AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 18:20:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟสัญลักษณ์ ?? โชว์ตลอดเวลา  (อ่าน 1849 ครั้ง)
candy16tiffy
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04 เมษายน 2017 11:12:05 »

เป็นสมาชิกใหม่นะคะ เพิ่งสมัครเข้ามา  ยินดีที่ได้รู้จักนะเคะ

ลงรูปไม่เป็นเลยแปะลิ้งค์แทนนะคะ

คือรถที่บ้านคะมันขึ้นไฟไรก็ไม่รู้ตลอดเวลาที่ขับเลยคะ อยากจะทราบว่ามันเป็นอะไร เสียตรงไหน ค่าซ่อมแพงรึปล่าว

ขอบคุณคะ

https://www.uppic.org/share-9223_58E31B2E.html
Baroque
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2017 18:15:10 »

ช่วยดันรอพี่ๆ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2017 12:11:02 »

ฮิฮิ ฮิฮิ   สงสัยคงไม่มีใครเคยเจออาการแบบนี้กันแน่เลย  เราจะทำยังไงกันดี      เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ
peeming
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2017 16:31:47 »

ไฟโชว์ส่วนใหญ่ปลั๊กสายไฟในห้องเครื่องหลุดหรือขาดแต่รูปที่โชว์ผมไม่รู้จริงว่าสัญลักษณ์อะไรมองไม่ชัดแต่สามห่วงก็จะมีสัญลักษณ์ กาน้ำมันเครื่อง แบตเตอร์รี่ ความร้อน เคร่ื่งยนต์ ไล่ฝ้า ประตูเปิดปิด หรือถ้าหาสายหลุดไม่เจอก็ต้องเช็คโค้ดลองหาในgoogle เช็คโคดสามห่วงมีวิธีทำอยู่ไม่ยาก
peeming
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 เมษายน 2017 16:35:09 »

แล้วมันมีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับไฟที่โชว์หรือขับปกติ   ของผมไฟเครื่องยนต์โชว์สตาร์ทตอนเช้าแทบไม่ติดถ้าติดแล้วเครื่องดับ สุดท้ายสายไฟวัดอุณหภูมิขาดต่อคืนอาการกลับมาปกติครับ
ntp@wz
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2017 21:16:29 »

มันคือไรอะไรอ่ะ มันมองไม่ชัด

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 เมษายน 2017 09:09:29 »

ถามว่ามีผลต่อการขับไหม?นี่ไม่แน่ใจคะ เพราะก็ขับได้นะ เพิ่งได้มรดกมาจากพี่ เลยไม่แน่ใจว่ามันปกติมั๊ยค่ะ จะพาเข้าอู่เลยก็กลัวช่างจะหลอกให้ทำนั่นโน่นนี่ที่มันไม่ตรงกับอาการเลยต้องเข้ามาปรึกษาในคลับก่อนนะคะ กลัวโดนหลอก อ้อน อ้อน

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านและตอบโพสน์นะคะ คำนับ
peeming
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 เมษายน 2017 15:13:20 »

หาปลั๊กหลุดหรือสายไฟขาดดูครับมีแค่นี้แหละสามห่วงและขั้วสายเซนเซอร์ ตรงใต้ท้องก็มีนะจรงท่อไอเสียกลางๆรถ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์