AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 04:33:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเล็กโช้คอัพเเถวเเยกเเครายอยู่ตรงไหนครับ(ช่วยบอกทางหน่อยครับ)  (อ่าน 24473 ครั้ง)
OFF666
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 12:04:58 »

ผมจำได้ว่า เคยมีคนโพสท์บอกทางในนี้ว่า อยู่ข้างๆ ศาลาว่าการฯ เเต่ผมหาร้านไม่เจอจริงๆครับ
เเละกลัวเข้าร้านผิดด้วย รบกวนช่วยบอกทางให้ผมหน่อยครับ ผมอยู่เเถว BIG C เเจ้งวัฒนะครับ
เเละพอทราบราคา..คร่าวๆมั้ยครับ
ผมจะได้เตรียมเงินไปถูก  คันเเรก Toyota Altis ติดเเก๊ซมาท้ายห้อยนิดหน่อยครับ เอ่อ ผมกำลัง
คิดอยู่ว่าจะใช้วิธีไหนดี ระหว่าง เลื่อนสปริงขึ้นมา กับ ใส่ สเปเซอร์ คันนี้พ่อผมเป็นคนใช้ครับ ขับไม่เร็ว ช้าๆเรื่อยๆครับ
เพื่อนๆ คิดว่าเเบบไหนดีกว่ากันครับ  ส่วนอีกคัน เป็นของผมเองครับ AE110 ใช้โชค TRD กระบอกฟ้า สปริง WAYDO
ติดเเก๊ซมาเเล้วเหมือนกัน(ใจจริงไม่อยากติดเลยครับเเต่สู้ค่านำมันไม่ไหวจริงๆ+ขับรถไปทำงานไกลด้วย) อันนี้ท้ายเตี้ยมานิดนึง...เลยอยากจะกดหน้ามาซะหน่อยครับ เลยคิดว่า จะทำสตรัดครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เเละถามต่ออีกนิดนึงครับ ถ้าไม่ทำสตรัด เราจะสามารถ เลื่อนสปริงเข้าไปในเบ้าโชคให้มันเตี้ยลงมาหน่อยได้มั้ยครับเเละค่าเสียหายวิธีนี้เท่าไหร่ครับ  อาจจะงงในบางคำถามต้องขออภัยด้วยครับ  ความจริงผมสิงอยู่ในเวปนี้มานานมากๆเเล้วเเต่อ่านอย่างเดียว...นี่เป็นครั้งเเรกที่ผมมาตั้งกระทู้ครับ สุดท้ายขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

sitnonXtreme
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

GE DA-KE

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 12:47:52 »

(ไม่แน่ใจว่าร้านเดียวกันหรือเปล่า) อยู่ตรงข้ามกลับนิวเวิล์ดเก่า ติดกลับ SBAC ตรงแยกแคราย

รับวางเครื่องยนต์ (TOYOTA)
088-5484566
Line ID :  sitnonxtreme

nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 15:19:59 »

(ไม่แน่ใจว่าร้านเดียวกันหรือเปล่า) อยู่ตรงข้ามกลับนิวเวิล์ดเก่า ติดกลับ SBAC ตรงแยกแคราย

ถูกต้องครับ อยู่ตรงนั้นเลย

เลย lotus มา ชิดซ้าย เลย รร. SBAC แล้วชิดซ้ายเลย อาคาพาณิชย์ ที่เห็น taxi จอด เยอะๆ
หม่อง_CZ 57
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

มีแค่ไหน เอาแค่นั้น...

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2008 18:28:21 »

ถูกต้องครับ อยู่ตรงนั้นเลย

เลย lotus มา ชิดซ้าย เลย รร. SBAC แล้วชิดซ้ายเลย อาคาพาณิชย์ ที่เห็น taxi จอด เยอะๆ
ประกาศ ประกาศ ประกาศ

OFF666
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 10:46:42 »

ขอบคุณ คุณ sitnonxtreme คุณ draftman คุณ หม่อง CZ  ที่ช่วยบอกทางครับ
ผมพอนึกออกบ้างเเล้วหละครับ (จำได้เพราะ taxi จอดเพียบเลย)
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมก็ขับ ชลอหาร้านอยู่ เเต่ไม่เเน่ใจว่าใช่หรือเปล่า
กลัวเข้าร้านผิดครับ เอ่อ เเล้วมีใครพอเเนะนำผมได้บ้างครับ ว่า ผมควรจะใช้วิธีไหนดี
กับรถของพ่อผมเเละรถผมครับ ขอบคุณครับ

nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 11:21:29 »

รอเซียนมาตอบ ผมให้ทางออกมิได้
OFF666
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 17:08:35 »

ไม่เป็นไรครับ คุณ draftsman ขอบคุณครับ ยังรอเซียนมาช่วยชี้เเนะให้อยู่ครับ...
Oon_Resist .CZ
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 17:40:56 »

ไม่ใช่เซียนตอบได้ปะ

อิ อิ

รถ Altis ไม่ควรเลือนสปริงครับ รองสเปเซอร์เอาดีกว่า แต่ต้องเป็นแบบรองแป้นหัวโช๊คนะครับ อย่าเอาแบบรองสปริงละ เพราะมันจะปีบสปริงทำให้แข็งขึ้นนิดนึง

ส่วน 110 การทำสตรัดปรับนั้น ถ้าไม่ปรับบ่อยๆ มันไม่คุ้มนะครับ รองสเปเซอร์เอาดีกว่าครับ เสียดาย TRD ครับ

nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 18:11:32 »

อิ อิ

รถ Altis ไม่ควรเลือนสปริงครับ รองสเปเซอร์เอาดีกว่า แต่ต้องเป็นแบบรองแป้นหัวโช๊คนะครับ อย่าเอาแบบรองสปริงละ เพราะมันจะปีบสปริงทำให้แข็งขึ้นนิดนึง

ส่วน 110 การทำสตรัดปรับนั้น ถ้าไม่ปรับบ่อยๆ มันไม่คุ้มนะครับ รองสเปเซอร์เอาดีกว่าครับ เสียดาย TRD ครับ

ไม่ใช่เซียนแต่เป็นเกจิ
OFF666
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 20:07:16 »

ขอบคุณ คุณ OON_RESIST ที่ช่วยชี้เเนะครับ...
ผมคงจะเข้าไปทำอาทิตย์หน้าหน่ะครับ...เผอิญอาทิตย์นี้จะไปต่างจังหวัดพักผ่อนซะหน่อย
เครียดกับ การงานเหลือเกิน เวป AERACINGCLUB นี่ดีจริงๆครับ ผมเข้ามาเเทบทุกวันเลย
เข้ามาหาความรู้ตั้งเเต่ยังไม่เเบ่งโซนยังไม่เเยกเป็นหลายๆ AE อย่างทุกวันนี้ (เเต่ที่นี่ดีสุดในความรู้สึกของผมนะครับ)
ได้ความรู้จากเวปนี้เยอะมากๆครับ
ถ้าใครมีอะไรที่ชี้เเนะเพิ่มเติม ก็บอกเพิ่มมาได้เลยครับ ขอบคุณครับ
~SnoOze_poOh~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008 20:39:03 »

อิ อิ

ไม่ใช่เซียนแต่เป็นเกจิ

เกอิชา เอ้ย .... เค้าเปง เกจิ... ตามนั้น

ปล. ทำไม ตอบของคนอื่น ดูดีจังเลย.... เปนหลักการ... ของกั๊ก ทำไมยุ ส่งวุ้ย...  ยกธงขาว   ฮากลิ้ง
boyclubae
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2008 09:00:58 »

อิ อิ

ตามพี่อ่อน เลยครับ รองเอาดีกว่าครับ ส่วนทำสตัต อย่าเลยครับ(ใช้อยู๋) ส่วนร้านที่ว่า ผมเคยไปทำมา 2 ครั้ง รองสปิง งานพอรับได้ แต่โช๊ค+เพลา อย่าเปลี่ยน ร้านนี้เด็ดขาด

คนอื่นยังงัยไม่รู้นะครับ แต่ผมทำแล้ว ไม่ดีอ่ะ

OFF666
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 11:19:33 »

ขอบคุณ คุณ boyclubae ครับที่เเนะนำ ผมขอถามเพิ่มเติมครับ เเล้วมีร้านไหนที่สามารถทำให้ผมได้อีกบ้างครับ
บ้านผมอยู่เเถว BIG C เเจ้ง ฯ ครับ  เอ่อ....เเล้วปรกตินี่ เพื่อนๆที่โซนนี้...ซ่อมรถกันที่ร้านไหนครับ ผมเองถ้าซ่อมนิดหน่อย
ก็จะซ่อมกะร้านเเถวบ้าน (ซึ่งก็ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เเละลองมาหลายร้านเเล้วเหมือนกันโดนฟันโดยส่วนมากเเต่ก็ไม่อะไรเพราะเข้าใจคนทำมาหากิน)...เเต่ถ้าซ่อมเยอะหน่อย ผมก็จะไปร้านประจำของผมเเถว บางใหญ่นู่นเลย...ซึ่งไปเเต่ละที ต้องทิ้งรถไว้  อยากให้เพื่อนที่นี่เเนะนำร้านที่ OK ซ่อมดีราคาพอรับได้ให้ผมหน่อยครับ เผื่อจะได้ไปใช้บริการบ้าง รถผมเครื่อง 4E-FTE ครับตอนนี้ใช้โบของ garrett อยู่ติดก๊าซระบบหัวฉีดครับ  ขอบคุณครับ
nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 11:47:29 »

รอคนอื่นมาแนะนำต่อ
boyclubae

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 12:43:54 »

เสนา โช๊คคอัพ ในซอยเรวดีครับ ผมทำอยู่ก็โอเค นะ

CHAMPZAA_ซุดซู๊ดดด!!! ™

ไม่ต้องกรี๊ด!!!...พี่ไม่มีตัง

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2008 12:51:40 »

ก็แค่พิสูจน์ว่าเร็วกว่า...ถ้าจะแข่งต้องมีค่ามากกว่านั้น!!!
toomsaint_ae
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 11:34:36 »

ร้านเล็กโช๊คอัพ รับโมดิฟายแปลงโช๊ค ด้วยรึป่าวครับ ผมโทรไปไม่ติดไม่ทราบว่าใครมีเบอร์บางครับ
aumpholl
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มกราคม 2017 07:57:18 »

https://www.img.in.th/image/CNiK
แผนที่ ร้านเล็กโช๊คอัพ ครับ
https://www.mx7.com/view2/zCTR7L3LOFBYMapd
สังเกตุง่ายๆครับ ติดร้านเสริมสวยคุณโจ้ เลย เอสพลานาด มานิดเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2017 08:00:41 โดย aumpholl » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์