AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 22:45:43 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ถังน้ำมัน โตโยต้า สามห่วง  (อ่าน 11616 ครั้ง)
Tong Fang
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 09 มีนาคม 2016 09:38:22 »

คือถังน้ำมันเบนซินรั่ว อะครับ (ช่างบอกว่ามีรอยแตกที่ถัง) ช่างบอก ถ้าจะเชื่อม ใช้เวลาเช็ค+ถ้าเชื่อมได้ ก็ 2-3 วัน ครับ
ผมเลยตัดสินใจ เปลี่ยนดีกว่า สบายใจกว่าครับ อยากได้ปั้มติ๊กใหม่ด้วย เพราะของเดิมมันไม่ค่อยดีครับ ว่าจะเปลี่ยนหลายทีแล้วครับ
ผมใช้ สามห่วง EE-101 เครื่องเดิม 4 EFE 1.3 ครับ ไปเปลี่ยนเครื่องเป็น 7A มานานแล้วครับ จึงอยากสอบถามว่า จะเลือกซื้อถังน้ำมันยังไงครับ (ตอนไปหาซื้อ ไม่ได้เอารถไปนะครับ)
- ต้องเลือกยึดตามตัวถังเดิมหรือป่าวครับ คือ EE-101 หรือยึดตามเครื่องยนต์ครับ เพราะไม่รู้ว่ามันจะมีผลอะไหม ผมไม่มีความรู้ครับ
- โทรสอบถาม เซียงกงย่านบางนา มี 1 ร้าน จาก 5 ร้านที่โทรถาม 2800+ปั้มติ๊ก นอกนั้น 3500+ปั้มติ๊ก ครับ  และสอบถามร้านแถวบ้าน จ.นนทบุรี 3300+ปั้มติ๊ก ครับ มีให้เลือก 10 ใบ มันราคานี้หรือป่าวครับ ย่านบางนา ไม่ลดสักบาทครับ แถมพูดจาไม่ดีใส่อีก หาว่า ของหายาก ยังจะต่ออีก ไรงี้ครับ ตัวผมคิดว่า คงไม่น่าหายากมั้งครับ ถามร้านไหนก็มีทุกร้าน

ปล.รบกวนให้ความรู้ทีครับ ขอบพระคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์