AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 18:47:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หวัดดีคับ ผมสมาชิกใหม่ เจอปัญหาครับ รบกวนแนะนำทีครับ  (อ่าน 10320 ครั้ง)
ponghotza
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 28 ธันวาคม 2014 09:13:50 »

รถผมเป็น ae 92   4a20v 5mt
เรื่องคือ รถติดแก๊ซแต่แก๊ซใช้ไม่ได้อยู่แล้ว อันนี้ไม่คิดมาก เพราะไม่ใช้อยู่แล้ว
พอวิ่งน้ำมันตอนนี้มันมีเสียงเขกตอนกระแทกคนเร่ง อย่างเวลาออกตัวเกียร์หนึ่งผมก็เหยียบคันเร่งพอยัดแรงหน่อยเขก แต่ที่หนักกว่าคือ เวลาเราเติมคันเร่งแรงๆ มันจะวอดๆ ขับแล้วหงุดหงิดมาก เวลาจะแซงก็แซงไม่ได้ ต้องค่อยๆแตะคับเร่งเพิ่มความเร็ว ขับแต่ละครั้งแทบจะโดนชนท้าย พี่ๆคนไหนพอจะแนะนำอู่ หรือมีวิธีที่จะแก้ให้หายได้ป่าวคับ ขอบคุณคับ ผมป้อง อยู่แถวดุสิต บางซื่อครับ
ไลน์       ponghotza
Tel        0802809711
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2014 09:17:36 โดย ponghotza » บันทึกการเข้า
Daeng
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2015 23:23:27 »

รถผมเป็น ae 92   4a20v 5mt
เรื่องคือ รถติดแก๊ซแต่แก๊ซใช้ไม่ได้อยู่แล้ว อันนี้ไม่คิดมาก เพราะไม่ใช้อยู่แล้ว
พอวิ่งน้ำมันตอนนี้มันมีเสียงเขกตอนกระแทกคนเร่ง อย่างเวลาออกตัวเกียร์หนึ่งผมก็เหยียบคันเร่งพอยัดแรงหน่อยเขก แต่ที่หนักกว่าคือ เวลาเราเติมคันเร่งแรงๆ มันจะวอดๆ ขับแล้วหงุดหงิดมาก เวลาจะแซงก็แซงไม่ได้ ต้องค่อยๆแตะคับเร่งเพิ่มความเร็ว ขับแต่ละครั้งแทบจะโดนชนท้าย พี่ๆคนไหนพอจะแนะนำอู่ หรือมีวิธีที่จะแก้ให้หายได้ป่าวคับ ขอบคุณคับ ผมป้อง อยู่แถวดุสิต บางซื่อครับ
ไลน์       ponghotza
Tel        0802809711
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคอะนะ ถ้าไม่แคร์แก๊ส ก็เอามันออกไปทิ้งซะ เพราะชุดสายไฟกะกล่องแก๊สมันพันกันยุ่งไปหมด ต่องไล่แต่นำมันให้จบ มันก็จบเอง.. แต่ตรักูล4a นี่ มันไม่อึด ชอบรวนอยู่เรื่อย เป็นธรรมดา เครื่องที่เราเอามาใช้ก็ของเก่า ไม่รู้เซ็นเซอร์ไรเสียบ้าง ก็ลองบวกลบค่าซ่อม ค่าแต่งดูก่อน ว่าเรารับได้ป่าวค่อยทำจะดีกว่า...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์