AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 23:13:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โชค รั่ว งะ  (อ่าน 2240 ครั้ง)
AJark
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 12:37:58 »

รบกวนนิดนึงคับ พอดีวันนี้ผมเห็น โชคหลังด้านขวา ผมมีน้ำมันไหล เยิ้มๆ แสดงว่ามัน แตกใช่มั้ยคับ (เพิ่งติดแกส)

คำถามคับ

1. ต้องเอาโชค ไปอัดน้ำมันใหม่ ใช่ปะคับ ราคาเท่ไหร่ โชคใหม่ราคาเท่าไหร่คับ
2. พอรู้จักรร้านไหนอัด ดีๆ ไม่แพงมั่งคับ ครั้งเดียวจบ แล้วอัด ขนาดไหน แน่นสุด ?? (อยุ่ปิ่นเกล้าคับ)
3. ยังงี้ผมสมควรเปลี่ยนสปิงด้วยมั้ยคับ เพราะก่อนติดแกส นั่ง 5 คน เวลาลงคอสะพาน ติดคับ.

สรุป : ผมแค่อยากทราบว่า ถ้าอัดโชคแล้ว ต้องเปลี่ยนสริง St171ด้วยมั้ย หรือ แค่รองสเปเซอร์ก้อพอฃ

ต้องขอรบกวนด้วยนะคับ ผม กลุ้มใจมาก..    ยกธงขาว
ou ae110
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 13:22:53 »

อันน้ำมันคู่ละ900 คับ
ถ้ามีเปลียนแกน ยางกันฝุ่น ก็ประมาน 1600คับ
โช็คใหม่เดิมประมาณข้างละ 1500คับ
รอผู้รู้มาต่อคับ

Ae.ถึงจะเก่า. แต่ก็อึดนะคร๊าบ
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 16:52:25 »

โช้คเบิกของใหม่ไปครับ สปริงใช้ของท้ายโด่งตัวไหนก้อได้ใส่ไปเลย จบแน่ๆ คอนเฟิม.

ใจผมตอนนี้อยากลองอัดโช้คกะเค้าดูมั่งนะ สองจิตสองใจก้อด้วยอยากโดนนี่ล่ะ คือผมอยากรู้ว่ามันจะคุ้มเงินคุ้มเวลาเราไม๊.
แต่นานนนนนน..มากแล้วที่เคยทำ ปรับเกลียวด้วย 10กว่าปีแระ ตอนนั้นมันฮิตฮอตมาก เอากะเค้ามั่งเพราะคิดว่ามันซิ่งดี โดนไป4พัน 4ต้น จนมันเขรอะผมก้อไม่รู้จักว่ามันแตกไปตั้งแต่เมื่อไหร่ สนิมกินเกลียวหมดเพราะไม่ได้ใช้มันเลย แล้วตรูจะทำไปทำถ้วยอะไร.....
อดใจหาของใหม่ๆใช้เถอะครับ เก็บตังซักแป๊บ สบายใจกว่า เรื่องโช้คสปริงมันต้องโดนกับตัวเองครับ สิบปากว่าไม่เท่าลองเอง แน่นอนที่สุด โชคดีครับ.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
AJark

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 22:07:48 »

ขอบคุนค้าบ พอดีวันนี้ผม ไปลองถาม ร้านโชคอัพ แถว ติวานน
เค้าบอกว่า อัพ คู่ 900 รวม + สเปเซอร์ ยางให้ 1400 คับ เลย กะว่าวันเสาจะลองไปทำ เพราะสงสารรถ
แต่เค้าบอก่ามีโชครุ่นเดียวกับผมอยุ่ละอัดไว้เรียบร้อย เลยกะเอาสลับกันเลย เพราะของผม มัน ยวบมากๆๆ คับ
เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าไง.
ball_124

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 00:03:45 »

ขอบคุนค้าบ พอดีวันนี้ผม ไปลองถาม ร้านโชคอัพ แถว ติวานน
เค้าบอกว่า อัพ คู่ 900 รวม + สเปเซอร์ ยางให้ 1400 คับ เลย กะว่าวันเสาจะลองไปทำ เพราะสงสารรถ
แต่เค้าบอก่ามีโชครุ่นเดียวกับผมอยุ่ละอัดไว้เรียบร้อย เลยกะเอาสลับกันเลย เพราะของผม มัน ยวบมากๆๆ คับ
อัดมาดีก็ดีไปครับ แต่ผมว่าเก็บตังค์ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ของผมอัดมาแล้วไม่ดีสักเท่าไหร่
AJark

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 08:41:20 »

อัดมาดีก็ดีไปครับ แต่ผมว่าเก็บตังค์ซื้อใหม่ดีกว่าครับ ของผมอัดมาแล้วไม่ดีสักเท่าไหร่

ซื้อใหม่เท่าไรห่คับ แล้วมีต้องเอาของเดิมอะไรใส่ไปมั่งเหรอ ซื้อที่ไหนคับ.
JOKE

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 19:02:08 »

โช๊คใหม่ดีที่สุด+สปริงที่แข็งขึ้น ( เปลี่ยนต้องเปลี่ยนเป็นคู่) ลองดูกระทู้เก่า ๆ
AJark

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 19:22:55 »

จ้า
sakchai.tem
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 17:52:49 »

โช๊คที่พังเป็นของอะไรครับ ถ้าเป็นของเดิมหรือเกรดเดิมจากโรงงาน ผมว่าน่าจะมองหาโชีคที่อัพเกรดจากเดิมดีกว่าครับ
จ่ายแพงกว่ากันไม่มากนัก แต่ได้อะำไรมากกว่าเดิมเยอะเลย เช่น ความนิ่มนวล หนึบ เข้าโค้งแรงๆ หรือหักพวงมาลัยกระทันหัน
ก็ไม่เสียอาการมากนัก ของผมใช้มอนโรกระบอกดำ กับสปริงเดิม เวลานั่ง ๒ คน ยางล้อหน้าพอดีซุ้ม ล้อหลังเข้าซุ้มไปนิดหนึ่ง
แต่ใครๆ ก็บอกมาทำไมมันนิ่มจัง พอใจมากครับ ลุยได้ดีกว่ารถกระบะเดิมๆด้วยซ้ำ
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 19:12:39 »

ของใหม่ เถอะครับ ผมว่านะ สบายใจกว่า ถอดออกมาอัดใหม่คิดเอาแล้วกัน มอนโร ซิ ผมว่าน่าจะแจ๋ว เปลียนคู่ไปเลย

ผมว่าโช๊คอัดใหม่ มันกระด้างนะ ไม่เกิน 6 เดือนก็ไปแล้ว บางราย 3 เดือนเอง ใหม่ สบายใจ 3 ปีสบายๆ 4ต้น 10000 หนักหน่อย

ตอนแรก แต่ก็คุ้มค่า เฉลี่ย แล้ว เดือน 2 ร้อยกว่าบาท   ซุบซิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กันยายน 2010 19:17:45 โดย ae 101 » บันทึกการเข้า
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 19:48:16 »

ของใหม่เลยครับ ชัวร์กว่า ทนกว่า เอาของใหม่ที่เป็นแกนใหญ่นะครับ
ผมพึ่งเปลี่ยนมา ของมอนโร รีเฟรก แกนใหญ่ 4xxx บาท

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
pom626
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 21:09:17 »

อีกเสียงครับ โช้คใหม่ดีกว่าครับ สิ้นเดือนนี้ กะไปถอยมอนโรล่ะ

ผมอัดโช้คหน้าหลัง จากร้านดัง ราคาถูก อยู่แถวมีสทีน บอกได้ว่าไม่เกิน 3 เดือนครับ ดีหน่อยที่เฮียแกรับประกัน1ปี
ผมเอาไปทำ 3-4รอบครับ ดีที่บ้านอยุ่ใกล้ แต่ซ่อมทีเป็นวันๆๆ มันไม่ค่อยคุ้มค่ากับเวลาที่เสียไป
ค่าอัดโช้ค+เสียวเวลา ผมว่ามันพอกับชื้อโช้คใหม่ครับ ขับสบายใจไป2 ปี

ขาย บานพับหน้าต่าง มือจับ กลอน พุกเหล็ก พุกตะกั่ว อุปกรณ์ก่อสร้าง ราคาโรงงานคร้าบบบ
zaji
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ฟิล์มซิ่ง ( japan Quality ')

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กันยายน 2010 23:46:49 »

พรเทพโช๊คอัพอุดมสุข อัดมาปีกว่าละครับ แต่ไม่ใช่ae เป็นกระบะวางเจ ไม่รั่วไม่ซึมหนึบ คุ้มค่า 4ต้น พัน4 ขอออกความเห็นหน่อยนะครับถ้าไม่เล่นโช๊คนอกหรือมือสองดีๆแนะนำอัดร้านดีๆดีกว่าครับคุ้มค่ากว่า  เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

สนใจฟิล์มซิ่งคุณภาพนำเข้าจากญี่ปุ่นแท้ๆ สะกิดเลยคับ
vonezaa
นักแข่งมือสมัครเล่น

หน้าตาดีแต่ไม่มีตังค์......รถพังก็พึ่งเมีย

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 08:44:14 »

ของใหม่สบายใจกา่าใช้ได้ยาวๆ.......

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์