AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 22:23:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพจากงานบวช "หลวงพี่ฝรั่ง"  (อ่าน 29601 ครั้ง)
cliff
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 22:12:02 »

คำนับ คำนับ คำนับ

มาแล้วครับ...สำหรับรูปงานบวชของ "หลวงพี่หนุ่ย"

ว่าแล้ว...ก็ไปดูกันเลยเลยดีกว่า ณ วัดแสงสวรรค์ จ.นครสวรรค์

เครื่องบวช ต่างๆ

กลับมาอีกที...ก็เริ่มปลงผม แล้วครับ

เหวอ ว๊าววว...หลวงเพ่ฝรั่ง เท่ห์โคตร ฮาๆ อิอิ

ปลงผมเสร็จ แล้วก็มาล้างมือ ล้างเท้า ผู้มีพระคุณ

ผู้ใหญ่...อาบน้ำ-แต่งตัวให้นาค

ฮิฮิ พี่นาค...ค๊าาาาาาา หุหุหุ อิอิ

รอ เริ่มขบวนแห่นาค...แล้วจ๊าาาา สุดยอด

ถ่ายรูป ถ่ายรูปหมู่กับนาค และโปรยทาน...ก่อนเข้าโบสถ์ ได้โปรด..

เข้าสู่พิธีบวช...แล้วครับ คำนับ

เสร็จพิธี...ถ่ายรูปกันหน่อย อิอิ แหะ.. แหะ..

อ่านหนังสือ เคล็ดลับในการบวช คิคิ  ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

ภาพบรรยากาศ ภายในวัด ซึ่งมีพระจำวัดอยู่ 4 รูป สุดยอด

หมดแล้วจ๊า...สำหรับภาพงานบวช หลวงพี่หนุ่ย ผมขอ อนุโมทนาบุญ กับกุศลที่พี่ได้สร้างเพื่อทดแทนคุณในครั้งนี้ด้วยนะครับ...

แหะ.. แหะ.. อันนี้แถม!! บ้านไม้ที่ชุมชนตลาด อ.วัดสิงห์ จ.ชัยนาท ที่ๆ ผมหลงทางเข้าไปมา อิอิ
เวียนหัว

สุดท้าย...ก่อนจาก

สบาย สบาย ใคร? มีปัญหา? ว่าไง?
ฮิฮิ

ขอบคุณครับ ที่ติดตามรับชม อิอิ
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 22:17:26 »

อ้อน แล้วผมจะไปกวนตรีน...ใครดีหล่ะครับ ทีนี้  ถอนหายใจ
carboxy.CZ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

CZ No.#30

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 23:05:43 »

พี่คลิฟไหนบอกจะให้นาคขี่คอไงคราบ อิอิ
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 23:16:40 »

พี่คลิฟไหนบอกจะให้นาคขี่คอไงคราบ อิอิ

เอ่อ.. เอ่อ.. เอ่อ..

อ้อน พี่ยังอยากขับรถ...มางาน 7 ปีอ่ะค๊าบ แหะ.. แหะ..
-- James _ Za --
AE Racing Club Staff

ทำดีอยากหวังให้ใครเห็น แค่เรารู้ว่าทำดีก็พอ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 23:27:45 »

ทักทาย ทักทาย

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 23:31:27 »

[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 01:02:03 »

รูปงาม ครับ

มีฉายามั้ยครับ

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 03:41:40 »

สุดยอด     คำนับ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 20:40:02 »

บาย บาย
BoOMMiE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 21:58:35 »

ขอบคุณมากค่ะ คลิฟ  คำนับ คำนับ ขออนุญาตเซฟเลยนะคะ 
แต่รูปบุ๋มรูปสุดท้ายนี่เอาออกได้ป่ะคะ หน้าเยินเชียว อายเค้าอ่ะ   เหวอ เหวอ
nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 22:10:31 »

หลวงพี่หนุ่ย บวช นาน ไหมน้าคลิป

ขอให้หลวงพี่ ทรายซึ้ง ในรสพระธรรม

เพื่อนำบุญกุศล มาสู่ ญาติโยม ทั้งหลายด้วยเทอน
NeoBlood
นักแข่งมือสมัครเล่น

...ชอบมองท้องฟ้าเวลาค่ำคืน...

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 22:12:27 »

ขอบคุณมากค่ะ คลิฟ  คำนับ คำนับ ขออนุญาตเซฟเลยนะคะ 
แต่รูปบุ๋มรูปสุดท้ายนี่เอาออกได้ป่ะคะ หน้าเยินเชียว อายเค้าอ่ะ   เหวอ เหวอ
อายทำมั้ยคนเยอะแยะ เหอๆ  อิอิ

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 23:43:44 »

อนุโมธนาด้วยนะ ครูบา หนุ๋ย

in@PZ
AE Racing Club Staff

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 10:43:44 »

อนุโมธนาด้วยนะครับพี่หนุ่ย

BoOMMiE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 21:37:42 »

แต่รูปบุ๋มรูปสุดท้ายนี่เอาออกได้ป่ะคะ หน้าเยินเชียว อายเค้าอ่ะ   เหวอ เหวอ

แหม ก็สวยไม่เท่ากิ๊กเก่าทัชนี่คะ ก็เลยต้องขอให้ลบอ่ะ อิอิ   อิอิ อิอิ
NeoBlood
นักแข่งมือสมัครเล่น

...ชอบมองท้องฟ้าเวลาค่ำคืน...

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 01:29:32 »

อ้าว ซวยเลย  เอ่อ..

OfF Get U
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จะไปเอาอะไรกะซุปเซ็ตโบ

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 11:56:37 »

คำนับ คำนับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

เสียดาย น่าจะมีรูปเราร่วมงานด้วยนะเนี่ยยย เหอๆๆ

GET U LATER
รวมช่างระดับเทพ

MuKO auto care
NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2008 15:46:47 »

ขออนุโมทนาด้วยคนนะค๊าฟ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
kondee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008 09:52:10 »

แหม ก็สวยไม่เท่ากิ๊กเก่าทัชนี่คะ ก็เลยต้องขอให้ลบอ่ะ อิอิ   อิอิ อิอิ

คุยกันเรื่องของตัวเองมันน่าจะหนุกกว่ามั้ย ?
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 00:27:39 »

เอ่อ.. เอามีคนหางานมาให้อีกแล้ว ซุบซิบ

ฉลอง.. ยินดีต้อนรับนะครับ คุณ Kondee  ตรบมือ คุณต้องรู้จักแน่ๆ ว่าผมเป็นใคร  ฮิฮิ

ไม่รู้ไม่ชี้ ว่างๆ ก็เอารถมาให้ขับเล่นบ้างนะครับ Full option เลยนี่น่า ฮากลิ้ง
หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์