AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 19:27:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 4a-fe เราวางใน Nissan sunny FF1.3 ได้รึป่าวครับ ต้องแปลงเยอะมั้ย  (อ่าน 5782 ครั้ง)
HipPO_kUnG
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4efe turbo

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 12:33:22 »

รบกวนสอบถามผุ้รู้ครับ

เครื่อง 4a-fe auto จะเอาไปวางใน Nissan sunny FF1.3 ได้หรือเปล่าครับ  ต้องแปลงแท่นเครื่อง แปลงอะไรเยอะมั้ย (เครื่องเดิมเป็นคาบู)

พอดีเพื่อนจะซื้อเครื่องต่อ

แล้วผมจะหันไปคบ 20V ฝาดำบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  คำนับ
assduck
มือเก่าหัดแข่ง

เห็นล้อส้มๆแดงไม่แรงหรอก เดิมๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 12:40:08 »

เคยเห็น อู่ แท๊กซ๊ เอาซันนี่ B14 อ่ะ ใส่ 4a fe แต่ ช่างบอกว่าแปลงเยอะ  เพลา แล้ว ระบบไฟไล่เข้าหากันยาก พวกหน้าปัด กล่องฟิวส์

ประมานนี้

แต่ตัว FF ผมไม่แน่ใจ

I LOVE TOYOTA  AE.........

ขับเครื่องเดิม ติดแก๊ซ มันชั่งสบายอะไรแบบนี้
HipPO_kUnG

4efe turbo

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 19:31:09 »

up
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 21:34:09 »

ผมว่าอย่าไปข้ามสายพันธุ์เลย ของ nissan มีเครื่องให้เลือกเยอะนะ ผมเคยเห็นเพลา B14 ใหญ่กว่าของเราเยอะ เอา 4afe ไปใส่ปัญหาตามหลังมาเยอะแน่เลย

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 00:22:11 »

B11 ใช่ป่ะครับ   

เห็นทำอยู๋นะครับที่นี่  แปลงแท่น แปลงเพลา วายสาย   ก็จบนะครับ  หุหุหุ

อ้อลืม  คันเกียร์ด้วยมั๊งครับ 

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
B-BOY-AE101

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 08:46:02 »

ลองเข้าไปถามในsunny thailand ซิครับเมือก่อนผมก็อยู่คลับนี้และครับ

#Zealotry#   NO.003#
ozzy_ae
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 08:54:59 »

เพื่อนผมขับ B11 เคยมีความคิดจะวางฝาดำ แต่เมื่อหาข้อมูลแล้ว มันต้องแปลงเยอะ แล้วบางคันที่วางแล้วไม่จบ ก็เลยหันไปคบ
SR20 VVL Neo.....แรงโคตร...หุ...หุ.....

แต่ 4AFE ธรรมดาอาจจะจบก็ได้ แต่ผมว่าเอาเป็นพวก GA15 หรือ 16 ดีกว่านะ ข้ามสายพันธุ์มันยุ่งยากอ่ะ
offza fte

4e-fte

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 09:01:10 »

ถ้าจะขายเครื่องต่อเพื่อน แล้วแปลงจบหรือปล่าวก็ยังไม่รู้

ผมว่าแยกส่วนขายดีกว่าครับ เพื่อนเอาไปแล้ววางไม่จบ

จะเสียเพื่อนเอานะ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 09:10:49 »

เครื่อง 4a-fe auto จะเอาไปวางใน Nissan sunny FF1.3 ได้หรือเปล่าครับ  ต้องแปลงแท่นเครื่อง แปลงอะไรเยอะมั้ย (เครื่องเดิมเป็นคาบู)

งานเล็กๆ ไม่..จริงๆ เลยนะ พ่อคนนี้..อิอิ.....
มี โปรแกรม ใหม่ อีกแล้วหรอน้อง..อิอิ
T-U-N
นักแข่งมือสมัครเล่น

ล้อปลิ้น กินขี้

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 13:24:50 »

sunny  b11 มีคนวางฝาดำ6เกียร์ ครับ

เป็นเพื่อนกะ เปอร์โย205 ที่ วาง 2zz

แปลงได้ครับ ทำไปก็จบดีไม่มีปัญหา

สมัยก่อน ผมขับ sunny b11  วาง b16a  ก็ใช้งานไม่มีปัญหาอะไร ขนาดแอบบอกไปซิ่งทุกเสาร์

ผมทำมา ปะมาน 6 ปีแล้วมั้ง

สมัยนี้เรื่องแปลงเป็นเรื่องธรรมชาติ  ตรบมือ

- - - K.T.copy - - -  ศูนย์ถ่ายเอกสาร 40 สต. - - - 081-455-8018 - - -

รั บ จ้ า ง เ ก า

อีหมะเหงก By วิชัยการช่าง
soda
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 13:27:26 »

มีรัยที่ช่างไทยทำไม่ได้ สุดยอด
HipPO_kUnG

4efe turbo

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 21:36:56 »

ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำ

งานเล็กๆ ไม่..จริงๆ เลยนะ พ่อคนนี้..อิอิ.....
มี โปรแกรม ใหม่ อีกแล้วหรอน้อง..อิอิ
ก็เห็น กระแส 20V กำลังแรง ก็เลยไม่อยากพลาดโอกาสลิ้มลองอ่ะพี่อ๊อด

พี่อ๊อดไม่สนบ้างเหรอ

ตอนนี้ ใจมันจะไปไวกว่ารถนะพี่ 

เสียงแข๊กๆๆ  หายยัง  ถ้ายังไม่หาย  มาวาง ฝาดำ กัน 
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2009 09:17:04 »

ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำ

ก็เห็น กระแส 20V กำลังแรง ก็เลยไม่อยากพลาดโอกาสลิ้มลองอ่ะพี่อ๊อด

พี่อ๊อดไม่สนบ้างเหรอ

ตอนนี้ ใจมันจะไปไวกว่ารถนะพี่ 

เสียงแข๊กๆๆ  หายยัง  ถ้ายังไม่หาย  มาวาง ฝาดำ กัน 
อืม ราคา 20v พอๆกับ เครื่องตัวอื่นๆเลยครับ ได้กล่องอีกใบ สบายเลย แหล่ม อิอิ  สุดยอด
ก็สนนะ แต่เอาไว้ก่อน ไ่ม่มีเงินไปลงแล้วครับ..เพลาะๆ ก่อน.. ไม่ไหวแล้ว...
เสียงทีดัง มาจาก ยางยึดหูหิ้วท่อ ครับ..พอดี ได้ ช่างลูกพี่เก่ง อีกที ..ใช้ขาเตะๆท่อแล้วเจอ ฮ่าๆๆๆ....โชคดีจริงๆ ไม่ต้องสลับเกียร์ ฮ่าๆๆๆ เต้น

ได้เครื่องเมื่อไหร่ จะแวะไปชมนะครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์