AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 03:14:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่ขายรถโตโยต้าคับ  (อ่าน 1322 ครั้ง)
( . )jab-ben( . )
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องใหม่ ขอปั้นx

« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 10:21:41 »

ปกติถ้าเราไปซื้อรถใหม่ป้ายแดง เราสามารถกำหนดสเปคคร่าวๆได้เช่น วีออสjจริงต้องเปนเกียธรรมดา แต่เราสามารถสั่งเปนออโต้ได้ แล้วถ้าที่บ้านผมเค้าจะไปซื้อวีโก้ ตัวพรีรันเนอร์4ประตูขับ2ยกสูง ซึ่งเท่าที่ได้เห็นมันจะมีแต่เกียธรรมดา ถ้ายกสูงมันจะมีแต่ตัวโฟคับที่เปนออโต้ แต่ผมจะสั่งพรีรันเนอเปนเกียออโต้ แต่ไม่โฟได้ป่าวคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ปล.เพื่อนผมทำอยู่โตต้าเกตเวมันบอกว่า ศูนเปนคนกำหนดสเปคว่าลูกค้าต้องการออฟชั่นแบบไหน

<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 10:44:37 »

http://www.toyota.co.th/th/models/Vigo_Double_Cab/vigo_dcab2009_features.asp
มันก็มีนี่ครับ ดูในนี้เลย แต่เครื่อง 3.0 นะ VN TERBO

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 10:50:53 »

ขอบคุณคับ คำนับ คำนับ ดูแล้วแต่มันมีแค่ขับ2กะตัวโฟที่เปนออโต้อะคับ ตัวที่อยากได้เปนพรีรันเนอขับ2ยกสูงคับ ดูแล้วมีแต่เกียธรรมดา รึว่าสเปคนี้สั่งไม่ได้และไม่มีคับ

<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 10:56:48 »

ถามเซลร์ให้แล้วครับ ไม่มีเกียร์ออโต้จริงๆ ผมเข้าใจว่าถ้าทำเป็นออโต้แล้วอัตตราเร่ง+การประหยัดน้ำมันน่าจะไม่ดี มั้งครับเลยไม่ทำ
ออกมา  ??

shone17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 11:06:31 »

อืมรับทราบครับ ปล่อยพลัง

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 11:18:36 »

ขอบคุณคับ
ถามเซลร์ให้แล้วครับ ไม่มีเกียร์ออโต้จริงๆ ผมเข้าใจว่าถ้าทำเป็นออโต้แล้วอัตตราเร่ง+การประหยัดน้ำมันน่าจะไม่ดี มั้งครับเลยไม่ทำ
ออกมา  ??
คือผมลอง+ภาษีเล่นๆสำหรับออโต้ 4ประตู+น้ำหนักรถ+ถ้าเปนโฟ โดนภาษีขรี้แตกคับ เพราะกะบะที่บ้านจอดมากกว่าใช้คับ คิดดูอีสุดราก้อนของพ่อตาปี2000ป้ายแดง10ปีวิ่งไปแสนเดียว แต่รักโตต้าอะอยากได้วีโก้ น่าจะสั่งและทำมาขายได้เนอะ+เพิ่มอีกซัก6-7หมื่น

Rong Fuel-Up

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010 21:17:38 »

เราเลือกสั่งตามที่ชอบทั้งหมดไม่ได้ครับ  ลองดูความต้องการของตัวเอง แล้วก็ เข้าศูนย์ ไปสอบถามข้อมูลเลยครับ แน่นอนที่สุดครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์