AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:04:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในรูปที่วงกลม มันคือไฟแสดงอะไรครับ  (อ่าน 7505 ครั้ง)
NonG_<TPZ#02>_<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #40 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008 10:32:03 »

เคยเห็นคับ น่าจะฮีตเตอร์ ของไมล์นอก

Trang-Phattalung Zone / Nongchok Zone
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008 10:54:51 »

ขอ รูป เตือนไฟเบรคขาดหน่อยครับ สงเคราะห์หน่อย

ประกาศ ประกาศ จัดให้ครับไฟโชว์หลอดไฟเบรคขาดรูปที่2 ต่อจากไฟเตือนเปิดประตูค้างใว้  เป็นรูป รถมองจากด้านหลังคา และจะมีแสงออกมาจากด้านท้าย  อิอิ อิอิ  ..... ของตัวนอก for92 อยากให้ครบๆต้องมีกล่องอีกตัวอยู่ด้านท้ายรถกล่อง มี2 รุ่น   รุ่น 2 หลอดกะ 4หลอด (2หลอดใน ae92 fx 4หลอดในตัว 4 ประตูครับ)   .......................ออ... ยืนยัน หรือ จะเอามือยันอีกทีนะครับว่า ไฟโชว์ cat ตัน หรือว่าแรงดันในท่อไอเสียมันอั้นอีกทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2008 11:03:40 โดย azuma » บันทึกการเข้า

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

putchy
นักแข่งมือสมัครเล่น

ชายไทย ไม่ต้องใช้ไซเลนเซอร์

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #42 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2008 19:21:16 »

ของผมก็เคยขึ้นนะตอนดึงเบรค แต่ตอนนี้ให้ช่างไล่สายให้ใหม่แล้ว
ไฟเบรคมือขึ้นตรง ส่วนไฟอันนี้ขึ้นตอนบิดกุญแจเท่านั้น
พอสตาทก็หาย ไม่คิดว่าจะมีคนเป็นเหมือนกันเยอะขนาดนี้  มอไซด์

รางหลังแข็ง/คันเกียร์ออโต้/ขาเบรค/วิทยุ/ยางแจกฟรี
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144406.new#new
6tong9

« ตอบ #43 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 09:22:09 »

ขึ้นเหมือนกันเลย รูปในวงกลม กับ รูปแบตเตอรี่อะ

ขี้นไม่หายสักที แต่ไฟเบรคด้านหลังรถทางซ้ายมันขาด

รูปมันขี้นมาตอนไหนไม่ได้สังเกตุไฟท้ายด้วยซิ

แต่เมื่อก่อน รูปในวงกลม มันขี้นตอนดึงเบรคมือขึ้นเท่านั้นอะครับ

ของผมเป็นไมล์ ของเกียร์ออโต้ ที่มีไฟโชว์บอกตำแหน่งเกียร์

อีกอย่างครับ รูปในวงกลมนี้ ผมลองไปดูในคู่มือรถ101 ซึ่งได้มากจากพี่ในเว็ปนี้ (ขอโทษนะครับจำชื่อไม่ได้)

รูปในวงกลมคือ รูปของระบบเบรคครับ ปัญหาเรื่องระบบเบรค  (ตามที่ได้เห็นและอ่านมา)

ถ้าข้อมูลผิดพลาดขอโทษด้วย เพระอ่านมาแบบนี้
เก่ง rainyboy

« ตอบ #44 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 17:33:33 »

ต่อ ครับ.....
ไหน ๆ น้าหนุ่ม มาตอบและ
วงจรเตือนไฟเบรคขาด ต่อยังไงครับ เอาแบบลัด ๆ
แบบไม่ต้องไล่ไดอะแกรม
แล้ว ต่อเนื่องไป เข้ากล่อง ได้เลยไหม กะวงจรไฟเบรค(เผื่อช่วยแก้เบาดับ)

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #45 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 18:26:44 »

ตาเก่ง หาข้อมูลไล่สายใหญ่เลยเฟร้ย 55

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #46 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2008 20:21:06 »

ต่อ ครับ.....
ไหน ๆ น้าหนุ่ม มาตอบและ
วงจรเตือนไฟเบรคขาด ต่อยังไงครับ เอาแบบลัด ๆ
แบบไม่ต้องไล่ไดอะแกรม
แล้ว ต่อเนื่องไป เข้ากล่อง ได้เลยไหม กะวงจรไฟเบรค(เผื่อช่วยแก้เบาดับ)

มันไม่เกี่ยวกะเบาดับหรอก        ออ..หากล่องมันให้ใด้ก่อนดีกว่า   มันจะซุกอยู่แถวฝากระโปรงท้าย 92 รุ่นไมล์ยาว ตามเชียงกงถือว่าของเหลือเพราะขายมะออก  กล่องสีฟ้ากะเทาแล้วแต่ปี  หาใด้แล้วค่อยมาว่ากันอีกทีครับบอกมว้ก่อนต่อไฟไม่ยากหรอกยากตรงที่หาของและปลั๊กมันนี่แหละครับ

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

J_lampang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 14:03:34 »

ของผมกดปุ่มไล่ฝ้า...ไฟถึงจะติดอ่ะ...
Handyman

You are alway all my mine

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008 14:26:54 »

ขึ้นเหมือนกันเลย รูปในวงกลม กับ รูปแบตเตอรี่อะ

ขี้นไม่หายสักที แต่ไฟเบรคด้านหลังรถทางซ้ายมันขาด

รูปมันขี้นมาตอนไหนไม่ได้สังเกตุไฟท้ายด้วยซิ

แต่เมื่อก่อน รูปในวงกลม มันขี้นตอนดึงเบรคมือขึ้นเท่านั้นอะครับ

ของผมเป็นไมล์ ของเกียร์ออโต้ ที่มีไฟโชว์บอกตำแหน่งเกียร์

อีกอย่างครับ รูปในวงกลมนี้ ผมลองไปดูในคู่มือรถ101 ซึ่งได้มากจากพี่ในเว็ปนี้ (ขอโทษนะครับจำชื่อไม่ได้)

รูปในวงกลมคือ รูปของระบบเบรคครับ ปัญหาเรื่องระบบเบรค  (ตามที่ได้เห็นและอ่านมา)

ถ้าข้อมูลผิดพลาดขอโทษด้วย เพระอ่านมาแบบนี้

ถ้าเป็นwiring ของรถที่ขายในไทย.... ช่องนี้คือเบรคมือละครับ

แต่การที่คุณเอาไมล์นอกมาใส่ ซึ่งของเขาช่องนี้คือ  ไฟเตือนระบบแคท (ของเราไม่มีเตือน)

เมื่อใส่โดยไม่สลับสายไฟที่ปลั๊ก พอดึงเบรคมือไฟก็ติด แต่แสดงผลเป็นรูปต่างกัน (เพราะเปลี่ยนหน้าปัทม์ไง)

ยืนยันครับ ตัวนี้คือไฟเตือนระบบแคท......

หากเอาไมล์นอกมาใส่ ต้องสลับสายที่ปลั๊กด้านหลังด้วยครับ

++ รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ ไม่ได้แรงด้วยพลังแห่งเวทย์มนต์ ++ http://www.facebook.com/handyman.aoud

รับซื้อรถมือสอง , รับจำนำรถ ,รับปรึกษาปัญหาของรถยนต์ ฟรี
ARsaeng
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 15:47:02 »

ของผมก็มีครับจะติดเวลาดึงเบรกมือครับ
ไฟสัญญาณเบรกมือไม่ติดครับ
ผมเปลี่ยนไมล์ตัวนอกมาครับ

ถูกต้องนะคราบ
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 16:07:45 »

ไม่รู้เหมือนกันคับ ของผมขึ้นเเต่ไฟสีเเดงๆ ตรงเกจ์วัดน้ำมันอ่ะ  ถอนหายใจ
หืม เอาซะฮา นั่นน้ำมันใกล้หมด ถอนหายใจ
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 19:19:50 »

แล้วตกลงมันคือไปอารายกันเนี่ย ?  เวียนหัว

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
lotto
มือเก่าหัดแข่ง

4A-GE 20V Blacktop 5MT LSD

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 21:28:19 »

มารอดูครับ

ของผมสลับสายเรียบร้อย ตอนแรกก็งงว่าทำไมดึงเบรคมือแล้วไฟนี้มันติด

ตอนนี้ติดเฉพาะตอนสตาร์ทเครื่องแทนครับ

เราก็แค่ 1600 เค้าแรงกว่าก็แซงไปเต๊อะ
DAY101T

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 22:29:28 »

อ่านแล้วเครียดครับ ตกลงเป็นแคท หรือ ฮีตเตอร์ครับ  เวียนหัว เวียนหัว เวียนหัว

smilegames

« ตอบ #54 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009 23:01:06 »

ของผมก็ขึ้น ตอนบิดกุญแจไปที่ ON  แล้วพอสตา์ร์ทแล้วก็จะดับ

แต่ถ้าไม่ดับ ให้มากดตัวด้านล่างลง ใต้พวกมาลัยอ่ะ ผมเห็นมันเป็น สวิทย์อยู่ด้านหลัง และมีเป็นสายสลิงด้วย แต่ไม่รู้มันเอาไว้ทำอะไรอ่ะ
ถ้าดึงออกมา ไฟตัวนี้ก็จะติด พอกดลงไฟก็ดับ

ช่างที่เดินไฟให้ผมเขาบอกว่า เป็น ฮีลเตอร์ แล้วสวิทย์ใต้คอ มันจะไปเปิดฮีลเตอร์ แต่ผมก็ไม่คอนแฟมนะ

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์