AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 18:18:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจเช็คช่วงล่าง  (อ่าน 7722 ครั้ง)
Nova R
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Love สามห่วง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 13:46:48 »

อยากตรวจเช็คช่วงล่างครับ แนะนำที่ไหนดีครับ เอาแบบ list มาให้ว่าอะไหล่ตัวไหนหมดสภาพต้องเปลี่ยนบ้าง อย่างลูกหมากตัวไหนเสียแล้วต้องเปลี่ยนบ้าง
จะได้เอา list นั้นไปหาซื้อเชียงกง จะได้เปลี่ยนตัวที่เสียจริงๆ ไม่ช่ายจับเปลี่ยนหมดเสียไม่เสีย

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 13:52:18 »

อ่านหนังสือ อยากทราบเหมือนกันครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
anunt_k
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:45:42 »

ไปที่ test car ครับ  แต่ราคาแพงพอสมควร  ตรวจสภาพทั้งคันรู้สึกจะประมาณ 3,000 ประมาณนี้น่ะครับ  แต่ผมคิดว่าได้ข้อมูลตามจริงนะ

หรือจะเอาแบบเช็คฟรีก็ได้ครับก็ขับไปที่ B-QUICK แต่ที่นี่ไม่ค่อยชัวร์นะ  เพราะช่างเขาได้เปอร์เซนต์จากการขายอะไหล่  ดังนั้นอะไหล่ที่สภาพเก่าหน่อย(ถึงแม้จะยังใช้ได้อีกนาน)เขาก็จะบอกให้คุณเปลี่ยนๆๆๆ ครับ 

ผมเคยเอารถเข้าไปซื้อยางเพราะเห็นว่ามันถูกดี  เขาก็บอกจะตรวจสภาพรถให้ฟรี 25 รายการ  ปรากฎว่าเขามี list มาให้เปลี่ยนอะไรต่อมิอะไรเต็มไปหมดราวๆ 7,000 กว่าบาท  ในรายการที่เขาแจ้งเท่าที่จำได้มีโช๊คหลังสองข้างเลย   ทั้งๆที่ผมเปลี่ยนอะไหล่เชียงกงใส่ไปได้ไม่กี่เดือน  ใช้มาจนบัดนี้สองปีแล้วก็ไม่เห็นเป็นอะไร

: Long Live The King :
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:50:16 »

ผมเวลาลงหลุดลึก ๆ แล้วดังกรึก ๆ นะครับ ไม่ทราบเป็นที่อะไรนะครับ แต่ก็ยังใช้ตามปกติครับ

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:54:59 »

ของผมมีนะครับ อู่แถวๆบ้านกัน(หนองแขม) ตรวจเช็คแจ้งให้ทุกอย่าง กระทิงดองสัก3ขวดพอ(ช่าง3คน) จะซ่อมแค่ไหนแล้วแต่งบที่มีอยู่ แนะนำก่อนว่าจุดไหนสมควรก่อน-หลังด้วย  ราคามิตรภาพสุดๆ แคะเข้มูก

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
Nova R

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 14:59:47 »

แหม่ ถ้าใกล้ๆนี้ผมจะได้ไปลองใช้บริการดูบ้าง กระดอง สามขวด นิ
แล้วถ้าช่างทั่วไปที่เข้ารับซ่อมช่วงล่าง แต่เค้าไม่มีเครื่องทดสอบ เข้า สามารถดูด้วยตาเปล่าได้หรือมั้ยครับ

PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 15:08:11 »

แหม่ ถ้าใกล้ๆนี้ผมจะได้ไปลองใช้บริการดูบ้าง กระดอง สามขวด นิ
แล้วถ้าช่างทั่วไปที่เข้ารับซ่อมช่วงล่าง แต่เค้าไม่มีเครื่องทดสอบ เข้า สามารถดูด้วยตาเปล่าได้หรือมั้ยครับ
ส่วนมาก ช่างลองขับ แล้วก็ ขึ้นฮอยล์ดูฉายไฟดูตามจุดต่างๆก็ตรวจเช็คได้มากแล้วนะครับ โช๊คซึม ลูกยางบูชต่างๆ ขึ้นปุ๊บ ผมก็ไปส่องดูด้วยเลย เห็นกะตาตัวเอง

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010 17:08:12 »

B-QUICK  เค้าให้เปลี่ยนอย่างเดียวครับ ไม่ซ่อม  ราคาแรงมาก

จขกท อยุ่แถวไหนครับ เพื่อนฯจาได้แนะนำถูก

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
( . )jab-ben( . )

น้องใหม่ ขอปั้นx

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 00:23:57 »

B-QUICK  เค้าให้เปลี่ยนอย่างเดียวครับ ไม่ซ่อม  ราคาแรงมาก

จขกท อยุ่แถวไหนครับ เพื่อนฯจาได้แนะนำถูก
ตามนี้คับแรงจิงคับ ไม่เชื่อไปดูหน้าอัพเดทราคาอะไหล่ซิคับ มีเพื่อนคนนึงโดนไปหลายตัง แล้วยังไม่หายอีกคับ เข้าไปเปลี่ยนยาง ถ่ายน้ำมันหน่ะได้ แต่ถ้าซ่อมแนะนำอู่ข้างนอกดีกว่าคับ เพื่อนๆพี่น้องๆบางคนก้อเปิดอู่และมีอู่ประจำแนะนำ ลองดูคับ สุดยอด สุดยอด

Bonus In Car
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 02:24:32 »

ของผมมีนะครับ อู่แถวๆบ้านกัน(หนองแขม) ตรวจเช็คแจ้งให้ทุกอย่าง กระทิงดองสัก3ขวดพอ(ช่าง3คน) จะซ่อมแค่ไหนแล้วแต่งบที่มีอยู่ แนะนำก่อนว่าจุดไหนสมควรก่อน-หลังด้วย  ราคามิตรภาพสุดๆ แคะเข้มูก

ตรงไหนครับ บอกพิกัดหน่อย  คำนับ คำนับ
Nova R

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 11:38:00 »

พระขโนง สุขุมวิท71 - นครปฐม ครับ

undalus
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010 11:44:05 »

ใครอยู่แถวพัฒนาการ รู้จักอู่ซ่อม ดีๆ ราคาย่อมเยา บ้างครับ อยากทำบ้าง ตอนนี้ วิ่งไป ถนนไม่เรียบหน่อย ก็ดัง กุกๆ กักๆ อ่ะครับ
BaanAutoShop
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 15:15:45 »

test car เคยไปตรวจค่ะพอดีได้บัตรฟรี..ตรวจละเอียดมากแต่อย่างที่พี่เค้าบอกค่าตรวจ(ตรวจอย่างเดียวนะ) 3,000 เข้าไปแล้ว
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2010 16:33:17 »

อยู่ตรงนั้นก็โชว์จุ่งสิครับ พระราม 4 แต่เค้าคงไม่ปล่อยให้ซื้ออะไหล่เองนะเพราะร้านเค้ามีของซ่อมขายด้วย

เคยเรียนพิบูลย์เวศเหรอครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์