AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 06:15:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะติดแก็สช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1343 ครั้ง)
ball_124
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 24 มีนาคม 2008 13:43:12 »

รถผมเป็นae112 นะคับ เครื่อง 7a-fe ถ้าจะติดระบบดูด+แลมด้าจะดีมั๊ยครับ แล้วพอติดเสร็จแล้วต้องมีการดูแลรักษาหรือเปลี่ยนอะไรยังไงบ้างคับ
nicknamegolf
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 08:50:04 »

1.1ติดให้ถูกที่สุด  ผมอ่านหนังสือเจอ  ขายแต่ไม่รับติดตั้งเป็นชุด   5900   7900  9900   แถวสามเสน  จำเบอร์ไม่ได้   ตัวผมเองติดมา 13000  แถวปทุมวัน  เอพีโชไก แก๊ส  สาเหตุที่ให้ติดถูก1 ยางหม้อต้มกับไมวัดปริมาณแก๊สด้านฝากระโปรงท้ายจะมีอายุ 2 ปี  ผมใช้มา 3 ปี ต้องเปลี่ยนไป 1 รอบ
2 ราคาlpg จะลอยตัวแล้วจ้า   เตรียมไป  คบกับngvได้แล้ว
1.2 ติด ngv  ถ้ามีปั้มใกล้บ้านเติมตอน ไหนก็ได้ทีสะดวก
auy022

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 17:22:26 »

ถามว่าดีมั้ย ถ้าติดแล้วจบก็ ok ครับ ถ้าติดแล้วไม่จบอันนี้สิ่มันปวดหัวชะมัด
จากประสบการณ์ ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนครับ ลองศึกษาใน gasthai ดูข้อมูลเยอะๆครับ
หาร้านติดที่มีความรับผิดชอบ และมีความชำนาญ
ตัดสินใจ LPG กับ NGV ขอแย้งข้อมู,ข้างบนนิดนึงนะครับ NGV ใกล้บ้านแต่ต้องต่อคิวยาวเหยียดแล้วไม่ได้เติม เนี่ยสิ่ครับ แย่กว่า รถบ้านไปเติมบางทีโนพวกพี่ๆแท๊กซี่เขม่นเอาอีก รถน้าผมติด ngv
ส่วนผมติด LPG fix mix ธรรมดา เติม gas ปั้มเดียวก่อนแต่ออกก่อนครับคิวไม่ยาว แต่อนาคตลอยตัว เฮ้อ คิดแล้วก็ยังกลุ้ม
ลองศึกษาข้อมูลเยอะๆครับ

ขอจงมีความเพียรอันบริสุทธิ์ ถึงแม้จะมองไม่เห็นฝั่ง...ก็ยังดีกว่าจมน้ำตาย...
Redshadow@RaYongZ...
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทุกชีวิต..มีหนทางของมันเสมอ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 19:31:02 »

แอบมาดูครับ แอบดู แอบดู ถ่ายรูป

คน...ขับรถ.. ช้า..ชิดซ้าย...ควาย...ขับรถ...ช้า... ชิด ขวา...
ball_124

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม 2008 23:00:08 »

จะคบ ngv ก็แพงซะเหลือเกิน... เวียนหัว เวียนหัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์