AE. Racing Club
17 เมษายน 2024 06:37:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องไมล์ยาวของ 92 ครับ  (อ่าน 3473 ครั้ง)
mayza
มือใหม่หัดซิ่ง
**

รถเราไม่แรง.......แซงสิบล้อก็กรี๊ดแล้ว...++

« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 07:11:48 »

มีใครเคยเปลียนเองมั่งครับ
เดิม EE90 ไมล์สั้นครับ
รบกวนหน่อยครับ.....มีรูปได้ยิ่งดีเลยครับอิอิ

ขอบคุนล่วงหน้าเลยครับ.......... ได้โปรด..
Superpak 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010 20:44:00 »

ผมแนะนำให้เข้าร้านจะดีกว่า คับ ผมก็เคยคิดจะทำเองเหมือนกัน แต่ก็... เวียนหัว

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
mayza
**

รถเราไม่แรง.......แซงสิบล้อก็กรี๊ดแล้ว...++

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010 09:22:25 »

ขอบคุนมากครับ.....เดวผมลองหาดู
NOP-AE92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

***92เก่าๆ แต่ไม่เก่าตามอายุ***

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010 20:44:06 »

ต่อเองได้เลยครับไม่ยาก

ใช้ปลั๊กติดกับไมล์เลยคับ จะได้ไม่งงกับสีสายไฟน๊า ต่อเข้ากับสีเดิมเกือบทั้งหมด และก็กระจาย Ground สายสีน้ำตาลให้ครบทุกปลั๊ก(เท่าที่มีนะ) เส้นไฟปรับหรี่เรือนไมล์ เอาเส้นขาว/ดำ ต่อกับขาว/เขียว ที่เหลือก็ไล่ลายทองแดงหลังไมล์เอานะ ลองดู.... อย่าลืมตัดเหล็กกลางคอนโซลออกด้วย ตัดด้านล่างให้ขาดก่อนแล้วเอามือหักออกเลย(ใส่ถุงมือด้วยเพราะอาจจะบาดมือได้) ไฟขอทางใช้ของเดิมติดรถนะ ถ้าจะใช้ของยุ่นต้องแก้สายไฟใหม่

สายไฟหลังไมล์จะมีสายสีดำ 2 เส้น เส้นแรกไล่ฝ่า เส้นที่ 2 สายวัดรอบ ถ้าต่อแล้ววัดรอบไม่ขี้นก็สลับมันครับ  
ได้โปรด.. แล้วตัววัดแรงดันน้ำมันเครื่องต่อยังไงครับ  เพราะของเดิมมันเป็นไฟโชว์อย่างเดียว รบกวบช่วยบอกหน่อยคับ

ต้องมีกระเปาะวัดน้ำมันเครื่องครับ
เอามาใช้แทนของเดิม
ส่วนสายก็ สายเส้นเดิมนั่นล่ะ ใช้ได้

ตามนี้เลยครับถ้าไม่เข้าใจ เดี่ยวจะเขียนรูปส่งไปให้ครับ อ้อลืมถามครับอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ใกล้อ่างทองมาหาที่บ้าน
เดี่ยวต่อให้ครับ ไม่เกิน 2 ชม.ก็เสร็จครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2010 20:46:53 โดย NOP-AE92 » บันทึกการเข้า

po~ng
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 09:59:25 »

ผมก็อยากต่อ ขอรูปหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010 18:36:20 »

ต่อเองได้เลยครับไม่ยาก

ใช้ปลั๊กติดกับไมล์เลยคับ จะได้ไม่งงกับสีสายไฟน๊า ต่อเข้ากับสีเดิมเกือบทั้งหมด และก็กระจาย Ground สายสีน้ำตาลให้ครบทุกปลั๊ก(เท่าที่มีนะ) เส้นไฟปรับหรี่เรือนไมล์ เอาเส้นขาว/ดำ ต่อกับขาว/เขียว ที่เหลือก็ไล่ลายทองแดงหลังไมล์เอานะ ลองดู.... อย่าลืมตัดเหล็กกลางคอนโซลออกด้วย ตัดด้านล่างให้ขาดก่อนแล้วเอามือหักออกเลย(ใส่ถุงมือด้วยเพราะอาจจะบาดมือได้) ไฟขอทางใช้ของเดิมติดรถนะ ถ้าจะใช้ของยุ่นต้องแก้สายไฟใหม่

สายไฟหลังไมล์จะมีสายสีดำ 2 เส้น เส้นแรกไล่ฝ่า เส้นที่ 2 สายวัดรอบ ถ้าต่อแล้ววัดรอบไม่ขี้นก็สลับมันครับ   
ได้โปรด.. แล้วตัววัดแรงดันน้ำมันเครื่องต่อยังไงครับ  เพราะของเดิมมันเป็นไฟโชว์อย่างเดียว รบกวบช่วยบอกหน่อยคับ

ต้องมีกระเปาะวัดน้ำมันเครื่องครับ
เอามาใช้แทนของเดิม
ส่วนสายก็ สายเส้นเดิมนั่นล่ะ ใช้ได้

ตามนี้เลยครับถ้าไม่เข้าใจ เดี่ยวจะเขียนรูปส่งไปให้ครับ อ้อลืมถามครับอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ใกล้อ่างทองมาหาที่บ้าน
เดี่ยวต่อให้ครับ ไม่เกิน 2 ชม.ก็เสร็จครับ

อันนี้แหละชัดเจนเลย

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
mayza
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2010 07:00:27 »

จัดรูปมาเลยดีก่าผมว่านะ...กันพลาด
มีเบอร์ติดต่อยิ่งดีเลย
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 00:33:42 »

จัดรูปมาเลยดีก่าผมว่านะ...กันพลาด
มีเบอร์ติดต่อยิ่งดีเลย
อยากจะให้นะ เบอร์อ่ะแต่กลัวพี่เขาจะว่าผมเอาสิ คับ แหะ.. แหะ..

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010 16:36:19 »

เด๋วผมให้เอง 55+

0817468200 คนนี้พี่เอก แต่คงโทรได้หลังวันที่ 30 นะครับ เพราะยังไม่ขึ้นฝั่ง
0895944131 พี่หนุ่ม อาซูม่า ครับ

โทรไปพี่เค้าใจดี อิอิ

แจกงานซะแล้ว

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
mayza
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010 06:21:19 »

ขอบคุนหลายๆเด้อ.....ครับ
จะได้จัดให้เสดก่อนปีใหม่....อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์