AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 13:50:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทำ ที่ ปิด ถัง แก๊สมา ( ลองลงรูปอะ )  (อ่าน 4770 ครั้ง)
yong_900
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2008 14:56:23 »

สวยครับ แต่น่าจะหนักเอาการ อยู่เหมือนกัน

ผมขอถามข้อมูลหน่อยนะครับ

ก่อนหน้า และ หลัง พอติดตู้บังถังแก๊ส มีผลต่อการขับขี่ ในความรู้สึกส่วนตัวของ เจ้าของรถมากน้อยแค่ไหน

แล้วเรื่องการ บริโภค แก๊ส มากขึ้นกว่าเดิม เยอะไหม อ่ะครับเพราะน้ำหนักมากกขึ้น กำลังตัดสินใจไปเก็บงานแบบนี้บ้าง

แต่กลัวว่า ท้ายจะห้อยอะครับ

= = = น้ำหนัก ก็เพิ่มมาไม่เยอะครับ  ฝาปิดถังใช้ไม้อัดหนา 6 mm + กับแผ่นที่ตัดลาย ก็เพิ่มมาไม่เยอะครับ
= = = ส่วน ตัวตู้ใช้ไม่อัดหน้า 12 mm (หนาหน่อยครับ ) เพราะใส่ ซับ แต่ตัวตู้เป่ลา ขานด 30 x 30 ซม ( ลองยกดูไม่น่าเกิน 2 กก )
= = = ดอกลำโพง ซับ หนัก 3.5 กก x 2 ก็ 7 โลละ + ตู้ 2 ใบ อีก 4 โล รวม 11 กก ละ
= = = ส่วนฝาปิด ช่ง ยาง อะไหล่ ใช้ ไม้หนา 10 mm แต่ใหเ ช่างทำเป็น โครงกระดุกงู ไว้ ด้านหลังอีกที น้ำหนักโดยรวม 3 กก ได้มั่ง
= = = ( เพื่อความแข็งแรง ) เวลาวางของ อะ เลยต้องทำโครงกระดุกงู ไว้ อีกชั้น
= = = ผมว่า รวมๆแล้ว น้ำหนักไม่น่าเกิน 20 โล อะมั่ง (เพราะไม่มีผล เรื่อง ท้ายห้อย เลย ครับ)

เหอๆๆ ส่วนเรื่องการขับขี่  ไม่แตกต่าง เลย  ( แต่มีผม ทางจิตใจครับ )   เหอๆๆ

ฮิฮิ เดี๋ยวนี้ไปไหน ก็ ต้องเปิด มีแต่คนจาให้เปิดท้าย ตลอดเลยอะ   อิอิ  อิอิ

RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 16:04:36 »

สวยครับ แต่น่าจะหนักเอาการ อยู่เหมือนกัน

ผมขอถามข้อมูลหน่อยนะครับ

ก่อนหน้า และ หลัง พอติดตู้บังถังแก๊ส มีผลต่อการขับขี่ ในความรู้สึกส่วนตัวของ เจ้าของรถมากน้อยแค่ไหน

แล้วเรื่องการ บริโภค แก๊ส มากขึ้นกว่าเดิม เยอะไหม อ่ะครับเพราะน้ำหนักมากกขึ้น กำลังตัดสินใจไปเก็บงานแบบนี้บ้าง

แต่กลัวว่า ท้ายจะห้อยอะครับ

= = = น้ำหนัก ก็เพิ่มมาไม่เยอะครับ  ฝาปิดถังใช้ไม้อัดหนา 6 mm + กับแผ่นที่ตัดลาย ก็เพิ่มมาไม่เยอะครับ
= = = ส่วน ตัวตู้ใช้ไม่อัดหน้า 12 mm (หนาหน่อยครับ ) เพราะใส่ ซับ แต่ตัวตู้เป่ลา ขานด 30 x 30 ซม ( ลองยกดูไม่น่าเกิน 2 กก )
= = = ดอกลำโพง ซับ หนัก 3.5 กก x 2 ก็ 7 โลละ + ตู้ 2 ใบ อีก 4 โล รวม 11 กก ละ
= = = ส่วนฝาปิด ช่ง ยาง อะไหล่ ใช้ ไม้หนา 10 mm แต่ใหเ ช่างทำเป็น โครงกระดุกงู ไว้ ด้านหลังอีกที น้ำหนักโดยรวม 3 กก ได้มั่ง
= = = ( เพื่อความแข็งแรง ) เวลาวางของ อะ เลยต้องทำโครงกระดุกงู ไว้ อีกชั้น
= = = ผมว่า รวมๆแล้ว น้ำหนักไม่น่าเกิน 20 โล อะมั่ง (เพราะไม่มีผล เรื่อง ท้ายห้อย เลย ครับ)

เหอๆๆ ส่วนเรื่องการขับขี่  ไม่แตกต่าง เลย  ( แต่มีผม ทางจิตใจครับ )   เหอๆๆ

ฮิฮิ เดี๋ยวนี้ไปไหน ก็ ต้องเปิด มีแต่คนจาให้เปิดท้าย ตลอดเลยอะ   อิอิ  อิอิ

ขอบคุณครับ งิ ๆ ไว้ไปเก็บงานบ้างดีฟ่า

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์