AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 03:27:53 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 241 242 [243] 244 245 246  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร ว ม พ ล ค น รั ก >SSS< คุ ย ปั ญ ห า กั น ห้ อ ง นี้ เ ล ย ค รั บ ^^  (อ่าน 1278761 ครั้ง)
armae101
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4840 เมื่อ: 11 เมษายน 2016 20:32:54 »

3SGTE nonair ถ้าสายพานไทม์มิ่งขาดพังไหมครับ หลบวาล์วเหมื่อน4A ไหมครับ อ่านหนังสือ
แท็ป รักษ์ภูมิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #4841 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2016 16:22:18 »

คำนับ หวัดดีครับคุณก๊อด ผมยังไม่คุ้นกับรถคันนี้ครับ ตอนไปดูรถที่กรุงเทพแล้วจ่ายตังค์รับรถขับกลับอุบล ผมไม่คุ้นกะมันแล้วไม่คิดว่ามันจะฟาดเร็วปานนั้น บีมแดงมีวีวีทีไอ แล้วมันเปิดตามเท้าเรา แต่ตอนที่เปิดเนี่ยมันฟาดเร็วมากครับสับเกียรไม่ทันจริงๆ แล้วเจ้าของเดิมเขาวายมาครบๆครับ มีสามโมดให้เลือกขับ แมนวล  เพาเวอร์ แล้วอีกโหมดปิดทั้งสอง โหมดแรกมันจะเปลี่ยนเกียรที่สองพันรอบทุกเกียร ไม่คลิคดาวน์ เราต้องชิฟที่เกียรเอง โหมดเพาเวอร์ก็ว่ากันที่ เจ็ดพันเลยครับ ส่วนอีกโหมดมันจะเปลี่ยนตามเท้า เท้าเบาก็สองพัน สามพัน ยันสี่ห้าพัน แต่ไม่เปลี่ยนสูงเหมือนเพาเวอร์ครับแล้วยังคลิคดาวน์ด้วย อ้อลืมๆ เกียรออโต้เด้อ ผมขับเกียรมือไม่ได้แล้ว จะหกสิบแล้ว เมื่อยเท้าซ้ายครับ ที่พัง รอบมันฟาดที่เกียรสองครับ 9000 รอบประมาณสี่ครั้ง ความเร็วตามไมล์ติดรถก็ร้อยสี่ครับ แต่ที่กล่องประมาณร้อยยี่ สี่ครั้งเครื่องพังเลย ปะเก็นแตกครับ ผมก็แค่ใช้เดินทางทำเวลา แล้วใช้ประสิทธิภาพมันแค่ห้าหกสิบเปอร์เซนต์ครับ แค่นี้ก็วิ่งเฉลี่ยทำเวลาตามที่เราต้องการได้แล้วครับ ปลอดภัยด้วยครับ ผมไม่มีเวลามาปั้นหรอกครับ รถคันนี้เจ้าของเดิมเขาปั้นมาให้หมดแล้วครับ ทั้งช่วงล่าง เบรก เครื่องยนต์ ที่เหลือเราก็ดูแลอย่างเดียว ตอนนี้ระวังเท้าแล้วครับ ขับสบายๆครับ  สุดยอด คำนับ

ขอรบกวนหน่อยครับ ขอให้ดูว่าใช้กล่องอะไรให้ได้ไหมครับ ผมก็ใช้บีมแดง และพอจะรู้ไหมครับ ว่าเจ้าของเดิมวางที่ไหนมา มีเบอร์ติดต่อได้ยิ่งดีครับ

jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #4842 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2016 06:25:59 »

ขอรบกวนหน่อยครับ ขอให้ดูว่าใช้กล่องอะไรให้ได้ไหมครับ ผมก็ใช้บีมแดง และพอจะรู้ไหมครับ ว่าเจ้าของเดิมวางที่ไหนมา มีเบอร์ติดต่อได้ยิ่งดีครับ

อ่านหนังสือกล่องเคเคทีครับ วางที่อู่แถวซอยแบริ่งครับ เจ้าของเดิมโดนไปเยอะมากๆเหมือนกัน แต่แต่แลกมากับคันนี้วางได้เนียนได้ครบ มิกซ์ยางแท่นเครื่องหาตัวถังไม่มีตัดไม่มีเจาะตัวถังเลย บาล้านได้ดีพอควรครับสำหรับผมถือว่าเยี่ยมครับ ช่วงล่างก็ทำใหม่หมด เท่าที่ติดตามมา อู่นี้กำลังโดนสมาชิกในบ้านนี้ถล่มเละพอสมควรนะ ตกเป็นจำเลยในสังคมบ้านนี้ จนต้องลบกระทู้หนีหายหน้าไปเลย ผมว่าน่าจะผ่านไปจะดีกว่าไหมหรืออยากจะลองเสี่ยงดู ไม่รู้ไม่ชี้ ลองย้อนกลับไปดูคำตอบมีในกระทู้นี้แล้วครับ ผมกว่าจะอ่านจบก็นานพอสมควร(แค่อ่านผ่านๆเพียงรอบเดียวสองร้อยกว่าหน้า ความรู้ประสบการณ์ล้วนๆเกี่ยวกับสามเอสเลยครับ ลองหาเวลาย้อนกลับไปอ่านดูครับ )  ผมจูนไม่เป็น แต่ที่ทราบมันจูนได้ทุกอย่างหากเข้าใจไม่ผิดรวมทั้งแก๊สด้วย ค่าที่แสดงน่าจะประมาณสามสิบกว่าค่า ซึ่งส่วนใหญ่ผมไม่รู้ครับ เวียนหัว แหะ.. แหะ.. แสดงที่ละสี่ค่าครับ แล้วเราก็กดไล่ขึ้นไล่ลงดูเอา แต่ผมตั้งไว้แค่ดูความเร็ว รอบเครื่อง อุณหภูมิหม้อน้ำ และไฟแบตครับ (ตรงตามคลิปเป๊ะเลย) เพราะในคลิปสองคลิปนี้เป็นรถคันเดียวกันที่ผมได้มาและใช้อยู่ครับ ปัจจุบันก็สภาพนี้ ผมไม่ได้เป็นคนลงคลิป คนลงก็ไม่ใช่เจ้าของเดิมครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกันยังไงเหมือนกัน รถคันนี้ได้มาอยู่กับผมธ.ค.ที่แล้ว ประมาณสี่ห้าเดือนเอง ผมก็แต่งเสริมเพิ่มโน่นนี่นั่นพอสมควรครับ ใช้ดีครับตั้งแต่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบที่แตก ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ อ้อ..ประเก็นฝาสูบใช้ตัวเดียวกันกับสามเอสเทอร์โบครับ บอกไว้เผื่อวันใดมีโอกาสได้เปลี่ยน จะได้ไม่เหมือนผมที่วิ่งหาทั้งเมืองอุบล สุดท้ายก็จบตามที่บอกล่ะครับ  โชคดีครับ สุดยอด

https://www.youtube.com/watch?v=Uowof5QXBqs

https://www.youtube.com/watch?v=2I-QxSRFLEY

« ตอบ #4843 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2016 08:37:56 »

อ่านหนังสือกล่องเคเคทีครับ วางที่อู่แถวซอยแบริ่งครับ เจ้าของเดิมโดนไปเยอะมากๆเหมือนกัน แต่แต่แลกมากับคันนี้วางได้เนียนได้ครบ มิกซ์ยางแท่นเครื่องหาตัวถังไม่มีตัดไม่มีเจาะตัวถังเลย บาล้านได้ดีพอควรครับสำหรับผมถือว่าเยี่ยมครับ ช่วงล่างก็ทำใหม่หมด เท่าที่ติดตามมา อู่นี้กำลังโดนสมาชิกในบ้านนี้ถล่มเละพอสมควรนะ ตกเป็นจำเลยในสังคมบ้านนี้ จนต้องลบกระทู้หนีหายหน้าไปเลย ผมว่าน่าจะผ่านไปจะดีกว่าไหมหรืออยากจะลองเสี่ยงดู ไม่รู้ไม่ชี้ ลองย้อนกลับไปดูคำตอบมีในกระทู้นี้แล้วครับ ผมกว่าจะอ่านจบก็นานพอสมควร(แค่อ่านผ่านๆเพียงรอบเดียวสองร้อยกว่าหน้า ความรู้ประสบการณ์ล้วนๆเกี่ยวกับสามเอสเลยครับ ลองหาเวลาย้อนกลับไปอ่านดูครับ )  ผมจูนไม่เป็น แต่ที่ทราบมันจูนได้ทุกอย่างหากเข้าใจไม่ผิดรวมทั้งแก๊สด้วย ค่าที่แสดงน่าจะประมาณสามสิบกว่าค่า ซึ่งส่วนใหญ่ผมไม่รู้ครับ เวียนหัว แหะ.. แหะ.. แสดงที่ละสี่ค่าครับ แล้วเราก็กดไล่ขึ้นไล่ลงดูเอา แต่ผมตั้งไว้แค่ดูความเร็ว รอบเครื่อง อุณหภูมิหม้อน้ำ และไฟแบตครับ (ตรงตามคลิปเป๊ะเลย) เพราะในคลิปสองคลิปนี้เป็นรถคันเดียวกันที่ผมได้มาและใช้อยู่ครับ ปัจจุบันก็สภาพนี้ ผมไม่ได้เป็นคนลงคลิป คนลงก็ไม่ใช่เจ้าของเดิมครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกันยังไงเหมือนกัน รถคันนี้ได้มาอยู่กับผมธ.ค.ที่แล้ว ประมาณสี่ห้าเดือนเอง ผมก็แต่งเสริมเพิ่มโน่นนี่นั่นพอสมควรครับ ใช้ดีครับตั้งแต่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบที่แตก ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ อ้อ..ประเก็นฝาสูบใช้ตัวเดียวกันกับสามเอสเทอร์โบครับ บอกไว้เผื่อวันใดมีโอกาสได้เปลี่ยน จะได้ไม่เหมือนผมที่วิ่งหาทั้งเมืองอุบล สุดท้ายก็จบตามที่บอกล่ะครับ  โชคดีครับ สุดยอด

https://www.youtube.com/watch?v=Uowof5QXBqs

https://www.youtube.com/watch?v=2I-QxSRFLEY

ขอบคุณมากครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ ผมก็ใช้ออโต้ ไปรีแฟลชกล่องแล้วยังปลดล็อคความเร็วไม่ได้ และปลดรอบเกียร์ยังไม่ได้ ก็เลยอยากหากล่องสักใบที่จูน ออโต้ได้

Aj.Moo
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4844 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2016 14:57:11 »

อ่านหนังสือกล่องเคเคทีครับ วางที่อู่แถวซอยแบริ่งครับ เจ้าของเดิมโดนไปเยอะมากๆเหมือนกัน แต่แต่แลกมากับคันนี้วางได้เนียนได้ครบ มิกซ์ยางแท่นเครื่องหาตัวถังไม่มีตัดไม่มีเจาะตัวถังเลย บาล้านได้ดีพอควร
ครับสำหรับผมถือว่าเยี่ยมครับ ช่วงล่างก็ทำใหม่หมด เท่าที่ติดตามมา อู่นี้กำลังโดนสมาชิกในบ้านนี้ถล่มเละพอสมควรนะ ตกเป็นจำเลยในสังคมบ้านนี้ จนต้องลบกระทู้หนีหายหน้าไปเลย ผมว่าน่าจะผ่านไปจะดีกว่าไหมหรืออยากจะลองเสี่ยงดู ไม่รู้ไม่ชี้ ลองย้อนกลับไปดูคำตอบมีในกระทู้นี้แล้วครับ ผมกว่าจะอ่านจบก็นานพอสมควร(แค่อ่านผ่านๆเพียงรอบเดียวสองร้อยกว่าหน้า ความรู้ประสบการณ์ล้วนๆเกี่ยวกับสามเอสเลยครับ ลองหาเวลาย้อนกลับไปอ่านดูครับ )  ผมจูนไม่เป็น แต่ที่ทราบมันจูนได้ทุกอย่างหากเข้าใจไม่ผิดรวมทั้งแก๊สด้วย ค่าที่แสดงน่าจะประมาณสามสิบกว่าค่า ซึ่งส่วนใหญ่ผมไม่รู้ครับ เวียนหัว แหะ.. แหะ.. แสดงที่ละสี่ค่าครับ แล้วเราก็กดไล่ขึ้นไล่ลงดูเอา แต่ผมตั้งไว้แค่ดูความเร็ว รอบเครื่อง อุณหภูมิหม้อน้ำ และไฟแบตครับ (ตรงตามคลิปเป๊ะเลย) เพราะในคลิปสองคลิปนี้เป็นรถคันเดียวกันที่ผมได้มาและใช้อยู่ครับ ปัจจุบันก็สภาพนี้ ผมไม่ได้เป็นคนลงคลิป คนลงก็ไม่ใช่เจ้าของเดิมครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกันยังไงเหมือนกัน รถคันนี้ได้มาอยู่กับผมธ.ค.ที่แล้ว ประมาณสี่ห้าเดือนเอง ผมก็แต่งเสริมเพิ่มโน่นนี่นั่นพอสมควรครับ ใช้ดีครับตั้งแต่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบที่แตก ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ อ้อ..ประเก็นฝาสูบใช้ตัวเดียวกันกับสามเอสเทอร์โบครับ บอกไว้เผื่อวันใดมีโอกาสได้เปลี่ยน จะได้ไม่เหมือนผมที่วิ่งหาทั้งเมืองอุบล สุดท้ายก็จบตามที่บอกล่ะครับ  โชคดีครับ สุดยอด

ขอบคุณมากครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ ผมก็ใช้ออโต้ ไปรีแฟลชกล่องแล้วยังปลดล็อคความเร็วไม่ได้ และปลดรอบเกียร์ยังไม่ได้ ก็เลยอยากหากล่องสักใบที่จูน ออโต้ได้

รีแฟลชกล่องกับใครมาครับ
jedee

« ตอบ #4845 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 05:55:49 »

[/quote]

คำนับ ยินดีครับ อยู่ร้อยเอ็ดหรอครับ ผมอยู่อุบล อุบล - ร้อยเอ็ด ผมใช้เวลาเดินทางชั่วโมงนิดๆครับ  อจ.หมูเข้ามาตอบแล้ว สบายใจได้ครับ ผมว่าแก้ปัญหาได้ก็คราวนี้ล่ะ  ที่ร้อยเอ็ด ไม่มีอู่ที่ชำนาญเครื่องบีมแดงเลยหรือ  แค่ปลดล็อกความเร็ว ผมว่าที่อุบลทำได้สบายมากครับ ของผมมันปลดมาจากเจ้าของเดิมแล้ว เคยลองแค่หนเดียวตอนขึ้นเครื่องไปรับรถที่กรุงเทพแล้วขับกลับอุบล  ผมบอกตรงๆว่า ย่านสุดขีด ยกธงขาว ร้อนๆๆ แหะ.. แหะ.. แต่ตอนนั้น ปาเจโร่มันมากวนทีนผม เลยกดเล่นๆดูครับ แรกๆก็ไม่ได้ดูไมล์หรอก พอดูก็เกินร้อยแปดไปเยอะ แต่เจ้ากล่องที่คุณถาม มันบอกประมาณสองร้อยสิบ แต่มันอันตรายมากครับ เพราะช่วงล่างผมโหลดมา เตี๊ยแป๊กเกือบติดดิน แบบว่ามันลอยครับเจอถนนเมืองไทย แต่ช่วงหนองกี่นางรองนั้นทางมันตรงกว่าสิบกิโล แถมถนนหกเลนส์แยกซ้ายขวาอิสระ เลยสามารถทำความเร็วระดับนั้นได้ ผมลองกดดูแค่ครั้งเดียวจริงๆครับ พอถึงอุบลหลังจากนั้นก็ไม่เคยวิ่งที่ความเร็วนั้นเลย  คุณแท็ปจะปลดล็อกความเร็ว เพื่อให้ไปถึงขนานนั้น ขับมาอุบลน่าจะพอทำได้นะถ้าอยากจะลองสัมผัสกับความเร็วระดับพระยายมยิ้มหวานรอดู แต่ช่วงล่างเรารับได้ไหม กับถนนเมืองไทยที่ไร้มาตราฐาน  ที่เหลือให้กูรูเขาแนะนำครับ ผมแค่เพิ่งใช่้สามเอสยังใหม่อยู่ 

คำนับผมผ่านไปทางนั้นเรื่อยครับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ตัวเมืองร้อยเอ็ดเลยหรอครับ หรืออยู่ส่วนไหนของร้อยเอ็ด ไม่แน่ หากวันวอเวลานอตรงกัน ผมอาจจะแวะไปเยี่ยมเวลาที่ไปทำงาน แถวนั้นครับ  ตาปริบๆ

« ตอบ #4846 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 08:26:20 »

อ่านหนังสือกล่องเคเคทีครับ วางที่อู่แถวซอยแบริ่งครับ เจ้าของเดิมโดนไปเยอะมากๆเหมือนกัน แต่แต่แลกมากับคันนี้วางได้เนียนได้ครบ มิกซ์ยางแท่นเครื่องหาตัวถังไม่มีตัดไม่มีเจาะตัวถังเลย บาล้านได้ดีพอควร
ครับสำหรับผมถือว่าเยี่ยมครับ ช่วงล่างก็ทำใหม่หมด เท่าที่ติดตามมา อู่นี้กำลังโดนสมาชิกในบ้านนี้ถล่มเละพอสมควรนะ ตกเป็นจำเลยในสังคมบ้านนี้ จนต้องลบกระทู้หนีหายหน้าไปเลย ผมว่าน่าจะผ่านไปจะดีกว่าไหมหรืออยากจะลองเสี่ยงดู ไม่รู้ไม่ชี้ ลองย้อนกลับไปดูคำตอบมีในกระทู้นี้แล้วครับ ผมกว่าจะอ่านจบก็นานพอสมควร(แค่อ่านผ่านๆเพียงรอบเดียวสองร้อยกว่าหน้า ความรู้ประสบการณ์ล้วนๆเกี่ยวกับสามเอสเลยครับ ลองหาเวลาย้อนกลับไปอ่านดูครับ )  ผมจูนไม่เป็น แต่ที่ทราบมันจูนได้ทุกอย่างหากเข้าใจไม่ผิดรวมทั้งแก๊สด้วย ค่าที่แสดงน่าจะประมาณสามสิบกว่าค่า ซึ่งส่วนใหญ่ผมไม่รู้ครับ เวียนหัว แหะ.. แหะ.. แสดงที่ละสี่ค่าครับ แล้วเราก็กดไล่ขึ้นไล่ลงดูเอา แต่ผมตั้งไว้แค่ดูความเร็ว รอบเครื่อง อุณหภูมิหม้อน้ำ และไฟแบตครับ (ตรงตามคลิปเป๊ะเลย) เพราะในคลิปสองคลิปนี้เป็นรถคันเดียวกันที่ผมได้มาและใช้อยู่ครับ ปัจจุบันก็สภาพนี้ ผมไม่ได้เป็นคนลงคลิป คนลงก็ไม่ใช่เจ้าของเดิมครับ ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกันยังไงเหมือนกัน รถคันนี้ได้มาอยู่กับผมธ.ค.ที่แล้ว ประมาณสี่ห้าเดือนเอง ผมก็แต่งเสริมเพิ่มโน่นนี่นั่นพอสมควรครับ ใช้ดีครับตั้งแต่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบที่แตก ก็ยังไม่พบปัญหาอะไรครับ อ้อ..ประเก็นฝาสูบใช้ตัวเดียวกันกับสามเอสเทอร์โบครับ บอกไว้เผื่อวันใดมีโอกาสได้เปลี่ยน จะได้ไม่เหมือนผมที่วิ่งหาทั้งเมืองอุบล สุดท้ายก็จบตามที่บอกล่ะครับ  โชคดีครับ สุดยอด

ขอสงวนชื่อไว้ก่อนนะครับ แต่คิดว่าน่าจะรู้จักดี จูนเนอร์ระดับหนึ่ง อยู่อ่อนนุช ตอนนี้รอเมืองนอกเค้าส่งโปรแกรมมาให้อยู่ครับ แกก็ว่าถ้าไม่ได้ก็จะคืนเงินให้ทั้งหมด เมื่อโปรแกรมมาค่อยมาจูนใหม่ก็ได้

« ตอบ #4847 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 08:28:03 »

คำนับ ยินดีครับ อยู่ร้อยเอ็ดหรอครับ ผมอยู่อุบล อุบล - ร้อยเอ็ด ผมใช้เวลาเดินทางชั่วโมงนิดๆครับ  อจ.หมูเข้ามาตอบแล้ว สบายใจได้ครับ ผมว่าแก้ปัญหาได้ก็คราวนี้ล่ะ  ที่ร้อยเอ็ด ไม่มีอู่ที่ชำนาญเครื่องบีมแดงเลยหรือ  แค่ปลดล็อกความเร็ว ผมว่าที่อุบลทำได้สบายมากครับ ของผมมันปลดมาจากเจ้าของเดิมแล้ว เคยลองแค่หนเดียวตอนขึ้นเครื่องไปรับรถที่กรุงเทพแล้วขับกลับอุบล  ผมบอกตรงๆว่า ย่านสุดขีด ยกธงขาว ร้อนๆๆ แหะ.. แหะ.. แต่ตอนนั้น ปาเจโร่มันมากวนทีนผม เลยกดเล่นๆดูครับ แรกๆก็ไม่ได้ดูไมล์หรอก พอดูก็เกินร้อยแปดไปเยอะ แต่เจ้ากล่องที่คุณถาม มันบอกประมาณสองร้อยสิบ แต่มันอันตรายมากครับ เพราะช่วงล่างผมโหลดมา เตี๊ยแป๊กเกือบติดดิน แบบว่ามันลอยครับเจอถนนเมืองไทย แต่ช่วงหนองกี่นางรองนั้นทางมันตรงกว่าสิบกิโล แถมถนนหกเลนส์แยกซ้ายขวาอิสระ เลยสามารถทำความเร็วระดับนั้นได้ ผมลองกดดูแค่ครั้งเดียวจริงๆครับ พอถึงอุบลหลังจากนั้นก็ไม่เคยวิ่งที่ความเร็วนั้นเลย  คุณแท็ปจะปลดล็อกความเร็ว เพื่อให้ไปถึงขนานนั้น ขับมาอุบลน่าจะพอทำได้นะถ้าอยากจะลองสัมผัสกับความเร็วระดับพระยายมยิ้มหวานรอดู แต่ช่วงล่างเรารับได้ไหม กับถนนเมืองไทยที่ไร้มาตราฐาน  ที่เหลือให้กูรูเขาแนะนำครับ ผมแค่เพิ่งใช่้สามเอสยังใหม่อยู่ 

คำนับผมผ่านไปทางนั้นเรื่อยครับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ตัวเมืองร้อยเอ็ดเลยหรอครับ หรืออยู่ส่วนไหนของร้อยเอ็ด ไม่แน่ หากวันวอเวลานอตรงกัน ผมอาจจะแวะไปเยี่ยมเวลาที่ไปทำงาน แถวนั้นครับ  ตาปริบๆ
[/quote]

ถ้าจำไม่ผิด เป็นทนายใช่ไหมครับ ผมก็ทำงานที่ๆทนายมาแหละครับ (เป็นแค่ พนง คอม นะครับ) แต่บ้านอยู่เสลภูมิครับ

Aj.Moo

« ตอบ #4848 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 08:39:45 »

ขอสงวนชื่อไว้ก่อนนะครับ แต่คิดว่าน่าจะรู้จักดี จูนเนอร์ระดับหนึ่ง อยู่อ่อนนุช ตอนนี้รอเมืองนอกเค้าส่งโปรแกรมมาให้อยู่ครับ แกก็ว่าถ้าไม่ได้ก็จะคืนเงินให้ทั้งหมด เมื่อโปรแกรมมาค่อยมาจูนใหม่ก็ได้

เราก้อว่า บีมแดงใครไปทำ คันนี้นี่เอง

« ตอบ #4849 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 08:45:48 »

เราก้อว่า บีมแดงใครไปทำ คันนี้นี่เอง

อ.หมู ขับ เลกาซี่หรอครับ อยู่คลอง 5 ผมก็ว่า รถใครนะ ลืมไปทักทายเลย คนเยอะ ก็เลยไม่กล้าถามหาคนนั้นคนนี้ (ใครที่พอจำได้ก็ทัก)

Aj.Moo

« ตอบ #4850 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2016 08:49:14 »

อ.หมู ขับ เลกาซี่หรอครับ อยู่คลอง 5 ผมก็ว่า รถใครนะ ลืมไปทักทายเลย คนเยอะ ก็เลยไม่กล้าถามหาคนนั้นคนนี้ (ใครที่พอจำได้ก็ทัก)

ครับขับเลกาซี่คันตามลายเซ็นต์น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม 2016 08:53:34 โดย Aj.Moo » บันทึกการเข้า
suphasin
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #4851 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2016 17:49:58 »

3sge ไอดีกลม เกียร์ธรรมดา ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ
wansiri
มือเก่าหัดแข่ง

ขอเป็นส่วนหนึ่งของสังคม

« ตอบ #4852 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016 07:26:44 »

รอฟังด้วยคนครับ
Aj.Moo

« ตอบ #4853 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016 07:54:20 »

ลองหาข้อมูลราคาในหน้าขายอะหลั่ย ได้เลยครับ มีหลายร้านเลยครับ

« ตอบ #4854 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2016 08:21:24 »

3sge ไอดีกลม เกียร์ธรรมดา ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไรครับ

น่าจะ 20-22 ครับ

suphasin
**

« ตอบ #4855 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2016 16:53:17 »

เงียบจัง ดันกระทู้ แปป
jedee

« ตอบ #4856 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2016 08:24:43 »

รอฟังด้วยคนครับ

อ่านหนังสือ ผมเองก็เพิ่งรู้ว่าเชียงกงที่หน้าซอยเข้าบ้าน เป็นบ.ในเครือเชียงกงวังน้อย บางนา และอีกหลายๆที่ พอดีช่วงเข้าพรรษาเจ้าบีมแดงผม ออกอาการแบ็คไฟร์ อู่สัญชัยที่ดูแลวิเคราะห์ว่าคอยสูบหนึ่งทำงานมั่งไม่ทำมั่ง วิ่งหาคอยทั้งเมืองอุบล ไม่มีสักร้าน พอดีมาทำงานที่กทม.แวะร้านแรกเลยที่เชียงกงวังน้อย มีครบเลยครับทั้งของแต่งอีกเพียบ คุยไปคุยมาถึงได้รู้ว่าไม่ต้องมาถึงวังน้อยก็ได้ ที่อุบลก็มี..... เหวอ ผมก็เพิ่งรู้ ทั้งๆอยู่แค่ปลายจมูกมานานมากจริงๆ   ชื่อว่านิวเชียงกงอุบล ผ่านไปผ่านมาเป็นล้านๆครั้ง เห็นแต่หัวตัดฮีโน่ ฟูโซ่ อีซูซุ นึกว่าที่นี่ขายแต่เครื่องดีเซลเฉพาะรถใหญ่เท่านั้น ที่ไหนได้ เมื่อวันเสารที่ผ่านมา เลยตั้งใจแวะเข้าไปเยี่ยมซะหน่อย  เหวอ เหวอ เหวอ เอ๋อ สุดยอด

ป๊าดๆๆๆๆๆ  สุดยอดมีครบๆเลยครับ เลยถือโอกาสเดินดูของในเชียงกงแห่งนี้ครับ เจ้าของใจดีมากเป็นกันเองไม่ถือตัว คุยดีครับเรียกว่าเห็นครั้งแรกประทับใจเลยล่ะ ไม่เหมือนเชียงกงอีกที่ ซึ่งเราเข้าไปมันมองเราแต่หัวจรดเท้า ถามคำตอบคำ แถมเดินหนีอีก จะซื้อต้องง้อมันตลอด แต่ที่นี่เป็นอะไรที่ตรงกันข้ามครับ (ไม่ได้มีส่วนได้เสียนะ แต่เล่าให้ฟัง เพื่อสมาชิกที่อยู่อุบล ศรีสะเกษ แม้แต่คุณแท๊ปซึ่งอยู่ร้อยเอ็ด แวะมาช๊อฟได้ครับ)  ก่อนอื่นตอบคำถามเพื่อสมาชิกข้างบนก่อน

เครื่องที่ถาม ผมเห็นมีสองลำสวยๆเลย แต่เป็นเกียรโอโต้นะ เกียรมือน่าจะมีเห็นบอกว่าสั่งหากของมีวันเดียวก็ได้ เอาราคาเกียรโอโต้เด้อ เขาเปิดมา สองหมื่นเอ็ดครับ เครื่องเกียรกล่องได้ครบ ติดเครื่องลองให้ดูพร้อมรับประกันกับมีใบอินวอยให้ครบครับ แต่ที่นี่มีแค่บีมเทาขับหน้า บีมแดงบ่อมี แต่เฮียแกบอกว่าอะไหล่ในเครือ หากมีสามารถสั่งได้ครับ ไม่เกินหนึ่งวันทำการได้รับของ แถมมีหัวตัดเออี101 191แบบครบๆสตาร์ทโชว์ได้เลย แค่เอารถหกล้อมายกไปเท่านั้น  ไม่รู้ไม่ชี้ และอีกหลายรุ่น ผมถามแต่หัวตัด101 เปิดมาที่ห้าหมื่นบาทครับ อยู่แค่ปลายจมูกผมเอง ปากซอยหน้าบ้านใหม่เลย คราวนี้ไม่ต้องถ่อสังขาร กับทรมานกับรถติดเข้ามากรุงเทพ หรือขับรถมาวังน้อยแล้วล่ะ ใช้บริการที่นี่เลย

อย่ากระนั้นเลย ผมเล่าเรื่องนี้ให้น้องรักฟัง มันก็หัวเราะใส่หน้า เวียนหัว ว่ามันเป็นลูกค้าที่นี่มันหลายสิบปีแล้ว เหอะๆๆ อยู่ปากซอยหน้าบ้านแท้ๆ กว่าจะรู้ก็ต้องไปวังน้อยซะก่อน รถซูบารุมัน ก็สั่งเครื่องพิเศษที่นี่ ราคาคุยกันง่ายครับ

วันนี้แบ่งปันให้กับเพื่อนสาวกฝาเอียงโซนอิสานใต้ จะได้มีแหล่งอะไหล่ไว้คอยดูแลเจ้าสุดที่รักครับ เป็นอีกทางเลือก

วันนี้ผมใช้บีมแดงอย่างมีความสุขแล้ว และมีแหล่งอะไหล่ที่พร้อมจัดส่งให้ภายในเวลานิดเดียว ไม่เหมือนเมื่อก่อน อะไรเสียก็วิ่งเข้าเมือง หากันตาเหลือก ครึ่งค่อนวัน วนไปวนมาก็ไม่ได้ ไม่ต้องพะวงอีกต่อไปแล้ว แบ่งปันกันไปครับ อั๊พกระทู้ไปในตัวด้วย เงียบมากจังๆ

suphasin
**

« ตอบ #4857 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2016 15:44:10 »

มีใครใช้ 3sge คอกลมบ้างครับ
สอบถาม เวลาขับรถตอนเครื่องได้อุณหภูมิ ปกติแล้ว จอดรถหรือติดไฟแดง มีเสียง "วิ๊ด" ยาวๆ แต่ กดคันเร่งนิดหน่อยเสียงก็หายไป
(ช่างบอกเป็นเสียงดูดอากาศ)
jedee

« ตอบ #4858 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2016 20:22:04 »

มีใครใช้ 3sge คอกลมบ้างครับ
สอบถาม เวลาขับรถตอนเครื่องได้อุณหภูมิ ปกติแล้ว จอดรถหรือติดไฟแดง มีเสียง "วิ๊ด" ยาวๆ แต่ กดคันเร่งนิดหน่อยเสียงก็หายไป
(ช่างบอกเป็นเสียงดูดอากาศ)

อ่านหนังสือ ใช้แก๊สระบบหัวฉีดไหมครับ หากใช่ เป็นไปได้สูงที่เสียงที่ว่ามาจากหม้อต้มครับ ทางช่างเขาเรียกว่าหม้อต้มหอนครับ ของผมก็เป็นบางครั้ง ส่วนใหญ่เวลาเติมเต็มแล้วอัดเข้าไปอีกครับ เป็นๆหายๆ แต่เลิกวิตกแล้วครับ เพิ่งกลับมาจากปรางค์กู่ สองร้อยกว่าโล ไม่เป็นครับ เพราะไม่ได้เติมอัดเต็มถัง เอาแค่พอประมาณ ลองฟังดูว่าใช่ไหม หากใช่ก็อาการเดียวกับรถผมครับ รอท่านอื่นมาเม้นท์ครับ  เหอๆๆ คำนับ

suphasin
**

« ตอบ #4859 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2016 20:56:43 »

ไม่ได้ใช้แก๊ส ครับ ใช้แต่ น้ำมัน โซฮอล95
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 241 242 [243] 244 245 246  »    ขึ้นบน
  พิมพ์