AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 16:26:38 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเตี้ยสักหน่อย...  (อ่าน 2334 ครั้ง)
UFC100
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2014 16:30:28 »

ใช้ EE100 ติดแก๊ส LPG58ลิตร...(อนาคตจะตีตู้ซับ10นิ้วใบนึง)

สอบถามและขอคำแนะนำสมาชิกสักหน่อยคับบ...อยากให้ดูสวยงามเหมือนคันอื่นๆบ้างอ่ะ

มีงบอยู่ หมื่นห้า + - ได้นิดหน่อย ขอคำแนะนำหน่อยคับบบ  ส่วนตัวขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ วันหยุดมีท่องเที่ยวบ้าง นั่งประจำ 2คน วันหยุดก็มีคนเพิ่มแต่ไม่บ่อยนัก

คำนับ  คำนับ สมาชิกที่โหลดกันใช้ โช็ค+สปริง อะไรกันอยู่ / หรือใช้สตรัทปรับเกลียวกันล่ะคับบบ

first8693
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2014 17:37:01 »

สตรัคปรับเกลียวครับ ขึ้นลงเท่าไหร่ตามสั่งเลย ปรับหนืด แข็งอ่อนได้ด้วย
super Matt
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2014 19:11:50 »

สตรัทมันจะไม่เหมาะกับใช้งานปกตินะ แม้จะปรับใด้ก็เหอะ สปริงโหลด,ช้อคอัพหนืดหน่อย จบกว่าครับ
UFC100

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2014 23:25:19 »

พอจะแนะนำยี่ห้อและรุ่นที่ใช้ๆกันอยู่ได้ป่ะคับบย
Thom_92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 03:54:48 »

TEIN SUPER STREED ก็ดีนะครับ จบแบบง่ายๆ
ใช้งานประจำวันได้ อยากสูง อยากเตี้ย อยากแข็ง อยากนิ่ม ก็ปรับได้หมดครับ

หรืออยากจะลองนั่งโช๊คฐานอัดน้ำมัน+สปริงโหลดญี่ปุ่น ก็จัดไปครับ

ผมอยู่รามอินทรา ถ้าอยู่ไม่ไกลอยากรู้มาลองนั่งดูได้ครับ Grin
Thom_92
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 04:04:23 »

อุ้ยผมพึ่งเห็นงบถ้าหมื่นห้า+ -  TEIN SS คงจะไม่ได้ครับ 

Superpak 92
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 06:33:12 »

TEIN SUPER STREED ก็ดีนะครับ จบแบบง่ายๆ
ใช้งานประจำวันได้ อยากสูง อยากเตี้ย อยากแข็ง อยากนิ่ม ก็ปรับได้หมดครับ

หรืออยากจะลองนั่งโช๊คฐานอัดน้ำมัน+สปริงโหลดญี่ปุ่น ก็จัดไปครับ

ผมอยู่รามอินทรา ถ้าอยู่ไม่ไกลอยากรู้มาลองนั่งดูได้ครับ Grin
เด๋วถ้าวันไหนว่างๆๆ ช่วยพาไปลองหน่อยนะ ฮิฮิ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 09:04:16 »

ใช้ EE100 ติดแก๊ส LPG58ลิตร...(อนาคตจะตีตู้ซับ10นิ้วใบนึง)

สอบถามและขอคำแนะนำสมาชิกสักหน่อยคับบ...อยากให้ดูสวยงามเหมือนคันอื่นๆบ้างอ่ะ

มีงบอยู่ หมื่นห้า + - ได้นิดหน่อย ขอคำแนะนำหน่อยคับบบ  ส่วนตัวขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ วันหยุดมีท่องเที่ยวบ้าง นั่งประจำ 2คน วันหยุดก็มีคนเพิ่มแต่ไม่บ่อยนัก

คำนับ  คำนับ สมาชิกที่โหลดกันใช้ โช็ค+สปริง อะไรกันอยู่ / หรือใช้สตรัทปรับเกลียวกันล่ะคับบบ

เริ่มต้นเปลี่ยนสปริงโหลดซักชุดครับ ลองศึกษาดูว่าแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อเตี้ยลงกี่มิล แล้วค่อยมาคำนวญน้ำหนัก
ท้ายที่เพิ่มเข้าไปหาค่าเคปริงที่เหมาะสมใส่ครับ

จากที่แจ้งรายละเอียดมากแนะนำตัว waydo สำหรับแวนเพราะค่าเคในคู่หลังสูงกว่าตัวซีดานและความสูงเมื่อรับน้ำหนักทั้งหมดแล้วจะพอดีครับ

AE has brought us to MEET

UFC100

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2014 09:09:30 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับบบบบ.....

UFC100

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 12:40:49 »

อัพกระทู้สักหน่อยครับบบ......

เปลี่ยนมาแล้ว รู้สึกไม่ตรงใจเท่าที่ควรเลย ไปเอามอนโรรีเฟล็ก+สปริง H&R ตัว30mm..

ความรู้สึกเหมือนว่ารถไม่ได้เตี้ยลงมาเลยอ่ะ.....ความสูงก็ประมาณ 3นิ้วสอดได้สบายๆเลยทั้งหน้าและหลัง

ขอคำแนะนำอีกสักหน่อยยนะคับ ขอถามเป็นข้อๆเลยคับ

1.ขายโช๊คสปริงทั้งชุดนี้ แล้วไปหา สตรัทปรับเกลียวมาใช้  ยี่ห้อไหนน่าสนใจ ไม่แข็งมากไม่นิ่มเกิน 

2.ขายสปริงชุดนี้ ใช้โช๊คเดิมแล้วหาสปริงยี่ห้ออื่นมาใส่แทน  ยี่ห้อไหนน่าสนใจ (แล้วสปริงชุดนี้ถ้าขายราคาประมาณสักกี่ตังอ่ะคับ)

พี่ๆจะแนะนำอย่างอื่นก็ยินดีนะครับ..
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 14:48:35 »

บางครั้งที่ใ่สปริงโหลดแล้วไม่ลง ลองดูเบ้าโช๊คคับ AE เบ้าโช๊คมีแบบสูงกับเตี้ย สังเกตุดีๆ เพราะเคยไปซื้อเซียงกงแล้วได้ตัวสูงมา ใส่สปริงโหลด ลงมานิดเดียว ต้องเอาของเดิมติดรถใส่ ถึงลงมาตามสเปค เรื่องโช๊คเปนเริ่องความชอบ ความเชื่อส่วนบุคคล ตอบแทนยากคับ

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
UFC100

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 16:18:31 »

บางครั้งที่ใ่สปริงโหลดแล้วไม่ลง ลองดูเบ้าโช๊คคับ AE เบ้าโช๊คมีแบบสูงกับเตี้ย สังเกตุดีๆ เพราะเคยไปซื้อเซียงกงแล้วได้ตัวสูงมา ใส่สปริงโหลด ลงมานิดเดียว ต้องเอาของเดิมติดรถใส่ ถึงลงมาตามสเปค เรื่องโช๊คเปนเริ่องความชอบ ความเชื่อส่วนบุคคล ตอบแทนยากคับ
ขอบคุนคร้าบบ
Num_up
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เริ่มนับ -1 ใหม่อีกครั้ง

« ตอบ #12 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 17:09:07 »

ถ้า ซื้อเบ้าผิดมาแล้ว จะ กดลงอีกยังงัยได้บ้าง ถ้า ใส่โช๊คถาน+สปริงแต่ง แล้ว ไม่เตี้ยพอ
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2015 22:12:42 »

ถ้า ซื้อเบ้าผิดมาแล้ว จะ กดลงอีกยังงัยได้บ้าง ถ้า ใส่โช๊คถาน+สปริงแต่ง แล้ว ไม่เตี้ยพอ
เตี้ยไม่พอก็ต้องแปลงที่โช๊คแล้วคับ มีสามวิธี ทำสตรัท ตัดแกน เลื่อนเบ้า รับรองเตี้ยแน่นอน

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2015 11:37:46 »

Shock absorber มันไว้หยุดการสั่นของสปริง

สปริงรับน้ำหนักรถ

ความสูงรถ น่าจะอู่ที่สปริงกำหนดรึเปล่าครับ

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์