AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 23:59:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแกสหัวฉีดLPG ยี่ห้อไหนดีที่สุดครับ เค้าว่า..EME GAS โอ เค มั้ยครับ  (อ่าน 4650 ครั้ง)
Redshadow@RaYongZ...
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทุกชีวิต..มีหนทางของมันเสมอ..

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010 12:41:46 »

กำลัง มอง หา ยี่ห้อ แกส คู่ใจ มา ติดไนรถ คู่ใจ ครับ อีกคัน ผมติด NGV ของ BRC ใช้ดีมากครับ แต่ มันแพง...

สำหรับ 20V ใครว่าอะไรด๊ครับ?

คน...ขับรถ.. ช้า..ชิดซ้าย...ควาย...ขับรถ...ช้า... ชิด ขวา...

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 17:17:52 »

ไม่มีเลยเหรอ...ดีดี......... ได้โปรด.. ได้โปรด..

คน...ขับรถ.. ช้า..ชิดซ้าย...ควาย...ขับรถ...ช้า... ชิด ขวา...
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010 17:52:58 »

AC 400stac คับพี่ ผมว่าก็โอเคนะ
ตั้งแต่ติดมาไม่ได้จูนเพิ่มเลย

ขับเรื่อยๆ โลละ ประมาณ 1.2 บาท ขับหนักๆก็ 1.4-1.6 บาท คับ

มาลองขับก่อนได้นะ

kondee
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 09:53:43 »

นับนุน Ac ครับ ใช้อยู่ไม่มีปัญหาจุกจิกเลย
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 18:17:12 »

EMMEGAS ผมเคยใช้รุ่น isc-03 ที่ต้องต่อ hardlock เวลาจูน (รุ่นต่อมาคือ hpi-07 ให้ autronic ทำกล่องให้ ไม่ต้องใช้ hardlock แล้ว) ทุกอย่างดีหมดยกเว้นบริการหลังขายของบริษัทนำเข้าที่ไม่ยอมขายอะไหล่ให้ลูกค้าปลีกที่อยากซ่อมเอง (ไปซื้อที่ศูนย์ในซอยชินเขต ถ.งามวงศ์วาน) ต้องเอารถเข้ารับบริการที่ศูนย์หรือร้านติดตั้งในเครือสถานเดียว (แต่บางคนไปขอแบ่งซื้ออะไหล่จากร้านติดตั้งบางแห่งได้) ไม่แน่ใจว่านโยบายนี้เปลี่ยนไปรึยังนะครับ

แนะนำ AC Autogaz เช่นกัน ถ้างบเยอะหน่อยลองเลือกที่ใช้กล่องรุ่น Stag-300 Premiun / Plus งบจำกัดก็ Stag-4 ระวังของปลอม/หิ้ว ให้ดูเลือกสติ๊กเกอร์ประกันบริษัท THEO บนฝากล่อง หากเป็นไปได้ลองคุยกับร้านติดตั้งขออัพหม้อต้มเป็นยี่ห้อ KME Silver และก็ขอเปลี่ยนรางหัวฉีดเป็นแบบโซลินอยด์ 2 หัว/ราง หรือภาษาปากเรียกกันว่าแบบ boxer มียี่ห้อ Valtek กับ Rail อิตาลีทั้งคู่ ท่อแก๊สจากรางไป nozzle จะได้ส้นไม่ยาวเฟื้อยเหมือนแบบโซลินอยด์ 4 หัว/รางครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 16:30:34 »

ขอบคุณครับ ทุกท่าน โดยเฉพาะท่าน Ralphy ตกลงว่า  AC Autogaz น่าจะเป็น คำตอบ

ขอบคุณ มากครับ... คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 16:32:03 »

AC 400stac คับพี่ ผมว่าก็โอเคนะ
ตั้งแต่ติดมาไม่ได้จูนเพิ่มเลย

ขับเรื่อยๆ โลละ ประมาณ 1.2 บาท ขับหนักๆก็ 1.4-1.6 บาท คับ

มาลองขับก่อนได้นะ

วันหลัง พี่ ขอ ลองหน่อย นะ ไอ้ทิด...ศุกร์ นี้เลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์