AE. Racing Club
02 มิถุนายน 2024 12:35:02 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง 4e fte วายลงใน 4afe ได้มั้ย  (อ่าน 1576 ครั้ง)
hopzaza
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 12 กันยายน 2015 14:35:23 »

ใครรู้บอกหน่อยยยยยยย ตามหัวข้อ วายใส่ได้มั้ย 4e-fte มาวายลงเครื่อง 4a-fe เศร้า
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2015 18:57:20 »

งง ทำ ทำไม ละครับ เครื่องคนละซีซี ระบบก็ต่างกัน หากล่องให้ตรงรุ่น หรือพ่วงกล่องแต่งน่าจะง่ายกว่าครับ จ๊ะ  ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ.. ปิดปาก

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
hopzaza
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2015 22:54:20 »

งง ทำ ทำไม ละครับ เครื่องคนละซีซี ระบบก็ต่างกัน หากล่องให้ตรงรุ่น หรือพ่วงกล่องแต่งน่าจะง่ายกว่าครับ จ๊ะ  ซุบซิบ ไม่รู้ไม่ชี้ แหะ.. แหะ.. ปิดปาก
เซตโบหน้ะคับ ก็เลยจะเอากล่องโบมาใส่ เพราะกล่องแต่งแพง กล่อง 4eโบ 2พันเอง จบเหมือนกัน มันได้รึป่าวอะคับ
ntp@wz

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 00:05:52 »

น้ำมันมันจะพอมั้ย พันสามกับพันหก ไม่อยากยุ่งกะกล่องให้แก๊สมิกซิครับ อิอิอิ อิอิ

หอยน้อยๆ  สร้างฝันได้  
วาง & วาย by ntp@wz
รับแก้ไขแอร์ไม่เย็น เย็นสู้แดดไม่ได้ อาการต่างๆของเออี
0867590745 พื้นที่ สมุทรสาคร นครปฐม ราชบุรี สมุทรสงคราม และใกล้เคียง
ล้าง แก้ไข แอร์บ้าน รถยนต์ ราคากันเอง
6.9

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 01:48:47 »

เซตโบหน้ะคับ ก็เลยจะเอากล่องโบมาใส่ เพราะกล่องแต่งแพง กล่อง 4eโบ 2พันเอง จบเหมือนกัน มันได้รึป่าวอะคับ

ถ้ามันทำง่าย ถูก และใช้ได้ เค้าคงทำกันหมดแล้วละครับ  คงไม่ต้องใส่กล่องแต่งกัน อ่ะครับ จ๊ะ

ถ้าไวร์ริ่งได้ ก็ต้องใส่กล่องแต่งพ่วงอยู่ดี 1300โบ มันจ่ายน้ำมัน น้อยกว่า 1600เซทโบ แน่ๆ ยิ่งถ้าบูสเยอะ ยิ่งไปกันใหญ่ หัวฉีดก็ต้องเพิ่มแล้วไปอีก ไหนจะปรับองศาจุดระเบิดอีก ใส่กล่องพ่วงเถอะครับ จ๊ะ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
Tae-RU_@SZ@
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อะรายว้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 23:01:58 »

บร๊ะเจ้า!!!!!

เสต็บนี้วิ่งกระจายแน่นอน

ขายไดชาร์จ ของใหม่ๆเลยยย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=125338.0
ne_dnet

EE90 20V Fixmix

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กันยายน 2015 11:37:04 »

บร๊ะเจ้า!!!!!

เสต็บนี้วิ่งกระจายแน่นอน

ที่กระจายคือใส้แตกใช่เปล่า

ความสามารถไม่เพียงพอ หรือความพยายามไม่เพียงพอ
PUISHiCooL
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ฝาลาย สายหมอบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 กันยายน 2015 11:24:45 »

กล่องอีโบ นำมาวายใส่ เอฟอีไม่ได้ครับ เพราะในสัญญาณ จานจ่ายไม่เหมือนกัน ในอีโบ จะเป็น แคร้ง๒๔ ฟัน แคม๑ ฟัน   ในเอฟอี จะเป็น ๔ ฟัน และ ๑ ฟัน

แรงม้าน้อยนิด แต่แรงTeeN มหาศาล 
 4AGE 92 GTi เก่าๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์