AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 21:38:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปชมกันก่อน แล้วมาสรุป กันที่นี่  (อ่าน 1905 ครั้ง)
kung_sakon
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2008 18:52:55 »

กดที่ลิงค์เลยครับ http://s63.photobucket.com/albums/h143/taiphoto/?action=view&current=gascheat.flv
jedee
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008 03:37:40 »

ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ ทำงาน ถ่ายรูป ถ่ายรูป ซูม ซูม ประกาศ พวกเราเป็นผู้บริโภคทุกคนต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ ผมพยายามบอกเพื่อนๆตลอดไม่บอกไบ้ก็บอกตรงๆ ตอนนี้น่าจะถึงเวลาถอดหน้ากากมันได้แล้วมั้งครับ ระบุลงไปเลยว่าปั๊มอะไรอยู่ที่ไหนควรระวัง ปั๊มพวกนี้หากโดนแบบนี้ก็เจ้งครับคนเขาไม่เข้าไปเติมมันก็อยู่ไม่ได้หรอกครับ ที่บ้านผมก็มีหลายปั๊มที่ใช้วิธีนี้แล้วเอาเปรียบผู้บริโภค จนผมต้องเลิกเข้าไปใช้บริการมัน ถังผมที่ใช้เติมเต็มถังมันไม่เคยเกิน๕๐๐บาทซักที(ตั้งแต่แก๊สราคาสิบกว่าบาทโน่นที่จับผิดมันได้) แต่ไอ้ปั๊มเปรตนี่เติมเข้าไป๗๐๐มันยังไม่เต็มถังเลยจนต้องบอกให้หยุดล่ะครับ มันโกงเอาหน้าด้านๆเลยเจอมากะตัวเอง  ผมวิ่งเช็คไมล์ตลอดและจดบันทึกไว้ทุกครั้ง ผลจากการจดบันทึกนี่ล่ะจะเป็นเครื่องบ่งชี้ว่าปั๊มไหนโกง ปั๊มไหนซื่อสัตย์ต่อลูกค้า ปั๊มโกงเราก็ควรบ่อกกันต่อ ปั๊มซื่อสัตย์เราก็ควรส่งเสริมบอกกันต่ออีกเช่นกัน สังคมเราจึงจะไปกันได้ แท๊กซี่จะรู้ดีครับปั๊มโกงเหล่านี้ในกรุงลองสอบถามดูครับ  สบาย สบาย

มีอยู่ทั่วไทยล่ะ เด๋วผมนำล่องแฉให้ฟังก่อน เอาตั้งแต่ที่บ้านผม มีตั้งแต่โกงมากๆๆๆๆๆๆๆๆจนถึงโกงน้อยสรุปทุกปั๊มล่ะ แต่ผมไม่เติมมันเยอะ(เพราะเดินทางออกต่างจังหวัดตลอด เติมแค่พอส่งออกมาเติมที่จังหวัดอื่นเท่านั้น)  ขากลับก็อัดเต็มถังก่อนเข้าอุบลฯครับ เลยไม่ค่อยเสียความรู้สึกกะพวกปั๊มชั่วๆพวกนี้สักเท่าไร หากเข้าโคราชก็จะมาอัดเต็มถังที่ศรีสะเกษครับ ปั๊มแรกถูกกว่าซ้ายมือก่อนเข้าศรีสะเกษ อีกปั๊มอยู่เยื้องๆบ.คูโบต้าก่อนถึงแยกบายพาสออกไปทางราศีไสล พอเชื่อถือได้ทั้งสองปั๊มครับ ปั๊มแรกที่ว่าเป็นเจ้าของเดียวกันกับปั๊มมุกดาหาร สุรินทร์ก็โอเค บุรีรัมย์ก็โอเคนะครับ โคราชให้ระวังปั๊มบายพาสออกไปขอนแก่นบิดามานโกงอย่างน่าเกลียด ที่เติมประจำก็ข้างเดอะมอล์ กับโชคชัยใช้ได้ทั้งสองปั๊มครับ สูงเนินก็ควรระวังหากออกมาจากโคราชอยู่ซ้ายมือ(เปิดใหม่) แต่ที่อยู่ขวามือข้างซีเกดนั้นโอเคครับ เจ้าของเดียวกับปั๊มโชคชัย(หัวโค้งก่อนถึงโชคชัยหากมาจากโคราชครับ)  ปากช่องอยู่ขวามือหากมาจากโคราชนะตรงถนนบายพาสก็โอเค ได้เนื้อแก๊สเยอะแถมมีคูปองส่วนลดให้อีกครั้งละ ๑๒ ถึงยี่สิบบาททุกครั้งที่เติม

มันเยอะจัดครับ แต่จะบอกวิธีเลี่ยงปั๊มโกงพวกนี้ ก็คือ หากเราเจอปั๊มที่ใช้ระบบเก่าเป็นตัวเลขอนาล็อคไม่ใช่ดิจิตอล ให้ยิ้มหวานเข้าไปเติมเลย ระบบเก่ามันใช้น้ำแก๊สเข้าไปปั่นกังหันให้มิเตอร์ตัวเลขวิ่งครับ ยังไงก็โกงยากกว่าระบบใหม่ ซึ่งใช้เซนเซอร์และคอมพิวเตอร์โปรแกรมสั่งการ ดีนะที่มันสั่งให้ทีละ๔ ถึงสิบกว่าบาทกระโดดไปเลย อันนี้เอาแค่ที่สังเกตเห็น ไม่สังเกตเห็นมันกระโดดตอนวิ่งบ้างหรอ เหมือนอย่างเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งที่โพสต์ถามว่าถัง๕๘ลิตรดันเติมได้๕๘.๑ลิตร เมื่อเร็วๆนี้ แ ล้วท่านก็บอกว่า งง  ผมบอกว่าไม่ต้อง งง หรอก โดนโกงมิเตอร์เต็มๆเข้าไปแล้วให้หมายหัวไอ้ปั๊มชั่วไว้เลย ทีหลังอย่าเข้าไปเติมแล้วก็บอกต่อพี่น้องเราด้วย จะไม่ได้เข้าไปให้มันฟันหัวแบะอีก เห็นไหมหากเราช่วยกันคนละแรงสองแรง คนละไม้คนละมือ บ้านเมืองเราดีขึ้นแน่ครับ ปั๊มพวกนี้เราก็แฉมันช่วยกันโฆษณาความชั่วของมัน สุดท้ายมันก็อยู่ไม่ได้อยู่ดีครับ  สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย สบาย

นั่งพิมพ์ซะยาวเลย ช่วยๆกันครับ สลบก่อน วันหลังว่างๆ จะมาบอกปั๊มสายเหนือ ตะวันออก ที่มันโกงให้ทราบให้ระวังผมเดินทางทั่วประเทศเก็บข้อมูลไว้เยอะ วันนี้ขอเข้านอนก่อน ราตรีสวัสครับ อิอิอิ ยกธงขาว เอ่อ.. เอ่อ.. อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2008 03:43:14 โดย jedee » บันทึกการเข้า

>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008 07:57:54 »

เป็นฟืนเป็นไฟ  เป็นฟืนเป็นไฟ  เป็นฟืนเป็นไฟ  เป็นฟืนเป็นไฟ  เป็นฟืนเป็นไฟ

อยู่แถวไหนเนี่ยยยย . . . . .

อ้าวอยู่แถวอุดมสุข คุ้น ๆ ละ  ต้องไปลอง 5555 สบาย สบาย   สบาย สบาย   สบาย สบาย   สบาย สบาย

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
gobbygoo
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2008 19:52:49 »

้แถวโซนศรีน เราซะด้วย

plew_ch

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 11:17:37 »

มันเลยโชวรูมเชฟ ก่อนถึงฮอนดา ตรงนั้นใช่เปล่า
in@PZ
AE Racing Club Staff

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008 11:26:41 »

ฉุน ฉุน ทำใจ  ถอนหายใจ ถอนหายใจ

NosDriVe

พิเรณทีม = มิตรภาพ + ความจริงใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2008 08:54:10 »

เลวชาติจริงๆ

ถ้าไม่ทนเหนื่อย ทนลำบากมาด้วยกัน ก็ไม่รู้หรอกว่าแต่ละคนให้ใจกันแค่ไหน ใช่มั้ย พิเรณทีม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์