AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 02:05:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเชื่อเรื่องดวงเกี่ยวกับ โฉลกสีรถ มั่งมั๊ยครับ  (อ่าน 6409 ครั้ง)
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 22:04:08 »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

พอดีฟังเพลง Sticker ของบอดี้สแลมผมก็เลยมาถามความเห็นเพื่อนAEดู

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่คนขับแหละเน๊อะ ไม่ประมาท มีสติในการขับ ดีที่สุด

dendepapepe
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 22:04:22 »

ผมวันอาทิตย์ แต่ รถสีน้ำเงิน เต็มๆเลย ครับ

เชื่อ  นะ   แต่ ว่า เชื่อสิ่งศักดิสิทธิ์ ที่นับถือมากกว่าสี รถครับ
อืมมมมมมม ผมก็ว่ายังงั้นครับ ป๋มเกิดวันเสาร์ ห้ามรถสีเขียว แต่ลูกสาวป๋มเขียวเข้มเลย เมื่อ 5 ปีก่อนรถคว่ำที่แม่สาย รถพังจนซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนตัวถังใหม่ทั้งคัน คิดได้ 2 แบบคับคือ

1. ขับรถสีเขียว สีที่ไม่ถูกโฉลก เลยคว่ำ
2. รถคว่ำพังยับเยินแต่ไม่ตาย

ส่วนตัวผม เชื่อในการทำความดี เชื่อในการเป็นคนดี ไม่เบียดเบียนใคร ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไปลบหลู่อะไรใครหรอกนะครับ

bever MuMu.SZ

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 22:20:52 »

เชื่อครับ เกิดวันศุกร์ ก็เลยเลือกรถสีน้ำเงินเลยครับ ถูกหวย2ครั้งแล้ว เร็วๆๆนี้ด้วยครับ  อินเลิฟ

New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 00:19:16 »

เกิดวันอาทิตย์

รถสีบรอนซ์ สีเทา สีทอง
เสริมดวงเรื่องเมตตามหานิยม เสริมเสน่ห์ การสนับสนุนเกื้อกูล

รถสีฟ้า สีน้ำเงิน
ไม่ควรออกรถสีนี้ เพราะเป็นกาลกิณี หมายถึง โชคร้าย อัปมงคล ความเป็นเสนียด ศัตรูคู่แข่ง อุปสรรคในการดำเนินชีวิต

ทั้งสองสี ผมชนกับ 18 ล้อมาแล้วทั้งสองสีครับ (จะให้เชื่อดีไหมเนี่ย หุหุ ไม่รู้ไม่ชี้)

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:13:51 »

เฉยฯครับ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:14:52 »

พอดีฟังเพลง Sticker ของบอดี้สแลมผมก็เลยมาถามความเห็นเพื่อนAEดู

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่คนขับแหละเน๊อะ ไม่ประมาท มีสติในการขับ ดีที่สุด
ตัด fe ก่อนดีกว่ามั้ง 555

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 20:36:19 »

ตัด fe ก่อนดีกว่ามั้ง 555

FE แร๊ดแรด ไง  อิอิ

ENKEI_SHOP .KZ

บ้านหมุนเรสซิ่งโคราช

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 21:45:45 »

คนเกิดวันศุกร์
  - ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันศุกร์ ห้ามใช้ ย ร ล ว เพราะเป็นอักษรกาลกิณี
- เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 8 และเลข 7
- ไม่ควรทำการมงคลต่างๆ ในวันพุธ (กลางคืน) เพราะเป็นกาลกิณีในวันเกิดและไม่ควรทำการมงคลต่างๆ ในวันเสาร์
เพราะเป็นวันคู่ศัตรูวันเกิด
- ถ้าจะออกรถ สีรถที่ควรเลือกใช้หรือสีรถที่ถูกโฉลก ของคนเกิดวันศุกร์

รถผมสีฟ้า ไม่รู้นะผมชอบสีฟ้าคิดว่ามันดูสบายตาดีชอบๆๆ  แต่อะไรก็ไม่สู้รถคันนี้ขับแล้วรวย   คำนับ คำนับ

ขายล้อแม็ก-ยาง ทูกรูปแบบ ทั้งเก่า-ใหม่ ขนาด13-24 นิ้ว สนใจ 081-2654577แม็ค
suebpong
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010 00:40:57 »

ทำไม ตัวดวง กับ ตัวโฉลก ไม่ค่อยฉลาดเลยครับ เราเเปะ sticker หลอกก็เชื่อง่ายๆซะงั้น 
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์