ใส่แล้วยืดสบายเท้าดีไม่ค่อยกัด
หนังเทียมเตะได้สองแมท ขาดสะแล้ว
เน้นเบาใส่สบาย ครับวิ่งไม่เมื่อยเท้าดี
 แหะ.. แหะ..
ปุ่มเล็กๆ ใส่แล้วชอบหัก เลยชอบปุ่มกลมๆมันทนและแข็งแรงดี  สบาย สบาย

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 19:17:50 »

นันยางเลยพี่ตั้ม ขั้นเทพ

attenza
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 19:56:19 »

ผมว่าของแท้ แต่ลดลงมาเล่นตัวรองก็ได้มั้งครับ ประหยัดดี  เต้น
Nong55
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 20:52:11 »

หนังมันจะแข็งๆหน่อยนะผมว่าใส่เล่นนานๆ น่าจะเจ็บเท้านะครับ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010 21:26:08 »

ง่ายๆเลยนะครับ แท้ดีกว่าเยอะ เรื่องความทนทาน ตัวบ๊วยสุดยังทนกว่าเลยครับ แนะนำให้ซื้อของแท้เลยครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 08:39:03 »

ครับ แท้ รองท็อป เป็นคำตอบที่ดีที่สุด.........รอๆอยู่ช่วงสิ้นปีมีเซลล์กันแหลกแน่ๆ

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 08:51:07 »

แท้กับเทียม ไงก็มีข้อแตกต่าง

ผู้หญิงแท้ ๆ กับกระเทยแปลงเพศ ถ้าองค์ประกอบอื่น ๆ ใกล้กันมาก คุณยังเลือกผู้หญิงแท้ ๆ เลย จริงมะ

ของแท้ อาจจะแพง แต่มันก็มีดีของมัน ที่คุ้มค่าที่จะจ่าย

นาน ๆ แวะมาที

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010 09:21:57 »

แท้กับเทียม ไงก็มีข้อแตกต่าง

ผู้หญิงแท้ ๆ กับกระเทยแปลงเพศ ถ้าองค์ประกอบอื่น ๆ ใกล้กันมาก คุณยังเลือกผู้หญิงแท้ ๆ เลย จริงมะ

ของแท้ อาจจะแพง แต่มันก็มีดีของมัน ที่คุ้มค่าที่จะจ่าย

ครับน้าอู๋ เปรียบเทียบ ซะเห็นภาพเลย...... อิอิ

pongthepzazaza
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 14:15:42 »

ขอบคุณ ที่นำ ประสบการณ์ มาเล่าให้ฟังนะครับ

สุดยอด
L@Dy_First@POLIce
มือเก่าหัดแข่ง

AE 118

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 15:13:50 »

ซูม ซูม

Jeep
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

7a-fe Auto รถซื้อกับข้าว

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 เมษายน 2012 15:37:37 »

ผมว่าของแท้แน่นอนกว่าคับ เหมือนอะไหล่รถอ่ะคับของแท้กะของเทียมท่านจะเลือกอย่างไหนคับเอาคุณภาพดีกว่าคับผมเคยใช้ AAA มาแล้วปรากฏว่าเจ็บเท้าคับเพราะมันไม่ได้รูปทรง  เวียนหัว

ไม่ได้ต้องการแฟนที่ “นมใหญ่” ขอแค่ว่าอย่ามี “ไข่” เท่านั้นพอ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์