AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 21:36:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 3208 ครั้ง)
artskaterz
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2014 13:24:02 »

พอดีว่าผมมีaeคันนึง ได้มาตั้งแต่ขับรถใหม่ๆเมื่อปีก่อน
แบบว่าตอนนี้รถโทรมมากครับ รถมีปัญหาหลายอย่างที่อยากแก้ครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผม

1. อาการเบาดับ เป็นทั้งขับแก๊สและน้ำมันคับ พยายามแก้มาหลายทางละ ยังไม่หายสักทีครับ ตอนนี้อาการหนักมากๆครับ ดับตลอดทาง โดยเฉพาะทางโค้ง
2. โช๊ครั่ว คือผมเคยไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วช่างทักว่าโช๊ครั่ว เลยไม่แน่ใจว่าควรซ่อมหรือเปลี่ยน หรือยังไงดีครับ ร้านที่ทำก็ไม่ค่อยรู้จัก
3. ทำสี คือรถผม ตอนขับใหม่ๆเคยไปขูดกับกำแพงที่ตึกศรีวรจักรมาครับ อยากได้ร้านทำสีดีๆที่ไม่แพงครับ
4. ทำเครื่องเสียงครับ ตอนนี้รถผมยังใช้เทปอยู่เลย TT
5. หน้าปัดเสีย เข็มความเร้วไม่ทำงาน แล้วก็ตัวนับไมล์ไม่ทำงานครับ

รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆในครับโซนศรีนครินทร์หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

คำนับ คำนับ คำนับ
Aoffii@ImSry
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สิบคนในวงเหล้า คงไม่อบอุ่นเท่าหนึ่งคนในวงแขน

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2014 19:06:27 »

อาการเยอะแบบนี้ แวะเข้ามาคุยกันเลย มีผู้เชี่บวชาญครบทุกด้าน

I'M SORRY
Sir-Drag-A-Lot
สมเจตน์ การช่าง
หจก. พูนทอง เซอร์วิส PTS

artskaterz
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014 11:01:35 »

เข้าไปที่โซน ตรงปั๊มเอสโซ่หรอคับผม

งั้นผมอาจจะต้องรบกวนพี่หน่อยครับ

ถ้าไม่ติดอะไร น่าจะเข้าไปเสาร์หน้านี้เลยครับ

แต่เขิลยังไงไม่รู้ เพราะรถผมโทรมมากถึงมากที่สุด T^T อ้อน

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค๊าบ

คำนับ คำนับ คำนับ

Aoffii@ImSry
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

สิบคนในวงเหล้า คงไม่อบอุ่นเท่าหนึ่งคนในวงแขน

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014 11:14:23 »

ไม่เปนไรครับ จะเดิมๆหรือจะแต่ง  ยินดีต้อนรับหมดเลยครับผม เข้ามาทักได้เลยครับ

I'M SORRY
Sir-Drag-A-Lot
สมเจตน์ การช่าง
หจก. พูนทอง เซอร์วิส PTS

soulmate_SZ
Moderator
นักแข่งมือสมัครเล่น

รักสนุก แต่ไม่ผูกพันธ์

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014 13:50:11 »

คงไม่โทรมเท่ารถผมตอนนี้ รถผมโทรมได้อีก ยินดีต้อนรับ เสาร์นี้เชิญที่โซนครับ

รักสนุกแต่ไม่ผูกพันธ์ครับ
artskaterz
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014 14:43:43 »

ได้เลยครับ

สุดยอด
Tae-RU_@SZ@
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อะรายว้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2014 20:30:39 »

ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาโทรมๆเดี๋ยวก็หล่อเอง
แต่ผมเข้ามาตั้งนานแล้วยังโทรมอยู่เลยยยย

ขายไดชาร์จ ของใหม่ๆเลยยย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=125338.0
MameeScooter

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2014 09:48:02 »

มีอะไรเข้ามาทุกเสาร์ คับ พวกเราจะช่วยชี้เป้าร้านโมดิฟาย ราคามิตรภาพให้คับ....

อยู่แถวไหนคับ จะได้แนะนำร้านใก้ลและสะดวก....

เรื่องจูนแก๊ส จูนเครื่อง ซ่อมหน้าปัท ปรึกษา น้องเต้ Tae-RU_@SZ@   หรือ อีหนุ่ม MooNoom007_@-SZ

ร้านโช๊คทีทราบ แยกบางนา เดชโชคอัพ  มีนบุรี เสกโชคอัพ  อ่อนนุช 46 ร้านรุ่นพี่ที่รู้จัก รับทำฟลัชด้วย...

เครื่องเสียงถ้าเปลี่ยนแค่วิทยุ หาซื้อ เซียงกง หรือ คลองถม แล้วมาให้คนในโซนช่วยๆ กันได้คับ ประหยัดค่าแรง เปลืองค่าเหล้า 555++

เรื่องสีถ้าไม่สาหัสจิง โมติกเกอร์ หรือ เก็บงานเฉพาะจุด ได้คับ ประหยัดงบ...

สเตปรถซิ่ง แต่วิ่งรถบ้าน >_<
artskaterz
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014 15:09:31 »

ผมจะเข้าไปหลายครั้งและ แต่ว่ายุ่งมากๆเลยคับแถมพอดีมีเคอฟิว พี่ๆช่วงนี้ยังนัดเจอกันอยู่ปะคับ

ตอนนี้เบื้องต้นผมเอารถไปให้อู่ช่างชีพดูเรื่องแก้อาการเบาดับครับ เพราะว่าไม่ไหวจริงๆ ดับตลอดทางเลย

เดี๋ยวมีอะไรอัพเดทเพิ่มเติมจะแวะมาปรึกษาใหม่นะครับ

สุดยอด

MooNoom007_@-SZ
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014 17:40:03 »

ผมจะเข้าไปหลายครั้งและ แต่ว่ายุ่งมากๆเลยคับแถมพอดีมีเคอฟิว พี่ๆช่วงนี้ยังนัดเจอกันอยู่ปะคับ

ตอนนี้เบื้องต้นผมเอารถไปให้อู่ช่างชีพดูเรื่องแก้อาการเบาดับครับ เพราะว่าไม่ไหวจริงๆ ดับตลอดทางเลย

เดี๋ยวมีอะไรอัพเดทเพิ่มเติมจะแวะมาปรึกษาใหม่นะครับ

สุดยอด

มิตติ้ง ทุกเสา ที่ปั๊ม เหมือนเดิมครับ ว่างๆเข้ามาเจอกันได้ครับผม .... อาการเบาดับ ดูกล่อง ECU ด้วยนะครับ เผื่อมี คาปาบางตัวเสื่อม  คำนับ

Max.PTRMT

92 is my everything in my mine.

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2014 22:10:55 »

เข้ามาได้เลยค้าบ สักพักก็แก้ผ้าเก่ง เอ้ยแก้อาการต่างๆเก่งเองคับบ  น้าๆเค้าใจดีทุกกคนน   ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

MooNoom007_@-SZ
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2014 10:55:58 »

เข้ามาได้เลยค้าบ สักพักก็แก้ผ้าเก่ง เอ้ยแก้อาการต่างๆเก่งเองคับบ  น้าๆเค้าใจดีทุกกคนน   ฮิฮิ ฮิฮิ ฮิฮิ

ตาแม๊ก  ซุบซิบ ซุบซิบ   ........... ย่องเบา

<<Noom>>
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014 10:11:21 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ ยินดีคับ
MameeScooter

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2014 07:24:36 »

ออกตัวแรงนะเรา แม็กแก้ผ้าลงอ่าง แล้วชอบมาว่าคนอื่น ชริ๊....

สเตปรถซิ่ง แต่วิ่งรถบ้าน >_<
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์