AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 20:35:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปไปเที่ยวน้ำตกที่นครนายกครับ 23/10/2008  (อ่าน 33028 ครั้ง)
pepee [RZ]
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

~ พิเรณทีม ก้าวต่อไป ~

« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 14:42:45 »

อันนี้เป็นรูปรวมๆก่อนนะครับ  รูปเต็มๆ  เด๊วไปดูกันทีโซนเย็นนี้เนาะ

รูปไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เลยอ่ะ ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยค้าบบ ช่างภาพมือใหม่ยังใช้กล้องไม่ค่อยเป็นเรย แต่ก็ยังดูพอได้น่า  แหะๆ   แหะ.. แหะ..

เริ่มกันเลยละกันครับ   สุดยอด

เช้าวันที่ 23 ก็มารวมตัวกันที่ปั๊ม ปตท.คลอง 7 ธัญญะ ครับ    ฮิฮิ

ระหว่างรอเพื่อนๆมาพร้อมหน้า ตาต้น NosDriVE ก็ไปขายสติ๊กเกอร์หารายได้ เพื่อเป็นค่าเบียร์ในวันนี้...   เอ๋อ

นี่เป็นตัวอย่างรถที่ติดตั้งถังแก๊สไม่เรียบร้อยนะครับ  เหอๆ รถครายฟร่ะ...   ไม่รู้ไม่ชี้

แล้วก็ออกเดินทาง  จุดหมายคือ น้ำตกแก่งสามชั้น...  จ. นครนายก    มอไซด์

พอมาถึงน้ำตกก็เตรียมขนข้าวขนของลงครับ แต่ทว่า..ทางน้ำตกไม่อนุญาติให้ประกอบอาหาร  เอาไงดีฟร่ะเนี่ย..    ฉุน

"เพ่ๆ  ผมรู้จักน้ำตกสวยๆนะ เป็นส่วนตัวด้วย..."  เสียงหล่อๆจาก มาส และบอย เพื่อน AE จ.นครนายก    ประกาศ

แล้วพวกเราก็ทิ้งแก่งสามชั้นไว้ข้างหลัง  เดินทางไปอีกที่นึงทันที  ตรงทางเข้าเห็นวัด..   คิดในใจว่าโดนหลอกป่าววะตู พามาวัดซะงั้น 555+   

ทางเข้าน้ำตกครับ  หุหุ  ดูเอาเอง  อยากได้ 4x4 มาแทนจัง  เหวอ

พอมาถึงก็จัดแจงเดินหาที่นั่ง  แม่บ้านรามอินทราก็ช่วยกันทำกับข้าว กับแกล้ม คนละมือละไม้  ฮึบๆๆ    จุดประทัด

ผมลงไปหาที่แช่เบียร์ครับ  ...ลืมซื้อน้ำแข็งมาอ่ะ  T-T  แต่ไม่เป็นไรคับ  เรามีทางออก..    อิอิ

ชาวนครนายกลงไปแช่น้ำตกกันซะแล้ว...  หนาวมั๊ยๆ   เต้นระบำ

เด็กส่งน้ำแข็งมาละครับ  เอ....หน้าคุ้นๆแหะ  ว่ามะๆ    ไม่ไหวแล้ว...

kako & Bo

เล่นได้สักแป๊บก็ขึ้นมากินข้าวกันครับ   อร่อยขนาด  เพื่อนๆยกนิ้วกันเลยทีเดียว...

อันนี้เข้าหลังครัวเลย...   งั่ม... 

หลังจากนั้นก็เล่นน้ำกันครับ  สนุกสนานมากมาย  ดูจากรูปได้เลยครับผม

AE112 Rally Edition เหอๆ  โคลนเต็มยางเยยอ่ะ   ฮากลิ้ง

พอเล่นน้ำเสร็จ  เราก็ออกมาหาข้าวกินกันระหว่างทางกลับ กทม.ครับ   กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่ไปร่วมกันทำกิจกรรมสนุกๆดีๆนะครับ 
สำหรับน้ำตกสวยๆในครั้งนี้ เราต้องกลับไปเยี่ยมเยียนอีกแน่นอนครับ ประทับใจจริงๆ

คำนับ   คำนับ   คำนับ 
เด๊วเอาภาพหลุดๆมาให้ดูนะครับ  งานนี้พี่เบิร์ด โดนเต็มๆ  ฮา...

มิตรภาพ เหลือล้น
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 17:58:25 »

อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
golfhaaroo
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ไม่เน้นแรงขอให้แซงรถขายผลไม้

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 22:21:36 »

ถ่ายรูป แอบดู

noleki
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2008 22:41:11 »

เหวอ เหวอ
Xtra[z]y
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ห มื่ น พิ เ ร ณ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 09:32:04 »

เสียดายไม่ได้ไป แงๆๆๆๆๆๆ

!!~DEJA VU~!!

Mobile : 080-9666667

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 11:23:08 »

ดีนะ ไม่มีรูปแรงๆ ^^

บอย บุเรงนอง<RZ>

(โก๋หลังวัง)พิเรนทีมเซอร์วิส

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 15:20:48 »

รูปสวยมากคับพี่เปียว(ตอนยกส่งน้ำแข็งนะคับ555)
รูปได้ใจมากๆเลยคับขอบคุณสำหรับทริปนี้คับ
พี่น้องaeทุกท่านคับบบบบบบบบสุดยอดจริงๆ
aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 19:29:37 »

ขอบคุณเพื่อนเปียวสำหรับรูปสวยฯ ขอบคุณคุณมาตร และคุณบอย โซนนครนายก (ที่เอื้อเฟื้อสถานที่) และที่ขาดไม่ได้เลยคือพวกเราเพื่อนฯ พี่ฯ น้องฯ ที่ทนตรากตำไปจนถึงที่หมาย และที่สำคัญอาหารอร่อยฯ  อิอิ  (ขอหน่อย) อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
Prince of ae92gti (หนุ่ย)

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 20:28:36 »

เห็นรถน้องๆพี่ๆผ่านไปไม่กล้าทักง่ะ แถวๆคลอง 7 มั่ง 

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2008 22:50:03 »

ขอบคุณเพื่อนๆ เช่นกันครับ ไม่น่าเชื่อเลยว่าแค่ขับรถรุ่นเดียวกัน พวกเราจะไปได้ไกลกันขนาดนี้

เป็นความรู้สึกที่ดีมากๆครับ

AE80

2E-TE

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 09:39:59 »

ขอบคุณเพื่อนเปียวสำหรับรูปสวยฯ ขอบคุณคุณมาตร และคุณบอย โซนนครนายก (ที่เอื้อเฟื้อสถานที่) และที่ขาดไม่ได้เลยคือพวกเราเพื่อนฯ พี่ฯ น้องฯ ที่ทนตรากตำไปจนถึงที่หมาย และที่สำคัญอาหารอร่อยฯ  อิอิ  (ขอหน่อย) อินเลิฟ อินเลิฟ อินเลิฟ
ยินดีมากครับ สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ AE สถานที่ต้องดีที่สุดครับ ไว้โอกาสหน้าจะพาไปอีกที่ๆคิดว่าสวยไม่แพ้กันครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 13:42:40 »

ยินดีมากครับ สำหรับเพื่อนๆพี่ๆ AE สถานที่ต้องดีที่สุดครับ ไว้โอกาสหน้าจะพาไปอีกที่ๆคิดว่าสวยไม่แพ้กันครับ
ขอบคุณเพื่อนที่นครนายกมากนะครับ อุตส่าห์มาเป็นไกด์นำเที่ยวแล้วได้เจอสถานที่ดีๆครับ

ส่วนตัววันนั้นต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ค่อยได้คุยและทักทายกันเท่าไหร่ ไว้โอกาสหน้าจะรบกวนอีกนะครับผม

nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 15:17:17 »

แหล่มเลย
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 16:39:10 »

เห็นรถน้องๆพี่ๆผ่านไปไม่กล้าทักง่ะ แถวๆคลอง 7 มั่ง 

ผมก็เห็น 92 อยู่ 3 คัน ถ้าจำไม่ผิดมีสีขาวกะสีดำ

แต่งสวยมากๆ ยังคิดจะจอดรถละชวนไปด้วยกันอยู่เลยครับ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
Prince of ae92gti (หนุ่ย)

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2008 16:44:37 »

ผมก็เห็น 92 อยู่ 3 คัน ถ้าจำไม่ผิดมีสีขาวกะสีดำ

แต่งสวยมากๆ ยังคิดจะจอดรถละชวนไปด้วยกันอยู่เลยครับ
มี ae สีขาว 2คัน และ สีแดง 1 คัน ครับ พอดีไปเที่ยวนครนายก เหมือนกันเลย หวังไว้เจอกันที่น้ำตกแล้วจะไปคุยด้วยแต่ น้ำตกมีหลายที่อะเลยไม่เจอ ครับ

pepee [RZ]

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 10:39:53 »

รอบหน้าเมื่อไหร่ดีอ่ะ  ไปเที่ยวแบบนี้เราชอบมากกว่าไปผับนะ 

สงสัยจาแก่ละม้างเรา  อิอิ

aragon < RZ >

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2008 21:31:17 »

รอบหน้าเมื่อไหร่ดีอ่ะ  ไปเที่ยวแบบนี้เราชอบมากกว่าไปผับนะ 

จัดเลย  ไปสูดโอโซนบ่อยฯก็ดีครับ สดชื่นดี  (ว่าแต่ชอบไปเที่ยวมากกว่าไปผับ  ไม่จิงมั้งตาเปียว) 555+   ฮากลิ้ง

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
ae4e
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 10:35:17 »

ประทับใจมากครับเป็นกันเองดีครับถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันให่มนะครับ ฉลอง..
pepee [RZ]

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 10:49:50 »

จัดเลย  ไปสูดโอโซนบ่อยฯก็ดีครับ สดชื่นดี  (ว่าแต่ชอบไปเที่ยวมากกว่าไปผับ  ไม่จิงมั้งตาเปียว) 555+   ฮากลิ้ง

จิงเดะ  แหมๆ  ไปผับเพราะเพื่อนชวนตะหาก 555+ 
ว่าแต่ ชวนบ่อยๆก็ดีนะ  แต่ทุกวันคงไม่ไหว  กระเป๋าตังค์ไม่สู้ว่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2008 11:07:24 »

จัดเลย  ไปสูดโอโซนบ่อยฯก็ดีครับ สดชื่นดี  (ว่าแต่ชอบไปเที่ยวมากกว่าไปผับ  ไม่จิงมั้งตาเปียว) 555+   ฮากลิ้ง

จิงเดะ  แหมๆ  ไปผับเพราะเพื่อนชวนตะหาก 555+ 
ว่าแต่ ชวนบ่อยๆก็ดีนะ  แต่ทุกวันคงไม่ไหว  กระเป๋าตังค์ไม่สู้ว่ะ
หาทริปต่างจังหวัดดีกว่าคับ ตาเปียว เที่ยวผับบ่อยไม่ไหวเสียสุขภาพ โหะๆ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์