AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 16:03:09 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รองสเปเซอร์ยางหรืออลูมิเนียมดี  (อ่าน 19056 ครั้ง)
sinma
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010 09:30:20 »

ร้านกิ่งแก้วอยู่ตรงไหนครับผมจะได้ไปทำบ้าง..ขอบคุณครับ
benz190e
นักแข่งมือสมัครเล่น

หากคนไทยไม่รักกัน แล้วใครเล่าจะรักเรา จริงไหม

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010 15:01:03 »

รองยางสปิงเหมือนกันครับ ยางหนาประมาณ 1 1/2 นิ้ว รถจอดไม่มีคนนั่ง ล้อหลังสูงประมาณกำมือสอดได้เลยสูงมาก
ถ้าแกสเต็ม หลังนั่ง 2 ก็จะลงมาสูงกว่าล้อ 1/2 นิ้ว
เสียงดังตึกๆ รถผมก็จะมีเฉพาะทางขรุขระ ขึ้นเนิน ตกหลุม ดังจนบางครั้งเริ่มแยกแยะไม่ออกแล้วว่า เสียงมาจากไหนเช่น โช้ค สปริง หรือยางรองสปิง ยางครอบโช้ค ยางเบ้า หรืออื่นๆ  555

อยากได้ หญิงที่ สวยสงบ เงียบสนิท ไม่ผิดประเพณี กุลสตรีเข้าครัว กราบผัววันละสามหน สาธุ
mixza
มือใหม่หัดซิ่ง
**

กระดื๊บ กระดื๊บเดี๋ยวก้อถึง

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010 19:13:51 »

ผมใช้สเปเซอร์มีเนียม ลองที่สปริงเลย ทำที่แถวถนนกิ่งแก้วในกรุงเทพนี่ล่ะ ให้ช่างประจำทำให้ พร้อมเปลี่ยนโช๊คใหม่อีกสี่ตัวเลย ทำไปพร้อมกัน แต่หน้าไม่ได้ยุ่งกะมัน ลองที่หลังเพียงอย่างเดียวนะ  ทีแรกก็เข้าใจไปว่า ยางมันดีกว่ามีเนียม  แต่ช่างที่ทำให้นั้น นั่งยันนอนยันเลยว่ามีเนียมดีกว่าล้านเปอร์  ยางนานไปมันจะยุบลง แล้วทำให้ระยะที่เรายกขึ้นเตี้ยลงมาอีก ระยะยาวไม่ค่อยดี แต่มีเนียมนั้นทีเดียวจบเลย  เลื่อนเบ้าโช๊คช่างก็แนะนำ แต่ผมว่า หากโช๊คเสียขึ้นมาก็ต้องเอาตัวใหม่มาเลื่อนอีกดิ เลยใช้วิธีเอามีเนียมลองแทน ลองบนสปริงนะ ตรงรุ่น ทำเสร็จ ยกสูงขึ้นมาพอดีเดะ(ช่างเค้าเก่ง คำนวนจากน้ำหนักของถังแก๊สได้พอดี กะเราบอกว่าต้องการเอาขึ้นเท่าไรด้วย แล้วช่างคนนี้ก็ยังพาไปซื้อสเปเซอร์เอง เลือกให้เราเองอีก(ตรงรุ่งเปะ) ปัญหาเรื่องดังที่หลายคนกลัวไม่มีเด้อ  ใช้งานมาถึงวันนี้น่าจะแสนกิโลฟ่าๆแระ ไร้ปัญหาครับ ขอยืนยัน สำคัญช่างต้องมือถึงด้วยเด้อ
ร้านชื่อรัยหรอคับ มีเบอร์โทรไหม ว่าจะไปลองอยู่พอดีคับ
walker
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011 22:32:34 »

หาแบบยูริเทนแข็งครับ  พลาสติกก็ได้ไม่มีเสียงแน่นอน  รองดูครับ มอไซด์
nanjana1
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011 13:31:55 »

อ่านหนังสือของผมทั้งอัดน้ำมันใหม่ทั้ง 2 ต้น และรองสเปเซอร์ยาง 1 นิ้ว คราวนี้หนึบเลยไม่มีเสียงรบกวนอย่างที่คิด
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์