AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 03:48:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องเครื่องยนต์ 4A FE ว่ามันเป็นยังไง  (อ่าน 7094 ครั้ง)
onyon-keng
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27 มกราคม 2009 12:40:49 »

พอดีผมมีAE92 อยากเปลี่ยนเครื่องมาใช้แบบหัวฉีดน่ะครับ ยังไงก็ช่วยให้ความรู้ด้วย
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 13:22:06 »

ก่อนอื่นเลย คุณต้องถามตัวเองก่อนว่า ชอบการใช้งาน-ขับขี่แบบไหน และที่สำคัญสุด ตั้งงบไว้ที่เท่าไหร่?

เพื่อที่เพื่อนๆ สมาชิกจะได้มาแบ่งปันความรู้ที่คุณต้องการครับ

ของผม 4A-F  auto ขับเข้าเมืองทุกวัน รถติดก็ สบายๆ แอร์เย็น เพลงเพราะ ดูแลก็ง่าย อะไหล่เพียบๆ ครับ
<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 13:24:04 »

ไม่รู้ไม่ชี้ผมว่ามันก้ดีกว่าคาร์บูแน่นอน
แต่ผมก้ยังเป็นคาร์บูอยู่เลยครับ แหะ.. แหะ..

JO_Zest
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 13:28:23 »

7A-FE

วิ่งปะละ   เดียวก็รู้   จะจบไหม
4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 13:59:53 »

4afeเป็นเครื่องที่ดีคับ ดูแลรักษาง่ายคับ อะไหล่เยอะมากกกก และถูกคับ
ระบบไฟช่างทำจบกันได้เยอะคับ อู่แท็กซี่ยังทำไฟจบกันได้ แล้วถ้าใช้เกียร์
ออโต้เมื่อเปรียบเที่ยบกับ7เอทวินคอยล์ที่ผมใช้อยู่ เวลาเดินทางไกล4เอเอฟอี
ดูจะใช้รอบน้อยกว่า7เอเล็กน้อยคับ ไปเสียต่างจังหวัดอะไหล่ร้านทั่วไปมีขายคับ
    แต่ต้องลองถามตัวเองให้ดีๆนะคับ ว่าต้องการสมรรถนะเครื่องแบบไหนคับ เพราะ
4เอเอฟอีมันไม่ใช่เครื่องแรงนะคับ ถ้าเน้นใช้งาน ประหยัด อะไหล่หาง่าย ถูก ก้อใช่
แบบที่คุณเจ้าของกระทู้ต้องการคับ แต่ถ้าลงแล้วบอกว่าทำไงถึงจะตามฝาดำได้หรือเล่น
กับวิออสได้บ้าง ก้อคงแนะนำให้เล่นฝาดำไปเลยคับ หรือต้องการอัดอากาศก้อคงต้อง
4อีโบ หรือ3เอสโบไปเลยคับ แต่ถ้าแค่เอาใช้งาน ประหยัด อนาคตติดแก๊สก้อ4เอเอฟอี
ก้อใช่เลยคับ คงต้องตั้งโจทย์ให้กับตัวเองคับว่าต้องการแบบไหนคับ เพื่อนๆจะได้แนะนำกันถูกคับ
แต่ถ้าบุคคลิค(ใช้คำพระอิอิ)เป็น4เอเอฟอีเลยก้อคงต้องตอบว่ามันเป็นเครื่องที่ดีคับ(ถ้าโตโยต้า
ไม่มีเครื่องรุ่นนี้อาจจะไม่มีวันนี้ก้อได้คับ)

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
TON-ผู้ชายอบอุ่น
AE Racing Club Staff

"เบื่อก็เปลี่ยนสนใจอะไรเงินเรา"

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มกราคม 2009 16:53:07 »

4AFE AUTO ดีสุดๆ แล้วครับ ประหยัด+แรงดี+ทน++++++++ ลิงจั๊กๆ

>>ผู้ชายอบอุ่น<<
086-901-2493
AE92 AE101 EE101 M2 NEWVIOS NEWALTIS2014
I LOVE AE
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์