AE. Racing Club
21 พฤษภาคม 2024 01:32:20 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ปัญหาย่อมมีทางแก้+++  (อ่าน 13602 ครั้ง)
PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:34:27 »

ผมขอเขียนกระทู้นี้อีกซักครั้ง ในฐานะของ"ประธาน"(ไม่ค่อยอยากใช้แต่ตอนนี้จะขอออกตัว)ที่อยากเห็นปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นจบลงโดยไวนะครับ จะเขียนโดยไม่พาดพิง ไม่ท้าวความ จะเขียนด้วยเหตุผลและความรู้สึกที่เป้นกลาง ถ้าใครรุ้จักผมดีจะรุ้ว่าผมหมายความอย่างนั้นจริงๆ ไม่มีอะไรแอบแฝง

ผมเขียนกระทู้ก่อนหน้านี้ หัวข้อ "ขออนุญาตแสดงความคิดเห้นนะครับ" ในตอนนั้น เนื่องจากเล็งเห็นปัญหา ที่จะเกิดขึ้น โดยจุดประสงค์เพื่อประกาศจุดยืนของ aeracingclub และชี้แจงเรื่องราวบางอย่าง

ถึงวันนี้มีกระทู้อื่นๆตามมาอีกมากมายและยาวเหยียด(ไม่ขอกล่าว) ดูแล้วจะกลายเป็นปัญหาที่ไม่มีทางออก ผมจึงออกมาอธิบายเรื่องนี้ เพราะผมเชื่อว่าการทะเลาะกัน มันมีแต่ผลเสีย โดยเฉพาะในสังคมแบบนี้ ที่วงแคบจิงๆ

โดยตัวผมเอง อ่านๆมาหลายวันในฐานะผู้ติดตาม ออกไปชี้แจงข้อมูลบ้างตามเห้นสมควร โดยมิได้พาดพิง หรือ สาดน้ำมันเข้ากองไฟเพื่อให้เรื่องมันใหญ่โต เพราะเวปของเรานี้ aeracinglcub มีผู้อ่านทั้งสมาชิกในคลับเอง สมาชิกคลับอื่นๆ และบุคคลภายนอกมากมาย เนื่องจาก corolla เป้นรถตลาด สังเกตไปเวปอื่นๆไม่ว่าพันทิป อะไรก้ตามแต่ เวลามีคนถามอะไรเกี่ยวกับ ae หรือ corolla ก้จะมีคนทำลิ้งให้เข้ามาที่เวปเราทั้งนั้น

จากสิ่งที่เกิดตอนนี้ เชื่อว่าคงไม่เป้นผลดีต่อคลับเท่าไร

บอกตรงๆ ส่วนตัวผมได้บอกจุดยืนของ aeracingclub ไปหมดแล้ว ผมรู้สึกเคารพในความคิดและความรู้สึกของทางคลับใหม่อยู่พอสมควร จากการที่มีคนของ aeracingclub หลายๆท่าน กล่าวพาดพิงถึงพวกท่านโดยไม่ได้ออกมาตอบโต้ ผมไม่ทราบข้อมูลเชิงลึกมากนัก แต่เข้าใจว่า ทางคลับใหม่ ก้มีทีมงานสตาฟเก่าซึ่งก้เคยร่วมงานและทำประโยชน์ให้แก่ aeracingclub มาก็มาก เป้นทีมงาน(ถ้าผิดพลาดขออภัย) และเกือบหรือทุกคนก้ยังเป้นสมาชิกของ aeracingclub อยู่เพราะผมเห้นเข้ามาอ่านกัน ผมก้ยังเคารพในสิทธ์ของท่านอยู่เสมอนะครับ ผมคิดว่าที่ไม่ออกมาตอบโต้ บางทีอาจจะเป็นการดี เพราะตอนนี้ของกะลังแรง การปะทะคงมีแต่ทำให้เกิดผลเสียโดยไม่ได้อะไรกลับมานอกจากความกระจายและความสะใจกันไปข้าง แต่ผม...ก้ยังอยากเห็นการแสดงจุดยืน ความแตกต่าง ความสัมพันธ์ ว่าจะออกมาในรูปแบบไหน

ตัวผม ไม่ว่าจะมีตำแหน่งอะไร ผมยังให้ความเคารพกับระบบรุ่นพี่รุ่นน้องเสมอ และ เป็นคนมองอะไรในแง่ดี หากต้องการชี้แจงอะไร ในกระทู้นี้สามารถทำได้ครับ จากปัญหาที่ดูแล้วไม่มีทางออกที่ขัดเจน(open end) ตอนนี้ aeracingclub ประกาศจุดยืนไปแล้ว เราเป็นของเราแบบนี้มานาน เรายึดตัวเองเป็นหลัก เราไม่เคยไปยุ่งกับคลับอื่น มีแต่เพื่อนๆ ทั้ง 11x CCR เป็นต้น ผมเข้าใจว่าสองคลับนี้ก้มีคนที่ความคิดเห็นไม่ตรงกัน(ขออนุญาตินะครับ) แต่เมื่อทุกคนอยู่ใน aeracingclub ก้ถือว่ามาอยู่ในบ้านของเรา ผมรู้สึกดีมากที่คนของคลับอื่นๆให้เกียรติคลับเรา เพราะในทางกลับกัน เราก้ให้เกียรติคลับอื่นเหมือนกัน และผมก้ให้เกียรติคลับใหม่ด้วยเหมือนกัน จากแนวทางที่ตั้งเพื่อสังคม

จากตรงนี้ ความสัมพันธ์ของ aeracingclub กับคลับใหม่จะเป็นอย่างไร ผมคิดว่ามันยังเป็นไปได้ทั้งหมด จะเป็นเส้นขนานที่วิ่งเข้าหากันในที่สุด หรือ เป็นเส้นขนานที่ไม่มีวันมาบรรจบกัน หรือ เป้นเส้นที่ห่างออกจากกันไปเรื่อยๆ ผมยังไม่ทราบ เพราะตอนนี้กระแสมีหลายทาง และบางอย่างต้องใช้เวลาเพื่อพิสูจน์ แต่ผมบอกได้ว่า เราไม่ต้องการเป็นศัตรูกับใคร เราไม่ต้องการเอาเปรียบใคร และเราก้จะไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ ผมเข้าใจทางคลับใหม่กับความรู้สึกตอนนี้ดีนะครับ ไม่มีใครอยากให้ตัวเองหรือคลับของตัวเองโดนว่าหรอกครับ

และ ผมอยากให้คนใน aeracingclub ใจเย็นลงนิดนึง ทุกปัญหามีทางแก้ ทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องในตอนนี้ ลองไปดูกระทุ้ "ใครรถแรงมาแข่งกัน"สิครับ ในตอนนั้นที่ยังเป็นแบบเดิมความรู้สึกมันเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับตอนนี้ พอกลับไปอ่านมันอีกครั้งแล้วรู้สึกอย่างไร และจริงๆแล้วเราต้องการอย่างไร ลองตอบคำถามตัวเองดู

ผมเชื่อว่า ไม่มีใครชอบความแตกแยก แต่ในบางจุดเมื่อไปด้วยกันไม่ได้ ก้ต้องหาทางออก แต่ทางออกมันจะสวยหรูหรือออกมาเต็มกางเกง ก้สุดแล้วแต่ แนวทางของแต่ละคน

สุดท้าย ความแตกแยก มันก้ไม่ได้แย่เสมอไป อย่างน้อยผมได้เห็น positive conflict หรือความขัดแย้งที่ให้ผลในเชิงบวก เมื่อเรา aeracingclub ได้เห็นแล้วว่า เมื่อสถานการณ์ไม่เป็นใจ งานเข้า พวกพ้องที่แท้จริงก้จะยังคงอยู่ด้วยกันเสมอ ไม่ว่าจะยังไง

วันนี้เรารู้แล้วว่า เราอยุ่ที่ไหน เรากำลังทำอะไร และ ใครบ้างกำลังอยู่ข้างๆเรา ขอบคุณสมาชิก aeracingclub ทุกๆคนด้วยนะครับ

ผมโพสแบบนี้ บางเรื่องเชื่อว่าอาจจะไม่ถูกใจสมาชิกหลายๆคน แต่ท้ายที่สุดแล้ว aeracingclub ไม่ได้มีจุดประสงค์เพื่อเอาชนะ หรือ ไล่ทำลายใคร เราไม่กดดันสมาชิกว่าต้องเลือกคลับหนึ่งคลับใด ไม่ได้หมายความว่า อยู่ 2 คลับแล้ว 2หัว หรือ อยุ่ตรงนู้น อยู่ตรงนี้ไม่ได้ เราเคารพในความคิดและการตัดสินใจของสมาชิกครับ แต่หากมีใจกับเรา ก้อยู่ในบ้านเราได้ ก้อย่าสร้างความแตกแยก ก้พอแล้วครับ

ขอให้ลดความฮาร์ดคอร์กันหน่อยนะครับ ไม่ไหวแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2008 16:42:19 โดย Adhi » บันทึกการเข้า

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:40:44 »

อิอิ อิอิทราบครับผม.....อิอิ

ประกาศ เรื่องสติ๊กเกอร์ละน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2008 16:52:23 โดย NUI101 » บันทึกการเข้า
AOD_slowracing
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:42:28 »

เห็นด้วยในทุกๆคำที่ท่านประธานพิมพ์มา

eak92 20 v
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:47:13 »

เข้าใจ ชัดเจน ครับ  คำนับ
landslots รัก ในหลวง

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:49:07 »

คำนับ

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
cliff
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:51:35 »

ได้ครับ รับแซ่บ
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:52:27 »

รับแซบด้วย
Fong-(le)vin 92

Bi-To-eY Racing GirL

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:53:59 »

ถึงสีต่างกัน แต่เราก็หัวใจ AE เหมือนกันนะ เจอกันบนท้องถนน ถ้า AE เหมือนกัน ยิ้มให้กานดีกว่า  ลิงจั๊กๆ
nuvo3816
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:54:11 »

ทราบ
nethouse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:57:32 »

ผมขออยู่ตรงกลางอยู่แล้วครับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 16:58:30 »

ตรบมือ
Ae-RaNgSiT1o1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:04:02 »

ชัดเจนครับ..จะลดฮาร์ทคอร์ ลงครับ แต่ขออย่าล้ำเส้นครับ

bobo26
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:07:49 »

ถึงสีต่างกัน แต่เราก็หัวใจ AE เหมือนกันนะ เจอกันบนท้องถนน ถ้า AE เหมือนกัน ยิ้มให้กานดีกว่า  ลิงจั๊กๆ

ผมเห็นด้วยอีกคน
เป็นมิตรกันไว้
ดีกว่ามีศัตรู
[[Badd]]
Web Administrator

トヨタ カローラ 1.6 GTi

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:24:46 »

วะวะวะวะวะวะวะ ว้าววว

รับทราบครับแท่น

"ขำขำคลับ"
Lee Racing 086-063-7714
จะจบไหม
http://www.facebook.com/aeracingclub
note ae 101
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:27:41 »

รับทราบเช่นกันครับ
Oon_Resist .CZ

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:28:55 »

ตาแบต ล่อเลียนประธาน

aj dvd

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:52:58 »

เป็นอะไรที่โดนใจมากครับ

ใจเย็นๆๆครับพี่น้อง รักกันไว้
Ae-RaNgSiT1o1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:56:20 »

ตาแบต ล่อเลียนประธาน

เดี๋ยวกด ลบเลย 55555
New.

Love me, love my AE

« ตอบ #18 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 17:59:58 »

รับทราบครับ  ตรบมือ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
SweetToOth
นักแข่งมือสมัครเล่น

TЁAM™

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 มีนาคม 2008 18:04:44 »

รับทราบครับ... คำนับ

R u n a b o u t - S h o p

หน้า: [1] 2 3 ... 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์