AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 13:47:15 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 11  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ..........ระหว่าง TD04 กับ IHIB52.....ใน.....4E-FTE...........  (อ่าน 36908 ครั้ง)
offza fte
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4e-fte

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 08:39:22 »

ขี้เกียจขึ้นเขาใหม่นี่แหละ เลยต้องใช้โบเดิมไปก่อน คราวก่อนลูกแตก เพราะน้ำมันไม่ถึง นี่ได้ห้าปุ่มมาปรับน้ำมันรอแล้ว กะลังหาโบที่ไม่ต้องขึ้นเขาใหม่อยู่

ว่าแต่โอต รถสั่นน่ะ หายแล้วรึ อย่าลืมนะ โดดออกนะ อิอิ

แล้วถ้า up โบรุ่นที่ไม่ต้องขึ้นเขาใหม่นี่มีไหมอ่ะ

เมื่อกี้อ่านผ่านๆ ผมยังงงว่าทำไมเปลี่ยนโบพี่โก๋ต้องไปขึ้นเขาใหญ่  ไม่ไหวแล้ว...

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
tumtls
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

" YAtt Cabon Kevlar "

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 08:41:29 »

TD05H ไปเลยครับ พี่ก้อใช้อยู่

บูซซ..ชิ้ว !!!
ก็แค่ 3S-GTE เดิมๆ 400กว่าม้า !!!
[B]orn_ [T]o_[B]e_[A]e
นักแข่งมือสมัครเล่น

.................................

« ตอบ #22 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 09:48:17 »

ขี้เกียจขึ้นเขาใหม่นี่แหละ เลยต้องใช้โบเดิมไปก่อน คราวก่อนลูกแตก เพราะน้ำมันไม่ถึง นี่ได้ห้าปุ่มมาปรับน้ำมันรอแล้ว กะลังหาโบที่ไม่ต้องขึ้นเขาใหม่อยู่

ว่าแต่โอต รถสั่นน่ะ หายแล้วรึ อย่าลืมนะ โดดออกนะ อิอิ

.............ก็ยังสั่นครับพี่....ยังดีกว่าเดิมอะครับ......ตอนแรกช่างม้นไม่ได้ยึดแท่นเครื่องตัวหลังเกีย.....ก็ว่าทำไมม้นสั่นจัง

...............โดดออกที่พี่ว่าคือ............โดดออกจากรถใช่มั้ยอะพี่โก๋...................... อิอิ อิอิ
โอ๊ต เปลี่ยนทั้งที เอา f55 ไปเลย ลูกใหญ่กว่า บูสท์ไม่ต้องเยอะมาก

แพงกว่ากันนิดหน่อย แต่โหงวเฮ้งดี เป็นบอลแบริ่งด้วยนะ ลื่นปื๊ดๆ

ประมาณเท่าไหร่อะ f55  ตาปอน แล้วต้องทำไรเพิ่มรึเปล่า ถ้าเครื่อง 4e bo เดิม

เดือนก่อน เพื่อนไปซื้อมาจากบางนาลูก 6000 ครับ

ถ้าบูสท์เท่าเดิม พอไหวอยู่มั๊งครับ ใส่เรกูเลตกันเหนียวซักตัว น่าจะพอ

......พี่ปอนครับขอรายละเอียด F55 หน่อยครับพี่...........

.............<<<<<<<กล่องข้างๆกล่องไรอะพี่..............

รายละเอียดก็ไม่มีอะไรมากอ่ะครับ รู้แต่ว่าเป็นของ IHI ใบหน้าเป็นไททาเนี่ยม แกนเป็นบอลแบริ่ง

เพื่อนไปซื้อมาจากบางนาซอย 5 อ่ะครับ จำชื่อร้านไม่ได้ ที่เค้าขายแต่เทอร์โบน่ะ วันเสาร์ไปมาเห็นมาอีก 2-3 ลูกนะ ลองไปเดินดู

ที่ถามมา b52 3500 , td04 4000 , td05 4500 .. f55 ถามแล้ว เค้าบอกของเพิ่งมายังไม่เปิดราคาเลย -*-

ก็น่าจะประมาณ 6000 แหละ เพราะเพื่อนผมก็ซื้อมาจากร้านนี้แหละโอ๊ต

ปล.กล่องในรูป เป็นกล่องซิ่ง ของ jam ครับ เป็นสำนักแต่งของญี่ปุ่นที่ถนัดโมเครื่อง 4e

ไม่ใช่ของผมนะ เอารูปมาจากเวบนอกอีกทีอ่ะ แ่ฮ่ะๆๆ

..............ขอบคุณครับพี่ปอน..............ใบเป็น THAITANIUM........ชอบ THAITANIUM ครับ HIP.....ดี....ชอบ.... ไม่ใช่นะ... ไม่ใช่นะ...

......ถ้าคุณแน่!!!...อย่าแพ้...4E...โบ...นะจ๊ะ.......

..............www.4efteclub.com.................

.................................

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 09:49:41 »

TD05H ไปเลยครับ พี่ก้อใช้อยู่

.................แอบไปเซทโบแล้วอะจิพี่....................

......ถ้าคุณแน่!!!...อย่าแพ้...4E...โบ...นะจ๊ะ.......

..............www.4efteclub.com.................
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #24 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:18:59 »

จะ Up Step อีกแว้ว
ของพี่ก้อควันไหล โบลูกที่สี่กำลังจะมา
คงให้น้องเกมส์เปลี่ยนวันเสาร์นี้แหละ  ขอแฮปตาโก๋มา ใช้ CT9 เหมือนเดิม

เอาใจช่วยให้พบเนื้อคู่เน้อ

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

----a----
มือใหม่หัดซิ่ง
**

รถเขียว จกชา มีท่อ ล้อ pro1

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 10:41:01 »

เรกกลูเรตต้อง nissmo เปล่าครับพี่ปอนด์

รถเขียว จกชา  มีท่อ ล้อ pro1
kiw-11
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 14:16:14 »

เห็นเค้า บอกว่า ของนิดโม่ ดีกว่า ซาบ  อีกนะ

PonD

zc72s

« ตอบ #27 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 22:05:39 »

เรกกลูเรตต้อง nismo เปล่าครับพี่ปอนด์

ไส้แห้งไปหลายวันเลย  ไม่ไหวแล้ว...
kiw-11

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009 22:22:36 »

Q AE-Racing, ++PonD++ และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ปล่อยวาง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Knot...

« ตอบ #29 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 00:27:11 »

ศูนย์สี่ก็มันส์ดีน่ะคับแถมทนดีด้วย แต่รอรอบช่วงเกียร์1แต่พอ2กลางๆก็ดึงยาวแล้วคับ บูส10ปอนด์
แต่นํามันต้องเหลือๆหน่อยน่ะคับ ไม่งั้นเด๋วไส้แตก

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
kotaro
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 09:31:24 »

ขึ้น เฮด เหล็ก มันจะทนป่าว กลัวแตก ใครใช้อยู่มั้ง ทนไหมครับ

hello.......

กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย
ปล่อยวาง...

Knot...

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 15:30:46 »

ขึ้น เฮด เหล็ก มันจะทนป่าว กลัวแตก ใครใช้อยู่มั้ง ทนไหมครับ

ก็ทนอยู่น่ะคับใช้มาเกือบ3ปีแหละ

จงรักษาความถูกต้องมากกว่าความถูกใจ คนเดี๋ยวนี้มันจัญไรรักษาความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=85266.0
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 16:46:27 »

เรกกลูเรตต้อง nissmo เปล่าครับพี่ปอนด์

ลอง aeromotive ดูครับเห็นว่าดี ของ USA

jade โซนนนท์

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 17:29:21 »

แล้วโบรุ่นไหนที่เอามาใส่แล้วแปลงน้อยที่สุดบ้างครับ แบบไม่ต้องกลึงต้องคว้าน หรือถ้ากลึงคว้านก็ขอแบบไม่ต้องมาก

ผมว่าคงเป็น CT12A / CT12B

เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2009 20:19:59 »

ก็ทนอยู่น่ะคับใช้มาเกือบ3ปีแหละ

ตาโก๋   จัดไปโลด เก็บโบเดิมไว้ด้วย    แหะ.. แหะ..

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 01:10:04 »

สาวก 4E-BO ตรึมเลย...............ดีใจจังเลย.................... ตรบมือ แหะ.. แหะ..

amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 08:21:01 »

ช่าย ช่าย เราก็ 4อีโบ g บางบัวทอง

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 10:45:26 »

ช่าย ช่าย เราก็ 4อีโบ g บางบัวทอง

รถสวยจังเลยอะครับ............ยินดีที่รู้จักครับพี่..........G.สุขสวัสดิ์ ครับ

ของพี่โบไรอะครับ....................

kotaro
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 10:54:23 »

รถสวยจังเลยอะครับ............ยินดีที่รู้จักครับพี่..........G.สุขสวัสดิ์ ครับ

ของพี่โบไรอะครับ....................

เพลิดเพลินเลยนะ อิอิ สนุกอะดิ 

hello.......

กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย
kiw-11

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 11:52:20 »

เคยไปแถวบางบัวทอง เคยเจอสามห่วง สีน้ำเงิน ฝาโปราดำ กันชน FX ใช่คันนี้ป่าวครับ  แต่เห็นนานแล้วนะ

หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 11  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์