AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 14:10:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเขาค้อมาครับ ฮาไม่ออกเลย  (อ่าน 4324 ครั้ง)
toyota 3 นะวังน้อย
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

โทโยดะซัง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 03 มกราคม 2010 23:47:14 »

อยากมาเล่าให้ฟังครับ พอดีว่าต้องไปนอนที่เขาค้อกับที่บ้านครับ เอารถไปเอง 4A-FE Auto รถดูแลมาตลอด เหลืออย่างเดียวคือหม้อพักสำรองหม้อน้ำมันรั่วอยู่ วิ่งไป 380 กม.ถึงแยกที่จะขึ้นเขา สบายๆไม่มีปัญหาอะไร พอขึ้นเขาไปได้ซัก 20 กม. ก็เจอรถติดครับ โอ้แม่เจ้า หัวขบวนเป็นเต่าสีฟ้าตราโตโยต้า มีห่วง 3 อัน ลากสังขาร ตะงิกตะงิก แล้วก็ตะงิก เอ้อ..!..ไปได้วุ้ย จากที่เราอัดเกียร์2มาตลอด พอชลอปุ้บ รอบตกครับ ก็ต้องอัดกันใหม่ เล่นมันบนเนินขึ้นเลยครับ กดเกียร์1ไปเต็มๆ ฟิ้วแซงแบบไม่เห็นฝุ่น กดข้ามเขาไปซักลูกสองลูก แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ปุ็!!! ควันขิ้นครับ ตีไฟฉุกเฉินริมทางเลยครับ น้ำแห้งแน่นอนไม่ต้องเปิดฝาก็รู้ ข้างหน้ามีสมาชิกริมทางก็เลยไปทักทายซะหน่อย แก้เซ็งระหว่างรอ พี่เขาเป็นรถโอเปิลครับวาง 7A มาน้ำแห้งเหมือนกันเลย อิๆ ยังใจชื้นอยู่ครับ  พอเครื่องเย็นเติมน้ำไปต่อ อยู่บนเขา 2 วัน ครับ พอลงมาจากเขาแวะปั้มเช็คน้ำทีนึง อ้อยังเต็มอยู่ ขับกลับบ้านสบายๆ ซักพัก เริ่มสงสัย ทำไมแอร์มันไม่เย็นวะ (บนเขาปิดแอร์เปิดกระจกตลอด) กลับถึงบ้านนอนครับยาวๆเลย แล้วเมื่อเช้าเข้าร้านแอร์ กะว่าแค่น้ำยาขาด พอช่างรื้อออกมาเท่านั้นแหละ งบบานเลยครับ ท่อน้ำยาแอร์ไหม้ครับ เปลี่ยนยกเส้นเลย แว็กน้ำยาใหม่อีก โอ้ค่าข้าวครึ่งเดือนหายวับไปกับตา นี่ยังไม่รวมหม้อพักสำรองหม้อน้ำ ปั้มน้ำ วาล์วน้ำ นะครับ ก็เลยอยากเอามาเล่าเป็นอุทาหรให้กับทุกคนพึงระรึกใว้นะครับ ว่าระบบน้ำสำคัญจริงๆ

Instrument cluster J Mania
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มกราคม 2010 00:05:00 »

มาแอบดูครับ ดูแลรถอย่างดี 4a คาบู วันเดินทาง ออกจากบ้านพิโลก 20 กิโล งานเข้าครับ ไฟค่อย ๆ หรี่ลง ๆ งานเข้าก้าป ไดร์ไปสวรรค์ เจอข้างทางลองแวะดูกะไม่เกิน 1500 จะยอมเปลี่ยน ตอนเข้าร้านแกล้งโง่ พี่ครับ รถเป็นไม่รู้ อยู่ ๆ ไฟดับหมด พี่เขาบอก อ้อ ไดร์ไปละน้อง งี้อะ
ผมถาม พี่มีเปลี่ยนไหมครับ มีครับ มีของ ยุ่น น้อง มาดูของก่อน อืม พลิกไปพลิกมาดู เอ ยุ่น ไม่เยิ้มจังวะ - - ของดี น่าจะเก็บดี ๆ หน่อย นี่ไรอะ เยิ้มไปหมด กะกัดฝันยอมโดน สัก 1000 นึงวะ เท่าไรอะพี่ อืม (คิดพักนึง) 2800 น้อง แม่เจ้า ไร เทพ 2800 -*-
เอ่อ พี่ ตังผมไม่มีหรอก 2800อะ 1500 ได้ไหม ไม่ได้น้อง ของแพงอะ ของนอกเลยนะ -*-
อืม งั้น ชาร์ตแบตผมหน่อยครับ บ้านผม อยู่ใกล้ ๆ 10 กว่าโลเอง ได้น้อง ครึ่ง ชั่วโมงได้ รอ ๆๆๆๆๆๆ 40 นาทีผ่านไป ใส่ ๆ เท่าไร่ 40 น้อง เออ ดีนะ ที่ 40 สาด แล้ว ก้กลับบ้าน รอเพื่อนมารับ เอารถมันไปแทนเซงไป

มาแชร์ประสบการณื ข้ามโซน 5555+

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
cmos"79
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010 00:53:47 »

ดีคับ คำนับ คำนับ

ไม่ได้เปลี่ยนแค่ตัว..
ใจเราก็เปลี่ยนไป...
MaI771
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถไม่แรง...............แต่จะแซงอย่างเดียว

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 00:34:22 »

แย่เลย

โทโยดะซัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 02:32:52 »

เล่าต่อ คราวนี้ไปหินกอง ไปซื้อกระเบื้อง เอาบิ๊กเอ็มไป คลัชรั่วครับ เครื่องมือก็ไม่มี ก็เลยไปซื้อน้ำมันครัชมาก่อน แล้วนั่งวินไปหาอู่ใกล้ๆ (ใกล้มาก 100 ม.) เขาบอกว่าไม่รับงานนอกอู่............ฮาเลย ทีนี้วินกลับมาส่ง ก็เลยว่าจะทำเองขอยืมปะแจเบอร์ 10 พี่วินก็ใช้ไม่ได้อีก มันไม่แข็งพอ ขันแล้วรูด ......... แล้วลุงวินอีกคนก็มา คนนี้พาทัวร์ครับ พาไปอู่รถพ่วงไกลออกไปหน่อย (ประมาณ500 ม.ถนน แต่ถ้าเดิน 50 ม.ถึง) ช่างบอกว่าต้องรอคันนี้เสร็จก่อน ไม่นาน แต่ต้องมัดจำก่อน 500 .........ผมก็ถามย้อนว่า แค่ขันประแจไล่ลมแค่นี้เองนะพี่ ช่างตอบมาคำเดียวว่า นอกสถานที่ครับ(50ม.) ทีนี้วินพาไปอีกที่ไกลมากร่วม 2 โลได้ ช่างก็ครับๆเดี๋ยวตามไป (ขันล้ออยู่) นัดแนะกันเรียบร้อย เราก็กลับมารอที่รถ จ่ายวินไป 60 บาท รอครับรอ........1ชม.ผ่านไปไม่มา หงุดหงิดแล้ว เมียก็ท้องนั่งร้อนอยู่ ตัดใจเดินไปซื้อไก่ให้เมียกินก่อน (20ม.)แล้วเดินย้อนทางเก่าอีก 200ม. ซื้อประแจเบอร์ 10 1อัน 50 บาท เดินกลับมา ทำเองเลย พอขับได้ก็ไปบอกอู่ที่นัดว่าจะมาว่าไม่ต้องมาแล้ว ฮาไหมล่ะ คนสระบุรี

->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 09:15:23 »

โห คนแถวนั้นก็ น้ำใจ ไม่มีกันเลย  -*-  ว่าแต่พี่ มาซะดึกเลยน่ะครับ  วันนี้ 555

บางทีก็..เหนื่อย
ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 10:15:12 »

เดี๋ยวแจ้งสรรพากรลุยแมร่งให้หมด

และแล้วมันก็กลับมา
วัชจ้า™
Moderator

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 11:19:14 »

ฮิฮิ

โทโยดะซัง

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2012 18:33:02 »

โห คนแถวนั้นก็ น้ำใจ ไม่มีกันเลย  -*-  ว่าแต่พี่ มาซะดึกเลยน่ะครับ  วันนี้ 555

ใช่เลย แต่ไม่ได้ว่าทั้งสระบุรีนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์