AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 01:37:12 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!! ผู้ที่ต้องการลงขายสินค้าโปรดอ่านให้เข้าใจ !!!!  (อ่าน 40438 ครั้ง)
bangasor
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 08:35:26 »

โปรดอ่าน กติกาคลับ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=20397.0

เพื่อเป็นการส่งเสริมการขายนะครับ

กรุณาลงรายละเอียดของสิ่งของที่ต้องการขายให้ชัดเจน

รวมถึงราคา และ เบอร์ติดต่อผู้ขายนะครับ

ส่วนเรื่องการลงรูปอาจจะยุ่งยากนิดหน่อยครับ ต้องฝากรูปที่เวปฝากรูปก่อนแล้ว copy link มานะครับ

แล้วใช้เครื่องมือด้านบนอะครับ ลองเอา mouse ชี้แล้วขึ้นคำว่าใส่รูปให้ใช้อันนั้นครับ

โดยใส่ link ไว้ หลัง [img] นะครับ ภาพก็จะแสดงในเวปนี้ได้ครับ

หรือ จะส่งเป็นเมล์มาให้ผม พร้อมทั้ง link ของกระทู้ที่ต้องการลงรูปครับ จะดำเนินการช่วยเหลือลงรูปให้ครับ

ส่วนของที่ลงขายหลายชิ้นในหนึ่งกระทู้ หากชิ้นไหนขายแล้วขอให้เจ้าของกระทู้มาทำการแก้ไขโดยลบชิ้นที่ขายแล้วออกนะครับ

และถ้ากระทู้ไหนขายจนหมดแล้วให้เปลี่ยนหัวข้อเป็น ขายแล้ว นะครับ พร้อมกับทำการส่ง link แจ้งมายังผู้ดูแลนะครับ

เพื่อจะได้ดำเนินการลบกระทู้เพื่อเป็นการประหยัดพื้นที่นะครับ

ขอบคุณครับ ขอให้ขายดีทุกท่านครับ  คำนับ ฉลอง..

สำหรับสมาชิกที่ตั้งกระทู้ขายทุกท่าน

เนื่องจากมีสมาชิกบ้างท่านที่ตั้งกระทู้ขาย อย่างมากมายหลายกระทู้ ทำให้เกิด ภาวะ

เปลืองเนื้อที่บอร์ด ทำให้บอร์ด หรือ web ช้า  จึงมีกติกาเกิดขึ้นมาใหม่ คือ

การตั้งกระทู้ สามารถตั้งกระทู้ขายได้ เพียง 3 หัวข้อ(กระทู้) ต่อ 1 user เท่านั้น ! และ โปรด up กระทู้ของท่าน อย่าลงใหม่มาซ้ำกัน มีสินค้ามากมาย ก็พยายามรวมไว้ให้ได้ แค่ 3 หัวข้อเท่านั้นนะครับ

สมาชิกท่านใด ที่ตั้งกระทู้เกิด 3 กระทู้ ทางผู้ดูแล จะทำการลบกระทู้ของท่าน ทันที เพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่ของ เวปบอร์ด

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบโดยพร้อมเพียง
bangasor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 08:35:48 »

กระทู้ที่โพสท์ขายส่วนใหญ่ยังอยู่ แต่ผมลบการตอบกระทู้
เพื่อลดขนาดฐานข้อมูล ทำให้กระทู้ตกไปอยู่หน้าอื่นๆ ตามวันที่ตั้งกระทู้

ผมจะลบบางกระทู้ที่ขายสินค้าไปแล้วหรือบางกระทู้ที่ผมอาจจะลบผิดพลาดบ้าง
แต่ก็พยายามให้พลาดน้อยที่สุดแล้วครับ แล้วก็บางกระทู้ที่มีพวกรูปหรือเนื้อหาสินค้า
ที่ตอบอยู่หน้าอื่นๆ ของกระทู้จะถูกลบไปด้วย คงต้องแก้ไขเพิ่มเนื้อหากันเองนะครับ

ขออภัย หากกระทู้ใครหายก็รบกวนตั้งกระทู้กันใหม่ครับ
bangasor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013 08:35:55 »

ขอความกรุณาอัพกระทู้กันน้อยลงหน่อยก็ดีครับ
บางกระทู้เห็นอัพห่างกันไม่ถึง 10-20 นาทีก็มี
ไม่มีประโยชน์สำหรับการอัพแบบนั้นครับ
อัพทุกวันๆ ละครั้ง หรืออัพเช้าเย็นก็ยังไหว

จำนวนโพสท์ไม่สำคัญหรอกครับ ถ้ามันเยอะอีกผมก็ต้องมานั่งลบอีกอยู่ดี

ขอบคุณครับ
Aj.Moo
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มกราคม 2020 16:35:42 »

โปรดทำความเข้าใจกติกาด้วยนะครับ

กติกาด้านบนครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์