AE. Racing Club
19 พฤษภาคม 2024 07:57:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมถอยรถใหม่แล้วนะคับ  (อ่าน 5297 ครั้ง)
Boy Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 กันยายน 2007 23:37:59 »

มีอีกเรื่องที่จะบอกค๊าบ ช่วงนี้ผมของดเหล้า+บุหรี่คับ เพราะร่างกายไม่ไหวแล้ว ตอนไปเอาจักรยานปั่นกลับบ้านจากปทุมวันจะกลับพระราม7 ผมนึกว่าผมตายแล้ววันนั้น เพราะระหว่างที่ปั่นอยู่แถวราชเทวี ผมก็ไม่เหนื่อยเท่าไหร่นะ ขณะกำลังปั่นแซงรถเมล์พอแซงพ้นหัวใจผมก็เรื่มทำงานผิดปกติ เลยจอดลงข้างทางเพราะผมจะวูบด้วยเกือบๆจะหมดสติแล้วก็เดินไปนั่งพักที่ร้านขายยา แต่ไม่ดีขึ้นเลยหัวใจมันเต้นไม่เป็นจังหวะและแรงด้วยผมเจ็บหน้าอกมาก ในหัวนึกไว้อย่างเดียวว่า "อย่ามาตายแถวนี้" ผมกัดฟันโทรหาแฟนและแม่เพื่อบอกว่าผมอยู่ที่ไหนและเป็นอะไรอยู่ ตอนนั้นประมาณ11โมงนิดๆ จากนั้นโบกตุ๊กๆคับแบกจักรยานไปด้วย บอกเค้าว่า ไปโรงพยาบาลไหนก็ได้พี่เอาที่ใกล้ที่สุด เค้าก็พาไป รพ.รามาฯ ผมก็จะวูบๆตลอด พอไปถึง รพ. รีบเอาจักรยานไปฝากในห้องฉุกเฉินเลย แล้วผมก็เดินไปบอกหมอว่าช่วยผมด้วย หายใจไม่ออกจาเปนลม หมอก็รีบช่วยชีวิตผมจนปกติได้(ขี้เกียจเล่าขั้นตอนอ่ะคับมันยาว) กว่าจะได้ออก รพ.ก็4โมงเย็นพอดี ก็เอาจักรยานขนขึ้นตุ๊กๆแล้วก็กลับบ้านคับ จบ...     ดีใจมากที่ไม่ตาย เราจะรักตัวเองก็ต่อเมื่อมีอะไรมาเตือนเรา ล้อเลียน

รายน้าได้จักรยานใหม่คันเดียว..ทำเป็นดีใจจนหัวใจจะวาย..เลย 555555555555
Toyota Corsa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 กันยายน 2007 23:52:34 »

พักผ่อนเยอะ ๆ แล้งดูแลสุขภาพบ้างนะครับ
เป็นห่วงนะ

อ้อน
EAK400CLUB.Cz
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 10:11:32 »

ตาเอก ขับมาโชว์ที่ปั๊มเลย เสาร์นี้

ประกาศ
ขับมาส่งด้วยหละ มอไซด์

อย่างงี้ต้องฉลอง...400 คลับ จัดป่ายยยยยยยยยยยย คริ คริ คริ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์
อิๆไปได้คับ แต่ผมไม่กินนา แบบว่า

รายน้าได้จักรยานใหม่คันเดียว..ทำเป็นดีใจจนหัวใจจะวาย..เลย 555555555555
ก็มันปั่นมันส์นี่น๊า เลยซัดตลอดทางเลย สูบติดเลย ถอนหายใจ

พักผ่อนเยอะ ๆ แล้งดูแลสุขภาพบ้างนะครับ
เป็นห่วงนะ
 อ้อน

ขอบคุณค๊าบ เศร้า

ใช้เครื่องอะไรอ่ะไม่เห็นมีเครื่องเลย

4E คาบูอะครับ
3819
นี่มันเครื่องในดวงใจน๊าชัยนี่ ฮิฮิ

จักรยานสวยดีคับ อย่าหักโหมนะคับ
ขอบคุณค๊าบบบบบบ ตรบมือ

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
muta_cz#051
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ผัดไท "ป้ามะลิ"

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 12:46:01 »

ธรรมดาน้าเอกขี่อยู่แถวไหนครับ  มีที่ขี่ดีๆชวนกันบ้างเน๋อ มอไซด์

อาชาฟ้า ฝาดำ.CZ#11

อาชาฟ้า ฝาดำ ทั่วไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 12:57:29 »

รักษาสุขภาพล่ะกานน้า...ชีวิตเรายังอีกยาวไกล

รับจอง ALL NEW VIOS 2013 และรถยนต์ TOYOTA ทุกรุ่น...ติดต่อ ตาก้อง 08-3075-7455 / เก๋  08-4421-4995
the saint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 13:11:41 »

ดูแลสุขภาพ และออกกำลังกายเยอะๆนะน้าเอก เปนไรเด๋วใว้เล่าวันเสาร์ อยากรู้เหมือนกัน เพราะเคยมีอาการคล้ายกัน

แต่ที่เคยเป็นจะตอนที่ออกกำลังกาย เล่นฟุตบอลอ่ะ เด๋วขอสัมภาษณ์อย่อยนะ อิอิ ......งั้นเรานัดกันเข้าป่าดีมะ
  เต้น

ไปสูดโอโซนกัน  ตรบมือ  เดิน

ปล. แล้วที่บอกว่ากัดฟันทอสับไปหาน้องกะแม่อ่ะ ปลายทางเขาฟังรู้เรื่องเหรอน้า มัยไม่เลิกกัดฟันก่อนอ่ะ   ??
FREE@MAN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 14:42:55 »

โย่ โย่  วัดซาเหมียน  อิอิ ดีใจจังจะมีสามชิกชมรมคนไม่กินเหล้าเพิ่มอีก 1 คนแล้ว หุหุ งั้นเสาร์นี้ชนแป๊บซี่กะน้าเอกดีกว่า อิอิ
3819
เอ้า ชน ชนแล้วก็ชน   มาวเยยยยยยยยยยยยยยยยย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

อยู่อ่าวไทยค๊าบ........! 081-7468200 คับ

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 17:44:04 »

ธรรมดาน้าเอกขี่อยู่แถวไหนครับ  มีที่ขี่ดีๆชวนกันบ้างเน๋อ มอไซด์
อยู่แถวพราม7คับ แต่ปั่นไปพระราม5 ป่าเยอะดี เดิน

รักษาสุขภาพล่ะกานน้า...ชีวิตเรายังอีกยาวไกล
ขอบคุณค๊าบน๊าก้อง

ดูแลสุขภาพ และออกกำลังกายเยอะๆนะน้าเอก เปนไรเด๋วใว้เล่าวันเสาร์ อยากรู้เหมือนกัน เพราะเคยมีอาการคล้ายกัน

แต่ที่เคยเป็นจะตอนที่ออกกำลังกาย เล่นฟุตบอลอ่ะ เด๋วขอสัมภาษณ์อย่อยนะ อิอิ ......งั้นเรานัดกันเข้าป่าดีมะ
  เต้น

ไปสูดโอโซนกัน  ตรบมือ  เดิน

ปล. แล้วที่บอกว่ากัดฟันทอสับไปหาน้องกะแม่อ่ะ ปลายทางเขาฟังรู้เรื่องเหรอน้า มัยไม่เลิกกัดฟันก่อนอ่ะ   ??
เห็นด้วยค๊าบกับการเข้าป่า  ตรบมือ  แล้วเรื่องกัดฟันอ่ะน๊ามันต้องแปลเป็นไทยอีกที่ม่ายได้แปลตรงตัวอย่าง๊าน กรำจิง  ??

โย่ โย่  วัดซาเหมียน  อิอิ ดีใจจังจะมีสามชิกชมรมคนไม่กินเหล้าเพิ่มอีก 1 คนแล้ว หุหุ งั้นเสาร์นี้ชนแป๊บซี่กะน้าเอกดีกว่า อิอิ
3819
เอ้า ชน ชนแล้วก็ชน   มาวเยยยยยยยยยยยยยยยยย เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก
อิๆเรามาเมาแป๊ปซี่ด้วยกันดีก่า สุดยอด

"เครื่องยนต์ใดๆในโลก ล้วนอนิจจัง"
Boy Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 18:32:50 »

อาการแบบนี้...ผมเคยเป็นน่ะครับ  น้ากบจะรู้ดีครับ

เหล้าทานได้แต่ให้ทานกับแกล้ม..คลอไปด้วย...น่ะครับ

ที่มาของ...อาการคือพักผ่อนน้อย..น่ะครับ พอเราใช้กำลัง..มากเข้า...จึงทำให้การทำงานของอวัยวะ ภายในรวนน่ะครับ

อย่างน้อยควรนอนให้ครบ 6 ชั่งโมงเป็นอย่างต่ำ..น่ะครับ

และหากมีเวลา..ควรพักสายตา หรือให้ดีนอนกลางวัน สัก 1 ชั่วโมง อาทิตย์เดี๋ยวก็ฟิตปั้ง...แล้วครับ

ลองดูครับ..ผม  อันนี้แพทย์แนะนำผมมาอีกที่...ครับ

อีกอย่าง..ต้องทานอาหารให้ตรงเวลา คือกลับเข้าสู่วัฏจักร..ชีวิตแบบปรกติ..น่ะครับ หมอเขาเรียก " รีเพล "..น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2007 18:36:25 โดย Boy-ohana » บันทึกการเข้า
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 19:57:45 »

มีอีกเรื่องที่จะบอกค๊าบ ช่วงนี้ผมของดเหล้า+บุหรี่คับ เพราะร่างกายไม่ไหวแล้ว ตอนไปเอาจักรยานปั่นกลับบ้านจากปทุมวันจะกลับพระราม7 ผมนึกว่าผมตายแล้ววันนั้น เพราะระหว่างที่ปั่นอยู่แถวราชเทวี ผมก็ไม่เหนื่อยเท่าไหร่นะ ขณะกำลังปั่นแซงรถเมล์พอแซงพ้นหัวใจผมก็เรื่มทำงานผิดปกติ เลยจอดลงข้างทางเพราะผมจะวูบด้วยเกือบๆจะหมดสติแล้วก็เดินไปนั่งพักที่ร้านขายยา แต่ไม่ดีขึ้นเลยหัวใจมันเต้นไม่เป็นจังหวะและแรงด้วยผมเจ็บหน้าอกมาก ในหัวนึกไว้อย่างเดียวว่า "อย่ามาตายแถวนี้" ผมกัดฟันโทรหาแฟนและแม่เพื่อบอกว่าผมอยู่ที่ไหนและเป็นอะไรอยู่ ตอนนั้นประมาณ11โมงนิดๆ จากนั้นโบกตุ๊กๆคับแบกจักรยานไปด้วย บอกเค้าว่า ไปโรงพยาบาลไหนก็ได้พี่เอาที่ใกล้ที่สุด เค้าก็พาไป รพ.รามาฯ ผมก็จะวูบๆตลอด พอไปถึง รพ. รีบเอาจักรยานไปฝากในห้องฉุกเฉินเลย แล้วผมก็เดินไปบอกหมอว่าช่วยผมด้วย หายใจไม่ออกจาเปนลม หมอก็รีบช่วยชีวิตผมจนปกติได้(ขี้เกียจเล่าขั้นตอนอ่ะคับมันยาว) กว่าจะได้ออก รพ.ก็4โมงเย็นพอดี ก็เอาจักรยานขนขึ้นตุ๊กๆแล้วก็กลับบ้านคับ จบ...     ดีใจมากที่ไม่ตาย เราจะรักตัวเองก็ต่อเมื่อมีอะไรมาเตือนเรา ล้อเลียน

เหงบอกจะงดๆ หลายทีละน้า ผมก้องดละอ่ะ อ้วนบะเฮ้ย รุสึกสุขภาพม่ายดีเหมือนกาน

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
momotaro
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 22:49:41 »

สุดยอดเอาซีนอนไปติดจักยานเป่า

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กันยายน 2007 23:39:24 »

อาการแบบนี้...ผมเคยเป็นน่ะครับ  น้ากบจะรู้ดีครับ

เหล้าทานได้แต่ให้ทานกับแกล้ม..คลอไปด้วย...น่ะครับ

ที่มาของ...อาการคือพักผ่อนน้อย..น่ะครับ พอเราใช้กำลัง..มากเข้า...จึงทำให้การทำงานของอวัยวะ ภายในรวนน่ะครับ

อย่างน้อยควรนอนให้ครบ 6 ชั่งโมงเป็นอย่างต่ำ..น่ะครับ

และหากมีเวลา..ควรพักสายตา หรือให้ดีนอนกลางวัน สัก 1 ชั่วโมง อาทิตย์เดี๋ยวก็ฟิตปั้ง...แล้วครับ

ลองดูครับ..ผม  อันนี้แพทย์แนะนำผมมาอีกที่...ครับ

อีกอย่าง..ต้องทานอาหารให้ตรงเวลา คือกลับเข้าสู่วัฏจักร..ชีวิตแบบปรกติ..น่ะครับ หมอเขาเรียก " รีเพล "..น่ะครับ

ขอบคุณค๊าบน๊าบอย หมอไม่ยอมบอกรัยผมเลย บอกแค่กลับบ้านได้ไปจ่ายตังด้วยนะคะ งง   แต่ตอนนี้กำลังฟิตตัวเองอยู่คับน๊ากลัวมันกลับมาอีก แบบว่า

เหงบอกจะงดๆ หลายทีละน้า ผมก้องดละอ่ะ อ้วนบะเฮ้ย รุสึกสุขภาพม่ายดีเหมือนกาน
จัดไปน้อง รถจะได้อัตราเร่งเพิ่มขึ้นด้วย มอไซด์

สุดยอดเอาซีนอนไปติดจักยานเป่า
น๊าโมจัดให้ข้างนึงนะ ขอฟรี ฮิฮิ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์