AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 05:52:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ท่อ 3 ทางเกจแว๊คคั่ม ตรงนี้ถูกม่ะคับ  (อ่าน 6115 ครั้ง)
GT-limited
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 10:56:44 »

ใช้สายยางตู้ปลาแบบนี้ไม่ต้องรอให้มันเก่าหรอกคับ ของใหม่ๆเจอแรงดูดแวคคั่ม เข้าไปก็แบนแต๊ดแต๋แล้ว
หาท่อยางดำตามร้านอะไหล่ทั่วไปหรือสายแวคคั่มซิลิโคนสีฟ้าดีกว่า เอาแบบดีๆหนาๆหน่อยละกัน
อีกอย่าง เอาไปไปต่อที่อื่นเหอะคับ ที่ท่อร่วมไอดีน่าจะมีที่ต่อซักจุดนึงมั๊ง อย่าไปยุ่งกับท่อแวคเข้าแม๊พเลย เด๋วงานเข้าอีกหรอก

เครื่องเดิม
    เปลี่ยนท่อ
         ล้อไทย
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 10:57:16 »

ใส่แล้ว เข็มเกจ มันกระดิกตามที่เราเหยียบรึปล่าวครับ ถ้ามันกระดิกตามเท้าเรา ผมว่าก็น่าจะโอเคแล้วนะครับ..ถ้าเยียบสุดเข็มน่าจะมาที่ 0 (ศูนย์) นะครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ....
รถผมทำไมเหยียบสุดแล้วมันขึ้นไปตั้ง0.5แน๊ะ.....อิ อิ

ดีแล้วที่ไปอยู่ 0.5 ไหลไป0.7 หรือถึง1.0 เมื่อไหร่ งานเข้าแน่ อิอิ ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
arTO-TRD

« ตอบ #22 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 12:50:29 »

ใช้สายยางตู้ปลาแบบนี้ไม่ต้องรอให้มันเก่าหรอกคับ ของใหม่ๆเจอแรงดูดแวคคั่ม เข้าไปก็แบนแต๊ดแต๋แล้ว
หาท่อยางดำตามร้านอะไหล่ทั่วไปหรือสายแวคคั่มซิลิโคนสีฟ้าดีกว่า เอาแบบดีๆหนาๆหน่อยละกัน
อีกอย่าง เอาไปไปต่อที่อื่นเหอะคับ ที่ท่อร่วมไอดีน่าจะมีที่ต่อซักจุดนึงมั๊ง อย่าไปยุ่งกับท่อแวคเข้าแม๊พเลย เด๋วงานเข้าอีกหรอก

คำนับ คำนับ

เดี๊ยวเย็นนี้ ลองท่อ หน้า เร็กกุเลส  ละกาน
ponzg
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 19:24:49 »

ตาปริบๆ ตาปริบๆ

"อยู่ได้ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  ทำได้ทุกงานเว้นงานในหน้าที"
arTO-TRD

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 20:14:35 »

ไปยืนเล็งๆ มาแล้วคับ  หาที่ใส่ ที่มันหลบ ตา ไม่เจอเลย ง่า
ร้านสยามแก๊ส 4a-fte
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ไม่สนิท อย่าล้อเล่น

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 20:15:29 »

ร้านแก๊สส่วนใหญ่ไม่มีสาย size นั้นครับ

ส่วน3 ทาง ให้ใช้ของที่แถมมากับเกจ์ทั่วๆไปนะครับ

ถ้าใช้ 3 ทางตรงๆ เข็มจะไม่นิ่ง
__Da__

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #26 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009 22:00:13 »

ร้านแก๊สส่วนใหญ่ไม่มีสาย size นั้นครับ

ส่วน3 ทาง ให้ใช้ของที่แถมมากับเกจ์ทั่วๆไปนะครับ

ถ้าใช้ 3 ทางตรงๆ เข็มจะไม่นิ่ง
ใช้ครับ ใช้ 3 ทางของมัน เพราะมันจะเหมือนที่คุยกันของฝาดำอะครับ มันจะเป็นตัวกันลมถูกดูดออกไว หรือ ที่เรียกกันว่าวาล์วกันกลับอะครับ

ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 08:18:13 »

เอ๊ แล้วถ้าซื้อเกจ์มือสองแล้วจะเอาสามทางที่ไหนอ่ะครับ  แหะ.. แหะ..

เพราะว่าถ้าเกจ์ยยี่ห้อดี ๆ คงซื้อมือหนึ่งไม่ไหวอ่ะ
offza fte

4e-fte

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 10:15:47 »

มีอีกวิธี ให้ร้านแอร์ทำท่อสามทางให้โดยใช้ท่อแอร์ที่เป็นทองแดงเส้นเล็กๆ เราเลือกขนาดได้เลยว่าจะเอาเล็กขนาดไหน

แต่ต้องเช็คดีๆหน่อยว่าเค้าเชื่อมให้เราดีหรือไม่

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 10:25:07 »

หมายความต้องเป็นสามทางตัว Y ถ้าเป็นตัว T ไม่ดีใช่ป่ะครับ.
arTO-TRD

« ตอบ #30 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009 11:07:12 »

เอ๊ แล้วถ้าซื้อเกจ์มือสองแล้วจะเอาสามทางที่ไหนอ่ะครับ  แหะ.. แหะ..

เพราะว่าถ้าเกจ์ยยี่ห้อดี ๆ คงซื้อมือหนึ่งไม่ไหวอ่ะ

ตอนผมซื้อ เกจมา มันมีสามทางมาให้อ่ะคับพี่หมู  ท่อ ตัว T คับ  แล้ว ดานนึง ที่เอาไว้ต่อเข้าเกจ  รู จะเล็กๆ ประมาณ รูเข็มคับพี่

ซื้อ สามทางดัง กล่าว ผมทำหายไปแล้วคับ  น่าจะหายตอน ผมถอดเล่น บนรถ มอไซ -*-
BacKiOh
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #31 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2009 15:56:52 »

ต่อเพื่อไรครับ ไม่ทราบจริงๆ แนะนำด้วยครับ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009 10:02:05 »

ต่อเพื่อไรครับ ไม่ทราบจริงๆ แนะนำด้วยครับ

ได้หลายอย่างเลยครับ หลักๆ คือมันจะตวัดเหมือนวัดบูสของพวกรถใส่โบทั้งหลายเพียงแต่ Vacuum จะตวัดด้านเดียวคือฝั่งดูด ไม่มีฝั่งอัดด้านบูสครับ

หรือใช้ตรวจความฟิตของเครื่องก็ได้เหมือนกัน ถ้าวันไหนแรงดูดน้อยผิดปกติก็อาจหมายถึงสูบหลวมก็ได้ ต้องดูคู่กับสาเหตุอื่นๆ ด้วย

BacKiOh
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2009 08:54:13 »

ได้หลายอย่างเลยครับ หลักๆ คือมันจะตวัดเหมือนวัดบูสของพวกรถใส่โบทั้งหลายเพียงแต่ Vacuum จะตวัดด้านเดียวคือฝั่งดูด ไม่มีฝั่งอัดด้านบูสครับ

หรือใช้ตรวจความฟิตของเครื่องก็ได้เหมือนกัน ถ้าวันไหนแรงดูดน้อยผิดปกติก็อาจหมายถึงสูบหลวมก็ได้ ต้องดูคู่กับสาเหตุอื่นๆ ด้วย
ต่อแล้วมันแรงขึ้นไหมครับ
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์