AE. Racing Club
29 มีนาคม 2024 22:54:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูความคิดมัน จะห้ามรถ 7 ปี วิ่งใน กทม  (อ่าน 9952 ครั้ง)
kanakorn
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #40 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 10:46:12 »

อยู่ในขั้นตอนการนำเสนอครับ ยังไม่สรุป

แต่ผมไม่เข้าใจว่ารถ 7 ปี ทำไมเอาเลข 7 ปีมาจับ เพราะรถ 7 ปีผมก็ว่ายังไม่เก่านะ 
และที่สำคัญ รถเก่าแต่ถ้าดูแลดีก็ไม่น่าจะห้ามกัน
aek_ex
นักแข่งมือสมัครเล่น

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #41 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 10:48:33 »

สมัยก่อนรถระดับกลาง ตัวท๊อปสุดราคา 6 แสนกว่าๆ
สมัยนี้รถระดับล่าง 6 แสนกว่า ยังไม่ได้ตัวท๊อปของมันเลย
มันจะแพงอะไรนักหนารถสมัยนี้

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
aek_ex

รถสวนสัตว์ก๊าบบ

« ตอบ #42 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 10:51:18 »

อยู่ในขั้นตอนการนำเสนอครับ ยังไม่สรุป

แต่ผมไม่เข้าใจว่ารถ 7 ปี ทำไมเอาเลข 7 ปีมาจับ เพราะรถ 7 ปีผมก็ว่ายังไม่เก่านะ 
และที่สำคัญ รถเก่าแต่ถ้าดูแลดีก็ไม่น่าจะห้ามกัน

ใช่ครับ รถ 15 ปี ยังไม่เก่าเลย ถ้าดูแลรักษาดีดี

กลายเป็นรถครอบครัวไปแล้ว
jacky31
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

1,300 CC ครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 11:03:29 »

คนที่คิดสงสัยไม่ได้กินข้าวครับ  ฉุน

kanakorn

« ตอบ #44 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 11:11:39 »

สารภาพตรงๆ วันสองวันนี้กำลังเปิดเว็บ one2car เพื่อจะไปดาวน์รถ wish มือสอง ประมาณปี 94-95  ราคาประมาณ 4 - 5 แสน

พอเจอข่าวนี้ เงิบเลยครับท่าน  55555  

(สิ่งที่ผมจะพิมพ์เป็นความเห็นส่วนตัว ไม่เกี่ยวกับเว็บและสมาชิกในเว็บนี้ทุกคน)

1. รัฐบาลประกาศเป็นยุทธศาสตร์หลัก ข้อสุดท้าย ส่งเสริมชีวิตแบบพอเพียงตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง

2.  แต่รัฐบาลก็ส่งเสริมคนหนี้ทุกรูปแบบ บัตรเครดิตเกษตรกรเอ๋ย  เงินกู้กองทุนเอ๋ย และที่สุดยอดคือรถคันแรก ที่คนแห่ไปจองถึง 1 ล้าน 3 แสนคัน

3.  แล้วมันพอเพียงตรงไหนเพราะจากสถิติร้อยละ 98-99 ผ่อนครับไม่ใช้ซื้อสด  

4.  ในฐานะรัฐบาลต้องสร้างภูมิคุ้มกันให้ประชาชนไม่เป็นหนี้ ด้วยการบอกตรงๆว่าถึงแม้จะได้ภาษีคืน แต่ทุกคนก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยรถยนต์ในการผ่อนนะ

5.  ประชาชนลืมตัวจองกันกระฉูด แตาตอนนี้ยกเลิกการจอง 2 แสนกว่าคันและไม่รู้จะถูกยึคดอีกกี่คัน

6.  มีรถเพิ่มในถนนอีกล้านกว่าคัน  ทื่าจะบอกว่าถนนไม่พอต้องกู้เงินเพื่อโครงสร้างพื้นฐาน   มันค้านกันมั้ย เพราะถ้าท่านไม่ส่งเสริมให้คนหนี้ซื้อรถแล้วมันจะปัญหามั้ย

7.  ที่แสบสันต์คือ ส่งเสริมให้ประชาชนออกรถคันแรก แต่จะกู้เงินมาสร้างรถไฟฟ้าเพิ่มเพื่อให้คนนั่งไปทำงาน  มันค้านกันมั้ย  ให้คนออกรถใหม่แต่จะให้ไปนั่งรถไฟฟ้า เพราะคนออกรถก็อยากขับรถสิ

8.  นี่คือความจริงที่แสนโหดร้าย เพราะนโยบายส่วนใหญ่ไม่ได้คิดจากคนในประเทศนี้  จะพยายามคิดนโยบายสร้างภาพ จนไม่คิดล่วงหน้า ดูง่ายๆว่าบริษัทรถเป็นยังไงตอนนี้ขายไม่ออก เพราะดีมานด์หมด จึงออกนโยบายดอกเบี้ยศูนย์เปอร์ฌซ็นต์ 5 ปี เพื่อกระตุ้นยอดขายแต่ดูเหมือนยังไม่สำเร็จ  รัฐบาลเลยรับลูกบังคับให้คนที่มีรถเก่าเกิน 7 ปีไปซื้อรถใหม่ เพื่อให้ดูว่าบริษัทรถยังขายได้ไม่ได้พังเพราะนโยบายรถคันแรก

9.   ผมถูกเพื่อนๆ หัวเราะเยอาทุกครั้ง ที่เอารถไปเข้าอู่ซ่อมหลังไปวางเครื่องมา  ทุกคนบอกทำไมไม่ซื้อรถใหม่ไปเลยตอนนโยบายรถคันแรก  แต่ผมไม่เคยเสียใจเพราะผมรู้ว่า ถึงได้ภาษีคืนแต่ก็ต้องเสีัยดอก  ผมรู้ว่าการเป็นหนี้ต้องผ่อนรถ 5 - 8 ปีมันหนักหนาแค่ไหน  และผมรู้ว่าถึงผมจะขับรถเก่า แต่ผมก็มีเงินเหลือพาภรรยากับลูกไปกินข้าวนอกบ้านทุกวัน ไปเที่ยวต่างจังหวัดทุกเดือน และผมก็รู้ว่า ee101 20v ฝาดำของผมมันก็จะพอผมกับครอบครัวไปถึง  แม้ว่าจะต้องพักบ้างหยุดบ้างก็ตามครับ  
plew_ch
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #45 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 17:38:52 »

http://www.komchadluek.net/detail/20131008/170037/%AA%D0%C5%CD%E1%C5%E9%C7%CB%E9%D2%C1%C3%B6%E0%A1%D4%B910%BB%D5%C7%D4%E8%A7%E3%B9%A1%C3%D8%A7.html
มันจบแล้ว โยนหินถามทาง เจอหินโยนกลับ ดิดกลับอย่างแรง หงายเลย งวดหน้าโดนย้ายไป ตจว.แน่เลย รอง ผบช.น ไปเป็น ผบช.ภ...
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #46 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 17:53:43 »

ทำได้แน่ๆครับ ถ้าพวกมันเอาเงินภาษีไปพัฒนาบ้านเมืองแบบจริงๆจังๆ....

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #47 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 18:24:50 »

แบบว่าให้ฟายมาปกครองบ้านเมือง แม่มก็คิดแบบฟายๆดิ ฟายแท้ๆ ทำไม่ได้หรอกมิง กรุนอนยันมาเลย  แบบว่า

sumateAE94
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 18:27:41 »

เค้ากันถนนใน ก.ท.ม ไว้ให้พวกรถใหม่คันแรกวิ่งกันครับ  เพราะมันกำลังส่งมอบและทยอยออกมาเรื่อยๆ เดี๋ยวไม่มีถนนให้วิ่ง แล้วต้องให้ ไฟแนนท์ยึดกลายเป็นหนี้เสียอีก  (ภาษีเราทั้งนั้น)
"ตอนผมซื้อรถคันแรกก็เป็นรถมือสอง ปัจจุบันก็ใช้รถเก่าครับ"

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
plew_ch

« ตอบ #49 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 18:43:46 »

แบบว่าให้ฟายมาปกครองบ้านเมือง แม่มก็คิดแบบฟายๆดิ ฟายแท้ๆ ทำไม่ได้หรอกมิง กรุนอนยันมาเลย  แบบว่า
PHONG 101

« ตอบ #50 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 23:06:11 »

สารภาพตรงๆ วันสองวันนี้กำลังเปิดเว็บ one2car เพื่อจะไปดาวน์รถ wish มือสอง ประมาณปี 94-95  ราคาประมาณ 4 - 5 แสน

พอเจอข่าวนี้ เงิบเลยครับท่าน  55555 

(สิ่งที่ผมจะพิมพ์เป็นความเห็นส่วนตัว ไม่เกี่ยวกับเว็บและสมาชิกในเว็บนี้ทุกคน)

1. รัฐบาลประกาศเป็นยุทธศาสตร์หลัก ข้อสุดท้าย ส่งเสริมชีวิตแบบพอเพียงตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง

2.  แต่รัฐบาลก็ส่งเสริมคนหนี้ทุกรูปแบบ บัตรเครดิตเกษตรกรเอ๋ย  เงินกู้กองทุนเอ๋ย และที่สุดยอดคือรถคันแรก ที่คนแห่ไปจองถึง 1 ล้าน 3 แสนคัน

3.  แล้วมันพอเพียงตรงไหนเพราะจากสถิติร้อยละ 98-99 ผ่อนครับไม่ใช้ซื้อสด 

4.  ในฐานะรัฐบาลต้องสร้างภูมิคุ้มกันให้ประชาชนไม่เป็นหนี้ ด้วยการบอกตรงๆว่าถึงแม้จะได้ภาษีคืน แต่ทุกคนก็ต้องจ่ายดอกเบี้ยรถยนต์ในการผ่อนนะ

5.  ประชาชนลืมตัวจองกันกระฉูด แตาตอนนี้ยกเลิกการจอง 2 แสนกว่าคันและไม่รู้จะถูกยึคดอีกกี่คัน

6.  มีรถเพิ่มในถนนอีกล้านกว่าคัน  ทื่าจะบอกว่าถนนไม่พอต้องกู้เงินเพื่อโครงสร้างพื้นฐาน   มันค้านกันมั้ย เพราะถ้าท่านไม่ส่งเสริมให้คนหนี้ซื้อรถแล้วมันจะปัญหามั้ย

7.  ที่แสบสันต์คือ ส่งเสริมให้ประชาชนออกรถคันแรก แต่จะกู้เงินมาสร้างรถไฟฟ้าเพิ่มเพื่อให้คนนั่งไปทำงาน  มันค้านกันมั้ย  ให้คนออกรถใหม่แต่จะให้ไปนั่งรถไฟฟ้า เพราะคนออกรถก็อยากขับรถสิ

8.  นี่คือความจริงที่แสนโหดร้าย เพราะนโยบายส่วนใหญ่ไม่ได้คิดจากคนในประเทศนี้  จะพยายามคิดนโยบายสร้างภาพ จนไม่คิดล่วงหน้า ดูง่ายๆว่าบริษัทรถเป็นยังไงตอนนี้ขายไม่ออก เพราะดีมานด์หมด จึงออกนโยบายดอกเบี้ยศูนย์เปอร์ฌซ็นต์ 5 ปี เพื่อกระตุ้นยอดขายแต่ดูเหมือนยังไม่สำเร็จ  รัฐบาลเลยรับลูกบังคับให้คนที่มีรถเก่าเกิน 7 ปีไปซื้อรถใหม่ เพื่อให้ดูว่าบริษัทรถยังขายได้ไม่ได้พังเพราะนโยบายรถคันแรก

9.   ผมถูกเพื่อนๆ หัวเราะเยอาทุกครั้ง ที่เอารถไปเข้าอู่ซ่อมหลังไปวางเครื่องมา  ทุกคนบอกทำไมไม่ซื้อรถใหม่ไปเลยตอนนโยบายรถคันแรก  แต่ผมไม่เคยเสียใจเพราะผมรู้ว่า ถึงได้ภาษีคืนแต่ก็ต้องเสีัยดอก  ผมรู้ว่าการเป็นหนี้ต้องผ่อนรถ 5 - 8 ปีมันหนักหนาแค่ไหน  และผมรู้ว่าถึงผมจะขับรถเก่า แต่ผมก็มีเงินเหลือพาภรรยากับลูกไปกินข้าวนอกบ้านทุกวัน ไปเที่ยวต่างจังหวัดทุกเดือน และผมก็รู้ว่า ee101 20v ฝาดำของผมมันก็จะพอผมกับครอบครัวไปถึง  แม้ว่าจะต้องพักบ้างหยุดบ้างก็ตามครับ 

ได้ใจพี่ไปเกินร้อยครับน้อง  พี่ขอต่ออีกนืดนะ เพราะ สุริยะ จึงอับจนกิจ เป็นนายทุนให้เพื่อไทย และเป็นเจ้าของ บ.ไทยซัมมิท ผู้ผลิดชิ้นส่วนรถรายใหญ่ที่สุด
Rabbit & ae101(4a fe)

« ตอบ #51 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013 23:36:39 »

เป็นฟืนเป็นไฟทำไม่ได้หรอก เยอะนะรถเกิน7ปี ใครจะยอม
dutchchun

« ตอบ #52 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 01:06:52 »

ส่วนตัวผมเห็นด้วยนะ แต่ราคาของรถควรลดลงมากกว่านี้นะครับ รถราคามันแพงไป
jack@noxious
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

2 ZZ รู้จักป่าว !!!

« ตอบ #53 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 02:02:29 »

มันคือการตลาดของการแย่งพื้นที่ข่าว...ดูแค่รถจดบอกdsiเอาจริงพอถึงวันนี้มีผลออกมาจากการตรวจรถราคาเกิน4ล้าน ห้าร้อยกว่าคัน
มีผิดจริงๆที่ยึดไว้ได้แค่8คัน ทำไมdsiมันแยกไม่ออกเลยเหรอว่ารถจดมันเป็นยังไงถามเด็กเชียงกงมันยังดูออกเลยคันไหนจดคันไหนไม่จด
ที่เหลืออีกหกพันกว่าคันรอคิวเรียกมาตรวจทั้งสมัครใจและบังคับให้มาตรวจ เราคิดว่าไม่ต้องเรียกก็ได้มั่งเสียเวลาเปล่า ออกเป็นคำสั่งมาเลย
ให้รถที่เจ้าของรถรู้อยู่แก่ใจว่าใช้รถจดนำรถมาเสียภาษีเพิ่มให้เต็มจำนวน ถ้าไม่มาเสียในเวลาที่กำหนดมีโทษปรับหรือจำก็แล้วแต่ระบุไปเลย
ส่วนผู้แจ้งเบาะแสรถจดที่พบเห็นในซอยบ้าน บนถนน หรือที่ซ่อน จะได้รางวัลนำจับ50%ของราคาขายทอดตลาด รับรองเรื่องรถจดหมดปัญหา
แน่นอน มีรายได้เข้ารัฐบานตะไท สร้างรายได้แก่ผู้พบเห็นดีกว่านโยบายประชานิยมหลอกลวงอีก เรียกมาตรวจตั้งแต่กระป้อวิ่งในซอยยันหัวรถลาก
ที่จดไปแล้วและจอดซุุกหลังโกดังทั่วประเทศเอาว่าแตะแสนคันแน่นอน ขอประวัติที่ขนส่งมาดูก็รู้แล้ว หลังเล่มมันระบุอยู่แล้วว่ารถคันนี้ประกอบขึ้น
จากชิ้นส่วนอะไหล่ใช้แล้ว มันแดรกกันตั้งกะตู้ยังไม่ถึงท่าเรือจนถึงขนส่ง ทีรถจดเลี่ยงภาษีเห็นๆยังบังคับเค๊าไม่ได้  เสรือกจะมาบังคับรถเสียภาษีถูกต้อง
เกิน7ปีห้ามวิ่ง แหกตาดูบ้างว่าค่าครองชีพกับภาวะเศรฐกิจชะรอตัวทั่วโลกตอนนี้ ใครแมร่งจะมีปัญญาซื้อรถใหม่วะ กะว่าคนมีตังค์กับพวกที่แดรกจนรวย
เท่านั้นมั่ง มีสิทธ์ใช้ถนนใน กทม.ส่วนคนจนไม่มีสิทธิ์เพราะไม่มีปัญญาซื้อรถใหม่ เคยถามพวกเราที่เสียภาษีบ้างป่าวคุณเอาเงินเราไปทำอะไร
 ฮากลิ้ง(ก็เอาไปถลุงกับโครงการประชานิยมไง)  เมื่อไหร่นักการเมืองทั้งฝ่ายรัฐฝ่ายค้านและลิ่วล้อที่รับหน้าเสื่อเสนอนโยบายโยนหินถามทางหรือ
สร้างกระแสกลบข่าวฉาวเบี่ยงเบนความสนใจมันจะล้มหายตายจากหมดแผ่นดินนี้เสียที แล้วมีพวกรุ่นใหม่ที่อยากสร้างประเทศให้เจริญจริงเข้ามาแทนที่  
แต่คงได้แค่ฝัน เพราะการเป็น สส.และรัฐมนตรี มันถูกผูกขาดด้วยระบบทายาทและพวกพ้อง จนเป็นประเพณีหรือวัฒนะธรรมการเมืองของประเทศไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2013 02:28:20 โดย jack@noxious AE 100 » บันทึกการเข้า

tu_ranong
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 07:56:44 »

ค_ายแท้เอาสมองซีกไหนมาคิดรถ7ปีห้ามวิ่งในกรุงเทพ สงสัยรถที่บ้านท่านคงเป็นป้ายแดงทั้งหมดละมั้ง
Natty blacknut!

สมาชิกใหม่ae101อยากแต่งSpRintEr

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #55 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 09:44:22 »

ผมคนนึงก็ไม่เห็นด้วยครับ ประเทศเราไม่ได้มีคนรวยเยอะ ทำไมไม่สงสารคนจนบ้าง หรือคนหาเช้ากินค่ำ ประชาธิปไตยในความหมายเค้าคืออะไร?หรือ บังคับใช้กฎหมายเมื่อมีอำนาจเหรอ ถ้าอย่างนี้ รถเมล์ทุกคันก็ต้องเปลี่ยน ตุ๊กๆเอกลักษณ์บ้านเราก้อต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด ยิ่งคุณสนับสนุนให้คนใช้รถใหม่ซื้อรถใหม่เท่าไหร่ก็เท่ากับยิ่งให้คนเป็นหนี้เยอะเท่านั้น อย่างนี้พวกรถโฟล์ค รถคลาสิค ก็คงต้องไปวิ่งต่างจังหวัดกันหมด แล้วมาขึ้นภาษีโน่นนั่นนี่เพื่อเอาเงินมาให้คณะรัฐบาลเผาผลาญงบประมาณแผ่นดิน ประชาชนเดือนร้อนกันหมด...
...ถ้าหากออกกฏหมายเป็นเช่นนั้นจริง(โดยไม่ฟังประชาพิจารณ์ของประชาชน) ผมก็เป็นคนนึงในเว็บAE ที่ไม่ยอมให้พวกลูกเสือมาเอาเปรียบคนในคลับเรา และรวมตัวกันแต่ละคลับรถอื่นๆจัดม๊อบชุดใหญ่ให้พวกคนบังคับใช้กฎหมายโง่ๆเดือดร้อนกันบ้างครับ...คุณว่าดีไหม
 เนี่ยะเพิ่งกลับมาจากเที่ยวบาหลี...เช่ารถขับคุณรู้ไหมครับว่าน้ำมันเค้า ลิตรละเท่าไหร่...ลิตรละ 6500rp.= 16 บาทกว่า ที่เป็นเบนซินพรีเมี่ยมอย่างเดียว ไม่ผสมครับ และไม่ว่าใกล้ไกลป่าเขาลำเนาไพร "ราคาเดียวกัน" ส่วนมาเล ก็มีโอกาสได้ต้อนรับคนจาก นราธิวาส ยะลา ปัตตานี เค้าไม่เติมน้ำมันในบ้านเราหรอกครับ เค้าข้ามไปเติมที่มาเลกัน ราคาลิตรละประมาณ 19 บาทกว่าๆเท่านั้นเอง...นี่แหละครับเหตุผลที่หากเราถูกเอาเปรียบ เราจะไม่ยอมให้กลุ่มคนที่จะมาออกกฎหมายอะไรก็ได้ที่หลังจากตื่นมากับอีหนูแล้วคิดได้มานั่งคิดเล่นๆที่แสดงถึงสติปัญญาอันน้อยนิดและความไม่เข้าใจประชาธิปไตยเอาซะเลยครับ.... ของระบายมากหน่อย สุดจะทนจากคนบางกอก

อิ๊กปากเกร็ด

เก็บไปเรื่อยๆ คนมันจน ให้ทำไงได้ ><!

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #56 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 10:03:36 »

ชุดบริหารประเทศชุดนี้คิดแต่อะไรแปลกๆ ไม่เห็นมีอะไรเข้าท่าเลยแต่ล่ะอย่าง
ทำอะไรเหมือนไม่เห็นหัวประชาชน สนใจแต่จะหาเรื่องขูดรีดภาษีประชาชนไปผลานเล่นไปวันๆ

อภิมหารถไฟขนผัก
จำนำข้าว เอาข้าวดีๆไปเก็บให้เน่า
ยกเลิกเบนซิน91 เพื่อไรมะรุ อยากขึ้นราคาโซฮอลมั้ง
ลอยตัวราคาก๊าซLPG กองทุนน้ำมันก็ยังหักอยู่เหมือนเดิม(ล่าสุดเพิ่งปรับเพิ่มหลังราคาน้ำมันตลาดโลกลดลงแต่เราไม่ลด)
ยุบรร.เด็กจนๆตามป่าเขา
ข้อห้ามสงกราต์
ภาษีคนโสด
รถเสีย รถพัง รถชน กีดขวางการจราจรนาทีละ100
รถเก่ากว่า7ปี อย่ามาวิ่งในเมือง
 ถอนหายใจ

ทีรถเมย์ แท๊กซี่ รถตู้แช่ป้ายอ่ะ ตัวการรถติดเลย ไม่ยอมไปแก้นะไอ้หอก โดนเต็มๆ หงิงๆๆ

สุดยอด สุดยอด

มิตรภาพที่ไม่เคยลืมเลือน ใน aeracingclub
มีแต่คน .... เท่านั้น ที่สะกดคำว่า "เพื่อน" ไม่เป็น

ทุกวันนี้บ้านเค้าจะเป็นเชียงกงขึ้น ทุกวันๆ และ  งอแง
yokyekman

« ตอบ #57 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 10:08:04 »

ผมเบื่อจิง เอาความคิดจากที่อื่นมาเนี่ย คิิดเองไม่เป็นหรือไงผู้ใหญ่ทั้งหลาย นโยบายเริดหรู แต่ไม่ดูศักยภาพตัวเอง กูเก่ง..คุณ..เก่ง มีแต่จบสูงทั้งนั้นแต่จะพาประเทศล่มจม
 เป็นฟืนเป็นไฟ ถูกใจ.. ใช่เลย.. เหอๆๆ ไม่ไหวแล้ว... เป็นหวัด
dennish

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 11:48:19 »

ก็แค่ความเห็นนายตำรวจคนเดียว ยังไม่ได้ผ่านมติอะไรซักอย่าง  ก็ยังโยงมาที่รัฐบาลกันจนได้
badin poksab
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2013 12:25:56 »

คิดได้งัยเด็กอนุบาลยังคิดได้ดีกว่านี้อีก:(
 เป็นฟืนเป็นไฟ
หน้า:  «  1 2 [3] 4 5  »    ขึ้นบน
  พิมพ์