AE. Racing Club
28 มีนาคม 2024 15:09:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการวูบตอนสตาร์ททุกครั้งครับ  (อ่าน 1174 ครั้ง)
tum_airboy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2018 10:15:43 »

สอบถามครับ ตอนนี้รถจะมีอาการวูบทุกครั้งที่สตาร์ทบางทีก็ดับบางทีก็แค่เกือบดับ รอบตกไปเหลือประมาณ2-3ร้อย เป็นทุกครั้งที่สตาร์ทไม่ว่าจะเครื่องร้อนหรือเย็น แต่จะวูบแค่แปปเดียวนะครับแล้วก็ขึ้นมาปกติ ที่ลองทำไปแล้ว มีล้างปีกผีเสื้อ เปลี่ยนiscv เปลี่ยนปั๊มติ๊ก ยังไม่หาย รีเซ็ตecuก็ดีขึ้น1-2วันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม เช็คโค้ดก็ไม่ขึ้นอะไร จะเริ่มเช็คตรงไหนดี มีใครเคยเป็นอาการแบบนี้มั้ยครับ รถae101 เครื่อง4a-fe  ยกธงขาว ยกธงขาว
piboonp13
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2018 19:11:25 »

ลองดูจานจ่าย กับสายหัวเทียนดูครับ
แอลกอฮอล์40ดีกรี
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2018 20:11:56 »

ของผมเหมือนไฟไม่พอตอนสตาทแต่เพิ่งเปลี่ยนแบตมาเองนะผมก็ไม่เข้าใจต้องแก้ยังไง สมัครufabet

:J
    อาการนี้ลองเช็คไดร์สตาดดูครับของผมเคยเป็น   มันไหม้อยู่ขดนึง   แต่มันยังทำงานได้ มันหมุนแต่สตาดได้ไม่เกิที่แบตร์หมดแบตร์ใหม่นแอมป์   มารู้ตอนหลังเพราะมอเตอร์สตาดไหม้(ทุ่น)จับเปลี่ยนทุ่นไหม่หายเลย

ซ่อมแอร์รถยนต์ครับ ปรึกษาได้ครับไม่ฟันไม่กัดครับใจดี0852622362
bboy357
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2018 15:15:46 »

น่าจะเป็นที่ระบบจ่ายจ่ายไปหาหัวเทียนนะครับ อยากให้ลองสลับจานจ่ายกับสายหัวเทียนดูครับ

ความตั้งใจ :  สักวันผมจะทำเองเป็น  (ในเรื่องเล็กๆน้อย)
ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อยู่ด้วยกันสามปีกว่าเป็นหลายอย่างเลยครับ ซ่อมตลอด
tum_airboy
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2018 12:57:37 »

น่าจะเป็นที่ระบบจ่ายจ่ายไปหาหัวเทียนนะครับ อยากให้ลองสลับจานจ่ายกับสายหัวเทียนดูครับ
ตอนนี้ใช้คอยแยกครับ เดี๋ยวจะลองรื้อจานจ่ายมาดูอะไหล่ภายใน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์