AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:07:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***Car Audio AE Ubon zone มุมสบายๆของคนรักเสียงเพลง***  (อ่าน 39600 ครั้ง)
thirachot
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #160 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011 15:41:42 »

เดี๋ยวจะลองดูอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ
อัพไบแอมป์เลยน้า จัด 2 CHขับซับ แล้วเอา 4 CH ไปขับกลางแหลม อิอิ

พึ่งซื้อ Zulax ไป เก็บตังอีกสักพักก่อนครับ

อยากได้เหมือนกันครับแต่งบยังไม่พอครับ
ตอนนี้ที่ร้านมีแอมป์มือสอง(4chยี่ห้อZ-FOUR)และปรีแอมป์5band(ยี่ห้อPROTON)ราคาพิเศษครับถ้าว่างก้อแวะมาชมก่อนครับ

gp_autosound
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #161 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2011 08:25:01 »

เดี๋ยวจะลองดูอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ
อัพไบแอมป์เลยน้า จัด 2 CHขับซับ แล้วเอา 4 CH ไปขับกลางแหลม อิอิ

อยากได้เหมือนกันครับแต่งบยังไม่พอครับ
ตอนนี้ที่ร้านมีแอมป์มือสอง(4chยี่ห้อZ-FOUR)และปรีแอมป์5band(ยี่ห้อPROTON)ราคาพิเศษครับถ้าว่างก้อแวะมาชมก่อนครับ
ชื่อแอมป์หมือนระเบิดเลย ซีโฟร์ แต่ยี่ห้อนี้แรงหนักหน่วงเอาการครับ  เร็ววันนี้สงสัยจะได้ไป จีพีแล้วครับซับเป็นเหมือนก่อน ติดๆดับๆ คาดว่าน่าจะเป็นที่ฟิวส์แบตเหมือนรอบก่อน เซงเลย อดต้ามๆมาทางตาลสุม
ได้ครับพี่ดูแลกันอยู่แล้วครับ
Realfat
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ดีกว่าเดิน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #162 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011 19:02:14 »

แว๊บๆ แว๊บๆ หาของใส่กะเค้าบ้างช่วงนี้สายพลังมาแรง อิอิ

ขอบคุณอาหารเย็นพี่หนุ่มกะเจ๊ไก่ เครื่องดื่มเย็นๆครูโจ๋ และงานติดตั้ง GP auto sound ครับ

คำนับ คำนับ คำนับ

AE UBON STD. #009
thirachot

« ตอบ #163 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011 15:36:34 »

วันนี้มีเรื่องสงสัยอีกแล้วครับ
แอม์ รถขับ 10 นิ้ววอยคู่  อยากเอาออกมาขับลำโพงบ้าน 15 นิ้ว เสียงจะเป็นอย่างไรเอ่ย มันจะดังดีไหมแล้วมีกำลังขับ 18 ไหวใหม

อยากยกมาฟังที่บ้านบ้างมันจะนุ่มลึกใหม

gp_autosound
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #164 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 14:31:02 »

ตัวแอมป์กี่วัตต์ครับ
แล้วโหลดตำสุดได้กี่โอมห์
thirachot

« ตอบ #165 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2011 14:16:14 »

ขอบคุณครับ
ลำโพงบ้านกะลำโพงรถยนต์ มันใช้ได้ต่อดังเหมือนกันครับ แต่ว่า ยังที่เสี่ยหนึ่งบอกไว้ครับ อิมพิเเดนซ์กี่โอมห์ 4/8 โหลดไม่เหมือนกันแอมป์มาครับก็ควรจะโหลดเท่ากัน การออกแบบแอมป์บ้านกะแอมป์รถยนต์ พวกอุปกรณ์ภายในพวกไอซี ก็คนละแบบ ต่อเปิดดังได้แต่จะเสียงดีไม่ดี มันแน่อยู่แล้วครับ เพราะเค้าออกแบบมาคนละแบบกัน ผมว่าใช้ให้เหมาะตามประเภทจะดีกว่าครับ ผมก็ไม่เก่งเรื่องเครื่องเสียงเท่าไรหรอกครับ แต่อาศัยศีกษาเอา ลองผิดลองถูกจนพอรู้บ้างครับ

thirachot

« ตอบ #166 เมื่อ: 30 กันยายน 2011 10:42:25 »

น้าครับ อยากเอาดอกลำโพงไปเปลี่ยนขอบใหม่ที่ไหนรับทำบ้างฝีมือดีๆ ราคาไม่แพง ครับ

❀ joeyman ❀
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ตรงนี้มันกรอกยังไงว่ะ

« ตอบ #167 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011 08:25:44 »

แถวแยกวัดพลแพนครับ เห็นมีร้านซ่อมลำโพง

UBON.STD ตะวันออกไกล
mic_levin

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #168 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011 14:50:51 »

แถวแยกวัดพลแพนครับ เห็นมีร้านซ่อมลำโพง

ตรงแถวๆหัวมุมเลยครับ งานดี+ถูก มากครับ

แต่ช่วงหลังๆมานี้ แกจะเอาดีทางตกปลานะพี่ อิอิ 

Zees Club - Up too koo racing

BMW Society : The official BMW club of thailand

thirachot

« ตอบ #169 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011 15:14:58 »

ขอคุณครับ  แต่เปลี่ยนเองแล้วครับ ขอบของ JL 80 บาท กาวดำอีก 85 บาท ลงมือทำเองเก็บขอบกาวไม่ค่อยสวยเลย พึ่งลงทำเองเป็นดอกแรก  ฮิฮิ

❀ joeyman ❀
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ตรงนี้มันกรอกยังไงว่ะ

« ตอบ #170 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011 06:29:26 »

ขอคุณครับ  แต่เปลี่ยนเองแล้วครับ ขอบของ JL 80 บาท กาวดำอีก 85 บาท ลงมือทำเองเก็บขอบกาวไม่ค่อยสวยเลย พึ่งลงทำเองเป็นดอกแรก  ฮิฮิ

ถ่ายรูปมาชมเลยครับน้า เป็นวิทยาทาน

UBON.STD ตะวันออกไกล
TrEx3002
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ทะเบียนอุบลฯ ตัวตน sprinter Japan 0868707571

« ตอบ #171 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011 12:24:33 »

ถามหน่อยครับ ต้อนนี้แอร์ก็เย็นหละ แต่มีปัญญาอย่างนึงครับ พอเปิดแอร์แล้วมันตัดมันดังออกลำโพงทำไงดีครับ ดังเก๊กๆ ตอนแอร์มันตัด มันเป็นที่อะไรครับ
ปล.ฟังดูดีมีเสียงมีเสียงตอนเร็งเครื่องอีกตังหาร วีด.................ตามรอบรถ
 คำนับ

ja4531
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ขอพลังแก๊สจงคงอยู่

« ตอบ #172 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011 19:09:16 »

ถามหน่อยครับ ต้อนนี้แอร์ก็เย็นหละ แต่มีปัญญาอย่างนึงครับ พอเปิดแอร์แล้วมันตัดมันดังออกลำโพงทำไงดีครับ ดังเก๊กๆ ตอนแอร์มันตัด มันเป็นที่อะไรครับ
ปล.ฟังดูดีมีเสียงมีเสียงตอนเร็งเครื่องอีกตังหาร วีด.................ตามรอบรถ
 คำนับ
อาการหวีด มีหลายสาเหตุเอาไปให้นายห้างหนึ่งดู

3sge Beams Red Top
Power By LPG
thirachot

« ตอบ #173 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011 15:35:24 »

ถ่ายรูปมาชมเลยครับน้า เป็นวิทยาทาน

ได้ครับ แต่ขอบไม่ตรงรุ่น  รูปตอนทำไม่มีนะครับมีแต่ตอนทำเสร็จ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย แบบว่า

หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์