AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 03:03:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ท่านใด เล่นปืนอัดลมพวก ลูกตะกั่วบ้างครับ มาคลายข้อสงสัยผมที  (อ่าน 33495 ครั้ง)
CHOP_AE92
นักแข่งมือสมัครเล่น

Jesdo'Team

« เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:05:54 »

ผมเห็น ในเว็บเค้ามีขายกัน ราคาก็แพงเอาเรื่องอยู่ครับ

ที่ผมสงสัยคือ มันมีลูกเบอร์ 1-2 ลูกหัวเเหลม/หัวตัด ลูกตะกั่ว พวกนี้ มีคนเค้าบอกว่า สามารถยิง แมว หมา ตายได้จริงหรอครับ

เพราะเค้าบอกว่ายิงได้ 320-450 ฟุต/วินาที  ผมไม่รุ้ว่าจิงหรือไม่จริง  ปืนแรงๆ 900 ฟุต ต่อ 1วินาทีก็มี

ที่สำคัญ ปืนพวกนี้ต้องขึ้นทะเบียนด้วยหรอครับ  (แค่ปืนอัดลม ทำไมต้องขนาดนั้น)  

พี่ๆที่มีความรู้เรื่องนี้  มาทำให้ผมหายสงสัยหน่อยนะครับ

ละมันหาซื้อได้ง่ายๆที่ไหนบ้างครับ ราคาเบาๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2010 19:37:09 โดย CHOP_AE92 » บันทึกการเข้า

ขายน้ำยาเคลือบยางครับแบบที่คาร์แคร์ใช้เลย
082 080 8088 ช็อปครับ

Graffiti racing team

Watanabe"
BirdZ_ZestUp
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

SR20DET!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:09:02 »

ยิงโดนหัวคนระยะใกล้ๆก็ตายครับ แต่ก่อนที่บ้านผมพ่อเคยซื้อไว้กระบอกนึงเอามาจากลาว ลองยิงหม้ออลูมิเนียมยังทะลุเลยครับ

TOCOBU
ntp
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:13:12 »

อยากจะบอกว่ามันแรงมาก 

เคยเฝ้าบ่อปลา เอามายิงนก

โดนนกแบบว่า นกยังไม่รู้เลยว่าโดนยิง  พอบินแล้วมันก้อล่วงลงมา
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:15:49 »

ผมเห็น ในเว็บเค้ามีขายกัน ราคาก็แพงเอาเรื่องอยู่ครับ

ที่ผมสงสัยคือ มันมีลูกเบอร์ 1-2 ลูกหัวเเหลม/หัวตัด ลูกตะกั่ว พวกนี้ มีคนเค้าบอกว่า สามารถยิง แมว หมา ตายได้จริงหรอครับ

เพราะเค้าบอกว่ายิงได้ 320-450 ฟุต/วินาที  ผมไม่รุ้ว่าจิงหรือไม่จริง

ที่สำคัญ ปืนพวกนี้ต้องขึ้นทะเบียนด้วยหรอครับ  (แค่ปืนอัดลม ทำไมต้องขนาดนั้น)  

พี่ๆที่มีความรู้เรื่องนี้  มาทำให้ผมหายสงสัยหน่อยนะครับ

ละมันหาซื้อได้ง่ายๆที่ไหนบ้างครับ ราคาเบาๆ

หมาแมวถ้าโดนระยะไม่ไกลมากมีตายแน่นอนครับ(ถ้าเข้าห้วนะ)ส่วนที่ถามว่าต้องขึ้นทะเบียนด้วยไหม
ขึ้นครับพี่ชายผมโดนจับมาแล้วแล้วโทษเท่าพกพาอาวุธปืนไม่มีทะเบียนครับ
CHOP_AE92

Jesdo'Team

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:38:21 »

โทษอาวุท ไม่มีทะเบียนเลยหรอ

ขายน้ำยาเคลือบยางครับแบบที่คาร์แคร์ใช้เลย

Watanabe"
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:39:30 »

มันเป็นสิ่งเทียมอาวุธปืนคับ ต้องขึ้นทะเบียน ผมคนนึงที่มีคับผลิตจากอินโดนเซียคับ วางขายกันบนริมถนนอย่างกับของเล่นเลยคับ
ผมเอาไว้ยิงหนู กระรอก เวลาเฝ้าสวนคับ ลูกมันคมคับ สังกะสีที่ใช้ทำหลังคารุ่นเก่าจะหนาหน่อย ทะลุกระจุยคับ บ้านผมตัว"เฮีย"เยอะ
มันชอบเข้ามากินไก่ ที่บ้านผมจัดการไปหลายสิบตัวด้วยปืนอัดลมคับ ของผมจะเป็นแบบ"ปั๊มลม"ใต้กระบอกอัดลมกี่ทีก้อได้เท่าที่เรามีแรงอัด
จะแรงกว่าแบบจีนแดงหรือแบบหักลำตามท้องตลาดเยอะคับ กระรอกบนยอดมะพร้าว ผมก้อสอยมาเยอะคับ น้องๆลูกกรดเลยทีเดียว

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
4d56

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 19:44:36 »

อ้อ..ลืมบอกไปคับ ผมซ่อมกับกับพี่ชาย โดยทำการเปลี่ยนซีลในกระบอกลม ซึ่งไม่รู้ว่ามีลูกอยู่ ผลปรากฎว่า ถ้าไม่ติดกระดูกมือพี่ชายผมทะลุคับ
โดนค่าผ่าตัดไป2หมื่นกว่า เบิกประกันไม่ได้ด้วยคับ เพราะต้องแจ้งความทำเรื่อยุ่งยากมากมาย แล้วมันก้อไม่มีทะเบียนด้วย เลยต้องทำใจคับอิอิ
ซ่อมปืนเสร็จต้องซ่อมตัวเองต่ออีกอิอิ

CHOP_AE92

Jesdo'Team

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 20:34:33 »

กำๆ ผมมะอยากได้และ 555 ทีแรกคิดจะซื้อ ตอนนี้มะเอาละ

Watanabe"
4d56

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 20:37:40 »

ราคาไม่หนีจากลูกกรดมากคับ เล่นลูกกรดยาวเลยดีกว่าคับ

CHOP_AE92

Jesdo'Team

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 21:36:36 »

ครับพี่

Watanabe"
~'Ball_Skyline'~

I'm not perfect but I'm limited edition.

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2010 22:26:10 »

ถ้าจะซื้อเล่นล่ะก็ แนะนำเป็นรุ่นพวกที่สามารถติดออฟชั่นเสริมได้ เช่น ขาทราย กล้อง สนุกดีคับ ผมไว้ยิงพวกประป๋องเล่น หนุกๆ  แต่ตอนนี้ขายไปแล้วคับ แถวบ้านผมค่อนข้างหาลูกอยาก แถมไม่มีที่ยิงด้วย แหะ.. แหะ..

CHOP_AE92

Jesdo'Team

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 18:41:01 »

ครับ แจ๋วเลยพี่ แต่กลัวอันตรายด้วย สงสัยไปเล่น ปืนอัดลม กระบอกละ 200 ก็พอละ  5 5 5

Watanabe"
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 19:01:21 »

มีแต่ปืนสั้นอ่ะครับ กระบอกหนักอยู่เหมือนกัน

ความแรงก็ตามที่พี่ๆข้างบนกล่าวมาเลยครับ

ผมพกติดบ้านติดบ้านเฉยๆครับเป็นของรัสเซีย ได้มาเมื่อนานมาแล้ว เป็นสิบปีแล้วละครับ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดกระบอกละห้าพันได้มั่งนะ

เล่นบีบีดีกว่ามั่งครับผมว่าสวยด้วยสมัยนี้ อิอิ

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
SMIRF 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ข้างหน้าจะเป็นยังไงไม่รู้แต่วินาทีนั้น "ฉันอิสระ"

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 19:27:03 »

มันเจ๊งง่ายมากๆครับ
ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 21:52:10 »

ลำกล้องมีเกลียว ขับลูกตะกั่ว ต้องขึ้นทะเบียนครับ
โทษเท่า อาวุธปืน 38 -9-45 แหละครับ
เห็นเรียกปืนลม ก็เลยนึกว่าไม่ผิดกฎหมายกัน
ระวังกันใว้หน่อยครับ โดนมาจะวุ่นวายครับ
แต่ก่อนผมก็มี แต่ตอนนี้ขายไปแหละครับ ไม่มีทะเบียน เลยไม่อยากเก็บใว้นะครับ
แบบมีทะเบียน เบอร์2 หลังวังก็เริ่มที่20k up ขึ้นไปนะครับ
เลือกลูกดีๆ หน่อย พวกลูกแม่สาย ห่วยมาก 
ซื้อปืน ของอินโด พวก Sharp หรือ Steven แล้วเอาลูกแถมมันทิ้งไป
ไปซื้อลูก rws แถวหลังวังมาครับ มีทั้งหัวแหลม หัวรู กล่องละ 350-500 บาท
ยิงดีผิดกันเยอะมากก ครับ

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
NICK AE92
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 22:06:10 »

แรงนะครับแต่คงไม่ถึงตาย
คนแถวบ้านชอบเอามายิงหมา
มันชอบไปกัดไก่เขายังไม่เห้นตาย
CHOP_AE92

Jesdo'Team

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 23:21:12 »

ที่ว่าๆกันมา นี้ ผมชักไม่กล้าเล่นละ

รู้สึกกลัวๆ  แค่อย่างที่พี่ข้างบนบอกหละครับ BB น่าจะ เหมาะสมละ แฮ่ๆ

ขอบคุณมากครับ กำความรู้เรื่องพวกนี้

เรื่องที สำคัญที่สุดคือเรื่อง ขึ้นทะเบียน ละก็โทษของมัน

ได้ความรู้เยอะครับ กับปืนลมเนี้ยหละ 

ขอบคุณ เืพื่อนๆ พี่ๆ  มากครับ

Watanabe"
jokeformat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 00:05:09 »

อย่าเอามาเล่นเลยครับ ถ้ามันผิดกฎหมายขนาดนี้ อีกอย่างราคาก็ไม่ห่างจากของจริงมีทะเบียนมือสองไม่เท่าไหร่ ถ้าอยากใช้เอาเป็นของจริงไปเลยดีกว่าครับ ใหนๆก็ผิดเหมือนกัน อิอิอิ
4d56

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 09:13:35 »

ลำกล้องมีเกลียว ขับลูกตะกั่ว ต้องขึ้นทะเบียนครับ
โทษเท่า อาวุธปืน 38 -9-45 แหละครับ
เห็นเรียกปืนลม ก็เลยนึกว่าไม่ผิดกฎหมายกัน
ระวังกันใว้หน่อยครับ โดนมาจะวุ่นวายครับ
แต่ก่อนผมก็มี แต่ตอนนี้ขายไปแหละครับ ไม่มีทะเบียน เลยไม่อยากเก็บใว้นะครับ
แบบมีทะเบียน เบอร์2 หลังวังก็เริ่มที่20k up ขึ้นไปนะครับ
เลือกลูกดีๆ หน่อย พวกลูกแม่สาย ห่วยมาก 
ซื้อปืน ของอินโด พวก Sharp หรือ Steven แล้วเอาลูกแถมมันทิ้งไป
ไปซื้อลูก rws แถวหลังวังมาครับ มีทั้งหัวแหลม หัวรู กล่องละ 350-500 บาท
ยิงดีผิดกันเยอะมากก ครับ

ตามนี้คับ ลูกน้ำหนักดีๆ แม่นกว่ามากคับ ผมชอบใช้ลูกหัวป้านๆมนๆคับ หยุดเป้าได้ดีนักแล

4d56

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 09:16:18 »

แรงนะครับแต่คงไม่ถึงตาย
คนแถวบ้านชอบเอามายิงหมา
มันชอบไปกัดไก่เขายังไม่เห้นตาย

ต้องเข้าจุดสำคัญคับ ระยะไกลไม่ตายแน่คับ แต่ถ้าจ่อๆแล้วก้อจุดสำคัญ หวังผลได้คับ
อย่างผมบอก ฝ่ามือยังเกือบทะลุถ้าไม่ติดกระดูก

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์