AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 13:26:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ควันขาวออกท่อคับ  (อ่าน 970 ครั้ง)
notzaohoh
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 20:52:23 »

สวัสดีครับ ผมชื่อ น๊อต เป็นสมาชิกใหม่ครับ  ผมขอถาม2ข้อครับ
คำถาม2= คือว่า รถที่ผมใช้เป็น AE101 เครื่อง 4A-FE ทุกครั้งที่สตาดเครื่องครั้งแรก ไม่ว่าจะสตาดเครื่องตอนไหนเมื่อไหร่ ควันขาวก็จะออกซึ่งควันขาวที่ออกมาเป็นควันขาวแบบไม่มีไอน้ำ แล้วมีกลิ่นไหม้ๆ แต่พอเวลาขับไปสักพักก็จะไม่มีควันออก ไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไร แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ

คำถามที่2=คือว่า ตอนผมเปิดแอร์ พัดลมแอร์จะมีเสียงดังมาก ดังจนเข้าถึงห้องโดยสาร อันนี้ต้องเปลี่ยนหรือป่าวครับ แล้วค่าใช้จ่ายอยู่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ
eagle44z
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 21:01:34 »

เคยเป็นครับ ตอนยางตีนวาล์วรั่ว นี่เป็นอาการแรกๆ ต่อไปแค่จอดก็ออก
notzaohoh
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 22:50:23 »

ขอบคุณมากคับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
notzaohoh
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 22:52:19 »

เคยเป็นครับ ตอนยางตีนวาล์วรั่ว นี่เป็นอาการแรกๆ ต่อไปแค่จอดก็ออก

ขอบคุณมากครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
ton
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 23:22:13 »

ลองเปลียนวาล์วหายใจดูก่อนก็ได้คับ ถ้าไม่ได้เปลียนมานาน ถ้ายางตีนวาล์ว ก็ของแท้ ตัวละ 120*16 ของเทียบ nok ตัวละ 20 ค่าแรงแล้วแต่ที่คับ มีแบบเปลียนที่ไม่ต้องเปิดฝา กับเปิดฝาก็ต้องบวกประเก็นฝา อยู่แถวไหนละคับ
notzaohoh
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2013 17:34:10 »

ลองเปลียนวาล์วหายใจดูก่อนก็ได้คับ ถ้าไม่ได้เปลียนมานาน ถ้ายางตีนวาล์ว ก็ของแท้ ตัวละ 120*16 ของเทียบ nok ตัวละ 20 ค่าแรงแล้วแต่ที่คับ มีแบบเปลียนที่ไม่ต้องเปิดฝา กับเปิดฝาก็ต้องบวกประเก็นฝา อยู่แถวไหนละคับ

แถวเอกชัยน่ะครับ พอมีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ  ขอบคุณครับ
notzaohoh
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013 19:02:46 »

ร้านที่ไม่เปิดฝา อยู่แถวไหนหรอคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์