AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 05:52:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " รวมรูปกิจกรรม รูปถ่ายเอามันส์ ปทุมธานีโซน "  (อ่าน 24270 ครั้ง)
tunatae
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 08:52:29 »

" รวมรูปกิจกรรม รูปถ่ายเอามันส์ ปทุมธานีโซน "

รอท่านประธานพี่บอย Ohana@ปทุมธานีโซน มา update นะครับ  คำนับ
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 11:15:16 »

มาดู ??
และผู้ที่ไม่ทิ้ง คอนเซป แดงคะนองเบียร์
ความแตกต่างที่หาไม่ได้
ทะเบียนสวยๆโดยกรมขนส่งทางบก
สุดเท่ห์จาก KR ไทยแลนด์
ท่านี้คุ้นๆ
ขอบคุณคับ คำนับ เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 11:30:07 »

ถ่ายทำโดย น้าป้ง โก่งตูด อิอิ « เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009 22:01:59 »

จากหลายเสาร์ที่ไม่ได้เจอกันครบๆ ท่านบอลก็มาปั่นจนกระทู้ป่วน ตาบอยก็นัดมาไม่ได้บอกกล่าว บอกว่า21 อ้าว !!งานเข้าเลย สบาย สบาย

ยังไงเราก็เจอกันทุกเสาร์อยู่แล้ว บรรยากาศริมคลองดีมาก ไปสัญจรที่ไหน เราจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้า คำนับ มาดูบรรยากาศ และมีเหตุการณ์ไม่คาดฝัน เกิดในงานนี้ด้วย ไม่ไหวแล้ว...
 ย่องเบา

ดูต่อ จุดประทัด

เป็นหวัด เป็นหวัด เป็นหวัด เป็นหวัด เป็นหวัด

เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน ตาบอยทิ้งหางหลัง สังเกตจากหน้า
จ่ายเพียง 1000 ลีโอ3ขวด ก๊ากกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮากลิ้ง สะใจ

ดีใจหรือเสียใจว่ะ ดูจากหน้าแล้ววว ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

ดูเน้นๆอีกที
สองคนสองอารมณ์ ฮิฮิ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 11:33:54 »

ถ่ายทำโดย น้าบอย สอยแหลก เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009 14:32:47

พอดี มีเวลาเลยลงให้เพื่อนๆดูครับ แบบว่าขับรถสนุกดีมากๆ

งานนี้ไปด้วย KAWASAKI KR150 SSR ประมาณอารมณ์อยากซัดรถในเขาเล่นนะครับ ชื่นใจไปเลย

อิอิ

สองเรา สองคน สองล้อ สองวัน

ไปเที่ยวน้ำตก สนุกน้ำเย็นฉ่ำเลยครับ

ที่ทำการอุทยาน เดินเล่นสะบายใจ

อันนี้ไม่แน่ใจเค้าเรียกว่าอะไร แต่บ้านผมเรียก เ"""..เซนเซอร์..้ย  ไอ้....เ..เซนเซอร์..้....ย นะครับ 55555555555

ต่อๆนะอุทยาน อิอิ

ไปเที่ยวผาเดียวดายต่อ สวยมากๆ อืมๆ

หมดแล้วครับ อิอิ ไว้ไปวันที่ 5 ถ่ายมาให้ดูใหม่ครับ พี่น้อง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 11:42:57 »

ถ่ายภาพโดย น้าโบ๊ท โต๊ดกล๊อฟ เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009 18:52:14

ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เพราะใช้กล้องมือถือถ่าย

แต่ ภาพมันฟ้องได้ชัดเจนอยู่นะ

4 นาย

อิอิ

ไปดูกัน

เท่านี้แหล่ะ รวมผมอีกคนเป็น 4 พอดิบพอดี

ฮิฮิ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 12:38:38 »

ภาพถ่ายโดย ตาโป่ง โก่งตูด  17 ธันวาคม 2009 15:49:18

ใครเป็นใครมาดูกันครับ คำนับ ฉลอง..
เริ่มจากหัวหน้าแก๊ง ที่มาช้า เพราะไปแข่งขันวิ่งควายที่ชลบุรีมา ได้ที่7 อ่ะ ! ล้อเล่ง ไปแข่งรถมาครับ สุดยอดเลย ได้ที่7 สุดยอด(จากทั้งหมด 8 คัน) ฮิฮิ

น้าบอล กับน้าโบ๊ท สุดหล่อประจำโซน แด๊ก เบียร์เก่งที่สุดในโซน ไม่รู้ไม่ชี้

น้าราม ผู้หลักผู้ใหญ่ที่ไม่ค่อยมีใครนับถือเท่าไหร่  ไหว้ๆ ไปงั้นแหละ  คำนับ

น้าเสก ดีเจสุดหล่อ ไม่ได้รถเค้าก็แย่ ดังทุกอย่างยกเว้นเครื่องเสียงกะแตร อ่อ เมียก็ดัง ป่วนไปทั่วเวป สุดยอดเลย ซุบซิบ

ไอ้นี่ตาเบียร์ อาศัยมาเมาอย่างเดียว มีทุกอย่างในตัวเค้า ไม่มีอยู่อย่างเดียว  คือ ประโยชน์ (ก๊ากกกๆๆๆๆ) ไปเมาโซนแจ้ง  ย้ายมา เมาที่ปทุม เฮ้อ! ฮิฮิ

นี่น้องอ๊อฟซ่า น้องใหม่ น่ารัก มีสำมาคารวะ ดีๆ เด็กมอรังไข่ แคะเข้มูก

นี่ก็น้องใหม่ น้องแบ๊งค์ อวกาศ รถเทพ แสง สี เสียงต้องยกให้ ชอบแซวว่าเป็นเด็กแว๊น แต่ๆจริงๆ ไม่ใช่ มันเด็ก 2 แว๊น นิสัยดี หล่อ รวย หำเล็ก ฮิฮิ

นี่ป้าแอน ไม่กล้าวิจารณ์ เก็บเอาไว้ไหว้อย่างเดียว  คำนับ

รวมๆมาน้อยแต่ อบอุ่นครับ คำนับ

เนื่องจากแบตจากกล้องหมด ภาพบรรยากาศอาจไม่ครบถ้วน แต่ผมเชื่อว่า ใครได้มาวันนั้น อบอุ่น ท่ามกลางอากาศที่หนาวเย็นครับ (ลิเกอีกแล้วกรู) คำนับ

รถน้องแบ๊งค์ อวกาศ จอดๆอยู่นึกว่ามหกรรมเครื่องเสียง ฮิฮิ

ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้ ไม่รู้ไม่ชี้

ต่อๆยาวไปๆ แคะเข้มูก

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2010 12:56:46 โดย Ohana@ปทุมธานีโซน » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 12:55:16 »

ภาพถ่ายโดย น้าโป่ง โก่งตูด  เมื่อ: 20 ธันวาคม 2009 12:57:50

แม้จะมาไม่ครบถ้วนแต่ก็อบอุ่น กับบรรยากาศริมคลอง 1   คำนับ เมาทุกเสาร์ เห่ากันไป แต่ไม่ไร้สาระนะ  บาย

รถโหดๆ ทีมงานญาติระอา แต่ไม่เคยติดติ๊กเกอร์ มาด้วยใจ   น้องโบ๊ท

ของผมเอง ฝาเขียว จาไมก้า ฮาไส้แตก  ! ฮิฮิ  โป่งชอบโก่งดาก ฮิฮิ

ฝาลาย ของแท้แน่นอน ไม่เ
ดิม หมดไป2หมื่นฟ่าๆ งานนี้สนั่นลั่นทุ่ง   น้ามด

น้องโอ๊ค มาใหม่ แต่งเต็ม ไม่รู้สรรหาอะไรมาใส่มากมาย มาใหม่ๆเลยครับ ซุบซิบ

วี ไอ พี กันชนเซฟิโร่ หนุ่มหล่อแห่งคลอง1 ช่างเชื่อมจนตาหวาน สวยๆสไตร์ วี ไอ พี  น้าบอล!

โหด อวกาศ แว๊นๆ แป๋นๆ ชิวๆ ต้องคันนี้ น้องแบ๊งค์

ในที่สุดปทุมโซน ก็มีสมาชิกเพิ่มมาเรื่อยๆ จากเสาร์ที่เคยเงียบ กลายเป็นเสาร์ที่มีความสนุก มิตรภาพที่ดี อบอุ่น ทุกครั้งที่เจอกัน คำนับ คำนับ

มาดูหน้าตากันครับ วันนี้ขาดตัวเด็ดๆไปหลายคน แต่ไม่เป็นไร ยังคิดถึงและพูดถึงกันอยู่ คำนับ
น้าบอย ประธานเจ้าเดิม

น้ามด หายไปนาน เพราะรถเสีย ทำกลับมาใหม่ ฝาลาย สนั่นโซน ไม่รู้ไม่ชี้

น้องโบ๊ท หรือแจ๊ค แฟนฉัน ปลอมตัวมาร่วมสุกด้วย ฮิฮิ

น้าบอล ช่างเชื่อม ตาเยิ้มเลย หรือ มันเมากันแน่ ไม่มีใครรู้ รู้อย่างเดียว กรูกลับ4 ทุ่ม ฮากลิ้ง

สวยสุดในโซน มาด้วยเกงขาสั้น โชว์ขาให้ยุงกัดเล่น ก๊ากกๆๆ  พี่แมวหมวยน่ารัก  สวยสุดในโซน

ต่อมา คือ นุช่องแอร์ซ้าย  อิอิ คนนี้ กินถึงไหนถึงกัน รู้สึกว่าจาลืมถุงมือมาด้วยนะ ซุบซิบ

นี่น้องใหม่ โอ๊ค หรือ ปอ ทฤษฎี หล่อ เป็นนักบอลด้วย มาใหม่ๆเลย ไปลากมาจากคอนโด แถวบ้าน พร้อมเป็นสมาชิก ปทุมโซนอย่างเต็มขั้น สุดยอด

น้องแบ๊งค์ น้องสุดในโซน แต่รถไม่เด็กเลย แต่งเต็มที่ ขรี้เต็มเกงกันไปนะน้อง เหวอ

โป่ง 8 หลอด ไม่มีอะไรเกินไปกว่า คำว่า  รั่ว! เต้น

คู่รักแห่งปี ได้แก่ ประกาศ

และคู่ที่มาแรงแซงโค้ง  รางวัล คู่ผัวเมียระเ ..เซนเซอร์..่ ยใจ คือ  ประกาศ ประกาศ

แบบรั่วๆ ฮากลิ้ง

พบกับมิตรภาพที่ดีและอบอุ่น กับบรรยากาศริมคลอง ทุกเสาร์นะครับ ไม่มาไม่รู้ ว่ามันแสนจะอบอุ่นขนาดไหน

ขอบคุณครับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

[/quote]
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:10:26 »

ภาพถ่ายโดย น้านัท 4 ทุ่ม และตาโป่ง โก่งตด 27 ธันวาคม 2009 20:31:49

ภาพบางส่วน หมูกระทะนะ ยืมเค้ามา! ย่องเบา  

กล้องป้าแอนนะ อิอิ สวยงาม ตามไปดูเลย! ประกาศ

รถเทพ ลิเกฝาเขียว ไม่มีอะไรโชว์ เปิดฝาโปรงโชว์ซะงั้น !  ถอนหายใจ ฮิฮิ แคะเข้มูก

ภาพบรรยากาศที่แสนอบอุ่น หลังจากกินที่หมูกระทะ แล้วมาต่อที่จุดรวมพล ริมคลอง 1 มาแล้วประทับใจ จนอยากกลับมาใหม่ ถูกใจ.. ใช่เลย..

กล้องไม่ชัด ตามเคย แต่ทนๆดูไปเหอะ เพราะผมก็ทนๆใช้อยู่เหมือนกัน  ไม่รู้ไม่ชี้

เริ่มด้วยบรรยากาศที่จอดรถ คราคร่ำด้วยรถของพี่น้องเรา ทำให้ริมคลองจากที่มีแต่เด็กแว๊น กลายเป็น กลุ่มชน คนAE จากกลุ่ม สี่ทุ่มท่าพระ กับ Ohana และ ปทุมโซน เจ้าบ้าน!

ใครเป็นใครมาดูกันครับ คำนับ
เริ่มจากประธานโซน ทำการเปิดเหล้านะ ถ้าไปผับเสียค่าเปิด น้าบอยบอกไม่ต้อง เด๋วกรูเปิดเอง ถูกใจ.. ใช่เลย..

แก้วนี้ดื่มเพื่อเป็นเกียรติ ฉลอง..

น้ารอด ยามเฝ้าบอร์ด มาพร้อมแฟนสาว ไม่รู้ไม่ชี้

เจ๊หมวย เลขาฯท่านประธาน มาพร้อมหน้าตาเดิมๆ ไม่ยิ้ม ไม่พูด กรูนั่งของกรูอย่างนี้ มรึงจาใช้กรูไปซื้ออารายย  บอกมา เต้น

น้าโจและน้องแบ๊งค์ คุยกันนุ๊งนิ๊ง  แคะเข้มูก

ผมกะน้าราม555 ฮากลิ้ง  งานนี้น้ารามเมามาเลย ไม่สามารถกินต่อได้แล้ว  ลากจะแตกแล้ว เอ๋อ

น้องนุเองครับ น้องใหม่โซน ไม่เคยเข้าบอร์ด คอมฯที่บ้านมันมีป่าวก็ไม่รู้  รู้อย่างเดียว กรูมาทุกเสาร์! สุดยอด

น้าเสกและศรีภรรยา ปิดปาก  เจ๊ pooky 2009 นี่คือหล่อน ก๊ากกกๆๆๆ ฮากลิ้ง  น่ารักครับ ใครจารักก็รัก กรูไม่รัก ถอนหายใจ
คนที่ปิดตา ตัวดำๆ แลบลิ้น เสื้อแดง ซุบซิบ

คุยกันในโซน อ่านหนังสือ

ใครไม่มากรูมา     คำนับ
สี่ทุ่มท่าพระ
เริ่มด้วยนัท สี่ทุ่ม ฉลอง..

นี่คือแชมป์ สีทุ่ม รถเทพ ซันรูฟ  ฉลอง..

นี่แบ๊งค์ สี่ทุ่ม - Ohana ฉลอง..

นี่กล้วย สี่ทุ่ม - Ohana ฉลอง..

Ohana
ทีม ก็มาครับ จุดประทัด

เริ่มจาก ป้าแอน nobody Ohana จุดประทัด

นี่คือ เบียร์ Ohana ฉลอง.. หล่อ ขี้เอา เซ็กซ์จัด ไม่รู้ไม่ชี้

ภาพรวมๆ มืดมั้ยครับท่าน ถอนหายใจ แต่ท่านต้องทนดูนะครับ ตรบมือ

มีจุดพลุด้วย ผมเป็นคนดึง พี่หมวยเป็นคนซื้อ ฮิฮิ

ปรึกษาปัญหา ภาษาคนบ้านแตก ก๊ากกๆๆ ฮากลิ้ง  ล้อเล่น  ฮิฮิ

ผมกะน้าเบียร์ กำลังคุยกันว่า ใครเป็นผัว ใครเป็นเมีย ในคืนนี้ สรุป ผมต้องยอมตกเป็นเมียแก  เฮ้อ ถอนหายใจ  โดนไป 3 ดอก ฮิฮิ

นี่ก็ปริ้นมาเลย เดินยังไม่ตรงแถมหิ้วถังน้ำแข็งพร้อมเหล้ามาฝากน้องๆในคืนนี้ ใจมากมาย ได้โปรด..

แหละนี่ คือ มิตรภาพที่หาไม่ได้แล้ว กลุ่มเล็กๆมารวมกัน ไกลแค่ไหนก็มาหากัน เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง ขอบคุณ สี่ทุ่มท่าพระ และ Ohana ที่ทำให้โซนปทุมธานื มีความสุข ได้สัมผัสกับมิตรภาพโดยแท้จริง
และฝากประชาสัมพันธ์ไว้เลยว่า เราปทุมธานี โซน  จะไปเยือนท่านในเร็ววัน
คำนับ

สุดท้ายใกล้ปีใหม่ ขออวยชัยทุกท่าน พบแต่ความสุขในปีหน้า และปีต่อๆไปนะคร๊าบบบบบบบบบบ! ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..

เราปทุมธานี โซน
 คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2010 13:14:08 โดย Ohana@ปทุมธานีโซน » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:21:54 »

ภาพถ่ายโดย ตาโป่ง โก่งตูด 18 ตุลาคม 2009 23:30:22

17 ตุลา ฮากับปทุมโซน สนั่นลั่นริมคลอง เชิญพี่น้องมาชมกัน คำนับ

หน้าสมาชิกหล่อ รวย ฮ่วย! ขี้เมา เชิญทัศนา คำนับ
ลิงจั๊กๆ ลิงจั๊กๆ ย่องเบา

ชมเด็กเสื้อแดงเช็ดรถแล้วมาชมสวยงามและบรรยากาศ อีกดอก จัดไปอย่าให้เสีย! แคะเข้มูก
0-2009:1255882717_0.90878000.jpg][/URL]2009/images_vertis/1255882717_0.90878000.jpg[/IMG][/URL]
เห้ยยย!!!!!!!!!!!! เพี้ยนแล้ววววววววววววววววววว! เวียนหัว
ปิดปาก ซุบซิบ สบาย สบาย
ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบ เชิญร่วมสน ทะ นา ทำ กับ จาน บอย ห้อยโตงเตง ครั้งต่อไปดูที่บอร์ดปทุมโซนนะท่าน คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:28:24 »

ภาพถ่ายโดย ตาโป่ง โก่งตูด เมื่อ: 28 มกราคม 2010 23:21:38
งง กันเป็นแถบๆ  555555

โดนกันไปคนละดอก  อิอิ

ที่ตั้งกระทู้นี่มา เนื่องด้วยจะเช็คว่า  ชาวปทุมโซนมีใครอยู่บ้างมั้ย

เรารู้จักกันเพราะ เวปนี้ ยกเครดิต ให้น้าบอยผู้ก่อตั้ง เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน เราอยู่กันอย่างเหนียวแน่น

มีน้องจากเราไป แต่เราก็ยังคิดถึงกัน เรามีบรรดาภรรยาน้าๆมาเป็นสีสัน เรามีพี่น้องต่างโซนเข้ามาทักทาย

เรามีมิตรภาพที่อยู่ยืนยง นัดเจอกัน มิตติ้งกัน เลยทำให้ปทุมโซนกลายเป็นโซนที่มีแต่ความอบอุ่น

ขอขอบคุณทั้งน้าบอย น้าราม น้าโจ น้ารอด น้าเสก น้ามด น้าตั้ว น้าตี่  น้าบอล น้องโบ๊ท น้องอ๊อฟ น้องนุ น้องโอ๊ค มาใหม่และฮา น้าไก่

แล้วยังมีหยี และ จ๊อบ ขาดไม่ได้ พี่หมวย เสด็จเมียตาเสก ปุ๊กกี้ หน่อยแม่ตารอด และ แก๊งค์ โอฮาน่า อย่างป้าแอน น้าเบียร์

หรือสี่ทุ่มท่าพระ  โอว!  มากมาย 

ขอให้มิตรภาพที่ก่อเกิดครั้งนี้ จงยิ่งใหญ่ในความอบอุ่นตลอดไป กลุ่มปทุมโซน จากเล็กๆจะกลายเป็นใหญ่ในเร็ววัน ผมเชื่อว่าอย่างนั้น

และเชื่อว่ามันจะอบอุ่นแบบนี้ตลอดไปครับ  ขอแค่คำว่าศรัทธา...........
คำนับ

สติ๊กเกอร์ผูกใจ  ผูกเราไว้ให้รักกัน คำนับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:32:47 »

ภาพถ่ายโดย น้าบอย สอยแหลก เมื่อ: 08 มกราคม 2010 10:48:29

ขออภัย...
ผ่านมาหลายวันแล้ว ยังไม่ได้อัพรูปขึ้นเวปให้เลย...
ทิ้งงานไปหลายวัน...กลับมาทำงานหัวฟูเลย พี่น้อง...
งั้นไม่พูดพร่ำทำเพลง...เริ่มบรรเลง... รูปกันเลยนะครับ
(ขออภัยถ้ารูปไม่ค่อยสวย)...

เริ่มต้นจาก กรุงเทพ - เชียงใหม่ครับ

เริ่มกันที่หน้าร้าน หนึ่งโมดิฟลาย จากนัดหมายเริ่มเดินทาง 22.00น. หลายคนเริ่มทยอยมากันแล้ว

เตรียม เสื้อผ้าและอุปกรณ์กีฬาไปบริจาค...โดยได้สปอนเซอร์จาก ร้านพิเชษฐ์เจริญยนต์ (ตลาดพูนทรัพย์)

ล้อหมุน22.30 ที่ปั๊มesso

ยิงยาวจนถึงเลี่ยงเมืองนครสวรรค์...

220กิโลเมตรกับน้ำมันถังแรก...ที่ปั๊มบางจากนครสวรรค์...กับเวลา 01.00น พอดี

ยิงยาวอีกเช่นเดิม...ตอนนี้ถึงจังหวัด ตาก...กับน้ำมันถังที่2

แวะไหว้ศาลพระเจ้าตากสินมหาราช...ตอน ตี4...

จอดพักสายตาที่ริมทางก่อนถึงบ้านตาก ไม่กี่กิโล (ช่างหนึ่งเกิดอาการปวดหัวอย่างรุนแรง...สงสัยพักผ่อนน้อย...ก็เล่นทำรถให้เพื่อนๆหามรุ่งหามค่ำ)

แวะล้างหน้ากันอีกที...ที่ศูนย์บริการข้อมูลทางหลวง จังหวัดตาก ก่อนถึงทางแยกเข้าเขื่อนภูมิพล

บรรยากาศ ร่มรื่น สะดวกสบาย น่าพักผ่อน...

ห้องน้ำสะอาด

สบายๆคลายเครียด...หลังจากซัดกันมายาวๆ...

แอ๊คชั่น...ริมทาง

น้องเอ็มนั่งเซ็ง ซิมอัดก้านละลาย (หลังจากนี้ทีมงาน ถีบ... ก็ทำงาน จากแม่พริก-อ.เถิน)

ผ่าตัดสดนอกสถานที่กับหมอผู้เชี่ยวชาญ หนึ่งโมดิฟลาย

ส่วนผมกับชายบอยวิ่งหาซื้ออะไหล่ใน อ.เถิน เจอ ร้านธวัชยนต์ ซึ่งบริการดีมาก อุส่าห์หาก้านสูบให้เราจนได้ มีอันเดียวในอำเภอ

ตัดฉับมาที่เชียงใหม่เลย... หลังจากซ่อมรถน้องเอ็มเสร็จก็ยิงยาวจาก ตาก-ลำปาง แวะเติมแก๊สโซฮอล ที่ลำปาง
กดขึ้นดอยขุนตาลอย่างเมามัน ไม่นานนักรถพี่กัน กัน พี่แซม ก็เกิดอาการเดียวกันคือ ซิมอัดก้านละลาย (เป็นเฉพาะรถบางคันเท่านั้น)

จากนั้นได้ติดต่อออฟ ขอเบอร์ คุณอาร์ต จึงได้มิตรภาพดีๆจากชาว 2T เชียงใหม่ ขอคาราวะในน้ำใจอีกครั้ง

ก็เลย เค้าดาวท์ ที่วัดกันซะเลย ได้บรรยากาศอีกแบบนึง

นี่งัยครับที่พัก... ศาลาวัด ใหญ่มากๆ ขอบคุณหลวงพ่อ วัดนันทาราม ที่ให้ที่พักพิงกับ ชมรมคนสองล้อ

บรรยากาศยามเช้าที่ วัดนันทาราม สวยงามมากๆ ขอบอก (คุ้มค่าจริงครับที่ได้นอนวัด)

ภายในวิหาร พระธาตุเพชร

อีกมุมสวยๆของวัดนันทาราม

เฮฮาตามภาษาคนไม่แฟน

สองอาวุโสของทีมงาน พี่กัน...กับ พี่มาด...

นอนวัดยังไม่พอ หลวงพ่อยังให้อาหารมาแบ่งกันกินอีก ปลื้มๆๆๆๆ

ก่อนเดินทางต่อ ได้ร่วมทำบุญช่วยค่าน้ำค่าไฟ

เดินทางมาที่ร้านช่างเอก เมื่อวานฝากรถไว้สองคัน

นี่ครับ นาย บี ที่ช่วยเทคแคร์ พวกเราโดยตลอด

ระหว่างรออัดก้านสูบ นาย บี ก็พาพวกเราไป ริงไซด์ สี่แยกไฟแดง ดูสาวๆให้ตาแฉะไปเลย

อิ่มตา แล้วก็ไปต่อด้วย อิ่มท้อง (งานนี้ นาย บีไม่พูดไม่จา สวาปามอย่างเดียว ใครจะจิกจะแซวตรูไม่สน ขอหม่ำให้อิ่มก่อน

คุณ อาร์ต แวะมาหาอีกครั้ง

หลังจากนั่งๆนอนๆรอไปครึ่งวัน เซอร์ปิโก้ พี่กัน กับ เคอาร์ พี่แซม ก็พร้อมเดินทาง
ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกสักหน่อย...

นาย บี กับนาย อ้น ตามไปส่ง ถึงแยก แม่แตง
หลังจากนี้พวกเรา ชมรมคนสองล้อ จะเดินทางขึ้น ปาย ตอนกลางคืน...
ไม่ง่ายนักที่จะฟันผ่าอุปสรรค เพราะมีน้องใหม่ร่วมทริปถึง 7คัน
เราจึงต้อง จับคู่เพื่อเป็นบัดดี้ ดูแลซึ่งกันและกัน
รอติดตามช่วงที่2 ครับ

ตอน 2 เชียงใหม่ - อ.ปาย

พวกเราออกจาก แม่แตง เกือบๆ 20.00น.
ทำเวลาให้เร็วที่สุดก่อนที่จะดึกเกินไป...
โค้งแล้ว โค้งเล่า ยังไม่มีใครพลาด ยังคงตั้งหน้าตั้งตา ไปให้ถึงจุดหมายให้เร็วที่สุด ปอลดภัยที่สุด...
ไม่นานนักก็ได้แวะถ่ายรูปเป็นที่ระทึก...เอ้ย... ระลึก ที่ห้วยน้ำดัง ตอน22.00น.

จากนั้นไม่นานก็มาถึง ปาย

เอ...เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ถ่ายรูปคู่กับป้าย(นึกว่าปาย)

เมื่อคืนมาถึงดึก แถมนั่งกินกันจนถึงตี2 เช้านี้เลยไม่มีใครตื่น

ชมวิวเอาแล้วกันนะ ไม่มีนายแบบ

อ้า...ตื่นกันแล้ว

จารย์ เอก กำลังเช็ครถของตัวเอง ได้ข่าวว่า ขา กาวนาหัก แต่ไม่เป็นไร จารย์ เอก จัดการเรียบร้อย

สามหนุ่มวัยดึก

เช้านี้ล้อหมุนต่ออีกแล้วครับท่าน

หลังจากไหว้พระธาตุแม่เย็นเสร็จ ก็วนต่อไปที่สะพานประวัติศาสตร์ ปาย คนเยอะมากๆ เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูป

จากปาย พวกเราเดินทางต่อ ไปยังแม่ฮ่องสอน

ที่จุดชมวิวปางมะผ้านี้ พวกเรา เจอเป้าหมายแล้ว

ของที่หอบหิ้วกันมาจากกรุงเทพฯ ได้ทำการมอบให้กับเด็ก ตามเจตตารมณ์แล้ว(รักเด็ก)

โชว์สปอนเซอร์หน่อย

รักเด็ก โดยเฉพาะน้องคนนี้(อะ...ล้อเล่น)

จากปางมะผ้า ซัดรวดเดียว ถึงแม่ฮ่องสอนเลย ไม่แวะ...

แวะหอการค้าแม่ฮ่องสอนก่อนเลย
รับใบประกาศ...

ลาล่า กับ ลูลู่

อาบน้ำอาบท่าเสร็จแล้วก็เดินชมตลาด

ร้านนี้มาอุดหนุนประจำ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:40:52 »

ภาพถ่ายโดย น้าบอย สอยแหลก เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 09:45:46

เอาภาพมาให้ชมกันครับ

เริ่มที่ปั้ม ป.ต.ท. คลอง2

มี ซามูไรพ่อลูกอ่อน ไปกับเราด้วยถึง2คัน

แวะเติมน้ำมันก่อนขึ้น เขาใหญเซอร์กิต

มาต่อกัน

แวะทานข้าเช็ากัน

พอสบายท้องก็พักผ่อนตามสบาย

เพื่อนกลุ่ม ลิงน้อย มาร่วมแจม สวยงาม

แต่ละคันขอบอกว่า สุดครับ

เจ้าลิงนัอย 3 ตัว แสนน่ารัก แสนสวย แสนจะแพง และถ้าใครอยากจะเลี่ยงก็ต้องแสนนะจ๊ะ  ตัวนิดเดียวแสนสาหัสจิงๆๆ

แวะจุดชมวิวกันหน่อย

ยังมีอีก จัดไป

ยังมีอีก จัดไป

สุดท้าย
แวะปั้มก่อนเดินทางกลับ

....ขอบคุณน้าเต๋ เจ้าของร้านบิ๊กไบค์ศรีนครินทร์ ที่เป็นช่างภาพให้กับทิปนี้ครับ.....
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:50:06 »

ภาพถ่ายโดย น้าโบ่ง โก่งตูด เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010 21:48:49

วันที่ 1 พฤษภาคม 2553  ณ  วัดโบสถ์ อ.สามโคก จ. ปทุมธานี

AE RACING CLUB  ปทุมธานี

จากหนึ่งเป็นสองจากสองเป็นสิบ กลุ่มเล็กๆของเรา อบอุ่น แน่นแฟ้น ปทุมธานี โซน   คำนับ

ขอบคุณพี่น้องสมาชิกทุกท่าน โอกาสต่อไปกับกิจกรรมดีๆของโซนและของคลับ คงได้เจอกันอีก  ความอบอุ่นอุ่นแน่นแฟ้น เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน ความสามัคคี มิตรภาพที่ดี

เกิดขึ้นได้ที่นี่ ผมฐานะตัวแทน ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

สุภาพบุรุษปทุมธานี โซน     เล็กๆแต่อบอุ่น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 13:58:42 »

ภาพถ่ายโดย น้าโป่ง โก่งตูด เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010 00:01:36

ทีม ปทุมธานี โซน

ดูจากมาดก็รู้ว่าชนะอยู่แล้ว
 ฮิฮิ

น้ารอด

น้ามด

โกล มือตุ๊กแก น้าราม สุดยอด

ตัวสำคัญ ตัวถ่วงของทีม กูเอง 555 ฮิฮิ

แมร่งไม่ทำห่าอะไรเลย ได้แต่มอง ถอนหายใจ

บ้าบอไปวันๆ ถอนหายใจ

ขนาดถ่ายรูปรวม  มันยัง.......... ถอนหายใจ

เบอร์10 อันทรงเกียรติ  ไม่ทำให้มันเกิดความภาคภูมิใจเลย ไม่รู้ไม่ชี้

มาดูสาวสองสาว อินเลิฟ ลิงจั๊กๆ

นี่คู่ร๊ากกก อินเลิฟ

นี่มากิน ไม่รู้ไม่ชี้

นักบอลขอพักหน่อย ตรบมือ

และในที่สุดก็ทนความอายขายขี้หน้าไม่ได้  ต้องลงให้สมกับเบอร์10 เป็นฟืนเป็นไฟ

รองเท้าก็ยืมน้ารอด ง่ายๆเลย  ไม่เตรียมเชรี้ยอะไรมา
ถอนหายใจ

ผลออกมาแพ้ชนะไม่สำคัญ มิตรภาพและความเมา นี่แหละที่ยืนยง

คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 14:08:29 »

ภาพถ่ายโดย น้าโป่ง โก่งตูด เมื่อ: 05 เมษายน 2010 21:58:27

ตาปริบๆ

ปิดปาก ปิดปาก

บรรยาการก่อนเริ่มการประชุม มีสมาชิกเข้าร่วมกลุ่มหลายคน   ต่างคนต่างซีเรียสกับการประชุม
 อ่านหนังสือ

เริ่มด้วยประธานโซน ปทุมธานี น้าบอย

น้าบอล

น้าพงษ์

น้าเบียร์และแมวหมวย

แมวหมวยและน้าเสก

น้าเสกแอนด์น้าโจ

น้ารอดกะน้องสาวข้างบ้าน

น้าโย   สมถวิล

แบ๊ง หล่อ รวย ให้หวยแมร่งไม่แม่น
ถอนหายใจ

คนนี้ตั้ม  หล่อซาส์ ไปชายคาตลอด

น้าบอย นักออกแบบ  ลีลา ท่าทาง

ไอ้รั่ว ประจำโซน ขยันมาซะงั้น บ้านอยู่ไกล  ทำเป็นอยากมา ไม่รู้ไม่ชี้ดูแก้วมันก็รู้  ไม่ธรรมดา :emots

มาดูรถกัน ของใครเป็นของใครไปดู ไม่รู้ไม่ชี้

บรรยากาศส่งท้ายค่ำคืนสีน้ำเงิน จบลงที่ริมคลอง1 ขอบคุณทุกๆท่านที่มา คำนับ

ประธานบอย  ยิ้มแฉ่ง สมาชิกมากันกว่าสิบคน  สุดยอด

แต่ว่าค่ำคืนนี้ยังไม่สิ้นสุด ไม่รู้ไม่ชี้

มันมีต่อ..........................ที่คาราโอเกะ ร้องเพลง

ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 14:11:25 »

ภาพถ่ายโดย น้าโป่ง โก่งตูด  เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 11:45:24

รูปไม่ชัดเท่าไหร่ครับ กล้องโซนไม่มีแบต อิอิ

นี่กล้องมือถือนะ ยืมน้องผึ้งมา  ฉลอง..

ขอบคุณครับ วันนั้นมากันมากมาย อบอุ่นอีกเสาร์นึงเลย คำนับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2010 14:26:24 »

ภาพถ่ายโดย น้ารอด มันจ๊อดมาก  น้องแบงค์ แซงตลอด  น้องแอน CZ  เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010 17:01:01

อ้อน เนื่องจากผมมีปัญหานิดหน่อยกับไวรัสครับ เลยได้รูปมาแค่ช่วงที่ขึ้นไปบนเขื่อน ส่วนครึ่งแรกที่น้ำตกจะพยามกู้ข้อมูลก่อนนะครับยังไม่รู้ว่าจะได้แค่ไหน
จะพยามอย่างสุดชีวิตนะครับ

บนเขื่อนเริ่มจากการใช้กำลังบังคับ รปภ. ขอเข้าไปถ่ายรูปในบริเวณที่เค้าไม่ให้รถยนต์เข้าไป เพื่อให้ได้รูปสวยๆครับ น้าบอยต้องลงไม้ลงมือกันนิดหน่อย

ป้าแอนเก็บภาพ อย่าตั้งอกต้งใจเพื่อภาพสวยๆ ครับ

ขากลับก็แวะหาอะไรใส่ท้อง และเป็นการรอเวลาไปในตัวจะได้ไม่ต้องเจอกับรถติด

[img=http://images.temppic.com/18-07-2010/images_vertis/1279446987_0.84450000.jpg]http://

สำหรับรูปที่หายไปจะติดตามกลับมาโดยด่วนนะครับ  รบกวนขอความอนุเคราะห์รูปจากกล้องตัวอื่นด้วยนะครับ
ทั้งของป้าแอน น้าบอย น้าโจ้ เอารูปมารวมกันไว้เลยครับ

ขอบคุณทุกคนที่ไปร่วมสนุกกันนะครับ อีกไม่นานเราจะมีทริปดีๆมาอีกครับในครั้งต่อๆไปเราคงไปร่วมสนุกกันได้มากกว่านี้แน่นอนครับ คำนับ

ผม เก๊บ มา แต่ บน เขื่อน   ถ่ายรูป ถ่ายรูป

รูป นี้ ติด มา ได้ ไง อ่า  เอ่อ..

สะกดรอยตาม

เห็นตรูดดรถอยู่ลิบๆ  เค้าจะไปไหนกันหน๊า [/color]

เข้าประชิด   ใกล้เข้าไปอีกนิด รถใครหว่า

อ้าว  ข้างหน้ามีอีกคัน  สงสัยข้าศึกเริ่มรู้ตัว  ทิ้งห่างออกไปอีกแล้ว

ตาม ตาม ตาม

อ้าว  เห้ย  รถตู้มาเต็มลำเลยก๊าบบ จะข้ามไปอยู่ฝากกะโน้นซะแว้ววววว

ตั้งสติ  ที่นี่ตามไปติดๆ

พี่เค้าจอด  งานเข้าแน่เลยตรู  น้าบอย เดินตรงมาทางรถเรา  น้ารามย่าง3ขุมเข้ามา ดูตัวพี่แกสิ  มาแล้ว  พี่คะหนูป่าวนะ

โชคดี  ที่เรากลั้นหายใจไว้ พี่เค้ามองไม่เห็นเรา  แล้วก็เดินไปดูอะไรก็ไม่รู้ รอดตัวไป และก็ไปต่อ...งง

อ๊า   จุดหมายปลายทางต้องเป็นที่ใดสักที่นึง  โปรดติดตาม

มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์

น้ำตกนางรองคือเป้าหมายยยย แล้วก็มาพบกับผู้ชายอีกคน น้ารอด

คุย คุย

แล้วก็วกรถกลับ ไม่เข้าน้ำตก  แล้วเค้าไปไหน

เค้าไปตามเพื่อนมาอีก มาเล่นน้ำตกกัน... เหวอ

พักผ่อนตามอัธยาศัย...ดูกันไปยาวๆ  ไม่บรรยายละ มึนตีบ

ลากันด้วยภาพนี้ค่ะ  พบกันใหม่ทริปหน้า  สวัสดีค่ะ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 00:20:31 »

ภาพถ่ายโดย น้ารอด ปาดตูด  เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 08:08:36

เดินทางง่ายๆ ใกล้กับปทุมเรามากครับ แค่ประมาณ 60 กิโลเมตร ใช้เวลาแค่ไม่ถึงชั่วโมง ถ้าใครยังไม่เคยไปก็ลองหาเวลาแวะไปดูกันนะครับ ฉลอง..

[img=http://images.temppic.com/12-07-2010/images_vertis/1278896078_0.57888500.jpg]http://

[img=http://images.temppic.com/12-07-2010/images_vertis/1278896079_0.23319300.jpg]http://

ถ้าจะให้เหมาะก็น่าจะไปวันเสาร์นะผมไปวันอาทิตย์ ตอนเกือบหกโมงเย็นผู้คนยังแน่นอยู่เลยครับ  ร้อนๆๆ ไม่ไหวแล้ว...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์