AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 22:32:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาครับรบกวนท่านที่เก่งๆเรืองคอมที่ครับ  (อ่าน 2164 ครั้ง)
รักคนอ่าน ㋡™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

DORAEMONSTER 9X

« เมื่อ: 22 กันยายน 2010 16:45:38 »

ใช่ Internet Explorer เข้าเวบแล้วมันเด้งขึ้นว่า internet explorer cannot open the internet site จะเป็นเฉพาะบางเวบนะครับ
มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับช่วยบอกวิธีแก้ที่ล่ะขั้นตอนนะครับผมไม่ค่ยเรื่องคอมเท่าไร ขอบคุณครับ คำนับ
Hotlinkman
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 16:57:25 »

ไวรัสป่ะครับ เคยเจอเข้าเวปพันทิปไม่ได้ เข้า youtube ไม่ได้
แต่เว็ปอื่นปกติ  ไม่ใช่ที่เวปล่มด้วย เพราะเครื่องอื่นเข้าได้

ลง Scan แล้ว กำจัดไวรัสดูครับ หรือไม่ก็ System restore เครื่องไปก่อนหน้าที่มันจะเป็น
สุดท้ายยังไงก็ไม่หาย format ลงใหม่ครับ

akeuthai

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:00:32 »

เป็นทุกเว็บมั้ยครับ  ลองหาbrowser ตัวอื่นมาลองลงแล้วใช้งานดูคับ เช่น firefox อ่ะคับ
tree
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:00:57 »

ลองใช้ Firefox ดูครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:03:10 »

ไวรัสป่ะครับ เคยเจอเข้าเวปพันทิปไม่ได้ เข้า youtube ไม่ได้
แต่เว็ปอื่นปกติ  ไม่ใช่ที่เวปล่มด้วย เพราะเครื่องอื่นเข้าได้

ลง Scan แล้ว กำจัดไวรัสดูครับ หรือไม่ก็ System restore เครื่องไปก่อนหน้าที่มันจะเป็น
สุดท้ายยังไงก็ไม่หาย format ลงใหม่ครับ
ขอบคุณครับเดียวลองดูก่อน
Christmas
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

4E-FE inside

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:04:17 »

firefox ไม่เป็นครับ ผมเคยลองละ ที่ผมลองแก้ดูก็ลง IE ใหม่อ่ะครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:05:37 »

Firefox ปกติครับเป็นเฉพาะ Internet Explorer ครับ
Fresh as fuck
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:15:12 »

ตอนนี้ใช้ ie อะไรอยู่ ถ้า ie 6 ก้ออัพเป็น7  ie8ไม่แนะนำมานบัคบ่อย ถ้าอัพเป็น8แล้วให้แนะนำ ลบ ทิ้งให้เป็น7 พอเป็น7 ล่ะ ก้อเปิดieมา มาตงที่ tools - internet options  -general - deletefiles ติ๊กถูกให้หมด ลบไปเลย cookies คงเต็ม ถ้ายังไม่หาย ก้อมาที่เดิม tools - internet options-advanced แล้วก้อกด reset มานซ่ะ มานจะ reset ie หมด ถ้ายังเป็นอีกก้อติดvirusแล้วคับ ถ้ายังไม่หายก้อจะบอกวิธีฆ่าให้ เรื่องยาวคับ แต่น่าจะหายนะ  เดี๋ยวพรุ้งนี้มาติดตามต่อต้องกลับบ้านล่ะ ...
Fresh as fuck
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:19:15 »

ลืมไป การอัพie ถ้าเป็นwindowsแท้ ไม่มีปัญหา ถ้าเป็นของปลอม ก้อให้ท่านเข้าไปในgoogleแล้วพิม ieที่ต้องการ แล้วโหลดมาซ่ะ ตอนติดตั้งให้ปิดnetแล้วก้อคลิ๊ก อัพไปเลยนะอย่าต่อnetล่ะ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:23:52 »

http://www.google.com/chrome/intl/en/landing_chrome.html?hl=en&hl=en&brand=CHMB&utm_campaign=en&utm_source=en-ha-sea-th-sk&utm_medium=ha

GOOGLE CROME ลองดูครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
BigGToCOβU
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

I DRIVE COROLLA

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:29:08 »

Google Chrome อีก 1 เสียงครับ ถ้าเป็นเฉพาะ IE ลองใช้ Google Chrome ดูครับ เร็วกว่า IE ด้วยนะ แต่ถ้าไม่ถนัดจะใช้ IE ก็ลอง Remove ออกแล้วลงเป็น IE8 ดูครับ ไม่รู้ช่วยได้เปล่า

Ralphy

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:55:05 »

บางเว็บมันเขียน script ไม่ให้ ie เปิดได้ หรือเปิดได้แต่บางอย่างบนหน้าเว็บไม่ครบ ยังไงลองเอา browser ตัวอื่นเปิดดูด้วยก็ดีนะครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 17:59:01 »

Google Chrome ครับ
ใช้ถนัดๆ จะลืม Firefox ไปเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 18:07:55 »

ขอบคุณมากครับ คำนับ ตอนนี้โหลด Google Chrome มาใช่แล้วครับใช่งานได้ปกติ
แต่ตอนนี้ยังไม่ค่อยถนัดเท่าไร เดียวไว้มีเวลาว่างจะเอาเครื่องไปล้างใหม่อีกสักรอบครับ คำนับ
takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 20:55:10 »

ใช้ CCcleaner ดูครับ หายสนิท

akeuthai

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 07:56:43 »

Remove IE ออกคับ แล้วลง IE ตัวใหม่ คับ เวอชั่น 8 ก้อได้คับ
akeuthai

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 กันยายน 2010 07:57:31 »

อยู่แถวไหนคับ ใกล้ๆกันเด๋วผมล้างให้ก้อได้ อิอิ ผมอยู่บางบัวทอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์