AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 17:49:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อหน้าล้นไม่เท่ากันแก้ปัญหาอย่างไรครับ  (อ่าน 1858 ครั้ง)
Donkikong
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04 มกราคม 2021 16:15:34 »

สวัสดีครับพี่ๆ น้าๆ ปัจจุบันผมขับ AE92 ครับ และผมได้เปลี่ยนมาใส่ล้อขนาด กว้าง8 ออฟ0 ครับแต่เมื่อเปลี่ยนเข้าไปแล้ว ผมสังเกตุเห็นว่า
 ล้อหน้ามันล้นออกมานอกตัวถังรถ ไม่เท่ากันครับ
คือล้อหน้าด้านซ้าย จะล้นออกมามากกว่า ล้อด้านขวา ประมาณ ครึ่งนิ้วครับ
และตอนนี้ที่ผมแก้เบื้องต้นคือ เปลี่ยนแพหน้าของ GTi ใส่เข้าไปแล้วครับ แต่ล้อก็ยังล้นไม่เท่ากันเหมือนเดิมครับ
พี่ๆน้าๆ ท่านไหนเคยเจอปัญหาเหมือนผม และสามารถแก้ได้ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ผมเห็นเเล้วมันขัดตามากๆเลยครับ ล้อล้นไม่เท่ากัน
 อ้อน อ้อน อ้อน
>> OaTzy << SZ#013
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

[SZ#013]

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 มกราคม 2021 11:43:29 »

มีคำแนะนำจาก จารย์รองพงษ์ แนะนำว่าลองสลับล้อ ซ้าย-ขวา ดูก่อนครับ

ยังไงก็ลองเข้ามาโพสถามในเพจดูอีกทีครับ เผื่อจะได้วิธีแก้ไขได้ครับ  ได้โปรด..

https://www.facebook.com/groups/877556335656710/

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
Donkikong
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2021 09:13:03 »

มีคำแนะนำจาก จารย์รองพงษ์ แนะนำว่าลองสลับล้อ ซ้าย-ขวา ดูก่อนครับ

ยังไงก็ลองเข้ามาโพสถามในเพจดูอีกทีครับ เผื่อจะได้วิธีแก้ไขได้ครับ  ได้โปรด..

https://www.facebook.com/groups/877556335656710/
ของพระคุณครับพี่ เด่วผมลองทำอย่างที่พี่บอกก่อนครับ ถ้าได้ผลอย่างไร จะมาตอบครับ :-)
Donkikong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มกราคม 2021 08:56:19 »

สวัสดีครับ จากที่พี่ๆน้าๆในกลุ่ม ได้แนะนำให้ผมลองสลับล้อ ผลคือ เหมือนเดิมเลยครับ ล้นไม่เท่ากันในระยะเดิมเลยครับ

แต่ผมสงสัยอย่างหนึ่งครับว่า จะเป็นไปได้ไหมครับพี่ แชทซีจะบิดครับ อันนี้คือผมแค่สงสัยนะครับ

พี่ๆน้าๆ ท่านไหนมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยคร้าบบบ   อ้อน อ้อน อ้อน
wdb2021
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2021 11:08:01 »

รถผมก็ล้อไม่ตรง ผมส่งเข้าอู่ให้แก้ให้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์