AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 15:51:41 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดพระยาสุเรนทร์ รามอินทรา 109  (อ่าน 10587 ครั้ง)
Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 22:08:56 »

คือ แหะ.. แหะ..  อยากจะถามทางไปหน่อยครับ ถ้าเริ่มจากเอกมัยไป  เนื่องจากต้องไปปฐมนิเทศเพราะ เมาแล้วขับ เฮอะเซ็งๆๆๆ

oa_aeclub
มือเก่าหัดแข่ง

สุดๆเลย 200.............ตังค์ในเป๋า

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008 22:47:21 »

เอาแบบง่ายๆนะครับ จากเอกมัย แล้วก็วิ่งมาทางเลียบด่วนรามอินทรา ตรงสุดเลยนะครับลงวัชรพล วนลงมาชิดขวา มาทางรามอินทราครับ แล้วก็ยาวๆ ข้ามแยกเลยนะครับ มีสะพานขึ้นสะพาน ผ่าน fashion island ผ่าน รพ นพรัตน์ มาประมาณสามสะพานลอยครับ ดูด้านซ้ายครับ ก็ถึงแล้ว ลองดูคับ

pant
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 00:29:04 »

เอาแบบง่ายๆนะครับ จากเอกมัย แล้วก็วิ่งมาทางเลียบด่วนรามอินทรา ตรงสุดเลยนะครับลงวัชรพล วนลงมาชิดขวา มาทางรามอินทราครับ แล้วก็ยาวๆ ข้ามแยกเลยนะครับ มีสะพานขึ้นสะพาน ผ่าน fashion island ผ่าน รพ นพรัตน์ มาประมาณสามสะพานลอยครับ ดูด้านซ้ายครับ ก็ถึงแล้ว ลองดูคับ
ตามนี้เลยครับเร็วสุด
__Da__
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ทีมงาน Brok-in

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 00:41:39 »

ผมบ้านอยู่ใกล้ๆวัดเลยอะครับ อิอิ ถ้าเอาแบบง่ายๆเลยนะ วิ่งมาทางรามอินทรา ไปทางมีนบุรี มองซอย มันจะเขียนว่า รามอินทรา 109 เข้าไปเลย แล้วก็ขับไปตามทางครับ จนกว่าจะเจอ 4 แยก แรก ที่มีไฟแดง ไม่ต้องเลี้ยวไปไหน ตรง ต่อไป จะเจออีก 4 แยก(เล็กๆ) ก็ตรงอีก ขับไปตามทางเลยครับ วัดมันจะอยู่สุดซอย 109 เลยครับ
ปล.ผมเคยบวซพระที่วัดนี้อะครับ ตอน ปวส อิอิ พระที่นั้นจะมีหนึ่งองศ์ครับที่ใครๆก็รู้จัก ชื่อ หลวงพี่โส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2008 00:45:07 โดย Brok in » บันทึกการเข้า

การบ้าน
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ae only

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 02:12:36 »

เหอๆๆ เหอๆๆ เหอๆๆ
ji ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 09:13:54 »

ผมบ้านอยู่ใกล้ๆวัดเลยอะครับ อิอิ ถ้าเอาแบบง่ายๆเลยนะ วิ่งมาทางรามอินทรา ไปทางมีนบุรี มองซอย มันจะเขียนว่า รามอินทรา 109 เข้าไปเลย แล้วก็ขับไปตามทางครับ จนกว่าจะเจอ 4 แยก แรก ที่มีไฟแดง ไม่ต้องเลี้ยวไปไหน ตรง ต่อไป จะเจออีก 4 แยก(เล็กๆ) ก็ตรงอีก ขับไปตามทางเลยครับ วัดมันจะอยู่สุดซอย 109 เลยครับ
ปล.ผมเคยบวซพระที่วัดนี้อะครับ ตอน ปวส อิอิ พระที่นั้นจะมีหนึ่งองศ์ครับที่ใครๆก็รู้จัก ชื่อ หลวงพี่โส
ตาม 2 ท่านนี้เลยครับ ผมก็อยู่ 109 เหมือนกัน แต่ไม่เคยเข้าไปวัดสักที อิอิ
ToyoZa
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 09:31:18 »

พระเครื่องวัดนี้ดีนะครับ สุดยอด

Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2008 18:16:45 »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์