AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 05:00:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวแม่ฮองสอนวางแผนเติมแก็ส(LPG)ที่ไหนบ้าง  (อ่าน 5955 ครั้ง)
chanchai ng.
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008 16:36:06 »

ประกาศ ประกาศ จะไปเที่ยวแม่ฮองสอนวางแผนเติมแก็ส(LPG)ที่ไหนบ้าง แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

ประกาศ ประกาศ  ตามเส้นทางมีที่จุดไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ คำนับ คำนับ
เคลิ้มสมาคม ™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 09:39:47 »

ถ้าจากกรุงเทพ ตามสายเอเชีย มีตลอดทางขาขึ้นครับ

อัดให้เต็มจากกรุงเทพ

ถึงนครสวรรค์ก็อัดอีกรอบนึง ( มีตลอดเส้นทาง )

แล้วคราวนี้ยิงยาวถึงเชียงใหม่ก็อัดอีกรอบ (เจอที่ไหน อัดตรงนั้น )

เพราะจากแม่ริมไปขึ้นแม่ฮ่องสอน จะหายากแล้ว

ผมไปมาเมื่อเดือนธันวา เบ็ดเสร็จค่าแกสราวๆ 2000 (ชลบุรี-ปาย)

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 10:09:44 »

เท่าที่ทราบขณะนี้แม่ฮ่องสอนยังไม่มีปั๊มแก๊ส...อย่างไรก็ดี ลองใช้ประโยชน์จากลิ้งค์นี้ในการวางแผนเติมแก๊สรถทั่วประเทศตามนี้ครับ => http://www.nationgas.com/Map2_Gas.html

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 12:36:27 »

คำนับ คำนับ ขอบคุณครับ ทุกท่าน  คำนับ คำนับ

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. รบกวนถามต่อครับ ปั้มสุดท้ายที่เติมก่อนขึ้น อ.ปาย อยู่ช่วงไหน เปิด 24 ชม.หรือเปล่าครับ ซุบซิบ

มอไซด์  มอไซด์ ผมว่าจะไปทาง แปดริ้ว -เชียงใหม่- ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม - ดอยอินทนนท์ - จอมทอง - ฮอด - ลี้ -ลำพูน - แปดริ้ว  มอไซด์

ระหว่างทางที่ไปมีปั้มแก็ส LPG ที่ไหนบ้าง(เป็นห่วงช่วง เชียงใหม่- ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม - ดอยอินทนนท์ - จอมทอง - ฮอด - ลี้ -ลำพูน )

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. จะมีกี่ปั้มครับ  คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2008 16:52:02 โดย คนล่าฝัน » บันทึกการเข้า
casanova
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 13:03:59 »

ลองเข้าลิ้งค์นี้ดูนะครับ. . .http://gasthai.com/word/lpggasstations_060711.doc

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 14:43:42 »

คำนับ คำนับ ขอบคุณครับ ทุกท่าน  คำนับ คำนับ

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. รบกวนถามต่อครับ ปั้มสุดท้ายที่เติมก่อนขึ้น อ.ปาย อยู่ช่วงไหน เปิด 24 ชม.หรือเปล่าครับ ซุบซิบ

มอไซด์  มอไซด์ ผมว่าจะไปทาง แปดริ้ว -เชียงใหม่- ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม - ดอยอินทนนท์ - จอมทอง - ฮอด - ลี้ -ลำพูน - แปดริ้ว  มอไซด์

ระหว่างทางที่ไปมีปั้มแก็ส LPG ที่ไหนบ้าง(เป็นห่วงช่วง เชียงใหม่- ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม - ดอยอินทนนท์ - จอมทอง - ฮอด - ลี้ -ลำพูน )

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. จะมีกี่ปั้มครับ  คำนับ คำนับ

อันนี้เล่าให้ฟังจากประสบการณ์ตรงนะครับ

คืออัดแกสเต็มถังก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่แล้ว ผมก็ยิงยาวขึ้นไปปายเลย

มันจะเปลืองตอนที่เราขึ้นเขาล่ะครับ คดโค้งสูงชันเยอะ

แต่แกสหนึ่งถังเนี่ย ผมเที่ยวรอบๆเมืองปายอยู่สามสี่วัน

แวะไปห้วยน้ำดัง จนกลับมาเติมที่ชานเมืองเชียงใหม่ก็ยังเหลืออีก 1/4 ของถังอ่ะครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008 16:54:10 »

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. ผมถัง 64 ลิตร อัดได้ 55 ลิตร พอไหมครับ  ซุบซิบ ซุบซิบ

แหะ.. แหะ.. เชียงใหม่- ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม - ดอยอินทนนท์ - จอมทอง - ฮอด - ลี้ -ลำพูนจะไปได้ตลอดลอดฝั่งไหมครับ  ซุบซิบ

คำนับ คำนับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  เป็นหวัด

ตามแผนที่นี้ครับ

มอไซด์ แนะนำนอนที่ไหนดีครับ 1 คืน ที่ระหว่างทาง ปาย -แม่ฮองสอน - ขุนยวม มอไซด์ มอไซด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2008 17:00:42 โดย คนล่าฝัน » บันทึกการเข้า

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008 13:01:04 »

ดูจากเส้นทาง แกสหนึ่งถังไม่พอนะครับ เพราะมันต้องขึ้นเขาลงเขาตลอดเวลาเลย

ก็ไม่ต้องกังวลหรอกครับ พี่ก็เติมน้ำมันให้เต็มถังไปด้วย ยังไงก็หลุดจนถึงเชียงใหม่จนได้ล่ะ

เรื่องที่พัก ไม่รู้ว่ามีเต็นท์ไปเองมั้ยครับ หรือจะนอนตามบังกะโล

ว่าแต่ทำไมไปช่วงนี้อ่ะครับ ทั้งฝน ทั้งร้อน

เตรียมรถให้พร้อมนะครับ เตรียมร่างกายให้พร้อมด้วย

เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุกครับ

http://www.thai-tour.com/thai-tour/North/Maehongson/main.htm

อันนี้เป็นลิงค์ข้อมูลทั่วไป ลองศึกษาดูครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008 14:48:30 »

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ.. พอดีไปรับปริญญาน้องที่แม่โจ้ครับ ถ่ายรูป ถ่ายรูป

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..  เลยถือโอกาศเที่ยวเลย  มอไซด์ มอไซด์ แม่ฮองสอนยังไม่เคยไป  ซูม ซูมอยากลองดูครับ  มอไซด์

คำนับ คำนับ ขอบคุณครับ  คำนับ คำนับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008 15:07:43 »

คำเตือน ไม่เหมาะสำหรับคนเมารถนะจ๊ะ

ผมขับเอง เมาเอง 55+

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008 23:55:16 »

เติมจาก ใน เชียงใหม่ ไปก่อนเรยคับ เเม่ฮ่องสอน ยังไม่มีปั้มแกส คับ คอนเฟิม

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 09:35:44 »

คำเตือน ไม่เหมาะสำหรับคนเมารถนะจ๊ะ

ผมขับเอง เมาเอง 55+
ดีเลยครับ ตำรวจให้เป่าค่ายังไงก็ไม่ขับ เมาโดยไม่ต้องดืม ฮิฮิ (ล้อเล่นนะครับ)

ออกเดินทางเสาร์นี้แล้วครับ (16-02-08)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 09:38:16 »

เติมจาก ใน เชียงใหม่ ไปก่อนเรยคับ เเม่ฮ่องสอน ยังไม่มีปั้มแกส คับ คอนเฟิม

ขอบคุณครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 10:10:48 »

ถามนิดนึง รถท่านไปแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิงหรือยังครับ

ถ้ายัง ก็ระวังด่านตำรวจหน่อยนะครับ ผมโดนมาแล้ว ( ด่านแม่พริก กำแพงเพชร )

เตรียมเอกสารเกี่ยวกับรถไปให้พร้อม มันเรียก ตรวจแน่นอน

Ralphy
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Solitary Man@Phukadueng

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 12:06:30 »

คุณล่าฝันเคยเติมแก๊ส "ก๊อก 2" ให้แก๊สเกือบเต็ม 100% ตามความจุจริงของถังหรือยังครับ...ถ้ายังวิธีการคือพอตู้จ่ายแก๊สหยุดจ่ายแก๊สที่ 85% ของความจุถัง (เพราะวาล์วมือหมุน OPD สั่งหยุด) บอกเด็กปั๊มเติมแก๊สต่อ เด็กปั๊มจะหรี่วาล์วปลายสายจ่ายแก๊ส ค่อย ๆ ปล่อยแก๊สเข้าถังต่อไปเรื่อย ๆ อีกสักพักจนมิเตอร์หยุด

ป.ล. วิธี "ก๊อก 2 " ถ้าเป็นช่วงที่ปั๊มมีรถเข้าเยอะ เด็กปั๊มอาจไม่ค่อยให้ความร่วมมือเพราะมันต้องใช้เวลาต่อรถหนึ่งคันเพิ่มขึ้น...และควรทำเฉพาะเมื่อถึงคราวจำเป็นเท่านั้นเพื่อความปลอดภัยของถังแก๊ส...แจ้งเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ

4A-FE LPG Sequential Injection Kit and Multivalve by LOVATO GAS S.p.A. Vicenza , Italia.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008 12:49:02 »

คุณล่าฝันเคยเติมแก๊ส "ก๊อก 2" ให้แก๊สเกือบเต็ม 100% ตามความจุจริงของถังหรือยังครับ...ถ้ายังวิธีการคือพอตู้จ่ายแก๊สหยุดจ่ายแก๊สที่ 85% ของความจุถัง (เพราะวาล์วมือหมุน OPD สั่งหยุด) บอกเด็กปั๊มเติมแก๊สต่อ เด็กปั๊มจะหรี่วาล์วปลายสายจ่ายแก๊ส ค่อย ๆ ปล่อยแก๊สเข้าถังต่อไปเรื่อย ๆ อีกสักพักจนมิเตอร์หยุด

ป.ล. วิธี "ก๊อก 2 " ถ้าเป็นช่วงที่ปั๊มมีรถเข้าเยอะ เด็กปั๊มอาจไม่ค่อยให้ความร่วมมือเพราะมันต้องใช้เวลาต่อรถหนึ่งคันเพิ่มขึ้น...และควรทำเฉพาะเมื่อถึงคราวจำเป็นเท่านั้นเพื่อความปลอดภัยของถังแก๊ส...แจ้งเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ
คำนับ คำนับ ขอบคุณครับ คงได้ใช้"ก๊อก 2 " มอไซด์ มอไซด์ ก็คราวนี้แน่เลย  คำนับ คำนับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2008 16:11:29 »

มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ เดินทางแล้วครับ แม่ฮ่องสอน  มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์

มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์ มอไซด์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์