AE. Racing Club
17 เมษายน 2024 04:28:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GTI เดิม ๆรู้สึกช่วงล่างแข็ง อยากนุ่มครับ  (อ่าน 1974 ครั้ง)
tstar
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 21:30:22 »

ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับต้องทำอย่างไรถึงจะนิ่มเหมือน Altis เขา
ประมาณราคาด้วยยิ่งขอบคุณครับ
kajade
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 22:38:23 »

เดินเข้าไปที่ศูนย์โตโยต้า สาขาไหนก็ได้ครับ บอกเค้าว่าขอเบิกโช้คอัพ พร้อมสปริง ตรงรุ่น ae92
เพียงเท่านี้ก็จะได้ความนิ่มนวล เหมือนป้ายแดงแล้วครับ แต่อย่าคาดหวังว่าจะเหมือน altis นะครับ
เพราะรถรุ่นไหนๆ ช่วงล่างก็ต่างกันออกไป ตามน้ำหนักของรถ และอะไรอีกหลายๆๆๆๆๆ อย่าง
OH'
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 20:33:07 »

ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับต้องทำอย่างไรถึงจะนิ่มเหมือน Altis เขา
ประมาณราคาด้วยยิ่งขอบคุณครับ

เหมือนอัลตีล ไม่มีทางครับ แค่ยาริสยังลำบาค ลองโช๊ค+สปริงของเลวินดูครับ

tstar
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 22:01:10 »

เสี่ยงเอาโช้คไปอัดใหม่(ทุนน้อย) ช่างบอกทำให้นิ่มได้ 4 ต้น จ่ายไป2200 ได้ความรู้สึกนิ่มนวลกว่าเดิม ลองกด 140 ยังพอได้
จะลองใช้ดูว่าอายุการใช้งานจะเป็นอย่างไร
aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 13:41:22 »

ผมว่า ช่วงล่าง gti ทำดีๆมัยเยี่ยมว่าคานแข่งอัลติสนะ (ความคิดส่วนตัวครับ) มันมีอะไรที่ดีกว่าเยอะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์