AE. Racing Club
16 เมษายน 2024 16:56:57 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ce110ดีเซลอยู่ครับ  (อ่าน 1253 ครั้ง)
supapol10
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 22:16:32 »

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับ
ใช้ ce110ดีเซลอยู่ครับ
มีท่่านใดใช้อยู่บ้างครับ
อยากมีเพื่อนแลกปลี่ยนความคิดเห็น
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 02:51:27 »

เคยมี 92 ขับ4 อยู่คัน ce95 เครื่อง 2c ควันท่วมๆเลย   อ่านหนังสือ

pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 10:42:07 »

ทำให้เป็นขับหลังจะสนุกมั้ยครับ โดยตัดเรื่องความเสียดายขับ4ออกไป

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
supapol10
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 14:20:10 »

ของผมมีแค่ขับหน้า 2c เดิมๆ
ประหยัดมากๆครับ
phtisanu
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 20:12:17 »

ตัวรถไม่ทราบว่าซื้อมาจากไหนครับแล้วราคาเท่าไรครับไม่รู้เลยว่ามีดีเซลด้วย แหะ.. แหะ..
supapol10
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 20:26:43 »

รถซื้อต่อเขามาอีกทีครับ เห็นมันแปลกดี
เดิมมีคนต่างชาติเข้ามาทำงานในไทยแล้วเขาสั่งนำเข้ามาทั้งคัน
ตัวรถผลิตที่ญี่ปุ่นประกอบเมื่อปี 2000(ตาม Name Plate)และเข้ามาจดทะเบียนบ้านเราใช้ชื่อต่างชาติเป็นผู้ถือกรรมสิทธิ์( ตามเล่มทะเบียนที่ผมได้รับโอนมา)
และหลังจากเขากลับประเทศ รถก็ถูกโอนมาให้คนใกล้ชิดที่เป็นคนไทย และเขาก็ขายต่อมาให้ถึงผม หลายปีก่อน ตอนได้มาไมล์เกือบแสน
ตอนนี้สองแสนสองหมื่นแล้ว  เป็นรถที่ทนมาก ทำอยู่สามสี่อย่าง น้ำมันเครื่อง กรอง ผ้าเบรค และแบต เป็นรถที่อึดมากๆ
เมื่อสี่ปีแล้วเคยมีควันดำตอนเร่งกระทันหัน แบบแรงๆ เข้าเช็คหัวฉีด ปั๊มพ์ (เหมือนปิคอัพ )หายควันดำเลยครับ
เสียดายเป็นเกียร์ออโต (ก็ไม่มีปัญหาอะไร)ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาคงจะมันดี รอบเครื่องมันไม่สูงครับ แต่วิ่งใช้ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์